๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:52:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการจับกุม ร.ท. ธิติกานต์ เวชสิทธิ์  (อ่าน 9241 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 12:56:52 PM »

เฮ้ย...ร.ท.แน่จริงตัวต่อตัวมั้ย อีนังหลุยส์ฝากท้า กล้าป่ะๆ...โด่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 09:04:12 AM »

5555  ปี 2560  มีชายไทย    เข้าตรวจคัดเลือก ทหารประจำการ  เยอะ ค่ะ  5555

"  เกือบ  ห้าแสน  คน  "  ไปรายงานตัว  จับใบดำ  ใบแดง  ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทางราชการ   ต้องการ  คัดใว้  ประมาณ  " หนึ่งแสน  หนึ่งหมื่นคน " นะคะ ฮา 5555

ลองคิดดู  คนจำนวน  " ห้าแสน  +  พ่อแม่ พี่น้อง เพื่อน  +  เจ้าหน้าที่ทหาร " ฮา

ยายประเมินรวมกัน  "  ห้าล้านคน  "  นะคะ ฮา

ใช้   " ทรัพยากร "   มูลค่า  มหาศาล เลยค่ะ ฮา

มีประโยชน์  หรือ  เป็นประโยชน์  ต่อ  ส่วนรวม  ประเทศ  หรือ ชาติ  มั้ยคะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555   สายๆ  เรามาคุยต่อ  ค่ะ ฮา 5555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

https://www.isranews.org/isranews-other-news/55891-addict.html

เกณฑ์ทหารปี 60 พบชายไทย 3 แสนคนใช้สารเสพติด 30,089 คน

เกณฑ์ทหารปี 60 พบชายไทย 3 แสนคนใช้สารเสพติด 30,089 คน เป็นผู้จับใบแดง 2,503 คน ใบดำ 27,586 คน
เผย “ศป.ปส.ปค.” แจงขั้นตอนเข้าบำบัด สั่งอำเภอ แจ้งผู้ใหญ่บ้านให้ “ผู้เสพเป็นผู้ป่วย” เข้าค่ายศูนย์ขวัญแผ่นดินระดับจังหวัด
ขู่หากไม่ปฏิบัติตามให้ถือเป็นความผิด สามารถดำเนินการทางกฎหมายได้ทันที

วันนี้ (1 พ.ค.) มีรายงานจากกระทรวงมหาดไทย ว่าศูนย์อำนวยการปราบปรามยาเสพติด กรมการปกครอง (ศป.ปส.ปค.)
ทำด่วนที่สุด ที่ มท 0311.3/ว 8584 ให้ผู้ว่าราชการจังหวัดทั่วประเทศ ในฐานะ ผอ.ศูนย์อำนวยการปราบปรามยาเสพติด
เร่งดำเนินการคัดกรอง และส่งต่อผู้ป่วยที่ใช้ยาเสพติดเพื่อรับการบำบัดรักษา จากการตรวจปัสสาวะหาสารเสพติด
ในผู้เข้ารับการตรวจเลือกทหารกองเกินฯ ประจำปี 2560 เข้ารับการบำบัดรักษา (รายบุคคล) ตามนโยบายของรัฐบาล “ผู้เสพคือผู้ป่วย”

ทั้งนี้ ขอให้ศูนย์อำนวยการปราบปรามยาเสพติดระดับอำเภอ แจ้งผู้เสพยาเสพติดและผู้ใหญ่บ้าน ที่ผู้เสพยาเสพติดอาศัยอยู่
เข้ารับการบำบัดฟื้นฟูสมรรถภาพผู้เสพยาเสพติดตามที่จังหวัดกำหนด หากไม่ปฏิบัติตามให้ถือเป็นความผิด
สามารถดำเนินการทางกฎหมายได้ทันที”

“อนึ่ง หากละเลยหรือเพิกเฉยการปฏิบัติที่เป็นประโยชน์แก่ตัวท่านเอง และยังคงมีการใช้สารเสพติดอย่างต่อเนื่อง
เมื่อพนักงานฝ่ายปกครอง ปลัดอำเภอ ตำรวจ ได้พบเห็นการกระทำผิดซ้ำให้สามารถดำเนินตามกฎหมายได้ทันที”
เอกสารลงนาม ผอ.ศอ.ปส.อำเภอ เรื่องแจ้งการเข้ารับการบำบัดฯ ระบุไว้

มีรายงานว่า จาการดำเนินการในเรื่องการบูรณาการตรวจปัสสาวะหาสารเสพติดให้กับผู้ตรวจเลือกทหารกองเกิน
เข้ารับราชการทหารกองประจำการ ประจำปี 2560 ปรากฏว่า

