๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:00:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าจะแก้ "พรบ.อาวุธปืน" ให้มีการแก้ไขการเก็บค่าธรรมเนียมใหม่  (อ่าน 14350 ครั้ง)
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 09:17:14 AM »

น่าผิดหวังเป็นอย่างมากกับร่าง แก้ไข พรบ อาวุธปืน จำกัดจำนวนอาวุธปืน สิ่งเทียมอาวุธปืนยังต้องขออนุญาตซื้อ มี ใช้ แบร่
http://document.senate.go.th/approve/625.pdf
                            นอกจากนั้นจะมีการกำหนดจำนวนเครื่องกระสุนปืนส่วนบุคคลที่สามารถมีไว้ในครอบครองด้วย..............ต่อไปใครจะตุนกระสุนจำนวนมาก คงต้องดูกฎกระทรวงให้ดี
ขออย่าให้ร่างนี้ผ่านครับ
คงยากที่จะไม่ผ่าน   พวกกันเองทั้งนั้น Grin

"DON'T TREAD ON ME"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 10:19:34 AM »

น่าผิดหวังเป็นอย่างมากกับร่าง แก้ไข พรบ อาวุธปืน จำกัดจำนวนอาวุธปืน สิ่งเทียมอาวุธปืนยังต้องขออนุญาตซื้อ มี ใช้ แบร่
http://document.senate.go.th/approve/625.pdf
                            นอกจากนั้นจะมีการกำหนดจำนวนเครื่องกระสุนปืนส่วนบุคคลที่สามารถมีไว้ในครอบครองด้วย..............ต่อไปใครจะตุนกระสุนจำนวนมาก คงต้องดูกฎกระทรวงให้ดี
ขออย่าให้ร่างนี้ผ่านครับ
คงยากที่จะไม่ผ่าน   พวกกันเองทั้งนั้น Grin

5555  ปรี๊ดดดด     เต็มออก  เต็มออก  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="https://www.youtube.com/v/mZ2Ndn84EzE" target="_blank">https://www.youtube.com/v/mZ2Ndn84EzE</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 02:35:51 PM »

5555  " Narok is comming  soon as  possible as "   นรก  มาเยือน แล้วโว้ย  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่านนายกแถลงว่า  " ถ้าจำเป็น ต้องปรับ ภาษีมูลค่าเพิ่ม  เป็น 8 %  "    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  ปรี๊ดดดดด  เต็มออก  เต็มออก  " เรามาปราบโกง " ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 02:52:42 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/gibUj_D5YS0" target="_blank">https://www.youtube.com/v/gibUj_D5YS0</a>

หัว...ฆรวย

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 02:53:29 PM »

เอาเมียก็เสียภาษีด้วย. ดีจัง. ยกระดับภรรยา. เกิดต่อไปคุณเธอทั้งหลายทะเลาะกัน คงมีคำเหยียดหยาม. เมียที่ไม่เสียภาษี ฟังแล้วเจ็บดีพิลึก
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 02:56:03 PM »

เอาเมียก็เสียภาษีด้วย. ดีจัง. ยกระดับภรรยา.
เกิดต่อไปคุณเธอทั้งหลายทะเลาะกัน คงมีคำเหยียดหยาม.
เมียที่ไม่เสียภาษี ฟังแล้วเจ็บดีพิลึก

555555    แต่ผมชอบท่านประยุทธิ์เด้อ.  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 02:58:12 PM »

แหม. ยาย. ยังไงผมก็รักไม่เปลี่ยนแปลงจ้า. ผมรับได้นะยาย. หลายๆอย่างทำได้ในยุค ท่านประยุทธนี่แหละ. ตอนนี้ผมตักตวงความสุขให้เต็มที่ เลือกตั้งแล้ว เข้าสู่โหมด เละเทะอีกครั้ง รอวันปฏิวัติใหม่. วนเวียนอยู่แบบนี้แหละยายจ๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2017, 03:01:55 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 03:27:15 PM »

มันมวิธีหาเงินเข้ารัฐอีกวิธีนึงนะครับปีนึงได้เกือบพันล้าน ก็คือเอาแรงงานต่าวด้าวมาทำบัตรให้หมดส่วนตัวผมเชื่อว่าตอนนี้ก็ยังมีแรงงานไม่มีบัตรทั้งประเทศเป็นแสนราย รวมไปถึงแรงงานที่มีบัตรแต่ทำงานไม่ตรงกับที่ได้รับอนุญาตก็มีอีกเยอะแถวบ้านผมน่าจะเกินหมื่นคน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 03:59:31 PM »

