๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:26:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงอายุ 50 ยิงกลุ่มวัยรุ่นแตกกระเจิง ตาย 1 ราย  (อ่าน 27008 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 06:42:19 PM »

จากคลิบ มีทางเดียวคือนอนให้พวกมันกระทืบ...พยายามหนีให้สุดๆแล้วยังตาม...ก็ถือว่าเป็นเวรกรรม....
ที่แน่ๆ และเศร้าจริงคือ อายุ 50 นิ เป็นลุงแล้ว

ปลัดอำเภอบ้านผม ผู้หญิงด้วย ๔๕ แล้วนะครับ ยิงไปหกนัดเลย บนอำเภอด้วยครับ

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9570000023134

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 06:42:42 PM »

นั่งนิ่งๆในรถแล้วแผ่เมตตาให้มันไปครับ
ท่านแป ยังไม่แก่เท่าผมเลย ทำไมคิดเหมือนกัน. หากเป็นผม  เมีย แม่ อยู่ในรถด้วยยิ่งหมดโอกาสยิง (โดนห้าม). อยู่ในเขตชุมชนแบบนี้ไม่ต้องทำอะไร พยานเพียบ ปล่อยให้มันตื้บเล่นๆสัก2นาที เมียผมทนไม่ไหวยิงเอง. ปัง. ปัง ปัง ตายไป2   (คุณสุเทพ ก็คงคิดไว้แล้วว่าควรจอดตรงไหน. ถึงจะปลอดภัย.          และจะต้องมีเรื่องแน่นอน) ส่วนฝ่ายเด็กก็คงอยากจับคุณสุเทพเรื่องปืนมากกว่า เพราะมีคนดูเยอะ อยากโชว์พลัง. ทั้งสองไม่ใช่คู่ต่อสู้โดยธรรมชาติ. แต่จะนั่งเฉยๆไม่ทำอะไรไม่ได้ครับ. รถโดนทุบเละแน่
ใส่เกียร์ไว้ครับ พอมันทุบรถก็เข้าทาง ผมกลัวถูกทำร้ายเลยตกใจเท้าไปเหยียบคันเร่งรถเลยพุ่งไปเหยียบมัน พวกที่เหลือไล่ตามมาพร้อมทุบรถผมเลยหนีไปตั้งหลักแจ้งความที่โรงพักครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:28:01 PM »

นั่งนิ่งๆในรถแล้วแผ่เมตตาให้มันไปครับ
ท่านแป ยังไม่แก่เท่าผมเลย ทำไมคิดเหมือนกัน. หากเป็นผม  เมีย แม่ อยู่ในรถด้วยยิ่งหมดโอกาสยิง (โดนห้าม).
 อยู่ในเขตชุมชนแบบนี้ไม่ต้องทำอะไร พยานเพียบ ปล่อยให้มันตื้บเล่นๆสัก2นาที เมียผมทนไม่ไหวยิงเอง. ปัง. ปัง ปัง ตายไป2  
 (คุณสุเทพ ก็คงคิดไว้แล้วว่าควรจอดตรงไหน. ถึงจะปลอดภัย.          และจะต้องมีเรื่องแน่นอน)
ส่วนฝ่ายเด็กก็คงอยากจับคุณสุเทพเรื่องปืนมากกว่า เพราะมีคนดูเยอะ อยากโชว์พลัง.
ทั้งสองไม่ใช่คู่ต่อสู้โดยธรรมชาติ. แต่จะนั่งเฉยๆไม่ทำอะไรไม่ได้ครับ. รถโดนทุบเละแน่

ใส่เกียร์ไว้ครับ พอมันทุบรถก็เข้าทาง ผมกลัวถูกทำร้ายเลยตกใจเท้าไปเหยียบคันเร่งรถเลยพุ่งไปเหยียบมัน
พวกที่เหลือไล่ตามมาพร้อมทุบรถผมเลยหนีไปตั้งหลักแจ้งความที่โรงพักครับ

5555 พี่แป  มือทุบ ยืนด้านข้างคนขับ อ่ะค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:36:29 PM »

