๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:07:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกชายไปเปิดบัญชีธนาคารกลับเจอพนักงานธนาคารไม่ยอมนับเหรียญให้  (อ่าน 7408 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 01:18:02 PM »

วันนี้เลยครับธนาคารที่มักจะแจกออมสินให้เด็กๆ ไปถึงก็ไม่ยอมกดเรียกคิวผมต้องนั่งรอจนพนักงานที่เค้าเตอร์รับฝากถามว่าทำอะไร ก็ตอบไปว่าพาเด็กมาเปิดบัญชี น้องเค้าเลยให้ไปที่โต๊ะ4 พอไปถึงอ้าวเด็กอายุไม่ครบ7ขวบเปิดไม่ได้ต้องเปิดเป็นชื่อพ่อ ก็ได้ไม่เป็นไร(อารมณ์เริ่มขุ่นนิดๆละ)แต่ไม่ได้ว่าหรือแสดงอาการอะไร พอเปิดบัญชีเสร็จจะเอาเงินเข้าบัญชี พนักงานถามจะเปิดบัญชีเท่าไหร่ ผมก็กำลังจะยื่นถุงตังค์ ในถุงมีเงินแบงค์พันกับแบงค์ร้อยรวมกันสองพันกว่าบาท แล้วก็เหรียญห้าบาทที่ผมแยกใส่ถุงไว้แล้ว93เหรียญ เหรียญ10บาทอีกแค่39เหรียญเอง ซึ่งผมก็บอกไปตามนี้พร้อมแสดงกระดาษที่จดจำนวนให้พนักงานดู พนักงานกลับปฎิเสธที่จะรับเงินผมโดยบอกว่า ไม่มีเวลานับตังค์เหรียญให้ผมมาฝากตอนเย็น ทั้งที่ลูกค้าธนาคารแทบจะไม่มีเลย มีแค่คนมาลงทะเบียนอะไรซักอย่างแค่สามสี่คน เงินแค่ร้อย132เหรียญที่แยกออกใส่ถุงเป็นสัดส่วนแล้วยังไม่ยอมรับฝาก ด้วยความโมโหผมเลยตอบไปว่างั้นผมไม่เปิดละบัญชีนี้ พนักงานก็ตอบมาอีกว่าไม่ได้เพราะผมเซ็นต์เอกสารไปแล้ว มันอะไรกันจะฝากก็ไม่เอาจะยกเลิกก็ไม่ยอม ผมเลยเอาเอกสารที่ผมเซนต์ไปฉีกทิ้งต่อหน้าเค้านั่นแหละแล้วเดินออกมา คงพอกันทีสำหรับธนาคารสาขานี้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 02:45:08 PM »

แม่บ้านที่ทำงานบอกแบงค์เขาคิดค่านับเหรียญ เลยเอาไป7 eleven แทนรับไม่อั้นครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 02:49:06 PM »

แม่บ้านที่ทำงานบอกแบงค์เขาคิดค่านับเหรียญ เลยเอาไป7 eleven แทนรับไม่อั้นครับ
เหรียญบาทผมเอาไปแลกเป็นแบงค์ร้อยหมดแล้วครับมีแค่เหรียญห้าบาทกับเหรียญสิบบาทที่ใส่ถุงแยกกันไว้อย่างชัดเจนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 03:54:02 PM »

ธนาคารคิดค่านับเหรียญร้อยละ2บาท ไม่รับเหรียญดำ. วันนี้วันหยุด พนักงานคงอารมณ์ไม่ดี น่ะท่านแป สมัยนี้ธนาคารไม่ค่อยง้อเงินฝากนะ ชอบแต่รายใหญ่ๆฝากประจำ
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 04:00:57 PM »

Ebanking เข้ามาเต็มตัวคงตกงานกันเป็นแถว ไม่เอาใจใส่ลูกค้ารายเล็กรายน้อย อย่างนี้อย่ามาทำงานบริการเลยครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 05:11:48 PM »

ไปฝากกับกรุงไทยเรียบร้อยครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 05:49:51 PM »

ขอทราบชื่อเจ้าหน้าที่หรือพนักงานคนนั้นหน่อยครับ ทราบแล้วว่าเป็นธนาคารออมสิน
ไปเปิดกรุงไทยทำบัตรเอทีเอ็มด้วยมั้ยครับ เดี๋ยวโดนอีกประกันห้าร้อยรักษาบัตรสองร้อยห้าสิบต่อปี แป๋งโดนมาแว้ววว...

