๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:35:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงการฟุตบอลไทยเริ่มสั่นคลอน  (อ่าน 10630 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 08:57:50 AM »

แถมง้าวนำ  ลุงแป๋ง ทวนอันเดียวบ่พอคับ
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 11:03:54 AM »

ถ้าผมเป็นซิโก้ผมก็ลาออกครับ คงไม่รอให้ไอ้ลิ้นคับปากปลดเป็นแน่ เขากล้าพูดนะ"ผมเหลือวาระอีกสามปีจะให้นั่งงอมืองอตีนดูบอลเล่นอยู่แบบนี้ได้ยังไง"
ท่านนายกสมาคมฯ วันๆทำท่านทวนอะไรบ้าง(หอกมันไทยๆเล่นทวนไปเลย) ยี๊

วันนี้คุณลุงมาแนวดุจังน้อ..
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 12:03:07 PM »

555   ปัญหาเมืองไทย   มี  " นายพล "  เยอะเกินไปนะคะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรียกว่า  " เฟ้อ มีเป็นกุรุส "   ห้องทำงานนิดเดียว  มีโต๊ะ กับเก้าอี้ แต่ไม่มีงานทำ  ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อ " โต " ในกองทัพไม่ได้  ก็ต้องผ่องถ่ายออกมาด้านนอก  ค่ะ

ดูอย่าง   "  รมต. และ  สนช."   คณะนี้สิคะ ฮา

5555  ขยันตอน เกษียณ  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 12:59:25 PM »

เปิดข่าวมาดูยังไม่เห็นข่าวนายกสมาคมลาออกสักที
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 02:22:15 PM »

เปิดข่าวมาดูยังไม่เห็นข่าวนายกสมาคมลาออกสักที
ผลประโยชน์มหาศาล ออกไม่ได้ยังไม่คุ้มทุนครับ ขำก๊าก

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 09:36:50 PM »

นายกฯ มีผลประโยชน์แบบไหน ด้านใดบ้างครับ อยากทราบ
เห็นแก่งแย่ง แข่งขันกันเป็นจนฝุ่นตลบ !?!?

ไร้คำกล่าว............................................
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 08:17:16 AM »

นายกฯ มีผลประโยชน์แบบไหน ด้านใดบ้างครับ อยากทราบ
เห็นแก่งแย่ง แข่งขันกันเป็นจนฝุ่นตลบ !?!?
พูดไม่ได้เดี๋ยวเจอฟ้องครูอังคณา ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:51:44 PM »

พูดไม่ได้เดี๋ยวเจอฟ้องครูอังคณา ขำก๊าก
ผมว่าต้องได้เงินเดือนแน่ๆ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:53:56 PM »

เสียดายอยู่ไกล ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:59:37 PM »

เสียดายอยู่ไกล ขำก๊าก
ผมไม่กินเหล้าครับ555

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 07:53:14 AM »

5555  เรามาปราบโกง ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news/519980

‘บิ๊กป้อม’นั่งแท่นประธาน อลป.-ตั้งเป้ากวาดทองซีเกมส์รั้งเบอร์ 1 อาเซียน(คลิป)

“บิ๊กอ๊อด” พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ประธานกิตติมศักดิ์ คณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ
เป็นประธานชั่วคราวในการประชุมคณะกรรมการบริหารโอลิมปิคแห่งประเทศไทยฯ ครั้งพิเศษ
หลังจากมีกาารเลือกตั้งสมัชชาใหญ่สามัญประจำปี 2559 ที่ห้องประชุมคณะกรรมการโอลิมปิคฯ เมื่อวันที่ 5 เมษายน

นพ.วารินทร์ ตัณฑศุภศิริ รองเลขาธิการฯ ทำหน้าที่แทน พล.ต.จารึก อารีราชการัณย์ เลขาธิการที่มีอาการป่วย
และไม่ได้มาร่วมประชุมในวันนี้ โดยได้รายงานต่อที่ประชุมว่า พล.อ.ยุทธศักดิ์ แสดงความจำนงไม่ขอรับตำแหน่งประธานคณะกรรมการ
และในที่ประชุมใหญ่ได้มีความเห็นชอบให้ พล.อ.ยุทธศักดิ์ ขึ้นเป็นประธานกิตติมศักดิ์ตลอดชีพ ก่อนจะให้พล.อ.ยุทธศักดิ์ เสนอชื่อ “บิ๊กป้อม”

พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ นายกสมาคมกีฬาว่ายน้ำแห่งประเทศไทย ขึ้นเป็นประธานคณะกรรมการ,
พล.ต.จารึก เป็นเลขาธิการ และนายธนา ไชยประสิทธิ์ เป็นเหรัญญิก ซึ่งที่ประชุมเห็นชอบทั้ง 3 คนให้ดำรงตำแหน่งดังกล่าว
ก่อนที่ พล.อ.ประวิตรจะเป็นประธานในการประชุมอย่างเป็นทางการ

