๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:42:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนมาเสนอยาบ้า ให้พ่อขาย อยากแจ้งแต่ไม่แน่ใจความปลอดภัย  (อ่าน 4428 ครั้ง)
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:39:33 PM »

มีเด็กในหมู่บ้านบ้านอายุ20ปลาย มาเสนอยาบ้าให้พ่อขาย เยาะเย้ย  อยากแจ้งตำรวจจับแต่กลัวเขาเอาชื่อเราไปบอกคนขาย   ตกใจ เพราะเคยมีแจ้งแล้วตำรวจดันบอกหมดว่าใครแจ้ง   ก็สงสัยอยู่ บ้านไม่ทำอะไรแต่มีรถใหม่ 2คัน เย็นมีรถเข้าออกบ่อยๆ แบร่

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:44:20 PM »

มาแจ้งส่วนกลางเลยครับท้องที่ไม่น่าไว้ใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:49:20 PM »

มาแจ้งส่วนกลางเลยครับท้องที่ไม่น่าไว้ใจ
  ที่ กทม หรือครับพี่ ท้องที่ไม่น่าไว้ใจมากๆ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:52:55 PM »

อยู่อำเภอจังหวัดอะไรครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:56:58 PM »

ที่ กทม หรือครับพี่ ท้องที่ไม่น่าไว้ใจมากๆ
แจ้งส่วนกลางครับหรือไม่ก็ศูนย์ดำรงค์ธรรมจังหวัด ไม่ต้องบอกชื่อเราครับ พวกขายยารายที่รอดมาได้นานๆมักจะมีหูทิพย์ตาทิพย์ ไม่แนะนำให้แจ้งท้องที่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 03:06:15 PM »

อำเภอมหาชนะชัย  จังหวัดยโสธร  ครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 03:06:44 PM »

พวกขายยารายที่รอดมาได้นานๆ

มักจะมีหูทิพย์ตาทิพย์

555  น่าสนใจนะคะ  ไม่ต้องใส่แว่น  ไม่ต้องใช้เครื่องขยายเสียง    555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พวก   หูตึง  สายตาสั้น  กินครั้งละ กี่เม็ด คะ  งอน งอน งอน

5555  แล้ว  ผมหงอก  กินได้หรือเปล่า   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 03:15:13 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 03:14:48 PM »

555  น่าสนใจนะคะ  ไม่ต้องใส่แว่น  ไม่ต้องใช้เครื่องขยายเสียง    555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  น่าสนใจนะคะ  ไม่ต้องใส่แว่น  ไม่ต้องใช้เครื่องขยายเสียง    555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าสนใจมากยายตาทิพย์

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 03:21:40 PM »

อำเภอมหาชนะชัย  จังหวัดยโสธร  ครับ
แจ้งภาค3ก็ได้ครับระดับอำเภอเส้นสายคงไม่ถึงภาค พลตำรวจโท ชนสิษฎ์  วัฒนวรางกูร 0-4425-5275-83
หรือช่องทางนี้
http://www.ppr3.go.th/index.php?option=com_contact&view=contact&id=4&Itemid=95

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:34:42 PM »

มีเด็กในหมู่บ้านบ้านอายุ20ปลาย มาเสนอยาบ้าให้พ่อขาย เยาะเย้ย 
อยากแจ้งตำรวจจับแต่กลัวเขาเอาชื่อเราไปบอกคนขาย   ตกใจ
เพราะเคยมีแจ้งแล้วตำรวจดันบอกหมดว่าใครแจ้ง   
ก็สงสัยอยู่ บ้านไม่ทำอะไรแต่มีรถใหม่ 2คัน เย็นมีรถเข้าออกบ่อยๆ แบร่

555   ยายมีคำแนะนำ  ง่ายๆ  "  ปฎิเสธ แบบนุ่มนวล "  ค่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่า  " ลุงแก่แล้ว  อยากมีชีวิต กับครอบครัว ลูกหลาน "   เริ่มต้นตอนนี้ไม่ไหว  เพราะอายุมาก  นะคะ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ส่วน  "  เด็กคนนั้น  "  ปลายแถว  ไม่มีราคา  แจ้งตำรวจก็เท่านั้นแหละค่ะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  แล้วทำมัย  " เขามาชวน " ล่ะคะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 09:32:06 PM »

