๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:08:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำคืนนี้ยังอีกยาวไกล ป่วน 3 จังหวัด  (อ่าน 23974 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 10:26:35 PM »

ถ้าระเบิดคาร์บ๊องส์เป็นเรื่องจริง ตึกแถวฝั่งซ้ายสะพานก็หายไปทั้งแถบ แต่ถ้าเป็นระเบิดนิวเคลียร์ ตึกในกรุงเทพก็หายไปทั้งแถบ ขำก๊าก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 10:31:12 PM »

ถามหน่อยเดียว  ตอบซะยาวเลยครับยาย...ไม่ตรงคำถามอีกตะหาก 55556
ลุงตุ้ยจะเอาเรื่องจริงหรือเรื่องโจ๊กหลครับ คิก คิก

ชั่วโมงนี้ขอโจ๊กอย่างเดียวครับน้าจอย  ไข่ไม่ต้องครับ 55
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 10:35:59 PM »

ถ้าระเบิดคาร์บ๊องส์เป็นเรื่องจริง ตึกแถวฝั่งซ้ายสะพานก็หายไปทั้งแถบ แต่ถ้าเป็นระเบิดนิวเคลียร์ ตึกในกรุงเทพก็หายไปทั้งแถบ ขำก๊าก

อยู่ที่คนผสมด้วยนะ อย่างที่จับได้ที่เตรียมจะไปสถานทูตยิวนั่นเขาเอาตัวอย่างมากระป๋องหนึ่งมาลองจุดแถวบางเขน สรุปมาว่า Low แต่หลังคารถเก๋งที่ใช้ทดสอบปลิวออกมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 11:00:26 PM »

อยู่ที่คนผสมด้วยนะ อย่างที่จับได้ที่เตรียมจะไปสถานทูตยิวนั่นเขาเอาตัวอย่างมากระป๋องหนึ่งมาลองจุดแถวบางเขน สรุปมาว่า Low แต่หลังคารถเก๋งที่ใช้ทดสอบปลิวออกมา
นั่นแค่กระป๋องเดียว แต่ถ้าจำไม่ผิด ถังนั้นเกือบๆหมื่นลิตร ตกใจ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:24:17 AM »

อุ้ยจำผิดน่าจะ 1,000 ลิตร คิก คิก

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:29:05 AM »

5555  ว่างๆ  ก็อ่านประเทืองปัญญา  กันบ้างนะคะ  ปรี๊ดๆ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichonweekly.com/featured/article_31044
ยายว่าผมโง่ใช่มั๊ยเนี่ย หือ???  รอเดี๋ยว ขอไปเรียนต่อดอกเตอร์สัก2ใบ งอน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:41:27 AM »

ยายหาข่าวนี้ให้ผมหน่อย กรณี พลทหารเบนซ์ ที่จังหวัดสุราษฎร์ฯ กรณีตำรวจสุราษฎร์ฯให้ข่าวว่า เมื่อคืนวันที่ XX เวลา 1.30น. ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ได้รับแจ้ง ว่ามีเหตุทะเลาะวิวาท เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุ พบพลทหารเบนซ์ ถูกทำร้ายบาดเจ็บสาหัส จึงนำส่งโรงพยาบาล ค่ายวิภาวดี ทางตำรวจจึงยืนยันว่า พลทหารเบนซ์ ไม่ได้ถูกซ้อมในคุก  คิก คิก

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 09:06:16 AM »

ไม่วา่จะเป็นระเบิดแท็งก์น้ำหรือระเบิดที่ชาวต่างชาติทำระเบิดจนตัวเองขาขาด. ไม่ได้ถูกสืบทราบมาก่อน. เกิดอุบัติเหตุก่อนทุกราย เจ้าหน้าที่เราอ่อนซ้อมไปหน่อยมั้ย. อย่างรายแท็งพันลิตร ผมว่าถ้ากลิ่นศพไม่ออกมาก่อน ทิ้งไว้นานมีใครไปทำให้ระเบิดขึ้นมา โรงพักหายไปแน่ๆ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:31:44 AM »

อุ้ยจำผิดน่าจะ 1,000 ลิตร คิก คิก

555  ตามภาพ  คือ " ถังเหล็ก เคลือบสังกะสี ( กัลวาไนซ์ )  "  ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดของมันคือ  " 1.2 x 1.2 เมตร  หรือ 120x 120 ซม. "   ปริมาตร  1.44 คิว  เท่ากับ 1,440 ลิตร นะคะฮา

เมื่อหัก  " ซาก บุคคล "  คนขับที่เสียชีวิต อยู่ในถัง  ก็อนุมานได้ว่า  ระเบิดขนาด 1 ตัน นั่นแหละ ค่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตัวประกอบของเรื่องคือ  มุสลิม  กับ  อเมริกัน สถานฑูตอเมริกัน   คู่กัด คู่ฟัด คู่แค้น กันค่ะ ฮา 555

