เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
มิถุนายน 25, 2017, 12:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำคืนนี้ยังอีกยาวไกล ป่วน 3 จังหวัด  (อ่าน 4246 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 02:21:30 AM »

3 จังหวัดโกลาหนหนัก เกิดระเบิด-เผา หลายจุดในในพื้นที่ ไฟฟ้าดับ ชาวบ้านหวาดผวามาก

เวลาประมาณ 24.00 น. (7 เมษายน60) เกิดเหตุรุนแรงหลายจุดในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ มีรายงานว่า มีการเผาเสาไฟฟ้าบริเวณ ม.5 บ.กาโสด ถนนสาย.ยะลา-เบตง จ.ยะลา มีการโรยตะปูเรือใบ และเผายางที่ มูโนะ สุไหงโกลก จ.นราธิวาส และได้ยินเสียงระเบิดเกิดขึ้น 2 ครั้ง พื้นที่สุไหงโกลก

มีรายงานด้วยว่า มีระเบิดที่ ปาลัส อ.มายอ จ.นราธิวาส ที่อ.รือเสาะ มีเสียงระเบิดดังขึ้น 2 ครั้ง ไฟฟ้าดับ มีการเผายางหน้าเทคนิคกาญจนา เส้นทางไปหาดใหญ่ จ.สงขลา

เกิดระเบิดที่ สะพานเกาะเปาะ ก่อนถึงวงเวียนมะพร้าวต้นเดียว อ.หนองจิก จ.ปัตตานี ที่อ.ยะรัง ปัตตานี มีเสียงระเบิดดังขึ้นหลายครั้ง

เกิดการณ์ที่เกิดขึ้นสร้างความโกลาหนให้กับชาวบ้านในพื้นที่อย่างยิ่ง โดยในหลายพื้นที้ไฟฟ้าดับชาวบ้านต้องอยู่ท่ามกลางความมืดมิด

โดยสรุป มีเกิดรุนแรงที่ปัตตานี 11 จุดยะลา 4 จุด นราธิวาส 8 จุด

รายละเอียดจะรายงานให้ทราบต่อเนื่อง

ขั้นต้นนะคับ
เหตุ 511 และก่อกวน จำนวน 11 จุด ปัตตานี
เหตุ 511 และก่อกวน จำนวน 4 จุด ยะลา
เหตุ 511 และก่อกวน จำนวน 8 จุด นราธิวาส

สรุปเหตุการณ์จังหวัดปัตตานีถึงเวลา 22:32 เหตุเกิดตั้งแต่เวลา 20.00 น.ที่ผ่านมา เกิดเหตุความไม่สงบในจ.ปัตตานี 11 จุด
1-เหตุ ว.19(โจมตี) ฐาน อ.ส. รร.กะรุบี อ.กะพ้อ จว.ปัตตานี
2-เหตุ ว.19(โจมตี) ที่ศูนย์นิคมฮาล้าน ม4 ต.น้ำบ่อ อ.ปะนาเระ จว.ปัตตานี
3-เหตุ 511(ระเบิด) พื้นที่ อ.เมืองปัตตานี จุดที่ 1 เหตุเกิดในเรือ จอดที่ข้างโรงน้ำแข็งบ้านติง
4-เหตุ 511(ระเบิด) พื้นที่ อ.เมืองปัตตานี จุดที่ 2 คือ แพศิริรัตน์ เข้าทางซอยศรีนาเจริญ ถนนนาเกลือ
5-เหตุ 199 เผายางรถยนต์ พื้นที่ นาประดู่ อ.โคกโพธิ์ จว.ปัตตานี
6-เหตุ 199 เผายางรถยนต์ พื้นที่ อ.ยะรัง จว.ปัตตานี
7-เหตุระเบิดตู้โทรศัพท์สาธารณะหน้าไปรษณีย์ อ.ปานะแระ จว.ปัตตานีเกิด ไฟกำลังลุกไหม้
8-เหตุ 199 พื้นที่ อ.สายบุรี จว.ปัตตานี เผาศูนย์อาชีพปาตาตีมอของเทศบาลสายบุรี
9-เผาเรือประมง อ.สายบุรี 3 จุด
10-เหตุระเบิดรถหุ้มเกราะล้อยาง(REVA) ที่ รร.ท่าสู ต.น้ำบ่อ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี ขณะเข้าสนับสนุน ทหารพรานที่44 เสียชีวิต 2 นาย บาดเจ็บ 6 นาย
11-21.35 น. เหตุ 199 เผารถยนต์ของการไฟฟ้า พื้นที่ อ.มายอ จว.ปัตตานี