จริงๆแล้วเรื่องการปรามปรามยาเสพติดมันก็ไม่น่าจะยากอะไรโดยเฉพาะใตเมืองชั้นใน แค่เอาพวกคนเสพมาสอบมันก็บอกหมดแล้วว่าซื้อจากใครที่ไหน แต่น่าแปลกไหมที่ยาเสพติดกลับกลายเป็นปัญหาเรื้อรังปราบไม่รู้จักจบจักสิ้น

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 10:36:12 PM »

มีเด็กในหมู่บ้านบ้านอายุ20ปลาย มาเสนอยาบ้าให้พ่อขาย เยาะเย้ย 
อยากแจ้งตำรวจจับแต่กลัวเขาเอาชื่อเราไปบอกคนขาย   ตกใจ
เพราะเคยมีแจ้งแล้วตำรวจดันบอกหมดว่าใครแจ้ง   
ก็สงสัยอยู่ บ้านไม่ทำอะไรแต่มีรถใหม่ 2คัน เย็นมีรถเข้าออกบ่อยๆ แบร่

555   ยายมีคำแนะนำ  ง่ายๆ  "  ปฎิเสธ แบบนุ่มนวล "  ค่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกว่า  " ลุงแก่แล้ว  อยากมีชีวิต กับครอบครัว ลูกหลาน "   เริ่มต้นตอนนี้ไม่ไหว  เพราะอายุมาก  นะคะ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ส่วน  "  เด็กคนนั้น  "  ปลายแถว  ไม่มีราคา  แจ้งตำรวจก็เท่านั้นแหละค่ะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  แล้วทำมัย  " เขามาชวน " ล่ะคะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไม่ได้อยู่บ้านเลยไม่ได้ถามยาย   แต่พ่อแกรู้จักวัยรุ่นเยอะลูกหลานเยอะมาก 

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 11:25:40 PM »

ที่หมู่  บ้าน ผม
    มีร้านค้าใน หมู่บ้าน ร้าน 1
    ปกติ ก็เป็น ร้านขายของซำ เล็กๆ
    เพียงแค่ 3 ปี มีบ้าน ไม้ใหญ่โต
    ขยาย กิจ ร้าน เป็นมาตรฐาน
    รถเก๋ง รถกะบะ จอด โชว์ เลย

ตร ในท้องที่ ชอบมาที่ ร้านนี้
    บ่อยๆ มาแทบ ทุก วัน ใช้ รถตรา โล่ สภอ ในท้องที่
     มาจอด  ถัด จากนั้น มาไม่กี่ วัน
     ตราโล คันเก่า มาจอดอีกเช่นทุกวัน
     แต่คราวนี้... คนที่ลงจากรถ ไม่ใช่ ตร ในท้องที่
     มา  ไม่แต่ง เครื่อง แบบ กรูกัน เข้าหา
     เจ้าของบ้าน  แทบไม่ทันตั้งตัว  .... เรียบร้อย
     ของกลาง ทั้งปืน ทั้งเม็ด ทั้ง ใบ ทั้งยาแก้ไอ
      ลป  ใช้รถ สภอ ในท้องที่ แต่ เป็น กองปราบ     ตกใจ ตกใจ

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 03:01:34 PM »

จริงๆแล้วเรื่องการปรามปรามยาเสพติดมันก็ไม่น่าจะยากอะไรโดยเฉพาะใตเมืองชั้นใน แค่เอาพวกคนเสพมาสอบมันก็บอกหมดแล้วว่าซื้อจากใครที่ไหน แต่น่าแปลกไหมที่ยาเสพติดกลับกลายเป็นปัญหาเรื้อรังปราบไม่รู้จักจบจักสิ้น
ไม่หมดง่ายๆหรอกเพราะเขารับเงินเดือน ขำก๊าก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 03:20:30 PM »

ขำก๊าก
ไม่หมดง่ายๆหรอกเพราะเขารับเงินเดือน ขำก๊าก

ไม่เห็นจะยากตรงไหน  ก็ช่วยๆกันกิน ช่วยๆกันสูบ เดี๋ยวก็หมด 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์