๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:03:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรือดำน้ำ  (อ่าน 41841 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 07:45:31 PM »

เอ้า เขาอนุมัติแล้วนะครับ สรุปว่าซื้อ 2 แถม 1 ลำ ว่ายังไงเขาบอกว่าถูกแล้วนะ งบเราน้อย...............
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:47:43 PM »

เอ้า เขาอนุมัติแล้วนะครับ สรุปว่าซื้อ 2 แถม 1 ลำ
ว่ายังไงเขาบอกว่าถูกแล้วนะ งบเราน้อย...............

5555  จัดโปรแบบ  " แมคโคร โลตัส "  เลยค่ะ ฮา  555   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

" Buy 2 Get 1 Free "   ซื้อสองแุถมหนึ่ง  ซื้อโหล แถม หก นะคะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  คบกับ  " คอมมิวนิสต์ จีน "    ดึจริงๆ  ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 11:00:58 PM »

เรือหลวงท่าจีนเพิ่งลงน้ำ เรือหลวงตรังเพิ่งเริ่มตัดเหล็ก ยังมีเรือ ต. อีกหลายลำ ขยายอู่เพื่อเตรียมต่อเรือหลวงประแสร์ โรงซ่อมเรือดำน้ำต้องเริ่มสร้าง
ยังมีการฝึกประจำปีตามรอบ ซ่อมเรือที่มีอยู่ อีก 7 8 ปีจะหาเงินที่ไหนมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 08:39:42 AM »

เอ้า เขาอนุมัติแล้วนะครับ สรุปว่าซื้อ 2 แถม 1 ลำ
ว่ายังไงเขาบอกว่าถูกแล้วนะ งบเราน้อย...............

5555  จัดโปรแบบ  " แมคโคร โลตัส "  เลยค่ะ ฮา  555   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

" Buy 2 Get 1 Free "   ซื้อสองแุถมหนึ่ง  ซื้อโหล แถม หก นะคะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  คบกับ  " คอมมิวนิสต์ จีน "    ดึจริงๆ  ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เอาน๊ายาย เด็กๆจะได้มีเรือดำน้ำปีนเล่นวันเด็ก แบบเรือจักรีนฤเบศร์ คิก คิก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 09:27:12 AM »

เอาน๊ายาย เด็กๆจะได้มีเรือดำน้ำปีนเล่นวันเด็ก แบบเรือจักรีนฤเบศร์ คิก คิก

น้าจอยออกดอกนี้มา  ทำเอาจุกเลย 55555
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 09:34:40 AM »

เราจะพาเศรษฐกิจดำน้ำไปพร้อมกับเรือ...คริๆๆๆ

"DON'T TREAD ON ME"
Hero Member

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 09:54:18 AM »

น้าจอยออกดอกนี้มา  ทำเอาจุกเลย 55555

5555   นักวิเคราะห์  " ยุทธศาสตร์ ทางน้ำ "  เขา ฮา เป็นที่ขบขัน ค่ะ เอิ๊ก เอิ๊ก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ค่อยๆปล่อย  ค่อยๆแพลม   จาก  " ซื้อทีละลำ "  กลายเป็น  ฟลูคอรส์  นะคะ ฮา

จาก  " หมื่นสามพัน ล้าน / ลำ "  กลายเป็น   สองแถมหนึ่ง  หรือ  โหลแถมหก ค่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอย่างนั้น ต้อง  " Sign contact "  ฟลู เมทตัล เจคเก็ท  ฟลูออฟชั่น นะคะ ฮา

ลุงจะเอา  " งบ " ที่ไหนมาจ่าย  ทร.ได้ค่าต๋ง ปีละแค่  สี่หมืนกว่าล้าน นิดเดียวค่ะ ฮา

ไอ้สี่หมื่นกว่าล้าน  แบ่งเป็นค่าใช้จ่ายประจำ  " แปดสิบเปอร์เซ็นต์  "  เหลือ ก้นถุง หกเจ็ดพันล้านค่ะ ฮา