เริ่มแรก  แขกทำทีไปจ้าง  หกล้อ  บอกว่าจะย้ายบ้าน  ให้มาช่วยขนของ ค่ะ 555

พอผ่านขั้นตอนนี้  แขกก็  " ฆาตกรรม คนขับ "  เสียชีวิต ค่ะ

ทีนี้ก็เข้าสู่กระบวนการ "  ประกอบ ผลิตระเบิด "ในถังน้ำเหล็ก ที่อยู่บนรถหกล้อ 55

แขกมัน  " ทำลายหลักฐาน  โดยยัดซากศพ "  ลงไปในถังระเบิด ค่ะ 55

หลังจากนั้นก็เคลื่อนย้าย  รถยนต์ พร้อม ถังระเบิด  ไปซุกใต้ถุนเซ็นทรัลชิดลม ค่ะ

ใครอยู่ในวงการ  จะนึกออก  ว่า  "  ถ้าเอาคอนซูเมอร์ โปรดักส์  " ไปส่งเซ็นทรัลเนี่ยะ ฮา

ต้องใช้ทางเข้า  ตั้งแต่ถนนเพชรบุรี  ขาเข้า  เลี้ยวซ้ายเข้าถนน " จำไม่ได้ " เป็นทางวันเวย์

ผ่านด้านหลัง  บางกอกบาร์ซ่า  ไดมารูเก่า  นั่นแหละ ค่ะ ฮา

วิ่งตรงมาเรื่อยๆ  ก่อนถึงแยก  มาร์แตร์  ตรงนั้นแหละค่ะ

ขวามือ องค์การโทรศัพท์ เพลินจิต   ซ้ายมือ เซ็นทรัลชิดลม

เลี้ยวซ้าย  เข้าจอดใต้ดิน  เซ็นทรัล เพื่อส่งของ นะคะ ฮา

55555  ใต้ดินตรงนี้  พลุกพล่านมาก  มีรถเข้าออก ส่งของตลอดเวลา ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:51:57 AM »

ยายหาข่าวนี้ให้ผมหน่อย กรณี พลทหารเบนซ์ ที่จังหวัดสุราษฎร์ฯ

กรณีตำรวจสุราษฎร์ฯให้ข่าวว่า เมื่อคืนวันที่ XX เวลา 1.30น. ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ได้รับแจ้ง ว่ามีเหตุทะเลาะวิวาท
เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุ พบพลทหารเบนซ์ ถูกทำร้ายบาดเจ็บสาหัส จึงนำส่งโรงพยาบาล ค่ายวิภาวดี
ทางตำรวจจึงยืนยันว่า พลทหารเบนซ์ ไม่ได้ถูกซ้อมในคุก  คิก คิก

555   ที่น้าจอยถาม  เป็นข่าวเบื้องต้น  " เรือนจำทหาร " แจ้งญาติผู้ตาย ค่ะ ฮา ( อ้างตำรวจ ) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อญาติผู้ตาย  ไปดูศพ   " ไม่เชื่อ "  เพราะลักษณะการตาย ผิดธรรมชาติ มีร่องรอยอื่นๆ ปรากฎเยอะแยะ ค่ะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หลังจากนั้นส่ง  ส่ง  " นิติเวช ผ่าพิสูจน์ "  แพทย์ลงความเห็นว่าเป็นการ  ฆาตกรรม  ค่ะ 555

ญาติออกมาร้องสื่อ   ร้องขอความเป็นธรรม  บอก  " ไม่เผา " จนกว่าคดีปรากฎ ชัดเจน 555

พอเรื่องแดง   " ท่าน ผบ.ทบ. "  ออกมาแถลงทันที บอกว่าเป็นการฆาตกรรม  ค่ะ ฮา

โดนรุมทำร้าย  จาก  " ภายในเรือนจำทหาร "  โดยกลุ่มนักโทษ ด้วยกันเอง ( ไม่ได้พูดว่าใครสั่ง ) นะคะ ฮา

พอหัวออกมายืนยัน   หางก็คือ จทบ. ตอนนี้เรียกว่า มณฑลทหาร  ก็รับลูกค่ะ

พากลุ่มผู้ต้องหา  " นายทหาร และ  ประทวน "  ไปขอขมาศพ คนตาย ต่อหน้า ญาติ

5555  คดีนี้  ได้ค่าละเมิด  " แสนเดียว " ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 10:54:29 AM »

555   ตำรวจเกือบซวย  เกือบได้รับ    " ลาภมิควรได้ "   ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ภาพตำรวจ  " เน่า  " เต็มทน  เป็นผีถึงป่าช้า  ถ้าไม่เผา ก็ต้องฝัง  เพราะเหม็นค่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  " เรามาปราบโกง "    ค่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:14:01 PM »

555   Good news for Skid Ru  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ซื้อแล้วค่ะ  " ยานเกาะล้อยาง "  32 คัน พร้อมกระสุนปืน 12,000 นัด  2,000 ล้านบาท ฮา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  เรามาปราบโกง  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.defenseworld.net/news/18951/Thailand_To_Buy_34_Armored_Personnel_Carriers_From_China#.WOxkmNTyiM8

Thailand To Buy 34 Armored Personnel Carriers From China

The Thai Army signed with the NORINCO Group (China) a contract to purchase 34 armored personnel carriers
8x8 ZBL09 (export named VN1) armed with 30mm turret.