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 04:02:42 AM »

ตามข่าวอยู่ครับ เพิ่งมาเปิดคอมตอนตีสามกว่า เอาใจช่วยครับ
พรานแป๋ง ชุมไพร
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3145

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 06:35:22 AM »

เอาใจช่วยคนไทยผู้บริสุทธิ์ทุกเชื้อชาติและทุกศาสนาครับ แคล้วคลาดอยู่รอดปลอดภัยกันทั่วหน้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ต.แม่สาย_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 485

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 06:41:02 AM »

ขอให้ทุกท่านปลอดภัยแคล้วคลาดภยันอันตรายครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4762

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 12:10:13 AM »

เมื่อหลายปีก่อนเคยจำกัดพวกนี้ไว้ได้ในวงแคบแล้วแค่มีคนไปกราบขอโทษแล้วปล่อยคลาย
ผมเคยพูดกับผู้ที่อยู่ในพื้นที่ว่า บางกรณีต้องเอาอย่างสมเด็จพระนเรศวรมหาราชบ้างซึ่งเขาก็เห็นด้วย เออมึงพูดถูก เพราะยังไงก็พูดกัไม่รู้เรื่องหรอก ผลประโยชน์ของวงไพบูลย์ที่นอกประเทศคิดอยู่มันมหาศาล
เราไปเจรจากับใคร รัฐบาลกลางหรือ อย่าลืมว่า มาเล เป็น สหพันธ์รัฐ ทุกรัฐมีสิทธิที่จะแยกตัวได้ รัฐยะโฮร์เคยขู่ที่จะแยกตัวมาแล้วในเรื่องภาษี
พวกนั้นไปๆมาๆสู่รัฐใดหนอ ทำไมไม่ไปคุยกับรัฐนั้น
babara.
Hero Member

คะแนน -14219

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 08:47:08 AM »

เมื่อหลายปีก่อนเคยจำกัดพวกนี้ไว้ได้ในวงแคบแล้วแค่มีคนไปกราบขอโทษแล้วปล่อยคลาย
ผมเคยพูดกับผู้ที่อยู่ในพื้นที่ว่า บางกรณีต้องเอาอย่างสมเด็จพระนเรศวรมหาราชบ้างซึ่งเขาก็เห็นด้วย
เออมึงพูดถูก เพราะยังไงก็พูดกัไม่รู้เรื่องหรอก ผลประโยชน์ของวงไพบูลย์ที่นอกประเทศคิดอยู่มันมหาศาล

เราไปเจรจากับใคร รัฐบาลกลางหรือ อย่าลืมว่า มาเล เป็น สหพันธ์รัฐ
ทุกรัฐมีสิทธิที่จะแยกตัวได้ รัฐยะโฮร์เคยขู่ที่จะแยกตัวมาแล้วในเรื่องภาษี
พวกนั้นไปๆมาๆสู่รัฐใดหนอ ทำไมไม่ไปคุยกับรัฐนั้น

55555   จานโฉมชายเธอบอก  " ติดกล้องวงจรปิด เสาไฟฟ้า "  ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ยามคนรวยแก้ผ้า  ว่างานศิลป์
ยามชาวดินแก้ผ้า  ว่าขาย...ห.
ยามคนรวยสมสู่   มองว่าดี
ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
babara.
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 09:28:20 AM »

