๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:39:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงการฟุตบอลไทยเริ่มสั่นคลอน  (อ่าน 10632 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 09:59:45 AM »

หลังจากไทยพ่ายให้กับ ซาอุดิอาราเบีย 3-0 และ พ่ายญี่ปุ่น 4-0 ทำให้มีกระแสวิจารณ์ สองฝั่ง คือให้นายกสมาคมลาออก หรือให้โค๊ชซิโก้ ลา

ออก ทำให้เกิดการกระทบกระทั่งจากกองเชียร์ทั้งสองฝ่าย ในส่วนตัวผม ทั้งคู่ไม่ผิดครับ แต่มาตราฐานนักฟุตบอลเรายังไปไม่ถึงจุดนั้น เมื่อหลาย

สิบปีก่อนวงการฟุตบอลระดับเอเซีย ทีมใหนเจอญี่ปุ่นเหมือนเจอไม้ประดับ แต่ตอนนี้ใครเจอญี่ปุ่นถือว่าซวย แสดงว่าเขาพัฒนาไปมาก แต่เราเพิ่ง

จะเริ่ม ดูจากวงการฟุตบอลไทยช่วงนี้ ผมว่ารอสายเลือดใหม่ไม่เกินสิบปี ไทยเราอาจจะเข้าใกล้ฟุตบอลโลกมากกว่านี้ Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 11:49:10 AM »

หลังจากไทยพ่ายให้กับ ซาอุดิอาราเบีย 3-0 และ พ่ายญี่ปุ่น 4-0 ทำให้มีกระแสวิจารณ์ สองฝั่ง คือให้นายกสมาคมลาออก หรือให้โค๊ชซิโก้ ลา

ออก ทำให้เกิดการกระทบกระทั่งจากกองเชียร์ทั้งสองฝ่าย ในส่วนตัวผม ทั้งคู่ไม่ผิดครับ แต่มาตราฐานนักฟุตบอลเรายังไปไม่ถึงจุดนั้น เมื่อหลาย

สิบปีก่อนวงการฟุตบอลระดับเอเซีย ทีมใหนเจอญี่ปุ่นเหมือนเจอไม้ประดับ แต่ตอนนี้ใครเจอญี่ปุ่นถือว่าซวย แสดงว่าเขาพัฒนาไปมาก แต่เราเพิ่ง

จะเริ่ม ดูจากวงการฟุตบอลไทยช่วงนี้ ผมว่ารอสายเลือดใหม่ไม่เกินสิบปี ไทยเราอาจจะเข้าใกล้ฟุตบอลโลกมากกว่านี้ Grin

5555   ตั้งแต่มี  " เรามาปราบโกง "  ตอนนี้เละไปทุกวงการ  ทุกหย่อมหญ้า ค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 12:12:38 PM »

เปลี่ยนก็ได้คงไว้ก็ดี แต่ศักยภาพผู้เล่นดีแค่ไหน สะกัดบอลเข้าประตูตัวเอง นักข่าวผ่าไปสัมภาษณ์พ่อมัน...บ้าป่ะ
ติดทีมชาติแรกๆมารดามันทำได้แค่เตะออกอย่างเดียว เปลี่ยนไอ้ตัวนี้ก่อนดีมั้ย นายกสมาคมฯลิ้นคับปากส่งไปศัลยกรรมเกาหลีด้วย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 01:22:17 PM »

เราเล่นดีขึ้นนะแต่ชาวบ้านเขาพัฒนาขึ้ได้ดีกว่า
เคยรวมทีมนักเรียนไทยเล่นกับอิหร่านซึ่งก็เป็นนักเรียนไปเรียนตปท. เหมือนกันแต่เขาเล่นกันได้ดีมากสู้ไม่ไหวเลยทั้งๆที่มาจากหลายที่แต่พื้นฐานเหมือนกันหมดยังกับเรียนฟุตบอลตำราเดียวกัน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 01:51:03 PM »