ถ้าโดนทำร้ายก็จำเป็นล่ะท่านแป. ยิ่งแม่หรือเมียโดนกระชากด้วยคงไม่ต้องคิดแล้วครับ โดนต่อยสักหมัดผมก็ทนไม่ไหวแล้วดีที่คุณสุเทพยิงในรถ เหมือนยายว่าล่ะครับ ความเชื่อมโยงของเหตุมันขาดตอนไปแล้ว. เป็นยายบ้าบยิงเด็กจะไม่ตาย. เพราะยายจะยิงเจาะใบหู เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:45:21 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:48:03 PM »

ถ้าโดนทำร้ายก็จำเป็นล่ะท่านแป. ยิ่งแม่หรือเมียโดนกระชากด้วยคงไม่ต้องคิดแล้วครับ
โดนต่อยสักหมัดผมก็ทนไม่ไหวแล้วดีที่คุณสุเทพยิงในรถ
เหมือนยายว่าล่ะครับ ความเชื่อมโยงของเหตุมันขาดตอนไปแล้ว.
เป็นยายบ้าบยิงเด็กจะไม่ตาย. เพราะยายจะยิงเจาะใบหู เท่านั้น

5555  ค่ะๆ  กดข้างหู  ให้  พิการตลอดชีพเลย 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:04:36 PM »

ถ้าเป็นน้าจง จะว่า เดินไปใกล้ ๆ มันแล้วสวดชิณบัญชรข้างหูมัน 5 5 5

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:38:31 PM »

ฟังฝ่ายพวกของผู้ตายก็มาบอกว่า โดนยิงแล้วถึงมาทำร้ายคนยิง เอ่อออ ไม่ทราบพวกหนูไปกินดีหมีหัวใจเสือมารึไงครับเข้าไปทำร้ายคนมีปืนในมือที่เพิ่งยิงคนมาหยกๆ ถ้าเหตุการณ์เป็นเช่นนั้นจริงคงมีศพที่สองที่สามตามมาแน่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:24:24 PM »

ล่าสุดผมดูสัมภาษณ์ แฟนของเด็กที่ตาย ในงานศพ
บอกเข้าไปด้านประตูฝั่งคนนั่งโดนป้ากระชากคอเสื้อ ดิ้นจนหลุดแล้ววิ่งมาฝั่งคนขับ
โดนลุงยิงใส่เลย ไม่ได้ทำอะไรเลย พอโดนยิง พวกที่เหลือเลยเข้าไปทำร้ายลุง 555
ผมคิดเหมือนพี่แปนะ มึงใจมากๆเลย เข้าไปต่อยคนมีปืน !!!

ไร้คำกล่าว............................................
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:58:24 AM »

ผมเห็นเหมือนยายบ๊าบครับ เป็นการป้องกันตัวพอสมควรแก่เหตุ ไม่เป็นความผิดครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:34:38 AM »

ผมเห็นเหมือนยายบ๊าบครับ เป็นการป้องกันตัวพอสมควรแก่เหตุ ไม่เป็นความผิดครับ
ท่านฯครับ แบบนี้ แม่ผู้เสียชีวิตจะมีความผิดมั้ยครับ ที่ไปให้นักข่าวสัมภาษณ์ว่าจะไปดักยิงลูกคู่กรณีหน้าโรงเรียนบ้าง ไหว้

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:55:23 AM »

ท่านฯครับ แบบนี้ แม่ผู้เสียชีวิตจะมีความผิดมั้ยครับ
ที่ไปให้นักข่าวสัมภาษณ์ว่าจะไปดักยิงลูกคู่กรณีหน้าโรงเรียนบ้าง ไหว้

<a href="https://www.youtube.com/v/aLLa82OPY7U" target="_blank">https://www.youtube.com/v/aLLa82OPY7U</a>

5555  เธอพูด และ แถลงสื่อ  เหมือน  ไม่ค่อยฉลาด เท่าไหร่ นะคะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:58:49 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:08:31 AM »

https://www.facebook.com/togetherisone/?hc_ref=NEWSFEED&fref=nf

อยากดังเดี๋ยวจัดให้ V.4

#ความจริงจากฝั่งลุงวิศวกรยิงเด็ก #แย้มมีหลักฐานเด็ดไว้จัดหนักวันหลัง

เหตุการณ์เริ่มต้นจากร้านขายของฝากเว้ย ตอนนั้นลุงนั่งอยู่ในรถ ตอนเมียกับแม่ไปซื้อของ
พอซื้อของกันเสร็จ รถตู้มาจอดขนาบข้างจนลุงขับออกไปไม่ได้ ถอยก็ไม่ได้เพราะมีรถจอดอยู่อีกคัน
ตอนหลังถึงรู้ว่าเป็นพวกเดียวกัน แกเลยบอกดีๆให้คนขับขยับรถให้ที ทางกลุ่มวัยรุ่นก็ไม่พอใจหาว่าเร่ง
ก็ยียวนกลับมา ลุงก็ไม่พอใจเลยเกิดการปะทะคมรมกันขึ้น

