๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:24:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรือดำน้ำ  (อ่าน 42063 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:57:39 AM »

ขืนเปิดประมูลเขาก็เปิดประชุมโต๊ะกลมกันน่ะซิ อยากได้สูงสุดต้องเปิดเป็น Inter ส่วน Local มันมีกี่กลุ่มเอง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 02:23:54 PM »

5555  เกาะกระทู้ ท่าน  ยุทธการ  ห้าหน้าแล้ว ยังไม่ได้ขอบคุณ ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ความจริง  ถ้าอ้างยกเหตุ  ความจำเป็น  ต้องมีเรือ  " งมหอย " เนี่ยะ

ต้องอ้างโน่น  มี  " สงคราม นิวเคลีย์ บนบก " ค่ะ

ถ้ามาอ้าง

1. เพื่อนบ้านมี  ฉันต้องมี ฉันต้องถ่วงดุลย์

2. อ้างเทคโนโลยี

3. อ้าง อธิปไตยเขตแดนทางทะเล อ้างคุ้มกัน กองเรือ

4. อ้าง อื่นๆ เอาไปทำ ปะการังเทียม

5555 ถ้าอ้างอย่างนี้  โดนรัฐบาลเลือกตั้ง  " จับใส่หม้อ ถ่วงน้ำ " ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 03:21:29 PM »

เรือ-งม-หอย  ถามจริงๆๆคิดได้ไงยาย  มุขนี้ฮาให้ 3 ผ่าน ขำก๊าก

"DON'T TREAD ON ME"
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 06:36:20 PM »

55555  พี่หนก  ตอนเป็น  ดีดี บินไทย  โดนวางยา ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทั้งกลุ่ม  ทั้งก้อน  มาเฟียบินไทย  รวมหัวกัน  " สโลว์ดาวน์ " ค่ะ

เครื่องดีเลย์   นักบินสไตร์ค แจ้งป่วยกระทันหัน  ฝ่ายช่างลา  กราวน์ดึง โหลดของไม่ทัน

55555  ปัญหาทั้งหมดโยน  ดีดี  ออกไป๊  ออกไป๊  555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news/439650

“กนก อภิรดี” แจงการบินไทยซื้อ”โรลส์รอยซ์” ไม่ผ่านดีดี-แค่รับรู้ ไร้อำนาจอนุมัติ

ความคืบหน้ากรณีข่าวการตรวจสอบพบการจ่ายสินบนของบริษัทโรลส์-รอยซ์ให้อดีตผู้บริหารและพนักงานบริษัทการบินไทย จำกัด (มหาชน)
ในการจัดซื้อเครื่องยนต์เครื่องบินโบอิ้ง 777 รวม 3 ครั้ง ในช่วงปี พ.ศ.2534-2548 เป็นเงิน 1,253 ล้านบาท

เมื่อวันที่ 24 มกราคม นายกนก อภิรดี อดีตกรรมการผู้อำนวยการใหญ่(ดีดี) บริษัท การบินไทย จำกัด(มหาชน)

ให้สัมภาษณ์ตอนหนึ่งในรายการข่าวเที่ยง ทางสถานีโทรทัศน์นิวทีวี ว่า สิ่งที่เกิดขึ้นเป็นมหากาพย์ที่เลวร้ายมาก
โดยเชื่อว่าสิ่งที่ออกมาทางไลน์เป็นเรื่องจริง ฉะนั้นที่ออกมาพูดก็มีทั้งเศร้าและโกรธ
ที่ออกมาพูดในครั้งนี้เพื่อกู้เกียรติและศักดิ์ศรีของผู้บริหารการบินไทย เพราะกรณีที่เกิดขึ้นนี้ทุกคนโยนเผือกร้อนออกจากตัว
และมองไปที่คณะผู้บริหารของการบินไทย ตนคิดว่างานนี้ไม่เป็นธรรม