It is expected that the ZBL09 will be delivered by 2020. In addition, the contract includes 12,506 rounds of 30 x 165mm guns
for the ZBL09 artillery shells. The unit price per ZBL09 in the contract is 59 million Baht ($ 1.7 million).

Total contract value up to 2 billion Baht (US $59 million), Soha reported last Saturday.

In addition, the Chinese side has signed a deal worth 400 million baht (about $ 11.6 million) to modernize
the armored vehicle repair facilities of the Thai Army. They could organize maintenance and repair of tanks
and armor made by China such as 85 VT4 tanks and ZBL09 armored vehicles ordered by Thailand.

The decision to buy a ZBL09 armored vehicle from China shows that Thailand has officially closed the purchase
of the BTR-3E1 armored vehicle from Ukraine under two contracts signed in 2007 and 2011.

Before that, Thailand stopped buying the main battle tank BM Oplot (also from Ukraine)
and switched to the Chinese VT-4 tank.

The ZBL09 family of armored vehicles was designed and built at the Baotou Tram Factory
(also known as Inner Mongolia Autonomous Prefecture), also known as the 617 Plant of the NORINCO Group.
It is also the only factory in China to build the main tank.

Thailand is the second foreign nation to order ZBL09 (VN1) armored vehicles after Venezuela
with the purchase of 40 VN1s for Marines in 2012.

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:22:09 PM »

5555  ช๊อป  สนุก  มันมือ เลยค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

free image uploader

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 01:01:21 PM »

ของ DTI ล่ะไม่ซื้อบ้างสัก 5 คัน หน่วยงานนี้ตั้งมาหลายปีแล้วนะมีแต่ต้นแบบ
การทดสอบที่ดีที่สุดคือใช้จริง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 01:29:00 PM »

ถนนครงนั้น เป็นถนนชิดลมครับยาย เป้าหมายหลักไม่ใช่เซ็นทรัล แต่น่าจะเป็นสถานฑูตอิสราเอล อาบังแกคงงง กับการจราจรเมืองไทย เข้าเลนผิดแล้วไปเบียดกับ รถวินมอเตอร์ไซค์ อาบังแกรีบชดใช้โดยจ่ายเป็นเงินดอลล่าร์สหรัฐ แต่โชคดีของคนไทย วินมอเตอร์ไม่รู้จักแบงค์ดอลล่าร์ สงสัยนึกว่าเป็นแบงค์กงเต็ก จึงไม่ยอมรับจึงเกิดการโต้เถียงกัน วินมอเตอร์ไซค์จึงเดินไปแจ้งป้อมตำรวจที่สี่แยก อาบังเห็นท่าไม่ดีจึงเผ่นหนี ตำรวจจึงยกรถไปใว้หน้า สน.ลุมพินี จนมีวันหนึ่ง อาแป๊ะแกออกวิ่งรอบสวนได้กลิ่นเน่าๆ แต่ก็ไม่เอะใจ จนวันที่ สองที่สาม ยังได้กลิ่น จึงขึ้นไปแจ้งตำรวจบน สน.ลุมพินี ตำรวจจึงมาตรวจสอบ และก็เป็นความโชคดีของ สน.ลุมพินี ฝาแทงค์น้ำมีการล็อคกุญแจ มีคนเสนอให้ใช้แก๊สเป่า เผอิญวันนั้นบน สน.มีนักเซ้งกุญแจอยู่พอดี จึงอาสาใขกุญแจให้ พอเปิดออกมาจึงจ๊ะเอ๋ วัตถุระเบิดชนิดซีโฟร์บรรจุในขวดน้ำอัดลมขนาด 2 ลิตร ขนาด 2 ปอนด์ จำนวน 2 ลูก ภายในมีเชื้อปะทุไฟฟ้า 10 ดอก และยังพบดินระเบิดซีโฟร์ขนาด 1 ส่วน 4 ปอนด์อีก 5 ลูก มีเชื้อปะทุภายในรวม 6 ดอก และ ปุ๋ยแอมโมเนียมไนเตรตคลุกน้ำมันโซล่าไว้แน่นแท็งก์ ท้ายรถกระบะมีกระป๋องน้ำมันโซล่า 4 แกลลอน ใช้ไปแล้ว 2 แกลลอน
ศพ นายชม ทิหล้า อายุ 43 ปี คนขับรถของบริษัท ธรรมวุฒิการขนส่ง จำกัด ถูกห่อด้วยพลาสติก คาดว่าเสียชีวิตมาแล้ว 4-5 วัน

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์