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 06:06:06 PM »

เปิดให้ลูกชายคนเล็กไว้ให้เค้าหัดออมเงินครับ ไม่ได้ทำบัตรเอทีเอ็มครับ
ส่วนชื่อพนักงานธนาคารนั้นผมไม่รู้เหมือนกันครับ ลืมดูบัตรเค้าครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 06:20:47 PM »

ร้อยกว่าเหรียญไม่ยอมนับ เข้าพบผจก.เลยครับ Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 07:04:44 PM »

ตอนนั้นโกรธจัดครับฉีกเอกสารทิ้งแล้วก็เดินออกมาเลย ลืมแม้กระทั่งบัตรประชาชนกับใบสูติบัตรลูกครับ

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 07:07:33 PM »

ธนาคารคิดค่านับเหรียญร้อยละ2บาท ไม่รับเหรียญดำ. วันนี้วันหยุด พนักงานคงอารมณ์ไม่ดี น่ะท่านแป สมัยนี้ธนาคารไม่ค่อยง้อเงินฝากนะ ชอบแต่รายใหญ่ๆฝากประจำ

ไอ้ไม่รับเหรียญดำนี่ผมแต๋วแตกแบงค์ตรานกมาแล้วครับ แค่ดำๆยังเห็นเป็นเหรียญสภาพดีๆอยู่ครับ ไม่แหว่งไม่บาง ไม่ยอมรับผมสองสามเหรียญเอง ผมเลยถามว่าจะให้ผมเอาไปทำอะไร เค้าว่าให้เอาไปหยอดพวกตู้อะไรก็ได้ ผมนี้ของขึ้นเลยครับ ถามไปว่ามันมีกฎหมายหรือระเบียบข้อไหนที่ให้คุณปฏิเสธเหรียญดำนี่ คุณเป็นธนาคารถ้าคุณไม่รับแล้วจะให้ผมเอาไปหยอดเป็นภาระให้คนอื่น อย่างนี้มันถูกต้องแล้วหรือ มันดำมันสภาพไม่ดี คุณก็ส่งคลังส่งแบงค์ชาติส่งกองกษาปณ์ไปสิ จะมาปฏิเสธลูกค้าได้ยังไง น้องเค้าก็คงฉี่เล็ดไปตามระเบียบบอกว่าหนูรับให้ก็ได้ค่ะ.......พออีกครั้งเข้าไป เค้าบอกว่าหนูเอาเหรียญพี่ไปเติมเงินตู้เรียบร้อยแล้วค่ะ แก้ที่ปลายเหตุจริงๆ เฮ้อ ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 08:03:12 PM »

ตอนนั้นโกรธจัดครับฉีกเอกสารทิ้งแล้วก็เดินออกมาเลย ลืมแม้กระทั่งบัตรประชาชนกับใบสูติบัตรลูกครับ

ตอนไปเอาคืนก็ขอพบผจก.เสียด้วยเลยสิครับ...

อย่าลืมพูดเบาๆว่าผมกำลังคิดว่าจะเอาคลิปลงยูทูปดีหรือเปล่าด้วย...ฮา...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 09:07:52 PM »

ผมไปฝากให้ลูก เหรียญห้าพันกว่าบาท ออมสินให้พนักงานมานับครับ ทั้งๆที่ผมนับแยกใส่ถุงไปแล้วเหมือนกัน เขาบอกว่าเขาต้องดูว่าเหรียญมีตำหนิ สกปรกอะไร ประมาณนี้ ไม่มีค่านับครับ เขามีเครื่องนับ แต่เครื่องเสียครับ เลยต้องให้พนักงานมานับ นับได้ไม่นานก็มีคนมาขอแลกไปหมด เป็นธนาคารที่อยู่ในห้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 09:25:48 PM »

ไปเอามาแล้วครับคุณหมอ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 08:32:12 AM »

เทคโนโลยี่ไปไวมาก คนเลิกเล่นเครื่องเสียง..เลิกดูโทรทัศน์กันแล้ว..(พวกเล่นกล้องยังเล่นกันอยู่ไหม?)..เพื่อนผมบอกว่าอีกไม่นานธนาคารจะเจ๊งตาม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์