นายกนก กล่าวว่า เรื่องนี้ต้องย้อนกลับไปว่า งานใหญ่ๆแบบนี้คณะผู้บริหารการบินไทยอนุมัติได้หรือไม่
ก็ตอบว่าไม่มีทาง เป็นหมื่นหรือแสนล้านไม่มีทาง ต้องถูกอนุมัติโดยคณะรัฐมนตรี(ครม.)เท่านั้น

โดยขั้นตอนจะแบ่งเป็น 2 ส่วน คือ คณะกรรมการบริษัทจะตั้งสมาชิกที่มีความสามารถ
เช่น คนที่มีความรู้ความสามารถในเรื่องของน้ำมันก็จะต้องขึ้นมาเป็นประธานในชุดนั้นๆ
กรณีนี้ก็เช่นเดียวกันก็ตั้งอดีตปลัดกระทรวงท่านหนึ่งเข้ามานั่งเป็นประธานเพื่อศึกษา
ตีกรอบว่าระยะยาวมีความจำเป็นต้องใช้เครื่องบินอะไร บินไปไหน
โดยประธานชุดนี้ก็จะคัดเลือกคนบินไทยมาทำงานร่วมกัน นั่น คือ กรอบใหญ่

นายกนก กล่าวว่า เสร็จแล้วก็ทำรายละเอียด ส่วนเรื่องเครื่องยนต์เทรนด์มีสิทธิ์เลือกหรือไม่นั้น ก็ตอบว่า ไม่มีสิทธิ์เลือกเลย
เพราะเทรนด์อยู่กับการบินไทยมาตั้งแต่หลังสมัยเครื่องยนต์จีอี ก่อนหน้าตนประมาณ 10 ปี จีอีเคยให้เครื่องยนต์มารับใช้บินไทย
และเทรนด์เข้ามาก็ไม่มีวิ่งเต้นอะไร แต่กระบวนการนี้ไม่ได้ทำง่ายๆ เพราะการเปลี่ยนเครื่องยนต์รุ่นหนึ่งไปอีกรุ่นหนึ่งไม่ได้ทำง่ายๆ
จะต้องมีการฝึกเป็นปี เพราะเครื่องบินพลาดไม่ได้ เรื่องนี้จึงเปลี่ยนไม่ได้ มันไม่มีตัวเลือก ยังไงก็ต้องใช้

กระบวนการเรื่องของการจัดซื้อไม่ได้เริ่มต้นที่ตน   เพราะมีคณะกรรมการชุดหนึ่งที่แต่งตั้งโดยบอร์ดเป็นผู้ดำเนินการ
โดยจะมีการเรียกฝ่ายการพาณิชย์ไปร่วมประชุมและร่วมกันจัดว่าจะจัดแบบไหน บินไปไหน

และสุดท้าย จะมีคณะทำงานอีกคณะหนึ่ง ที่เรียกว่า ดีวาย คือ การวางแผนองค์กรบวกกับฝ่ายช่าง โดยทำงานร่วมกัน
เพื่อกำหนดรายละเอียดต่างๆ  เสร็จแล้วเสนอคณะกรรมการ(บอร์ด) บอร์ดพิจารณาเสร็จแล้ว
ส่งสภาพัฒน์ฯเพื่อพิจารณาว่าถูกหรือไม่ หากถูกต้องก็ต่อไปยังกลุ่มผู้ถือหุ้น
คือ กระทรวงคลัง และกระทรวงคมนาคม โดยกระทรวงการคลัง จะพิจารณาเรื่องผลตอบแทนดีพอหรือไม่
และกระทรวงคมก็ทำหน้าที่คล้ายกระทรวงการคลัง จากนั้นจึงนำเข้า ครม.

