๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:25:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรือดำน้ำ  (อ่าน 41830 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 01:11:31 PM »

เราเคยซื้อ Full option ด้วยเหรอเพิ่งได้ยิน

เห็น users บ่นว่าขาดหรือพอใช้ได้

55555 ถ้าเจอญี่ปุ่น ไฮ้ ไฮ้ ไฮ้ คนไทย ตอบว่างัยคะ 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็เอากลับมาดิครับยาย เขาให้แล้วนิ

55555  พยายามแล้วค่ะ  555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 01:20:30 PM »

เราเคยซื้อ Full option ด้วยเหรอเพิ่งได้ยิน

เห็น users บ่นว่าขาดหรือพอใช้ได้

55555 ถ้าเจอญี่ปุ่น ไฮ้ ไฮ้ ไฮ้ คนไทย ตอบว่างัยคะ 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็เอากลับมาดิครับยาย เขาให้แล้วนิ

55555  พยายามแล้วค่ะ  555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ช่วงนี้  อุษาคเนย์  พระศุกร์เข้า  พระเสาร์ เสียบ  มีแต่เรื่องโฉ่ ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

อั่งม้อมันทำ  " แร๊งกิ้งส์ อันดับความโปร่งใส่ ทั่วโลก "  ไทยเคยรั้งอันดับ เจ็ดแปดสิบ  ค่ะ

ปีนี้  ร่วงแบบ  ขี้เป็นน้ำ  ไหลไปอันดับ  ร้อยกว่าๆ ค่ะ

อย่างไรก็ตาม  บ้านเมืองของเรา  ประเทศของเรา  เราต้องช่วยกันกวาดขยะ ค่ะ

55555  ทฤษฎีของพี่  อาร์2 ดี 2 บอกให้เงียบ  " ป๊อด " ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 02:38:00 PM »

80  ไปร้อยกว่าถึอเป็นความก้าวหน้านะ
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 03:06:39 PM »

จำเป็นมากครับ  เพราะเราต้องฝึกปราบเรือดำน้ำ 
ถ้าไม่มีเรือดำน้ำเป็นของตัวเอง ก็ต้องไปพึ่งพามิตรประเทศ
ทำให้ประเทศอื่นรู้ขีดความสามารถของเราได้ง่าย ๆ

การซื้อเรือดำน้ำในช่วงนี้ เป็นเวลาที่เหมาะสม เพราะเทคโนโลยีก้าวหน้าไปมาก 
เมื่อก่อนเรือดีเซลเสียเปรียบเรือนิวเคลียร์ที่ต้องขึ้นผิวน้ำบ่อย ๆ
แต่ปัจจุบันนี้มีระบบเซลเชื้อเพลิง ดำน้ำได้นานมาก
ผลิตไฟฟ้ามากพอที่จะทำน้ำจืดกับผลิตออกซิเจนได้เอง

ถ้าเรามีเรือดำน้ำ ประเทศที่คิดจะคุกคามเส้นทางเดินเรือ
หรือการแสวงหาทรัพยากรในทะเลของเรา
ต้องคิดหนัก ต้องไตร่ตรองมากกว่าเดิมหลายเท่า

55555  ท่านคะ  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 08:34:26 PM »

ยาย ต่อ เรื่องบินไทยทีผมรอฟัง

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 12:40:10 PM »

ยาย ต่อ เรื่องบินไทยทีผมรอฟัง

5555  จำชื่อ  กนก  วัวแดง ได้ป่าว คะ 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อก่อนเป็น  " เอ็มดี โอสถสภา "  ปั้นจนนมวัวแดง  ติดตลาดโครมคราม ค่ะ 5555

สมัยนั้น  ทนง ลำใย  ( ทนง พิทยะ  นั่นแหละ )  เป็น รมต. คลัง

ทักกี้ส่ง  กนก  วัวแดงไปเป็น ดีดี การบินไทย

วัตถุประสงค์คือ  สลาย  ทำลายกลไก  มาเฟียที่ครอบงำ บินไทยอย่างยาวนาน

บินไทย  ปีที่ผ่านมา  และปีก่อนหน้านั้น  " ขาดทุนบักโกรก "  แดรกกันเช็ด ทั้งระบบ

อย่างกรณี  ซื้อ  " Dom Perignon " แชมเปญชื่อดังที่เสริฟ์ เฟริส์คลาส

ฟูดแลนด์ขายขวดละ  เจ็ดพัน  บินไทย มันซื้อ หมื่นกว่าๆ  เจ๊งมั้ยคะ

ตอนซื้อเครื่อง  " โรลส์รอยส์ "  ในแวดวงเขาทักท้วง  บอกว่า เกินความจำเป็น

เครื่องบ้าอะไร  " ซดน้ำมัน อย่างอูฐ แดกน้ำ กลางทะเลทราย "

และอย่างกรณีซื้อเครื่องลำใหญ่  เหตุผลบอก  เอาไปบินระยะไกล บินไป แอลเอ

กรณีนี้  เจ็งอีก  เป็น " แสนล้าน บาทไทย "  แดกกันไม่เกรงใจคนจ่ายภาษี

5555  ตอนม๊อบ  ชัตดาวน์กรุงเทพ  อีแจ่ม  เอาทรัพยากรบินไทย มาสนับสนุน ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 12:44:37 PM »

5555  ขวด ข้างเรด นั่นแหละ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

image

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 01:24:57 PM »

เดี๋ยวเขาฟ้องเอานะยาย นี่จะฟ้องกลับอังกฤษอยู่แล้ว
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 01:38:39 PM »

