๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:22:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำพันธุ์ไม้ดอกที่สามารถปลูกในร่มได้หน่อยครับ  (อ่าน 7046 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 12:35:30 PM »

อยากได้ต้นที่ดอกหอมอ่อนๆปลูกในกระถางไว้ริมกระจกในออฟฟิต ออฟฟิตหันหน้าไปทางทิศใต้ตามภาพครับ ต้นอะไรเหมาะสมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 12:37:08 PM »

รูปมันใหญ่ผมย่อไม่เป็นนะครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 01:19:22 PM »

อยากได้ต้นที่ดอกหอมอ่อนๆปลูกในกระถางไว้ริมกระจกในออฟฟิต
ออฟฟิตหันหน้าไปทางทิศใต้ตามภาพครับ ต้นอะไรเหมาะสมครับ

5555  อย่าเพิ่งลบ  นะคะ  รอน้าจอย  ก่อนค่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 03:58:05 PM »

สงสัยลุงจอยไปแม่ฮ่องสอน ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 04:16:56 PM »

สงสัยลุงจอยไปแม่ฮ่องสอน ขำก๊าก

ไปจับนกฮูก
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 07:00:51 PM »

ไปจับนกฮูก
.     เยาะเย้ย น้ำลายหก คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 11:06:07 AM »

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 11:06:50 AM »

ไฟล์ใหญ่ดีจัง Grin

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 11:39:52 AM »

อยากได้ต้นที่ดอกหอมอ่อนๆปลูกในกระถางไว้ริมกระจกในออฟฟิต
ออฟฟิตหันหน้าไปทางทิศใต้ตามภาพครับ ต้นอะไรเหมาะสมครับ

5555  พี่แปคะ   " นับเหรียญ "  เสร็จยังคะ   เดี๋ยวยายบอกวิธี  ค่ะ ฮา  5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 01:09:30 PM »

5555  พี่แปคะ   " นับเหรียญ "  เสร็จยังคะ   เดี๋ยวยายบอกวิธี  ค่ะ ฮา  5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  น้าแป  เป็น  "  ชาว สีม่วง  " เมื่อไหร่ คะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปลูกไม้ดอก  ไม้ประดับ  ในอาคาร  " แสง กระปริบ กระปอย  "  เนี่ยะ นะคะ ฮา 5555   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้องการให้มีดอก   "  กลิ่นหอม  อ่อนๆ  "   หวานแหวว  เชียวค่ะ ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

ทางออกเรื่องนี้  ไม่ต้องปลูกอะไรเลยค่ะ   ใช้  " Glade Perfume "  ของ  Johnson  อย่างเดียวค่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  น้าจอยคะ  พาไปพบ  " หมอ นกเขา "  ปรับพฤฒิกรรม ด่วน ค่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 01:36:18 PM »

5555  น้าแป  เป็น  "  ชาว สีม่วง  " เมื่อไหร่ คะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปลูกไม้ดอก  ไม้ประดับ  ในอาคาร  " แสง กระปริบ กระปอย  "  เนี่ยะ นะคะ ฮา 5555   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้องการให้มีดอก   "  กลิ่นหอม  อ่อนๆ  "   หวานแหวว  เชียวค่ะ ฮา   แบร่ แบร่ แบร่

ทางออกเรื่องนี้  ไม่ต้องปลูกอะไรเลยค่ะ   ใช้  " Glade Perfume "  ของ  Johnson  อย่างเดียวค่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555  น้าจอยคะ  พาไปพบ  " หมอ นกเขา "  ปรับพฤฒิกรรม ด่วน ค่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่
คนอยากได้ต้นไม้จะให้ใช้น้ำหอม ยายนี่กะน๊อ  แลบลิ้น

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 04:33:58 PM »

ตอนแรกจะแนะนำตระกูลกระบองเพชร อยากได้หอมด้วยแล้วไม่แผ่กิ่งก้านมากนักคงต้องมะลิกับดอกแก้ว

แต่ถ้าจะปลูกด้านนอกแล้วได้ร่มเงาเพิ่มแนะนำเล็บมือนาง หน้าฝนนี่พักเดียว แผ่กิ่งก้านเต็ม กลางคืนหอมแรงมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2017, 04:36:34 PM โดย ราษฎร์หน้า เส้นหมี่ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2017, 04:41:16 PM »

ดอกเบี้ยครับ กลิ่นหอมฟุ้ง ยั่วยวนแมลงเม่า ปลูกได้ทุกที่ บานได้ทั้งกลางวันและกลางคืน  Grin

รีบกราบลาเป็นการด่วนครับ  ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 09:34:08 PM »

ตอนแรกจะแนะนำตระกูลกระบองเพชร อยากได้หอมด้วยแล้วไม่แผ่กิ่งก้านมากนักคงต้องมะลิกับดอกแก้ว

แต่ถ้าจะปลูกด้านนอกแล้วได้ร่มเงาเพิ่มแนะนำเล็บมือนาง หน้าฝนนี่พักเดียว แผ่กิ่งก้านเต็ม กลางคืนหอมแรงมาก
ขอบคุณครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 09:35:22 PM »

ดอกเบี้ยครับ กลิ่นหอมฟุ้ง ยั่วยวนแมลงเม่า ปลูกได้ทุกที่ บานได้ทั้งกลางวันและกลางคืน  Grin

รีบกราบลาเป็นการด่วนครับ  ขำก๊าก

นั่นเป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับ ยี่สิบบาทไปสี่สิบบาทมา นะนายจ๋า ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์