“นี่คือขั้นตอนการอนุมัติ ดังนั้นขั้นตอนของผู้บริหารแทบไม่มีเลย โดยเรื่องนี้ไม่ผ่านดีดี แค่รับรู้เฉยๆ ผมไม่มีสิทธิ์
หรือมีอิทธิพลที่จะเป็นเปลี่ยนตรงนั้นล็อกตรงนี้ ดังนั้นสิ่งที่เกิดขึ้น คือ คณะผู้บริหารที่ดูว่าอำนาจล้นฟ้านั้น
จริงๆ ผมตั้งรองดีดียังไม่ได้เลย ที่อนุมัติงบได้ก็ไม่กี่ร้อยล้านบาท”นายกนกกล่าว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 10:48:27 AM »

ถ้ามาอ้าง

1. เพื่อนบ้านมี  ฉันต้องมี ฉันต้องถ่วงดุลย์

2. อ้างเทคโนโลยี

3. อ้าง อธิปไตยเขตแดนทางทะเล อ้างคุ้มกัน กองเรือ

4. อ้าง อื่นๆ เอาไปทำ ปะการังเทียม

5555 ถ้าอ้างอย่างนี้  โดนรัฐบาลเลือกตั้ง  " จับใส่หม้อ ถ่วงน้ำ " ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  " ภัยคุกคาม  ทางทะเล " มีจริงมั้ยคะ  บอกหน่อยเห๊อะ 

เรื่อดำน้ำ  เอาไปไว้  เชียงใหม่  เชียงราย ขอนแก่น  ใช่มั้ยคะ

โน่นต้องเอาไปไว้  อ่าวไทย  สะกดคำว่า  " อ่าว " เป็นมั้ยคะ  แถวสงขลาโน่น

ตรงนั้นมีใคร   มาเลย์  สิงค์โปร์   เขมร เวียดนาม ไม่ใช่ คู่กรณี หรือขัดแย้งกับไทยค่ะ

สิงค์โปร์  ลืมไปเลย  จะมีข้อขัดแย้งกับไทย   รู้มั้ยคะ  เรื่องอะไร

"  สิงค์โปร์  แอนด์ไทย  "  เป็นเนื้อเดียวกันแล้ว ค่ะ  ตั้งแต่  กุหลาบแก้ว เทมาเสก

เหลือ  มาเลย์อย่างเดียว  ไม่ค่อยใว้ใจเราเท่าไหร่  เพราะภาพในอดีต มันหลอนค่ะ

" จคม.  โจรจีนคอมมิวนิสต์ " งัย  หนามฝังใจของเขา ค่ะ

ดูได้จากการ  เอาหูไปนา เอาตาไปไร่  เรื่อง ให้ที่พักพิง พวกก่อความไม่สงบงัย

555  ถ้าเกิดต้องบู๊กันจริงๆ  ล่อทางบก ทางอากาศ ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 10:57:01 AM »

555  สอง อ้างเทคโนโลยี่  ตามกันทันแล้ว  5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอบ ดีเซล  นิวเคลีย์  ใกล้เคียงกัน   " ตลก บริโภค " เฮฮา มากค่ะ

Janes  Defence & Security Intelligence & Analysis  มันบอกว่างัย รู้มัยคะ

เขาบอก  " เทคโนโลยีจีน  ตามตูด  ยุโรป  "   มากกว่าสิบปี  ค่ะ

5555  บุ๋ง  บุ๋ง   เรือดำน้ำ ค่ะ 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 10:58:17 AM »

ดูได้จากการ  เอาหูไปนา เอาตาไปไร่  เรื่อง ให้ที่พักพิง พวกก่อความไม่สงบงัย

ยายต้องดูสภาพประเทศของเขาด้วยนะ สหพันธ์รัฐ ปีก่อนโน้นยะโฮร์มั้งไม่พอใจรัฐบาลกลางขู่จะแยกตัว ที่ติดชายแดนเราก็อีกรัฐหนึ่ง
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 11:01:48 AM »

555   สาม  " คุ้มกันกองเรือ "  น่าจะหมายถึง  พาณิชย์นาวี  นะคะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตั้งแต่สงครามโลก  ครั้งที่สอง ยุติ   ยังไม่เคยมีปฎิบัติการณ์ จม หรือ ทำลาย เรือขนส่งสินค้า ค่ะ