สุดท้ายก็แยกย้ายกันไป รถตู้เลื่อนรถ ลุงก็ขับออกจากร้านมุ่งตรงกลับกรุงเทพ สักพัก เห็นรถตู้ขับตามหลังมา
เปิดไฟสูงใส่รัวๆ บีบแตรสนั่นเมือง ไล่บี้ ลุงก็ขับหนี ตอนนั้นคิดว่าคู่กรณีมีแค่รถตู้ แต่คิดผิด
เพราะพอถึงแถวๆสะพานปลา มีรถวีออสขนาบเข้ามาด้านข้าง เปิดกระจกตะโกนด่า ลุงได้ยินไม่ชัดมากเพราะปิดกระจก
แต่รู้ว่าอีกฝ่ายหัวร้อนและโมโหมาก ด้านข้างมีวีออส ด้านหลังรถตู้บีบแตรเปิดไฟสูงใส่ไม่หยุด
ลุงเห็นท่าไม่ดีเลยตั้งใจจะขับรถไปหาเจ้าหน้าที่ตำรวจ ระหว่างนั้นเมียก็เลยถ่ายภาพกลุ่มวัยรุ่นที่มาหาเรื่องเอาไว้
ทางฝั่งวัยรุ่นเห็นยิ่งหัวร้อน ไล่บี้กันมาเรื่อยจนลุงเห็นรถกู้ภัยเลยรีบจอดจะไปขอความช่วยเหลือ
โดยเมียรีบลงรถไปก่อน สักพักเห็นวัยรุ่น6-7คน มุ่งตรงมาที่รถ เปิดประตูแล้วพุ่งเข้ามาต่อยไม่ยั้งจนแว่นแตก

ลุงร้องขอ"พอเถอะๆ ในรถมีคนแก่และเด็ก"

แต่กลุ่มวัยรุ่นก็ไม่มีท่าทีจะถอย จังหวะที่ตัดสินใจยิงคือ มีคนพยายามเปิดประตูฝั่งหลาน
ลุงเลยคิดว่าถ้าจังหวะนั้นไม่สวนกลับไปบ้างคงเป็นอันตรายทั้งครอบครัว
จึงตัดสินใจยิงสวนทั้งๆที่มองไม่ชัดเพราะแว่นแตก ในขณะที่ยังคาดเข็มขัดนิรภัยอยู่ จนอีกฝ่ายเสียชีวิต
ซึ่งลุงไม่เคยมีประวัติอาชญากรรมมาก่อน นี่เป็นครั้งแรก และตอนนี้ก็หวาดกลัวมาก
เนื่องจากถูกข่มขู่ทั้งตอนที่วิวาทกันต่อหน้าตำรวจและในโซเชียล ลุงบอกช่วงนี้ขอพักสื่อก่อน
แต่ยินดีบอกควีนเพราะเห็นควีนเขียนช่วยมาตั้งแต่วันก่อน และลุงยืนยันมีภาพหลักฐานและชิ้นส่วนซากแว่น
รอให้หายปวดหัวก่อนจะส่งให้ เพราะตอนนี้ปวดหัวมาก แกเมาหมัดและเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น
ส่วนอาม่าชัชชาติที่กลุ่มวัยรุ่นบอกว่าเปิดก่อน ใส่ก่อน เพิ่งออกจากโรงพยาบาลมาเพราะล้มและขาอักเสบ
แอดมิตอยู่สองสัปดาห์ ใครตอแหล ถามใจพวกมึงดูเลี้ยวกัน

หัว...ฆรวย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:53:28 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/2VfM7ZI6S3k" target="_blank">http://www.youtube.com/v/2VfM7ZI6S3k</a>