เราเล่นดีขึ้นนะแต่ชาวบ้านเขาพัฒนาขึ้ได้ดีกว่า
เคยรวมทีมนักเรียนไทยเล่นกับอิหร่านซึ่งก็เป็นนักเรียนไปเรียนตปท. เหมือนกันแต่เขาเล่นกันได้ดีมากสู้ไม่ไหวเลยทั้งๆที่มาจากหลายที่แต่พื้นฐานเหมือนกันหมดยังกับเรียนฟุตบอลตำราเดียวกัน
อย่างหนึ่ง ผมว่าร่างกายเราเสียเปรียบ ถ้าทั้งทีมได้นักฟุตบอลแบบสิโรจน์(ปีโป้)รับรองแหล่มเลย เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 01:53:33 PM »

เปลี่ยนก็ได้คงไว้ก็ดี แต่ศักยภาพผู้เล่นดีแค่ไหน สะกัดบอลเข้าประตูตัวเอง นักข่าวผ่าไปสัมภาษณ์พ่อมัน...บ้าป่ะ
ติดทีมชาติแรกๆมารดามันทำได้แค่เตะออกอย่างเดียว เปลี่ยนไอ้ตัวนี้ก่อนดีมั้ย นายกสมาคมฯลิ้นคับปากส่งไปศัลยกรรมเกาหลีด้วย
เรื่องสกัดบอลเข้าประตูตัวเอง ผมไม่โทษหรอกครับ ไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้มันผิดพลาดกันได้ เหมือนลุงแป๋งผิดพลาดเรื่องความรัก ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 02:28:35 PM »

อย่างหนึ่ง ผมว่าร่างกายเราเสียเปรียบ ถ้าทั้งทีมได้นักฟุตบอลแบบสิโรจน์(ปีโป้)รับรองแหล่มเลย เยี่ยม

เห็นด้วยครับลุงจอย แต่นั้นแหละปัญหาของเด็กไทยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 04:24:48 PM »

เรื่องสกัดบอลเข้าประตูตัวเอง ผมไม่โทษหรอกครับ ไม่มีใครอยากให้เป็นแบบนี้มันผิดพลาดกันได้ เหมือนลุงแป๋งผิดพลาดเรื่องความรัก ขำก๊าก

โอ๊ย...โดนดอกนี้จุกยิ่งกว่าธีรศิลป์ยิงลูกโทษไม่เข้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 07:19:18 PM »

ซิโก้ประกาศลาออกแล้วครั
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2017, 11:24:35 PM »

ได้คืบก็เอาคืบนี่แหละ  เอาศอกมันอาจไกลไปหน่อย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
lek38
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 07:41:08 AM »

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความสามรถของตัวนักเตะด้วยนะ ไม่ใช่พอแพ้แล้วโทษโค้ชอย่างเดียวสำหรับซิโก้ผมว่าก็ไม่ได้แย่ไปกว่าโค้ชฝรั่งที่เคยจ้างมา
จะดูดีกว่าด้วยซ้ำไป Cheesy
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 08:46:20 AM »

ซิโก้ประกาศลาออกแล้วครั
บอกได้คำเดียวว่าเสียดาย ถึงจะเอาฝรั่งมาแต่ถ้านักบอลไม่พร้อมอย่าว่าแต่บอลโลกเลย แค่ภูมิภาคก็ร่อแร่แล้ว เศร้า

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:00:10 AM »

ซิโก้ประกาศลาออกจากโค๊ชทีมชาติไทยแล้วครับ เศร้า

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 11:31:16 AM »

รำไม่ดีโทษปี่ โทษกลอง สุภาษิตโบราณ ยังใช้ได้ ต้องดูที่ตัวนักเล่นด้วยครับ มองหลายมุมหน่อย ข่าวมาบอกมีคนรอเสียบอยู่แล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 06:10:11 AM »

ถ้าผมเป็นซิโก้ผมก็ลาออกครับ คงไม่รอให้ไอ้ลิ้นคับปากปลดเป็นแน่ เขากล้าพูดนะ"ผมเหลือวาระอีกสามปีจะให้นั่งงอมืองอตีนดูบอลเล่นอยู่แบบนี้ได้ยังไง"
ท่านนายกสมาคมฯ วันๆทำท่านทวนอะไรบ้าง(หอกมันไทยๆเล่นทวนไปเลย) ยี๊

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์