ไม่ได้ถังแตกนะยาย  แค่รายจ่ายมากกว่ารายรับ  เลยต้องขึ้นภาษีสร้างสมดุล...ฮาาา ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:24:41 PM »

image free hosting

หัว...ฆรวย

skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:30:57 PM »

ว้ายยย ...ยายบ๊าบแฟนเพจไข่แมว 55555

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:33:57 PM »

5555   ความจริง  " ยุคเงินฝืด " ต้องใช้มาตราการ  อื่นๆ ก่อนขึ้น  Vat  ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะอะไร  ขึ้น แวต 1 %  รัฐบาลมีรายได้  มากกว่า หนึ่งแสนล้านบาท ค่ะ

แต่  ผลกระทบ  ก็เหมือนคลื่น  สึนามิ นั่นแหละ  กวาดทุกอย่าง เละเทะ ค่ะ

ทำให้ต้นทุนราคาสินค้า  ทั้งระบบ  รวมถึงน้ำมั้นเชื้อเพลิง ที่เป็นปัจจัยสำคัญในการผลิต สูงขึ้น

สัปดาห์ก่อน  สรรพสามิต  จัดเตรียมบัญชี  " สินค้าคนบาป "  จะปรับราคา เหล้า เบียร์  อีก 100%

แหะๆ   แห้ว  ฝันค้าง  มันไปกระทบ  " เสี่ย น้ำเมา "  ยอดขายจะหาย  เสี่ยไม่โอเค ค่ะ

55555   " เรามาปราบโกง  หรือ   พายเรือให้โจร นั่ง " กันแน่คะ  คิ๊ก  คิ๊ก  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:53:23 PM »

มันมวิธีหาเงินเข้ารัฐอีกวิธีนึงนะครับปีนึงได้เกือบพันล้าน
ก็คือเอาแรงงานต่าวด้าวมาทำบัตรให้หมด

ส่วนตัวผมเชื่อว่าตอนนี้ก็ยังมีแรงงานไม่มีบัตรทั้งประเทศเป็นแสนราย
รวมไปถึงแรงงานที่มีบัตรแต่ทำงานไม่ตรงกับที่ได้รับอนุญาตก็มีอีกเยอะ
แถวบ้านผมน่าจะเกินหมื่นคน

555   ถ้าทำบัตรใหม่  เละ  แน่ๆ  ซูจี ด่าตายห่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  " ค่าธรรมเนียม ใบอนุญาตทำงาน "  มันมีข้อตกลงเบื้องต้น ทั้งสองฝ่ายค่ะ

การใช้วิธี  " จิ๊กโก๋  "  หักคอ   มันก็ใกล้เหมือน  เกาหลีเหนือ แล้วแหละ

555555   สะกดคำว่า  " วังเวง " เป็นมั้ยคะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 05:58:52 PM »

5555   ความจริง  " ยุคเงินฝืด " ต้องใช้มาตราการ  อื่นๆ ก่อนขึ้น  Vat  ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะอะไร  ขึ้น แวต 1 %  รัฐบาลมีรายได้  มากกว่า หนึ่งแสนล้านบาท ค่ะ

แต่  ผลกระทบ  ก็เหมือนคลื่น  สึนามิ นั่นแหละ  กวาดทุกอย่าง เละเทะ ค่ะ

ทำให้ต้นทุนราคาสินค้า  ทั้งระบบ  รวมถึงน้ำมั้นเชื้อเพลิง ที่เป็นปัจจัยสำคัญในการผลิต สูงขึ้น

สัปดาห์ก่อน  สรรพสามิต  จัดเตรียมบัญชี  " สินค้าคนบาป "  จะปรับราคา เหล้า เบียร์  อีก 100%

แหะๆ   แห้ว  ฝันค้าง  มันไปกระทบ  " เสี่ย น้ำเมา "  ยอดขายจะหาย  เสี่ยไม่โอเค ค่ะ