อ๋อออ....  เอางบของทร. นั่นแหละจ่าย  แต่เป็น  " งบผูกพัน ระยะยาว "  สิบปี สิบห้าปี ค่ะ ฮา

อ๋อ  เอาเงิน  หรือ  หยิบเงิน  " อินเดอะ ฟิวเจอร์ "  มาใช้  ฮา

อ๋อ  ปล้นเอาเงินของ  น้องๆ  ที่จะขึ้นมาเป็น  " หัว " ในอนาคต  มาใช้ ฮา

55555 ระวัง น้องจะนินทา  ว่า  " พี่กินรวบ " ค่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 10:17:22 AM »

เราจะพาเศรษฐกิจดำน้ำไปพร้อมกับเรือ...คริๆๆๆ

55555   "  ทหารไม่ได้ชนแล้วหนี  แต่หนีอารมณ์ของคู่กรณี  "   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 10:21:21 AM »

ถ้าตกลำละหมื่นสองพันล้าน สามลำเท่ากับสามหมื่นหกพันล้าน มันแถมตรงไหนอ่ะ ผมมันคนความรู้น้อย...งง ยี๊

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 10:23:38 AM »

ถ้าตกลำละหมื่นสองพันล้าน สามลำเท่ากับสามหมื่นหกพันล้าน
มันแถมตรงไหนอ่ะ ผมมันคนความรู้น้อย...งง ยี๊

55555  ถามอย่างนี้  " เป็นคนไทย หรือเปล่ายะ "  ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ปัดโธ่  แถมก็แถมสิ   เดี๋ยวโพเดี้ยม " เลย  ฮา  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

555  ซื้อสอง แถมหนึ่ง  ราคารวม  " สามหมื่นหก " ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 10:39:49 AM »

ถ้าตกลำละหมื่นสองพันล้าน สามลำเท่ากับสามหมื่นหกพันล้าน
มันแถมตรงไหนอ่ะ ผมมันคนความรู้น้อย...งง ยี๊

55555  ถามอย่างนี้  " เป็นคนไทย หรือเปล่ายะ "  ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ปัดโธ่  แถมก็แถมสิ   เดี๋ยวโพเดี้ยม " เลย  ฮา  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

555  ซื้อสอง แถมหนึ่ง  ราคารวม  " สามหมื่นหก " ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก
เอาอะไรกับลุง  ปกติพูดวันนี้พรุ่งนี้ลืม   ยี๊

"DON'T TREAD ON ME"
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 11:08:22 AM »

เห็นว่าจะเก็บภาษีอ่าง 1000 บาท ด้วยนี่ ซื้อพาหนะทางน้ำก็ต้องเก็บภาษีจากกิจการที่ใช้น้ำใช้ไฟเปลืองนี่แหละ

ราชกิจจาฯ ก.ม.ภาษีสรรพสามิตใหม่ บุหรี่ 5 บาทต่อมวน-อาบอบนวด 1พันต่อรอบ
 http://www.thairath.co.th/content/891580

รายละเอียด ราชกิจจานุเบกษา
http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2560/A/032/1.PDF

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 12:30:11 PM »

อาชีพนี้ไม่ธรรมดา "พ่อครัว เรือดำน้ำ"
การเงิน
อาชีพนี้ไม่ธรรมดา "พ่อครัว เรือดำน้ำ"

วันนี้ (05:49 น.) เปิดอ่าน 5,609
444
แชร์
FBTWG+LINE
 ejobeasy
สนับสนุนเนื้อหา
พ่อครัว เรือดำน้ำ แข็งแรง ทั้งกาย และใจ

หากว่าคุณมีความสุขกับการทำกับข้าว ชอบที่จะท่องเที่ยวไปในโลกกว้าง และเป็นส่วนหนึ่งของทีมที่ยิ่งใหญ่ อาชีพหนึ่งที่น่าจะเหมาะสำหรับคุณ ก็คือ พ่อครัวเรือดำน้ำ นั่นเอง