มีเป้าหมายการดำเนินการต่อผู้เข้ารับการตรวจเลือก
ทหารกองประจำการ ทั่วประเทศ จำนวน 493,140 คน

โดยสุ่มตัวจริง 380,746 คน คิดเป็นร้อยละ 77.21 พบผู้เสพยาเสพติด จำนวน 30,089 คน คิดเป็นร้อยละ 7.90 คน
ซึ่งเป็นผู้จับใบแดง 2,503 คน ใบดำจำนวน 27,586 คน

ทั้งนี้ ผู้เสพยาเสพติดที่อาศัยอยู่ในจังหวัดนั้นๆ จะเข้ารับการบำบัดฟื้นฟูสมรรถภาพ ภายในค่ายศูนย์ขวัญแผ่นดิน

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 10:51:47 PM »

เห็นข่าวแต่ละวันแล้ว อยากจะย้ายไปอยู่ที่อื่นจริงๆ ประเทศนี้นับวันจะมีแต่หนักขึ้นเรื่อยๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 09:31:11 PM »

ทางการแพทย์เคยออกมายืนยันแล้วว่า การตรวจพบฉี่สีม่วงไม่จำเป็นต้องเป็นผู้เสพยาเสพติดเสมอไป
ทำไมบ้านนี้เมืองนี้มันยังงมโข่งอยู่ไม่รู้ คนเมาแล้วขับเกิดอุบัติเหตุผ่าไปขึ้นภาษีสรรพสามิต คงแก้ได้หรอก...งึดหลาย บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2017, 09:49:23 PM »

5555  ปี 2560  มีชายไทย    เข้าตรวจคัดเลือก ทหารประจำการ  เยอะ ค่ะ  5555

"  เกือบ  ห้าแสน  คน  "  ไปรายงานตัว  จับใบดำ  ใบแดง  ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทางราชการ   ต้องการ  คัดใว้  ประมาณ  " หนึ่งแสน  หนึ่งหมื่นคน " นะคะ ฮา 5555

ลองคิดดู  คนจำนวน  " ห้าแสน  +  พ่อแม่ พี่น้อง เพื่อน  +  เจ้าหน้าที่ทหาร " ฮา

ยายประเมินรวมกัน  "  ห้าล้านคน  "  นะคะ ฮา

ใช้   " ทรัพยากร "   มูลค่า  มหาศาล เลยค่ะ ฮา

มีประโยชน์  หรือ  เป็นประโยชน์  ต่อ  ส่วนรวม  ประเทศ  หรือ ชาติ  มั้ยคะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555   สายๆ  เรามาคุยต่อ  ค่ะ ฮา 5555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  ยายทิ้งประเด็น  "  อเมริกันมีทหารเก่ง  ไม่มีทหารเกณฑ์ "  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ทหารอเมริกัน  เป็น  " สุดยอด ของวงการ  "  เลยค่ะ  ฮา

พวกเขามีแรงจูงใจ  ให้รับราชการ  เป็น  " มืออาชีพ "  ค่าตอบแทน สมน้ำสมเนื้อ ตั้งตัวได้ " ค่ะ ฮา

วิธีนี้ดีอย่างไร  " กองทัพได้  ผู้ชำนาญการ  เชี่ยวชาญ เฉพาะ สาขา "  ค่ะ ฮา

ไอ้พวกนี้   "  มีการศึกษา  รอบรู้  ฉลาด หลักแหลม "  ทุ่มเทให้กองทัพ ค่ะ ฮา

ทีนี้ย้อนแว๊ป   "  สารขัณฑ์  "  บ้านเรา  ไทยแลนด์  นะคะ ฮา

เราใช้งบประมาณทางทหาร  ปีละ  "  มากกว่า สองแสนล้าน " ค่ะ ฮา

เราต้อน  กวาดชายไทย  " ผู้ไม่เต็มใจ " มาเกณฑ์ทหาร ปีละ ห้าแสนคน ค่ะ ฮา

กองทัพ เก็บใช้งาน โดยวิธี   " สุ่ม "  จับใบดำ ใบแดง ปีละ  แสน  ค่ะ ฮา

เราได้กำลังพล  "  หลากหลาย "  หลายประเภท  คละปนกันค่ะ ฮา

เราเอาพวกเขามาฝึก  " ซ้ายหัน ขวาหัน สอนการใช้อาวุธ " สามเดือน หกเดือนค่ะ ฮา

5555 แป๊บเดียว  " สองปี  "  ต้องจำหน่าย  ปลดกลับไปเป็น  ชาวบ้านเหมือนเดิม ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(  เอออ .... ลงทุนเยอะแยะ   ครบสองปี ต้องสร้างใหม่   สร้างแบบไม่มีทศนิยม รู้จบ  นะคะ ฮา )