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:52:47 AM »

เดี๋ยวนี้ผมดูละครชีวิตจากโซเชี่ยลนี่ ไม่กล้าเข้าข้างใครเลยจริงๆ  Grin ออกตัวแรงกลัวเกมส์พลิกตอนจบ
ดูจากคลิปก็เห็นพิรุธอันหนึ่งว่ามาสด้าวิศวะขับปาดหน้าวิออสของกลุ่มเด็กก่อนแล้วรถตู้ถึงมาปาดหน้ารถวิศวะอีกที ไม่แน่ว่าคำให้การของกลุ่มเด็กอาจจะเป็นจริงก็ได้ที่ว่าวิศวะขับเบรคขับเบรคกวนตีนวัยรุ่นตลอดระยะทางจากสะพานปลามาจุดยิง
แต่ปมนี้วิศวะก็อ้างได้ว่า เขาเห็นป้อมตำรวจเลยหักหัวเข้ามาไม่ได้เจตนาจะขับปาดหน้า
เด็กๆพลาดอย่างมโหฬารตรงที่กรูลงไปล้อมรถเขาก่อนนี่แหละ ก็คงจะแสบจะซ่าจนเป็นสันดานล่ะครับ นี่ถ้าแทนที่จะไปล้อมรถเขา แต่วิ่งไปแจ้งความตำรวจว่ารถวิศวะมีปืนพกมีปืนมาขู่งานนี้คงจะจบอีกรูปหนึ่ง

น้องวิศวะนี่เป็นรุ่นน้องผมทั้งจากเตรียมอุดม และเป็นรุ่นน้องจุฬาฯ  
ปี พศ.2529 พวกเด็กท๊อปๆในห้องวิทย์ส่วนใหญ่ยุคนั้นนิยมเลือกเรียนวิศวะมากกว่าเลือกหมอนะครับ น้องคนนี้จบวิศวะจุฬาฯ คิดดูครับว่ามันสมองระดับไหน
คงจะคิดแป๊บเดียวว่าจะจัดวาง scenario แบบใดให้ได้เปรียบ

ปล. ผมไม่ได้ชอบพวกเด็กแว๊นซ์เหลือขอพวกนี้ ยังเคยเกือบจะยิงมันทิ้งมาครั้งหนึ่งด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:56:18 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:07:53 AM »

ฟังคุณแม่ พูดถึงลูกชายคนดีแล้ว ดีใจ แทนครับ
ตรงที่เสียตังค์แค่ทีเดียวค่าทำศพ
ขืนอยู่นานกว่านี้ แม่จะเป็นหนี้สินพะรุงพะรังกว่านี้ เพราะกู้ยืมเงิน วิ่งเต้นให้ลูก ค่าคดีความ
ด้วยความสัจจริง
ปล.ผมเคยเล่าไว้ในเวปนี้แหละครับ นานแล้ว ขอฉายซ้ำใหม่อีกครั้ง
อดีต นร. เก่าห้องผมเอง ปวช. 1 ใช้สนับมือต่อยเด็ก ปวช.3 หัวหูแหก เย็บไป 20 กว่าเข็ม
เรื่องไปถึง ตร. เพราะเป็นคดีทำร้ายโดยใช้อาวุธ ผมเข้าไปนั่งกับร้อยเวรอยู่ด้วยเพื่อรอแม่ ปวช.1 มารับตัว
พอมาถึง คำแรกแม่เด็กปวช.1 ด่าเด็กที่ถูกต่อย "ทำอะไรลูกชั้นเข้าล่ะ มันถึงได้ต่อยเอาขนาดนี้ ลูกชั้นมันใจร้อน"
ร้อยเวรส่ายหัว  ผมอึ้ง  ฝ่ายปกครองนิ่ง  สรุป แม่ ปวช.1 จ่ายไป 5000 ค่าทำขวัญแล้วไล่ ปวช.1 ออก(ไม่ได้เรียนนี่เที่ยวสิ)
หลังจากนั้น 1 เดือน ไปซ่าข้ามถิ่น โดนรุมแทงดับ จับมือใครดมไม่ได้
ผมนี่อยากถามแม่มันจริงๆ "เป็นใงล่ะลูกแม่ใจร้อน"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์