อาชีพนี้ อาจจะไม่ใช่อาชีพที่ดีอะไรมากมาย แต่ในเรื่องของรายได้ถือว่าไม่เลวเลยทีเดียว จากที่ผ่านมา ๆ เป็นงานหนึ่งที่ได้ค่าตอบแทนสูงในฐานะที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่รัฐในเรือดำน้ำของกองนาวิกโยธินเลยทีเดียว อย่างเช่น พ่อครัวของกองทัพเรือออสเตรเลีย มีรายได้ตกประมาณ 129,000 ปอนด์ต่อปี รายได้นี้ยังไม่รวมตัวเลขโบนัส ที่จะได้รับด้วย

job2

job3

จากรายงานที่เข้ามา ในระหว่างที่คุณอยู่ในช่วงฝึกซ้อม คุณจะได้รับเบี้ยเลี้ยง 14,349 ปอนด์ต่อปี และเมื่อคุณได้รับคัดเลือกเข้าสู่ทีม ก็จะมีรายได้ตกประมาณ 17,767-47,428 ปอนด์ต่อปี (1 ปอนด์ มีค่าประมาณ 43.67 บาท)

หน้าที่หลักของพ่อครัวเรือดำน้ำ ก็คือ การหุงหาอาหารให้กับผู้คนที่อยู่ในความดูแลประมาณ 120 ชีวิต ให้มีอาหารทรงคุณค่า ได้รับประทานกัน และว่ากันว่างานของทหารในเรือดำน้ำจะยุ่ง วุ่นวายมาก อาจจะเป็นช่องทางให้บรรดาพ่อครัวทั้งหลายได้รับงานพิเศษตามที่ลูกเรือคนอื่น ๆ ต้องการได้

ในเรื่องของคุณสมบัติการเป็นพ่อครัวเรือดำน้ำ อาจจะไม่เฉพาะเจาะจงมากนัก แต่การประสบการณ์ทางด้านอาหารและอนามัย ก็น่าจะช่วยคุณได้ เพราะอย่างไรก็ตาม คุณต้องผ่านเข้ารับการฝึกอบรมใหม่ทั้งหมด และที่สำคัญ เรื่องของความฟิต สภาพร่างกายของคุณต้องเต็มร้อยเหมือนกัน เพราะการใช้ชีวิตในเรือดำน้ำมันมีความยุ่งยากอยู่ไม่น้อยเหมือนกัน อีกอย่างหนึ่งที่เหล่าทหารเรือให้ความสำคัญก็คือ การทำงานร่วมกันเป็นทีมเวิร์คนั่นเอง เพราะพวกเขาคำนึงเสมอว่า พ่อครัว ก็คือ สมาชิกคนสำคัญของทีมเหมือนกัน

และจากการที่คุณได้มีโอกาสเป็นพ่อครัวของเรือดำน้ำ ประโยชน์ที่คุณจะได้รับเพิ่มเติมมากขึ้น ก็คือ การได้เรียนรู้เรื่องการปฐมพยบาลเบื้องต้น การใช้ชีวิตในเรือทั้งบนบกและในน้ำ การที่ต้องเผชิญกับอุปสรรคนานัปการ สิ่งเหล่านี้จะทำให้คุณมีความสามารถรอบตัว และหลายสิ่งหลายอย่างที่คุณประสบในระหว่างการทำงาน ก็จะทำให้คุณเป็นคนที่มีความใจเย็น จิตใจที่เข้มแข็ง และสภาพร่างกายที่แข็งแรงไปพร้อม ๆ กันด้วย         ......
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 01:00:50 PM »

อ๋อ...มันเป็นจั่งซี้...จั่งซี้ นี่เอง ไอ้เราก็ว่าเรา"โง่" ที่ไหนได้คนซื้อกับคนให้ข่าวนู่นโง่ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 05:14:03 PM »

อ๋อ...มันเป็นจั่งซี้...จั่งซี้ นี่เอง
ไอ้เราก็ว่าเรา"โง่"
ที่ไหนได้คนซื้อกับคนให้ข่าวนู่นโง่ คิก คิก

5555  พี่มนตรี  อย่าฟ้อง  ครูอังคณา  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์