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:06:21 AM »

555   อ้าวทีนี้ยายเจาะ   " ประเด็น " ทำมัยต้องใช้กำลังพล  ไอ้เณร  เยอะแยะ ล่ะคะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ราชการ  คัด  เลือก  " ไอ้เณร  "   ไว้ฝึก   ซ้ายยยยย หัน  ขว๊าาาาา หัน  ปีละ  แสนกว่าๆ ค่ะ ฮา

ไอ้เณรต้อง  " ช่วยราชการ "  สองปี  ทุกคน ค่ะ ฮา

หมายความว่า   " สต๊อค ทั้งระบบ ทั้งกองทัพ "  จะมีไอ้เณร ประจำการตลอด  ปีละ สองแสนกว่าคน นะคะ ฮา

ไอ้เณร  เป็นใคร  ก็ " ชายไทย อายุครบ ยี่สิบปี  บริบูรณ์ "  นั่นแหละค่ะ ฮา

หลักๆ  เป็นพวก " ไม่ได้เรียนหนังสือ  มาตราฐานทางสังคมต่ำ  โง่ๆ เซ่อๆ "  แหละค่ะ ฮา

ไอ้พวก  " ลูกเจ๊ก  ลูกจีน  ลูกเจ้าสัว  คหบดี  ลูกเศรษฐี  คนมีสตางค์  มันเรียน   รด. โม๊ด  "  ค่ะ ฮา

กองทัพได้กลุ่มคนที่มี  " มาตราฐานต่ำ "  เอาไป ซ้ายหัน ขวาหัน  สอนการใช้อาวุธ " ค่ะ ฮา

ฝึกสามเดือน  " จบคอรส์  "  ค่ะ  ฮา

55555  หลังจากนั้น   "  Wassup man  what happened  "  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:16:25 AM »

ftp://
เห็นข่าวแต่ละวันแล้ว อยากจะย้ายไปอยู่ที่อื่นจริงๆ ประเทศนี้นับวันจะมีแต่หนักขึ้นเรื่อยๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
จะโอนสัญชาติเหรอคับ ..พม่า หรือเขมร ล่ะ ?
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:34:14 AM »

55555  หลังจากนั้น   "  Wassup man  what happened  "  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไอ้เณร   " พลทหาร ประจำการ "  มีเงินเดือนมั้ยคะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีค่ะ  ประมาณ   " ค่าแรงขั้นต่ำ  วันละ สามร้อย "  นั่นแหละ ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นอกจากค่าแรง  ยังมีค่า   " โภชนาการ    อาหาร  ที่พัก  เครื่องนุ่งห่ม  " อีกเยอะ ค่ะ ฮา 5555 แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เดือนนึง  ประมาณเท่าไหร่คะ   "  หมื่นห้าพันบาท "  ถ้าไม่ใช่  ก็ใกล้เคียง แหละค่ะ ฮา 55555

หยิบ    " เครื่อง คัลคูเลเตอร์   เครื่องคิดเลข "   ออกจากกระเป๋า ค่ะ ฮา

สองแสน  เก็บไอ้เณร  ไว้ใช้   " สามสิบ เปอร์เซ็นต์ "  เหลือ  หกหมื่นคน  ค่ะ ฮา

" ส่งไปใต้  ส่งไปซักผ้า  ส่งไปขับรถให้คุณนาย   ส่งไปรับลูกผู้พัน   ยืนยาม  ตัดหญ้า "  แค่นี้พอแล้วค่ะ ฮา

55555   แล้วที่เหลือ  "  แสนกว่าๆ  "  ทำรัยคะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 09:54:35 AM »

คดีนี้ขึ้นศาลไหน ถ้าขึ้นศาลทหาร แล้วลงโทษประหารชึวิต จะประหารชีวิตด้วยวิธีใด
ผมมองข้ามชอทไปเลย นี่คุณอาที่เป็นผู้พิพากษาศาลทหารยังอยู่คาดได้เลยว่า ประหาร

น่าจะขึ้นจะศาลทหาร ครับ ตามลักษณะคดี โทษคงไม่ถึงประหารชีวิต
แต่ถ้า จะประหารชีวิต การยิงด้วยปืน จะเป็นการให้เกียรติ มากกว่าวิธีอื่น
ต้องแยก จากความสะใจ นะครับ เพราะเป็นการลงโทษ 

แต่ถ้า ให้ยายตัดสิน ต้องประหาร ลูกเดียว   

ผบ.ทบ.ต้องได้รับการรายงานข้อเท็จจริง อย่างละเอียดแล้ว จึงดำเนินการให้เป็นตัวอย่าง