55555   " เรามาปราบโกง  หรือ   พายเรือให้โจร นั่ง " กันแน่คะ  คิ๊ก  คิ๊ก  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ปรับเพิ่ม  แว๊ต 1 %  มองเผินๆ  นิดเดียวนะคะ  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่นิ๊ด ล่ะค่ะ   " สิบ สี่ จุด สองแปด เปอร์เซ็นต์  > 14.28 % < "   เชียวนะ 555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไอ้ 14.28 %  มันมีมูลค่าเท่าไหร่   กี่แสนล้าน   เดี๋ยวยายหาข้อมูล  คำนวนให้ค่ะ

ปรับแวตขึ้น  ตอนนี้  ได้สตางค์  " เต็มกอบเต็มกำ " มั้ย คะ

ยายบอกว่าไม่   เพราะ  " กำลังซื้อ หาย "  ดัชนีผู้บริโภค ลดลงเป็นปี แล้วค่ะ

เพราะฉะนั้น  ก็หมายความว่า  โอกาสมีแค่  " ดึงให้เข้า  เป้าเดิม "  ปิดหีบงบเดิม แค่นั้น

55555  รอดูวิกฤตินี้   " คุณสมชาย "  จะเด้งเชือก  หรือ ต้องกลับบ้านเก่า 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 11:10:22 AM »

5555  เก็บ ทุกเม็ด  ค่ะ 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news/490320

สนช.รับหลักการ ร่าง พ.ร.บ.อาวุธปืนฯ กำหนดตรวจทะเบียนปืนให้เสร็จใน 6 ปี

วันที่ 9 มีนาคม 2560 ผู้สื่อข่าวรายงานจากรัฐสภา ในการประชุมสภานิติบัญญัติแห่งชาติ (สนช.)
ที่มีนายสุรชัย เลี้ยงบุญเลิศชัย รองประธาน สนช.คนที่ 1 เป็นประธานที่ประชุมฯ

ได้มีมติ 218 เสียง งดออกเสียง 4 เสียง

รับหลักการ ร่าง พ.ร.บ.อาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน
ที่คณะรัฐมนตรี (ครม.) เป็นผู้เสนอ ทั้งนี้ นายสุธี มากบุญ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย
ชี้แจงหลักการว่า พ.ร.บ.ฉบับเก่าใช้มานานตั้งเเต่ปี 2490 ไม่ทันสมัย และเทคโนโลยี
อัตราโทษและค่าธรรมเนียมที่กำหนดไว้ในกฎหมายไม่เหมาะสม

โดยสมาชิก อาทิ พล.อ.อู๊ด เบื้องบน ได้อภิปรายท้วงติงเรื่องการให้นายทะเบียนท้องที่
มีอำนาจเรียกผู้ได้รับใบอนุญาตจากกฎหมายฉบับเก่า นำอาวุธปืนเพื่อมาจัดทำรายละเอียดเกี่ยวกับอาวุธปืน
ให้แล้วเสร็จภายใน 6 ปี ยากจะทำได้ นอกจากนี้ยังไม่มีมาตรการจูงใจให้ผู้ครอบครองอาวุธปืนเถื่อน
นำปืนมาขึ้นทะเบียนตามกฎหมาย ขณะที่การให้คำนิยามของ “ดอกไม้เพลิง” ให้ครอบคลุมบั้งไฟและตะไล
เกรงว่าอาจจะกระทบขนบธรรมเนียมของท้องถิ่น การห้ามออกใบอนุญาตให้กับผู้ไม่มีสัญชาติไทย
 จะกระทบชาวต่างชาติที่จำเป็นต้องใช้ปืนเพื่อปฏิบัติหน้าที่ หรือการกีฬา

ด้านนายสุธีชี้เเจงว่า ที่กำหนดให้ผู้ได้รับใบอนุญาตฯ

นำปืนมาให้นายทะเบียนท้องที่ตรวจสอบอัตลักษณ์ภายใน 6 ปีนั้น

จำเป็นต้องดำเนินการของบประมาณเพิ่มเติม 

ในการจัดซื้อเครื่องพิสูจน์อัตลักษณ์ของปืน

ให้กับทุกอำเภอของ 76 จังหวัด (ยกเว้น กทม.) หากได้รับงบประมาณเพียงพอ
จะทำได้ทันภายในระยะเวลากำหนด ส่วนการกำหนดให้บั้งไฟและตะไลอยู่ในหมวดเดียวกับดอกไม้เพลิง
ศึกษารอบคอบเเล้วไม่กระทบอัตลักษณ์ท้องถิ่น

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์