555   " The Straitstimes "  มันอำเจ็บ  ถามว่า  เมื่อไหร่  เอารถถัง ลงไปปราบเสียที  ค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กองเชียร์  มีสองพวก    " พวกแรก อยากให้จบ    พวกที่สอง  ไม่อยากให้จบ "  นะคะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตรงนั้น  พื้นที่เกิดเหตุ " รัฐไทย "  ใส่งบลงไปแล้ว  สองแสนล้าน ค่ะ ฮา   แลบลิ้น แลบลิ้น

พวกโลกสวย  ต้องอย่างโน้น  ต้องอย่างนี้   ตอนนี้  " หุบ " แล้วค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ลุงตู่บอก   "  เราจะไม่ใช้ ม.44 "  ในภาคใต้  ค่ะ ฮา  แบร่ แบร่ แบร่

ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 189

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 10:03:03 AM »

คนที่บอกเอารถถังไปลงนี่ฉลาดพอๆกับพวกออกกม.ห้ามนั่งแค๊ป....ฮาา
เอารถถังไป แล้วเอาปืนใหญ่รถถังไล่ยิงผีงี้   คิก คิก 
พวกติดเกม  ชอบเอาความคิดในเกมมาใช้กับชีวิตจริง555+++ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2017, 10:07:19 AM โดย skid row » บันทึกการเข้า

"DON'T TREAD ON ME"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6030

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 10:48:14 AM »

คนที่บอกเอารถถังไปลงนี่ฉลาดพอๆกับพวกออกกม.ห้ามนั่งแค๊ป....ฮาา
เอารถถังไป แล้วเอาปืนใหญ่รถถังไล่ยิงผีงี้   คิก คิก 
พวกติดเกม  ชอบเอาความคิดในเกมมาใช้กับชีวิตจริง555+++ 
ใช้เวลาเท่าไหร่กว่าไปถึงที่เกิดเหตุ เหมือนขี่ช้างจับตั๊กแตน ผมว่าแบล็คฮอกค์ ติดอุปกรณ์ค้นหากลางคืนสักฝูงน่าจะแหล่มกว่า เยี่ยม

babara.
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 11:15:29 AM »

ใช้เวลาเท่าไหร่กว่าไปถึงที่เกิดเหตุ เหมือนขี่ช้างจับตั๊กแตน
ผมว่าแบล็คฮอกค์ ติดอุปกรณ์ค้นหากลางคืนสักฝูงน่าจะแหล่มกว่า เยี่ยม

5555  Black Hawk  ของน้าจอย  " ตั๊กแตน ฝูงใหญ่ " เลยค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

การก่อความไม่สงบ  มันไม่ใช่  " สงครามเต็มรูปแบบ " นะคะ ฮา  ยี๊ ยี๊ ยี๊

กว่าจะเอา  " เครื่องขึ้นบิน "  มันแว๊ป หายไปแล้วค่ะ ฮา  งอน งอน

ถ้าจะเอาเครื่องขึ้น  แสตนบาย ตลอดเวลา  " ไม่มีน้ำมันเติม " ค่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊ ยี๊

5555  งบหมด  ซื้อ  " เรือ งมหอย "  แล้วค่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 11:19:32 AM »

5555   สถานะการณ์ใต้  " บาน "  ถึงไหน ต่อไหน แล้วค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันเป็น  " การก่อการร้าย เต็มรูปแบบ "   ใช้คาร์บอมบ์  หลีกเลี่ยงการปะทะ ต่อหน้า ค่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รัฐไทย   " ไม่ยอมรับ  และ ปฎิเสธ "   ความมีอยู่จริงของสถารการณ์ ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เรามาปราบโกง อย่างเดียว นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 189

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 12:07:56 PM »

