๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:47:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขอ ป.3 ที่วังไชยามาครับ  (อ่าน 6967 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 04:25:28 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆ สมช. ทุกท่านครับ หลงรัก

ผมไปขอ ป.3 ที่วังไชยามาครับ
เคยขอมาสองครั้ง เสียแค่ 6บาท
เจ้าหน้าที่เรียกเก็บ 108 บาท หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็นึกได้ว่าเคยจ่าย 6บาท แต่ก็ไม่ได้ทักท้วงอะไร (เพราะไม่ได้ไปขอนานแล้ว ค่าธรรมเนียมอาจเปลี่ยนก็ได้ คิดแบบนี้)
ผมสงสัยเฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด

ขอบพระคุณพี่ๆ สมช. ทุกท่านล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 04:36:45 PM »

ใบเสร็จรับเงิน เท่าไหร่ครับ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 04:40:17 PM »

ไม่มีใบเสร็จครับน้าสุพินท์ เจ้าหน้าที่ให้เขียนที่อยู่ที่จัดส่ง ลงบนไปรษณียบัตร แค่นั้นครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:01:09 PM »

คงคิดค่าบริการจัดส่งให้น่ะครับ ค่าEMS ค่าจยย.รับจ้าง ค่าชาดำเย็น  อิอิ

-
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:49:42 PM »

ผมก็ไม่รู้ว่าค่าอะไร คิก คิก คิก คิก และผมก็ไม่ได้ทักท้วงอะไรในตอนนั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน  เพราะเห็นจำนวนเงินไม่มากมาย ได้แต่คิดในใจ เก็บความสงสัยมาถามพี่ๆ สมช. ดีกว่า อีกอย่างตอนนี้ทางวังไชยา ก็ปรับปรุงสถานที่อยู่ด้วย ปปชก็เดินกันขวักไขว่ เจ้าหน้าที่ก็ดูยุ่งๆ งานล้นมือ ผมเลยเกรงใจไม่กล้าถามว่าค่าอะไร หลงรัก

ขอบพระคุณครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:28:45 PM »

ผมก็ไม่รู้ว่าค่าอะไร คิก คิก คิก คิก และผมก็ไม่ได้ทักท้วงอะไรในตอนนั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน  

เพราะเห็นจำนวนเงินไม่มากมาย ได้แต่คิดในใจ เก็บความสงสัยมาถามพี่ๆ สมช. ดีกว่า
อีกอย่างตอนนี้ทางวังไชยา ก็ปรับปรุงสถานที่อยู่ด้วย ปปชก็เดินกันขวักไขว่
เจ้าหน้าที่ก็ดูยุ่งๆ งานล้นมือ ผมเลยเกรงใจไม่กล้าถามว่าค่าอะไร หลงรัก

ขอบพระคุณครับ

5555  พี่วินเตย  " ล่อเป้า " ป่าวคะ 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม  ก็ควักโครม  "  หนึ่งร้อย แปดบาท "   โดยสมัครใจ นะคะ 555

ทำมัย  ไม่ถามเขาล่ะ  ค่าอะไรโว้ย  " เก๋า เจี๊ยะ "  เหมือน บุ๋งๆ  หรือเปล่า

555 ตั้งกระทู้อย่างนี้  ที่ปรึกษาชั้นสอง  " วังไชยา " ตอบไม่ถูก  ต้องมีหลักฐาน ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:31:30 PM »

ไหว้ ไหว้ ครับยาย ไหว้ ไหว้
ผมหายสงสัยแล้ว สงสัยตอนควัก "เจอนะจังงัง"  คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น

Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:22:57 PM »

55555   ยาย ค่อนข้าง พออกพอใจ กับบริการ ยุคใหม่นะคะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่  การบริการ ที่รวดเร็ว  ไม่โอ้เอ้  วิหาราย  ไม่โยก  ไม่โย้   ค่ะ