มีแต่  นำอากาศยาน  เข้าช่วยเหลือ เมื่อถูกร้องขอ  หรือโดนโจมตี โดย โจรสลัด ค่ะ

55555 เรื่อดำน้ำจอดในอ่าวไทย  นะคะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 11:03:40 AM »

5555   ข้อที่สี่  ของจีน  " ทำปะการังเทียม " คำตอบสุดท้าย ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 11:04:53 AM »

ดูได้จากการ  เอาหูไปนา เอาตาไปไร่  เรื่อง ให้ที่พักพิง พวกก่อความไม่สงบงัย

ยายต้องดูสภาพประเทศของเขาด้วยนะ สหพันธ์รัฐ
ปีก่อนโน้นยะโฮร์มั้งไม่พอใจรัฐบาลกลางขู่จะแยกตัว
ที่ติดชายแดนเราก็อีกรัฐหนึ่ง

55555  บ้านเขา  ก็มี  เรื่องบู๊  เหมือนกัน ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 02:32:46 PM »

"  สิงค์โปร์  แอนด์  ไทย  "  เป็นเนื้อเดียวกันแล้ว ค่ะ 

ตั้งแต่  กุหลาบแก้ว   และ    เทมาเสก 

5555   ชื่อคุ้นๆ  หู  มั้ยคะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:25:47 PM »

ตอนนี้สายการบิน Low cost สีแดงที่ Penang ก็ใช้ผู้บริหารไทย แถมบัญชีไทยยังยกทีมไปทำงานจันทร์กลับศุกร์
แบงคฺไทยมีชือ่ฝรั่งพ่วงเยอแยะไป อ้อตอนนี้เห็น 711 หน้าปากซอยมีบริการ Jack pay ด้วยนะ แหมมาเมืองไทยแป๊บเดียวเอง
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:33:53 PM »

ตอนนี้สายการบิน Low cost สีแดงที่ Penang ก็ใช้ผู้บริหารไทย
แถมบัญชีไทยยังยกทีมไปทำงานจันทร์กลับศุกร์
แบงคฺไทยมีชือ่ฝรั่งพ่วงเยอแยะไป
อ้อตอนนี้เห็น 711 หน้าปากซอยมีบริการ Jack pay ด้วยนะ
แหมมาเมืองไทยแป๊บเดียวเอง

55555  Air Asia Low cost air lines  ปี ที่ผ่านมา  กำไรท่วม  300 %  ค่ะ  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาขยายฝูงบินที่ละ  " หนึ่งร้อย ลำ "   แต่  บินเทย ขายเครื่อง ขายทรัพย์สิน  ต่างประเทศ เยอะแยะ

เพื่อนำรายได้มา  กลบ  ส่วนที่ขาด  " งบดุล ที่แสดง ทางบัญชี " แต่งแล้วแต่งอีก

5555  ยังขาดทุน  ตูดกลวง บานทะโรค  ปีนี้ เกือบ " สองหมื่นล้าน " ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2017, 09:39:11 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:38:38 PM »

55555  ข่าวสองสามวันก่อน  สรรพสามิต  รีดภาษีน้ำมัน  ที่ใช้กับเครื่องบินโดยสารแล้ว

จากที่ไม่เคยเก็บ  หรือ  0 %  ตอนนี้  เก็บเท่า " น้ำมันบนบก "  ประมาณลิตรละ 5 บาท

อันนี้  ขัดกับหลักการ  และ เหตุผล  คือ  เครื่องโดยสาร ใช้ทรัพยากรส่วนรวมน้อย เครืองมันเกาะอากาศ

ก็เหมือน  " ราคาน้ำมันเรือ " นั่นแหละ  วิ่งในทะเล  รัฐหรือหลวง ไม่ต้องสร้าง  ถนน หรือ รันเวย์

5555  ตอนนี้  กลิ่นแรง  ตุตุ  "  หลวงกระเป๋าฉีก "  แล้วค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 10:08:49 PM »

โดนไปอีกคนละ 150 บาท เฮ้อยิ่งนั่งเครื่องบ่อยอยู่ 150 บาทกินข้าวที่ลาว 1 มื้อเชียวนะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์