เอารถถังไป แล้วเอาปืนใหญ่รถถังไล่ยิงผีงี้   คิก คิก  
พวกติดเกม  ชอบเอาความคิดในเกมมาใช้กับชีวิตจริง555+++  
ใช้เวลาเท่าไหร่กว่าไปถึงที่เกิดเหตุ เหมือนขี่ช้างจับตั๊กแตน ผมว่าแบล็คฮอกค์ ติดอุปกรณ์ค้นหากลางคืนสักฝูงน่าจะแหล่มกว่า เยี่ยม
ผมมองไปที่ ฮ.ลิตเติ้ลเบิร์ดครับน้าจอย  ช่วยสนับสนุนการยิงและภาระกิจค้นหาพิสูจน์ทราบ  ลองมองเหตุการณ์ ตอนพวก  ซุ่มโจมตีชุดeod จากบนเขา  ยิงถล่มลงมาบนถนน  ถ้ามีลิเติ้ลเบิร์ดยิงคุ้มกัน เมื่อถูกรองขอ  คงดีไม่น้อย  แถมลำเล็กประหยัดค่าน้ำมันกว่าแบล๊คฮอร์ค

***จริงๆ  ที่เหมาะสม ไม่ใช่รถถังแต่เป็นรถหุ้มเกราะล้อยาง สำหรับพื้นที่นี้   แม้กันระเบิดไม่ได้  แต่อุ่นใจกว่าลาดตระเวนด้วย จยย.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2017, 12:10:16 PM โดย skid row » บันทึกการเข้า

"DON'T TREAD ON ME"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4762

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 12:50:36 PM »

ฝ่ายตรงข้ามแฝงดัวอยู่กับชุมชนจะแยกยิงยังไง ยุคก่อนโน้น จคม. แยกตัวอยู่ตาเขาอย่างชัดเจนง่ายกว่ามาก
babara.
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 12:51:59 PM »

ผมมองไปที่ ฮ.ลิตเติ้ลเบิร์ดครับน้าจอย  ช่วยสนับสนุนการยิงและภาระกิจค้นหาพิสูจน์ทราบ 
ลองมองเหตุการณ์ ตอนพวก  ซุ่มโจมตีชุดeod จากบนเขา  ยิงถล่มลงมาบนถนน 
ถ้ามีลิเติ้ลเบิร์ดยิงคุ้มกัน เมื่อถูกรองขอ  คงดีไม่น้อย  แถมลำเล็กประหยัดค่าน้ำมันกว่าแบล๊คฮอร์ค

***จริงๆ  ที่เหมาะสม ไม่ใช่รถถังแต่เป็นรถหุ้มเกราะล้อยาง สำหรับพื้นที่นี้   
แม้กันระเบิดไม่ได้  แต่อุ่นใจกว่าลาดตระเวนด้วย จยย.

55555  ใช้อะไรก็  " แห้ว " ทั้งนั้นค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หุ้มเกราะล้อยาง พอสตาร์ทเครื่อง วิ่งออกจากหน่วย  " ผตน. "  ว. ไปบอกแล้วค่ะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ลิตเติ้ลเบริด์  หรือคะ   " โดน ส่อง "  เหมือนกัน ค่ะ ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555  พวกเขา   " ดักตี "  ไม่ปะทะ  น่ะค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 12:54:48 PM »

5555  ไอ้เจ๊กลิ้ม  มึง  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://manager.co.th/Pjkkuan/ViewNews.aspx?NewsID=9600000035335

แจงเหตุไม่เอารถถังไป 3 จว.ใต้ อ้างต้องเก็บไว้สำหรับใช้ปฏิวัติ

กรุงเทพฯ - สวนกลับสื่อแดนลอดช่อง ทะลึ่งแส่ถาม
“ประเทศไทยซื้อรถถังราคา 2 พันล้าน
แต่ทำไมไม่ยอมเอาไปใช้งานที่ชายแดนภาคใต้”

แจงยิบ “เพราะต้องเก็บเอาไว้ใช้ปฏิวัติกลางกรุงเทพฯ”
อัด “อย่าเผือกเรื่องคนอื่น”

หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์