เอกสารพร้อม  ครบถ้วน   รอ "  ขึ้น ป. สี่ "  ได้เลยค่ะ

เมื่อก่อน  " ไอ้ พงษ์ "  ห้องตรวจปืน  ทำใหญ่  ทำโต พูดหมาไม่แล

โดน   " ล่อ "  เข้าไป ดอก สองดอก  โดนโยนโครม  ออกนอกงาน ฮา

ตอน  ผอ. งานปืนคนใหม่มารับตำแหน่ง   " หน้าด้าน " ค่ะ

ท่าน ๆ  โผ้มขอกลับ  " มาที่เก่า " คร๊าบบบบ ฮา

55555  ท่านอนุชา  อินทศร  ตอนนี้เป็น  " นายอำเภอ " แล้วค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:27:16 PM »

55555   ยาย ค่อนข้าง พออกพอใจ กับบริการ ยุคใหม่นะคะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่  การบริการ ที่รวดเร็ว  ไม่โอ้เอ้  วิหาราย  ไม่โยก  ไม่โย้   ค่ะ

เอกสารพร้อม  ครบถ้วน   รอ "  ขึ้น ป. สี่ "  ได้เลยค่ะ

เมื่อก่อน  " ไอ้ พงษ์ "  ห้องตรวจปืน  ทำใหญ่  ทำโต พูดหมาไม่แล

โดน   " ล่อ "  เข้าไป ดอก สองดอก  โดนโยนโครม  ออกนอกงาน ฮา

ตอน  ผอ. งานปืนคนใหม่มารับตำแหน่ง   " หน้าด้าน " ค่ะ

ท่าน ๆ  โผ้มขอกลับ  " มาที่เก่า " คร๊าบบบบ ฮา

55555  ท่านอนุชา  อินทศร  ตอนนี้เป็น  " นายอำเภอ " แล้วค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เอออ  บางที  บางหน  คนเล่นปืน  ต้อง  " ใจกว้าง ใจใหญ่ " ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปสนาม ค่าเป้า  " ห้าบาท  สิบบาท "   เด็กบริการดี  เอ็งเอาไปเลย ร้อย สองร้อย ไม่ต้องทอน นะคะ

เอ็งบริการข้า   ข้าเต็มใจ  เอ็งไม่ได้รวย  แบบ  " กินสินบาท  คาดสินบน ฉ้อฉลเงินหลวง "

5555  ถ้าจะ  ปราบโกง โน่น  ล่อ " หัว " มันดีกว่า ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:29:38 PM »

5555  เคยครั้งนึง  ยายด่า  " บิดา " มรึงสิ  555

ปืนสวม  บ้าสิ  " จด ปี 2518  คาบ 2519 "  ต้นทาง  ชัดเจน

5555  มึงยึดเหรอ   " ออกใบรับ "  ให้ด้วยค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:41:57 PM »

55555   วงการปืน  รู้ๆ กันอยู่แหละ  ใครเป็นใคร  นะคะ 5555

เคยมีคำพังเพยบอก  " ยิ่งสูง ยิ่งหนาว  ยิ่งขาว ยิ่งสกปรก " ค่ะ

ไอ้ "  หน้าดำ แต่ทำตัวขาว "    ไอ้นี่ชอบฟอกโกง ค่ะ

555555  ปราบ  " แมลงหวี่  แมลงวัน " ทำได้ แค่นั้นค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:44:35 PM »

55555   ยาย ค่อนข้าง พออกพอใจ กับบริการ ยุคใหม่นะคะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่  การบริการ ที่รวดเร็ว  ไม่โอ้เอ้  วิหาราย  ไม่โยก  ไม่โย้   ค่ะ

เอกสารพร้อม  ครบถ้วน   รอ "  ขึ้น ป. สี่ "  ได้เลยค่ะ

เมื่อก่อน  " ไอ้ พงษ์ "  ห้องตรวจปืน  ทำใหญ่  ทำโต พูดหมาไม่แล

โดน   " ล่อ "  เข้าไป ดอก สองดอก  โดนโยนโครม  ออกนอกงาน ฮา

ตอน  ผอ. งานปืนคนใหม่มารับตำแหน่ง   " หน้าด้าน " ค่ะ

ท่าน ๆ  โผ้มขอกลับ  " มาที่เก่า " คร๊าบบบบ ฮา

55555  ท่านอนุชา  อินทศร  ตอนนี้เป็น  " นายอำเภอ " แล้วค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เอออ  บางที  บางหน  คนเล่นปืน  ต้อง  " ใจกว้าง ใจใหญ่ " ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปสนาม ค่าเป้า  " ห้าบาท  สิบบาท "   เด็กบริการดี  เอ็งเอาไปเลย ร้อย สองร้อย ไม่ต้องทอน นะคะ

