๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:08:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ปืนมันแค่เครื่องมือ ใจคนต่างหากที่เป็นอาวุธ"  (อ่าน 4563 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 02:56:15 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=BEkgZyX2xng
ในคลิปชายเสื้อฟ้าชื่อรัสเซล เป็นพลเรือนที่มีใบอนุญาตพกปืน ขณะเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจรัฐฟอริด้าถูกคนร้ายทำร้ายและจับกดกับพื้นบนท้องถนนในขณะที่มีประชาชนที่สัญจรไปมาจอดรถลงมาดูแต่ไม่มีใครกล้าช่วย รัสเซลเห็นและเดินเข้าหามุมที่จะบังคนร้ายได้เพื่อเข้าช่วยเจ้าหน้าที่นายนั้นพร้อมปืนที่มีใบพกพาถูกต้อง ปากกระบอกชี้ลงดิน เมื่อเดินไปถึงใช้ปืนชี้เป้าสั่งให้หยุดทำร้ายและยอมมอบตัว คนร้ายขัดขืนต่อสู้ สุดท้ายรัสเซลยิงใส่ 3นัดจนคนร้ายตายเจ้าหน้าท่ีปลอดภัย รัสเซลวางอาวุธปืนบนพื้นที่เกิดเหตุและเดินออกมาโดยมีประชาชนให้กำลังใจ เรื่องถึงศาล และศาลตัดสินว่า"รัสเซลทำสมควรแก่เหตุ เพราะขณะนั้นเจ้าหน้าที่ตกอยู่ภาวะอันตรายร้ายแรงแก่ชีวิต"
รัสเซลคุณคือฮีโร่ เหตุการณ์นี้บอกอะไรเรา
1.ปืนมันแค่เครื่องมือ ให้มันอยู่ในมือที่ถูกคนมันจะช่วยชีวิตอีกหลายคน
2.เคสนี้รัสเซลเปรียบเสมือนผู้ช่วยเจ้าพนักงาน ที่สามารถเข้างับเหตุร้ายแรงเบื้องหน้าได้
3.พื้นฐานของกฎหมายที่คุ้มครองเจ้าหน้าที่และผู้บริสุทธ์ แม้จะยิงใส่ถึง 3นัด
4.ถ้าเหตุการณ์เกิดบ้านเรา รัสเซลคงใช้ชีวิตขึ้นศาลอีกนานจนไม่อยากจินตนาการและเสียเงินค่าสู้คดีอีกมากมาย
เครดิตข้อมูล เว็บเพจอาวุธปืนเพจหนึ่ง// ชอบคอมเมนต์ของเพื่อนสมาชิกท่านนี้ เสียดสีได้แสบทรวงดีแท้ คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:32:47 PM »

ท่าจะจริง ถ้าเป็นเมืองไทยและผมเป็นรัสเซลผมจะหลบเข้าที่กำบัง แล้วล้วงมือถือมาถ่ายทอดสดลงเฟซเรียกไลค์ครับ 555

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 06:37:54 PM »

ไม่เคยมีใครในเมีองไทยที่คิดช่วยตำรวจ โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องใช้อาวุธ เป็นเรื่องที่ต้องห้ามเด็ดขาด. หากเป็นคนธรรมดาโดนทำร้าย ถึงแม้จะเจอปัญหาภายหลัง แต่ส่วนมากยินดีช่วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2017, 06:58:43 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:43:33 PM »

ไม่เคยมีใครในเมีองไทยที่คิดช่วยตำรวจ
โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องใช้อาวุธ เป็นเรื่องที่ต้องห้ามเด็ดขาด.
หากเป็นคนธรรมดาโดนทำร้าย
ถึงแม้จะเจอปัญหาภายหลัง แต่ส่วนมากยินดีช่วย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:40:34 AM »

กฎหมายมีกำหนดไว้ชัดเจน แต่ผู้รักษากฎหมายนี่ซิ จะปกป้องคนดีหรือหาประโยชน์ นี่รวมถึงตัวละครทุกระดับนะ เมื่อก่อนเคยด่าประตูแรกตอนนี้จะด่ารวม
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 05:34:47 AM »

ไม่เคยมีใครในเมีองไทยที่คิดช่วยตำรวจ โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องใช้อาวุธ เป็นเรื่องที่ต้องห้ามเด็ดขาด. หากเป็นคนธรรมดาโดนทำร้าย ถึงแม้จะเจอปัญหาภายหลัง แต่ส่วนมากยินดีช่วย

ผมคนนึงครับที่คิดและบอกกับตัวเองว่าอย่าเข้าไปยุ่งเรื่องของตำรวจ ไม่ได้มีอคติแค่ไม่ชอบคนที่ทำอาชีพนี้เป็นการส่วนตัวครับ
แต่ถ้าชาวบ้านเดือดร้อนผมพร้อมช่วยเต็มที่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 08:39:36 AM »

ไม่เคยมีใครในเมีองไทยที่คิดช่วยตำรวจ โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องใช้อาวุธ เป็นเรื่องที่ต้องห้ามเด็ดขาด.
หากเป็นคนธรรมดาโดนทำร้าย ถึงแม้จะเจอปัญหาภายหลัง แต่ส่วนมากยินดีช่วย

ผมคนนึงครับที่คิดและบอกกับตัวเองว่าอย่าเข้าไปยุ่งเรื่องของตำรวจ
ไม่ได้มีอคติแค่ไม่ชอบคนที่ทำอาชีพนี้เป็นการส่วนตัวครับ
แต่ถ้าชาวบ้านเดือดร้อนผมพร้อมช่วยเต็มที่

555   " นี่ถ้าเป็นผม   กดออโต้หมดแม็กแล้ว "   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 08:43:34 AM »

ไม่เคยมีใครในเมีองไทยที่คิดช่วยตำรวจ โดยเฉพาะเรื่องที่ต้องใช้อาวุธ เป็นเรื่องที่ต้องห้ามเด็ดขาด.
หากเป็นคนธรรมดาโดนทำร้าย ถึงแม้จะเจอปัญหาภายหลัง แต่ส่วนมากยินดีช่วย

ผมคนนึงครับที่คิดและบอกกับตัวเองว่าอย่าเข้าไปยุ่งเรื่องของตำรวจ
ไม่ได้มีอคติแค่ไม่ชอบคนที่ทำอาชีพนี้เป็นการส่วนตัวครับ

555   " นี่ถ้าเป็นผม   กดออโต้หมดแม็กแล้ว "   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คุกเด๊ะ ขำก๊าก

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 08:47:45 AM »

เรื่องรัสเซลไม่เท่าไหร่ เคยมีคดีปล้นรานอินเตอร์เน็ตตอนกำลังจะออกจากร้าน1ในลูกค้าชักปืนมายิงด้านหลังหลายนัดโจรตายอยู่หน้าร้านไม่มีความผิดครับ ถ้าบ้านเราคือสั่งเสียครอบครัวได้เลย
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:05:04 AM »

แมกเย็บกระดาษอะดิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 04:04:23 PM »

พอโจรตาย ตำรวจลุกขึ้นมาล่อยายหมดแม็กเช่นกัน
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 05:22:30 PM »

ประโยคนี้คุ้นๆนะครับยาย  ขำก๊าก ขำก๊าก
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 05:24:56 PM »

ประโยคนี้คุ้นๆนะครับยาย  ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

"DON'T TREAD ON ME"
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 02:50:34 PM »

ในละครทีวีไง 5555555

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 08:28:58 PM »

อ้าว. คุณผู้กำกับหายไปนานเลยนะครับ. สวัสดีค้าบ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์