พล.อ.ประวิตรกล่าวว่า ขอบคุณสมาชิกที่ไว้วางให้ให้ตนเองขึ้นมารับหน้าที่เป็นประธานคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทย
ในระยะเวลา 4 ปี ตั้งแต่ปี พ.ศ.2560-2564 ซึ่งตนรู้สึกยินดีอย่างยิ่งและจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด 
เพื่อพัฒนาสมาคมกีฬาทุกชนิดกีฬาไปสู่โอลิมปิกเกมส์ อย่างไรก็ตาม ตอนนี้ทุกสมาคมก็ทำหน้าที่ของตัวเองได้เป็นอย่างดีอยู่แล้วเช่นกัน

“อยากให้ทุกสมาคมช่วยกันพัฒนาขีดความสามารถเพื่อก้าวไปสู่ระดับนานาชาติ โอลิมปิคไทยพร้อมสนับสนุนอย่างเต็มที่
อยากให้พัฒนาไปตามลำดับขั้น อย่างใกล้สุดก็คือซีเกมส์ ต้องคว้าเหรียญให้ได้มากที่สุด เพื่อเป็นเบอร์ 1 ของอาเซียน
ก่อนจะต่อยอดพัฒนาไปสู่เอเชี่ยนเกมส์ และโอลิมปิกเกมส์ในอนาคต” ประธานโอลิมปิคไทยคนใหม่กล่าว

นอกจากนี้ ยังได้มีการจัดสรรตำแหน่งอื่นๆ ในคณะกรรมาธิการบริหารชุดใหม่ ดังนี้ รองประธาน 7 คน ประกอบด้วย พล.ต.จารึก,
นายธรรมนูญ หวั่งหลี, ศ.เจริญ วรรธนะสิน, พล.ต.อินทรัตน์ ยอดบางเตย, รศ.ดร.สุพิศ สมาหิโต, นายชัยภักดิ์ ศิริวัฒน์,
นายพิชัย ชุณหวชิร / รองเลขาธิการ 3 คน ประกอบด้วย นพ.วารินทร์, พล.อ.บัญชา มรินทร์พงษ์,
พล.ร.อ.อภิวัฒน์ ศรีวรรธนะ / ผู้ช่วยเหรัญญิก พล.อ.วิชญ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 07:15:14 PM »

ถ้าผมเป็นซิโก้ผมก็ลาออกครับ คงไม่รอให้ไอ้ลิ้นคับปากปลดเป็นแน่ เขากล้าพูดนะ"ผมเหลือวาระอีกสามปีจะให้นั่งงอมืองอตีนดูบอลเล่นอยู่แบบนี้ได้ยังไง"
ท่านนายกสมาคมฯ วันๆทำท่านทวนอะไรบ้าง(หอกมันไทยๆเล่นทวนไปเลย) ยี๊

เจอหน้าถามเรื่อง SIG SAUER......SP เลยครับน้า นอกจากลิ้นคับปากแล้วน้ำอาจท่วมปากด้วย อิ อิ  ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 04:56:30 PM »

พวกคงตอบเหมือนเรื่องบ่อนคาสิโนแน่นอนครับ ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 11:57:37 PM »

พวกดาหน้ามารับตำแหน่งนี่สมัยเป็นนักเรียนเคยเป็นตัวจริงกีฬานักเรียนทหารตำรวจบ้างไหม
ตัวจริงแต่ละเหล่าเขาพัฒนานักกีฬาให้ขึ้นมิติที่สูงกว่าโดยไม่มุ่งหวังสิ่งอื่นใด คำพูดของอดีตตัวจริงของเหล่่าหนึ่ง ชีวิตที่ต้องเป็นครูสอนบินแต่ยังทำทีมจนเกษียร
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 09:40:13 AM »

พวกดาหน้ามารับตำแหน่งนี่สมัยเป็นนักเรียนเคยเป็นตัวจริงกีฬานักเรียนทหารตำรวจบ้างไหม

ตัวจริงแต่ละเหล่าเขาพัฒนานักกีฬาให้ขึ้นมิติที่สูงกว่าโดยไม่มุ่งหวังสิ่งอื่นใด

คำพูดของอดีตตัวจริงของเหล่่าหนึ่ง ชีวิตที่ต้องเป็นครูสอนบินแต่ยังทำทีมจนเกษียร

5555  ประธาน  " โอลิมปิค "   มีตำแหน่ง เป็นร้อย แล้วมั้งคะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ประชุมวันละ  " สามแห่ง  ห้าแห่ง "  ยังวนไม่ครบ เลยค่ะ ฮา  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

555   แต่  " รับเงินเดือน เต็ม "  อ่ะ ฮา 5555 แบร่ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์