ยายหายไปนานกลับมาอย่างแรงเลยนะ
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 05:30:22 PM »

เดี๋ยวเขาฟ้องเอานะยาย นี่จะฟ้องกลับอังกฤษอยู่แล้ว

55555  This is a book /  This is Thailand 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รัฐสภาอังกฤษ  ปราบโกง  จับคนให้สินบน  โรลส์รอย ยอมจ่ายค่าปรับ  ยุติเรื่อง ค่ะ

ฝ่ายรับสินบน  เมืองไทย  ตั้งโต๊ะแถลงข่าว  " จะฟ้อง คนให้สินบน " 

เอออ  แปลก พิลึก กึ๊กกึ๋ย  พิกล พิกล

5555  อัลไซเมอร์แดกมานาน  ตอนนี้จำความได้แล้ว 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 06:21:33 PM »

คนมีความรู้แบบยาย หากได้เข้าไปบริหารบ้านเมือง น่าจะดีไม่น้อย แต่ระบบจะกลืนยายหรือเปล่าก็ไม่รู้. ระบบราชการที่มีการโกงมายาวนาน เขาจัดอันดับไว้ผมเถียงไม่ออกจริงๆ. แต่ครั้งล่าสุดผมไม่ยอมรับนะ. มั่วไปหน่อย. น่าจะอยู่อันดับเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2017, 06:26:25 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 06:41:29 PM »

ผมไม่มีความรู้ทางทหาร แต่คิดว่า เรือดำน้ำเป็นยุทธภัณฑ์ที่มีไว้ใช้ในการปฏิบัติการสอดแนมหรือลาดตระเวนเพื่อคุ้มกันการรุกรานของข้าศึกนอกน่านน้ำของประเทศ และแสดงแสนยานุภาพทางทะเล แต่สำหรับประเทศเรา ไม่น่าจะจำเป็นที่จะต้องไปสอดแนมหรือลาดตระเวนเพื่อคุ้มกันการรุกรานจากศัตรูที่ไหน ไม่ทราบว่าผมเข้าใจหรือเปล่าครับ อยากขอความรู้จากท่านอาจารย์ผู้การสุพินท์ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ไม่ทราบว่าผมใช้คำพูดถูกต้องมั้ยครับ ที่เค้าว่า "ผีย่อมเห็นผีด้วยกัน" มีใว้ก็เอาใว้ปรามชาวบ้านได้ครับ Grin

Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 10:27:26 AM »

55555  เสี่ย คะ  ทำบุญด้วยอะไร  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โปรโมชั่น  Buy 1 Get 1 free  สัญญา 25 ปี  แถมฟรี อีก 25  ปี  ลุงใจดีค่ะ

55555  แม้วดูไบ  โกง ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://news.voicetv.co.th/thailand/456477.html

ยกที่ให้ธุรกิจเสี่ยเจริญ ไม่ประมูลรู้ได้ไงว่าชาติได้ประโยชน์สูงสุด

ปมรัฐบาลยกศูนย์ประชุมให้ธุรกิจเจ้าสัวไทยเบฟ 'NCC' ยังไม่จบ
ฝั่งกรมธนารักษ์ยันไม่ประมูลทำชาติได้ประโยชน์สูงสุด นโยบายผังเมือง กทม.เป็นต้นเหตุ
ทำ NCC สร้างโรงแรมและที่จอดรถตามสัญญาไม่ได้

แต่ราชการไม่เลิกสัญญาเพราะถือว่าธุรกิจเสี่ยเจริญไม่ผิด
ขณะที่ฟากสมาคมธุรกิจจัดการประชุมระบุ
ยังไงเปิดประมูลก็ทำให้ชาติได้ประโยชน์กว่ายกศูนย์สิริกิติ์เช่าโดยไม่ผ่านประมูล

ปมรัฐปล่อยศูนย์สิริกิติ์ให้กิจการเจ้าสัวเจริญเป็นเรื่องที่ผู้เกี่ยวข้อง
ต้องพิสูจน์ว่าชาติหรือเอกชนได้ประโยชน์กว่ากันหลังรัฐบาลมีมติแบบไม่เปิดเผยอย่างที่ควรเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2017, 10:32:02 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 10:45:14 AM »

ถามมั่งว่าจะเอาพื้นที่ตรงไหนไปสร้างโรงแรมที่จอดรถได้อีกด้านหลังนั่นของยาสูบหรือว่าต้องบังคับตัดที่ยาสูบมาให้สร้าง
เคยเห็น Convention Center ของประเทศอื่นมาแล้วสง่างาม ของเรามันค่อมๆยังไงไม่รู้พื้นที่ Landscape ก็น้อย
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 11:52:27 AM »

ถามมั่งว่าจะเอาพื้นที่ตรงไหนไปสร้างโรงแรมที่จอดรถได้อีกด้านหลังนั่นของยาสูบหรือว่าต้องบังคับตัดที่ยาสูบมาให้สร้าง
เคยเห็น Convention Center ของประเทศอื่นมาแล้วสง่างาม ของเรามันค่อมๆยังไงไม่รู้พื้นที่ Landscape ก็น้อย

5555 โธ่พี่  แลนด์มาร์ค งามๆ  บริหารจัดการดีๆ  รวยไม่รู้เรื่องเลย   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่ดินผืนนี้  กลางเมือง  ถ้าเปิดประมูล  " ช้าง ชนช้าง " เชียว อ่ะ

5555 แต่เมืองไทย  " กลุ่มทุน " มันสายเดียวกันหมด ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 16
  พิมพ์