๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:32:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียความรู้สึกกับพนักงานธนาคารแห่งหนึ่งมาก  (อ่าน 4090 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 07:38:37 PM »

เมื่อวันที่23ผมไปถอนเงินกับธนาคารแห่งหนึ่ง ปกติทุกครั้งพนักงานคนอื่นเค้าก็จะชวนทำพร้อมเพย์ แต่ผมก็ปฏิเสธไปว่ายังไม่พร้อม ขอศีกษาข้อมูลก่อนว่ามันได้ประโยชน์อะไรกับผมบ้าง ถ้าลำพังแค่เวลาโอนเงินไม่มีค่าธรรมเนียมละก็ผมใช้ธนาคารทหารไทยบัญชีธุรกรรมทำฟรีอยู่แล้ว พร้อมเพย์ก็ไม่มีประโยชน์กับผม พนักงานคนอื่นก็ฟังและก็ไม่เซ้าซี้อะไร พอมาวันที่เกิดเรื่องพนักงานที่ให้บริการผมพอรับบัญชีเงินฝากจากผมไปก็แทนที่จะถามผมก่อนว่าจะทำพร้อมเพย์ไหม ก็ไม่ถาม ถือวิสาสะเอาบัญชีผมผูกกับระบบพร้อมเพย์เอง พอทำเสร็จแทนที่จะแจ้งผมก็ไม่แจ้งผมมารู้ตอนที่มีsmsเข้ามือถือแจ้ง พอผมถามแทนที่จะมีสีหน้าสลดบ้างกลับตอบหน้าระรื่นว่าค่ะ ชั่วโมงนั้นผมโมโหมากจนพูดไม่ออก ได้แต่ส่ายหน้า ไม่คิดว่าเค้าจะมาเสียมารยาทขนาดนี้
 บัญชีที่เปิดพร้อมเพย์ผมสามารถยกเลิกพร้อมเพย์ได้ไหมครับ แล้วถ้าผมปิดบัญชีจะถือเป็นการออกจากระบบพร้อมเพย์ด้วยไหมครับ ผมกะว่าพอรับเงินคืนภาษีแล้วจะปิดบัญชีนี้ทิ้งและเลิกทำธุรกรรมกับธนาคารนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 08:03:24 PM »

ผมก็ไม่ได้ทำพร้อมเพย์ ยังไม่เข้าใจในรายละเอียดของมัน. รอท่านที่เข้าใจมาตอบนะท่านแป. ผมจะได้ศึกษาไปด้วย
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:10:07 PM »

ยกเลิกผ่านแอพ-bakingของธนาคารที่ใช้ได้เลยครับถ้ารไม่มีก็ยกเลิกที่สาขาสมุดบัญชีได้ครับ การปิดบัญชีเป็นสิทธิของเจ้าของบัญชีธนคารไม่มีสิทธิปฎิเสธครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:15:23 PM »

ทำแบบนี้แย่มาก ตกใจ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:41:45 PM »

ยกเลิกผ่านแอพ-bakingของธนาคารที่ใช้ได้เลยครับถ้ารไม่มีก็ยกเลิกที่สาขาสมุดบัญชีได้ครับ การปิดบัญชีเป็นสิทธิของเจ้าของบัญชีธนคารไม่มีสิทธิปฎิเสธครับ
ขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:43:41 PM »

ไม่ถงไม่ถามสุขภาพซักคำ อยู่ๆก็ทำให้เฉยเลย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:45:03 AM »

ยกเลิกได้ครับ ผมก็เจอแบบนี้ครับ แต่เป็นท่าน ผบ. ไปสมัครที่ตู้ เอทีเอ็ม ผมเลยไปยกเลิกที่สาขาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:49:28 AM »

ไม่ถงไม่ถามสุขภาพซักคำ

555  One stop service   " รอรับเงิน  ฌาปนกิจสงเคราะห์ "  ได้เลยค่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:57:24 AM »

พร้อมเพย์ผมไม่กลัวครับผมกลัวพ่วงประกัน
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 11:58:28 AM »

พร้อมเพย์ผมไม่กลัวครับผมกลัวพ่วงประกัน

5555 มีคำสั่ง " ห้าม " แล้วค่ะ  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:19:22 PM »

5555 มีคำสั่ง " ห้าม " แล้วค่ะ  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
รัฐฯเชียร์จังเขาได้อะไรครับยาย Grin

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:25:24 PM »

รัฐฯเชียร์จังเขาได้อะไรครับยาย Grin

5555  การเข้าถึง  " ข้อมูลทางการเงิน "  มันจะ เก็บภาษี ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:31:44 PM »

5555  การเข้าถึง  " ข้อมูลทางการเงิน "  มันจะ เก็บภาษี ค่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 การทำธุรกรรมทางการเงิน  ผ่านเครื่อง  " อิเลคโทรนึิค " เนี่ยะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ข้อดีของมันคือ  "  ลดขั้นตอนการบริหาร " สั้นลง และ ประหยัด งัยคะ 

ข้อดีอีกอันนึงคือ  " ส่อง " ได้ทุกบัญชี  รวมถึงการ  Money  laundering  ฟอกเงินค่ะ 55

เนื้อข่าว  ซึ่งไม่เกี่ยวกับความหมายข้างต้นคือ   ปี 2016-17  เนี่ยะ

ธนาคาร ทุกแห่ง   " ยุบ สำนักงานสาขา "  เกือบร้อย ออฟฟิศแล้วค่ะ ฮา

5555   ในอนาคต  " เครื่องจักร " หรือ  ซ๊อฟแวร์  มันจะทำงานแทนคน ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 02:08:32 PM »

ยังไงซะต่อให่ไม้ใช้พร้อมเพย์ต่อไปยังไงก็เป็นระบบe-money no Cashอยู่ดีครับ มันมีข้อดีหลายอย่างตอนนี้หลายประเทศทดลองใช้บัตรเครดิสจ่ายค่ารถไฟจ่ายค่าแทกซี่แล้วครับ อันนี้คือไม่ใช่ระบบเติมเงินของผู้ให้บริการนะใช้ได้หมดไม่จำกัด ข้อดีคือสะดวก โอกาสโดยปล้นจี้ก็น้อย ข้อเสียคือถ้าโดนแฮกหรือโดนผู้มีอำนาจบางประเภทกลั่นแกล้งนี่ถึงกับหมดตัวหรือติดคุกติดตารางได้
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 05:35:58 PM »

ตายละเงินในบัญชีมีตังค์๓๘บาท

หน้า: [1] 2
  พิมพ์