เอ็งบริการข้า   ข้าเต็มใจ  เอ็งไม่ได้รวย  แบบ  " กินสินบาท  คาดสินบน ฉ้อฉลเงินหลวง "

5555  ถ้าจะ  ปราบโกง โน่น  ล่อ " หัว " มันดีกว่า ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ครับยาย หลงรัก เจ้าหน้าบริการดีครับ ทั้งรับเรื่อง และ พิมพ์ลายนิ้วมือ ตอนนี้เป็นแบบสแกนแล้วครับ รวดเร็วทันใจ เจ้าหน้าบริการทุกท่านครับ ผมขอชื่นชมครับ ไหว้ ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 05:52:34 PM »

5555  เคยครั้งนึง  ยายด่า  " บิดา " มรึงสิ  555

ปืนสวม  บ้าสิ  " จด ปี 2518  คาบ 2519 "  ต้นทาง  ชัดเจน

5555  มึงยึดเหรอ   " ออกใบรับ "  ให้ด้วยค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
น่าจะเจอคนเดียวกันยาย คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 10:36:10 PM »

ผมไปยื่นขอ ป.3 เมื่อต้นเดือนนี้เช่นกัน ก็เสีย 108 บาทครับ

ปลัดฯ ที่ช่อง 8 ระบุว่า เป็นค่าธรรมเนียมของปืน 5 บาท กระสุน 1 บาท ไปรษณียบัตร 2 บาท และพิมพ์ลายนิ้วมือ 100 บาท (พิมพ์จริง)

Pragmatism
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 10:34:46 AM »

ผมไปยื่นขอ ป.3 เมื่อต้นเดือนนี้เช่นกัน ก็เสีย 108 บาทครับ

ปลัดฯ ที่ช่อง 8 ระบุว่า เป็นค่าธรรมเนียมของปืน 5 บาท กระสุน 1 บาท

ไปรษณียบัตร 2 บาท และพิมพ์ลายนิ้วมือ 100 บาท (พิมพ์จริง)

5555  เออออ ... ยายก็ว่ามัน  " Unresonable "  นะคะ แฮ่ แฮ่    ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะโกง  จะกินทั้งที  เก็บแค่  " หนึ่งร้อยแปดบาท "  ติดคุกเท่าโกง ล้านบาท  โดน 157 แน่ๆ นะคะ 5555

5 บวก 1 บวก  2  บวก 100   รวม 108 บาท   ................  อ๋อเลย ค่ะ

ไอ้  100  มันเป็นค่า  " พิมพ์ลายนิ้วมือ โดยใช้เครื่องอิเลคโทรนิก สมัยใหม่ "  ค่ะ

ไม่ต้องเอานิ้วไปกลิ้ง  บนแผงเหล็ก ทองเหลือ  ที่เคลือบด้วย หมึกพิมพ์  ค่ะ

ใครแต่งหล่อ " ใส่สูท ผูกไทค์  ด้านในเสื้อขาว  "   นรกเลยมึง  หมึกเปรอะไปหมดค่ะ

ยกเว้นพวก  " ใส่ ซาฟารี  "  เก่าๆ  สีซีด  ขมุกขมัว  เขาชอบค่ะ  สีเสื้อเข้มขึ้น

ยายเข้าใจว่า  เขาจ้าง   "  Outsource "  ภายนอกมา บริการประชาชน  นะคะ

เหมือนกับ  การทำใบอนุญาตขับขี่  รถยนต์  เดินเข้าช่องแป๊บเดียว  ภาพออกมาแล้ว

เหมือนกับ  การทำหนังสือเดินทาง  ของกรมการกงศุล  ค่าถ่ายภาพ  ร้อยเดียว

5555  มีใบเสร็จมั้ยคะ    เรามาปราบโกง  " ร้อยเดียว " ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์