ข่าว พลทหารถูก ทำร้ายร่างกาย มีคลิปให้เห็น มาหลายปีแล้ว และถูก วน จนคิดว่าเพิ่งจะเกิด
ก็ต้องใช้ เรื่องนี้ เป็นเยี่ยงอย่าง เพื่อจักไม่ให้เกิด เป็นกรณีเช่นนี้ ขึ้นอีก

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:18:05 AM »

คดีนี้ขึ้นศาลไหน ถ้าขึ้นศาลทหาร แล้วลงโทษประหารชึวิต จะประหารชีวิตด้วยวิธีใด
ผมมองข้ามชอทไปเลย นี่คุณอาที่เป็นผู้พิพากษาศาลทหารยังอยู่คาดได้เลยว่า ประหาร

แต่ถ้า ให้ยายตัดสิน ต้องประหาร ลูกเดียว   

5555  พี่  524  เขียนอย่างนี้  เสียชื่อ  " คนเดือนตุลา "  โม๊ด ค่ะ ฮา 5555  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ยายเขียนว่า   " ท่าน ผบ.ทบ.  "   ทิ้งติ้ว สั่งประหาร  นะคะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมายความว่า   " มีคำสั่ง ให้เชือด "  เพื่อลดกระแสร์  ก่อนที่จะกลายเป็น  น้ำผึ้ง ค่ะ ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระบวนการ  การลงโทษ  " ราชการ "  ก็มีแบบแผน  ของเขาแหละ ค่ะ ฮา 555   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

55555  สอบตก  นะคะ  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:40:58 AM »

5555  พี่  524  เขียนอย่างนี้  เสียชื่อ  " คนเดือนตุลา "  โม๊ด ค่ะ ฮา 5555  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ยายเขียนว่า   " ท่าน ผบ.ทบ.  "   ทิ้งติ้ว สั่งประหาร  นะคะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมายความว่า   " มีคำสั่ง ให้เชือด "  เพื่อลดกระแสร์  ก่อนที่จะกลายเป็น  น้ำผึ้ง ค่ะ ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระบวนการ  การลงโทษ  " ราชการ "  ก็มีแบบแผน  ของเขาแหละ ค่ะ ฮา 555   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

55555  สอบตก  นะคะ  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ิีอีกลูก.. ต้องแล้วแต่ยาย ที่เข้าป่า ไปเก็บเห็ด.   Grin

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 10:45:51 AM »

5555  เรื่องซ้อม  ทรมาน  ไอ้เณร  มีตลอด  แหละค่ะ  ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้ที่แพลม  ที่หลุด  ออกมา  มันเป็นเรื่องของ  " บุคคล ภายนอก "  ร้องเรียนสื่อ นะคะ ฮา 555  ยี๊ ยี๊

พอมี   " คนเสียชีวิต โดยผิดธรรมชาติ  "  ป. วิอาญา  ต้องถึงตำรวจ ต้องส่งผ่าศพ พิสูจน์ ค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รายงานของแพทย์   เขาจะเขียน  " สาเหตุ แห่งการตาย  "  บอกโม๊ดแหละ ค่ะ

ต้องลงรายละเอียดยิบ  " ตับแตก อวัยวะบอบช้ำ  เลือดคั่ง  มีแผลตรงไหน  กระดูกหักตรงไหน " นะคะ ฮา

เกิดเรื่องแดงบ่อยๆ   " ราชการ "  ต้องรีบออกมาแถลง  ออกมาชี้แจง ถ้าจริง ต้อง  ลงโทษสถานหนักค่ะ ฮา

555 เพราะมันเกี่ยวกับ   " ความเชื่อมั่น ในองค์กร "  นะคะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:23:24 AM »

ิี   อีกลูก.. ต้องแล้วแต่ยาย ที่เข้าป่า ไปเก็บเห็ด.   Grin

image hosting over 5mbcertificity.com

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 11:36:01 AM »

คอร์รัปชั่น กับ การพนัน เป็นคุณสัมบัติ ติดตัวของมนุษย์ชาติ ทุกชนชาติ
แต่ไม่มีใน สัตว์ร่วมโลก

การคิดกำจัด เป็นได้เพียง ตามจัดการชำระ แต่จะให้หมดไป คงทำบ่ได้
พระเจ้า ก็รับจัดการ ไม่ได้ เพราะก็อยู่ไม่ถึง เหมือนกัน  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 12:47:01 PM »

เรื่อง คอรฺ์รับชั่น ผมเคยถามฝรั่งเค้าบอกว่ามีทุกประเทศ ของเค้าเล็กๆไม่ใหญ่ๆทำ ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์