๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:38:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใคร จะว่า อย่างไง ก็ ชั่ง  (อ่าน 22304 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 04:39:05 PM »

ยายครับ ปีนี้ทำมาหารัปทานอย่างไรดีครับ. ธุระกิจระดับใดจะรอด ยายแนะนำหน่อยครับ ผมหากินระดับชาวบ้านครับ ขายปลีก ภาคเกษตรอีกเล็กน้อย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 04:43:38 PM »

ยายครับ ปีนี้ทำมาหารัปทานอย่างไรดีครับ. ธุระกิจระดับใดจะรอด ยายแนะนำหน่อยครับ ผมหากินระดับชาวบ้านครับ ขายปลีก ภาคเกษตรอีกเล็กน้อย
ภาคเกษตร รับรองยายไม่สนับสนุนเลี้ยงเป็ดเลี้ยงไก่แน่ เพราะตอนนี้ยายเก๊าท์กิน ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 04:49:23 PM »

ยายครับ ปีนี้ทำมาหารัปทานอย่างไรดีครับ. ธุระกิจระดับใดจะรอด ยายแนะนำหน่อยครับ
ผมหากินระดับชาวบ้านครับ ขายปลีก ภาคเกษตรอีกเล็กน้อย

ภาคเกษตร รับรองยายไม่สนับสนุนเลี้ยงเป็ดเลี้ยงไก่แน่ เพราะตอนนี้ยายเก๊าท์กิน ขำก๊าก

55555   รีบตุน  " ถ่านไฟฉาย " ค่ะ  55555   งอน งอน งอน

ลุงออมสิน  ธนาคารหลอกเด็ก  แจก  " วิทยุทรานซิสเตอร์ " ค่ะ 555  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555   อีปูว์มันโกง แจก  " แทปเล็ต " ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:00:03 PM »

งั้น เก็บเงินไปอาศัยบ้านยายสักปี ขอข้าวกินไปวันๆ. เน้อยาย ไหว้
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 05:07:03 PM »

งั้น เก็บเงินไปอาศัยบ้านยายสักปี ขอข้าวกินไปวันๆ. เน้อยาย ไหว้
เป็นการลงทุนที่คุ้มและไม่เสี่ยงครับ ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 07:13:52 PM »

เป็นการลงทุนที่คุ้มและไม่เสี่ยงครับ ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 08:13:03 PM »

555555  สรุป  ยักตื้นติดกึก  ยักลึกติดกั๊ก  ค่ะ 5555

ทีนี้มาดู  โอกาส ความเสี่ยงในอนาคต  ลุยไฟมั้ย คะ 55

5555  เลือดโกรก ค่ะ
555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็ไม่รู้  เหมือน ครับ จารย์ ร่า  เขาบอก ว่า ขายแปลงที่เขาซื้อ
                 แบบ ถูกต้องให้ได้ ก่อน แล้วเอาเงินไปคืน ธนาคาร จึงจะเอา โฉนด
                 แปลงที่ติดบ้านผม (ที่โอนผิด) ออกมาโอนเปลี่ยน ให้  เขารับปาก
                 ทั้งผัว ทั้งเมีย แบบ นี้  แต่ ผมสังเกตดูด้วย สัณชาตญาณ
                 ของตัวเองแล้ว เหมือนเขาไม่อยากจะคืนให้เลย

แต่ .... ถ้าวันใดวันหนึ่่ง จู่ๆ มีคนมาอ้างตัวว่า ที่ดินแปลงที่มี
             บ้านผมอยู่นี้   ที่ซุกหัวนอนทุกวันนี้ เป็นของเขา  ผมก็พอจะเดาได้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
                 50 ฝน 50 หนาว ชีวิตตกทุกข์ได้ยาก ผ่านความลำบากมามากแล้ว   ไม่เสียเสียดายแล้วละ ครับ
               ก็ คงจะวางแปลน วางอนาคตให้ลูก และเมีย ไปสร้างขนำ สร้างเถียงนา น้อย
               ในสวนที่ยังเหลืออยู่อีกเล็กน้อย  พอเลี้ยงชีพ  ...... ใครจะว่าผม โง่ ก็ช่าง
               ชีวิตแลกด้วย ชีวิต ฆ่า คนขี้โกงหน้าด้าน อัปรีย์ มันคงไม่บาป มากนัก หรอก ครับ    เศร้า    ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2017, 09:29:59 PM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:07:30 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ไหว้

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 10:48:28 PM »

555555  สรุป  ยักตื้นติดกึก  ยักลึกติดกั๊ก  ค่ะ 5555

ทีนี้มาดู  โอกาส ความเสี่ยงในอนาคต  ลุยไฟมั้ย คะ 55

5555  เลือดโกรก ค่ะ

ก็ไม่รู้  เหมือน ครับ จารย์ ร่า  เขาบอก ว่า ขายแปลงที่เขาซื้อ
                 แบบ ถูกต้องให้ได้ ก่อน แล้วเอาเงินไปคืน ธนาคาร จึงจะเอา โฉนด
                 แปลงที่ติดบ้านผม (ที่โอนผิด) ออกมาโอนเปลี่ยน ให้  เขารับปาก
                 ทั้งผัว ทั้งเมีย แบบ นี้  แต่ ผมสังเกตดูด้วย สัณชาตญาณ
                 ของตัวเองแล้ว เหมือนเขาไม่อยากจะคืนให้เลย

แต่ .... ถ้าวันใดวันหนึ่่ง จู่ๆ มีคนมาอ้างตัวว่า ที่ดินแปลงที่มี
             บ้านผมอยู่นี้   ที่ซุกหัวนอนทุกวันนี้ เป็นของเขา  ผมก็พอจะเดาได้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
                 50 ฝน 50 หนาว ชีวิตตกทุกข์ได้ยาก ผ่านความลำบากมามากแล้ว   ไม่เสียเสียดายแล้วละ ครับ
               ก็ คงจะวางแปลน วางอนาคตให้ลูก และเมีย ไปสร้างขนำ สร้างเถียงนา น้อย
               ในสวนที่ยังเหลืออยู่อีกเล็กน้อย  พอเลี้ยงชีพ  ...... ใครจะว่าผม โง่ ก็ช่าง
               ชีวิตแลกด้วย ชีวิต ฆ่า คนขี้โกงหน้าด้าน อัปรีย์ มันคงไม่บาป มากนัก หรอก ครับ    เศร้า    ไหว้

มีวิธีเดียวที่บอกคือไปคุยกับธนาคารที่เขาจำนองใว้ขอเปลี่ยนโฉนดโดยเรายอมออกค่าใช้จ่ายหมดครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 05:39:40 AM »

เอาใจช่วยครับอาว"คนบ้านนอก" จาก"แป๋ง คนดง" ห่างไกลความเจริญกว่าบ้านนอกอีก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 08:35:56 AM »

เอาใจช่วยครับอาว"คนบ้านนอก" จาก"แป๋ง คนดง" ห่างไกลความเจริญกว่าบ้านนอกอีก
แล้วใหนบอกว่า อำนาจเจริญ แลบลิ้น

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:24:38 AM »

555555  สรุป  ยักตื้นติดกึก  ยักลึกติดกั๊ก  ค่ะ 5555

ทีนี้มาดู  โอกาส ความเสี่ยงในอนาคต  ลุยไฟมั้ย คะ 55

5555  เลือดโกรก ค่ะ

ก็ไม่รู้  เหมือน ครับ จารย์ ร่า  เขาบอก ว่า ขายแปลงที่เขาซื้อ
                 แปลงที่ติดบ้านผม (ที่โอนผิด) ออกมาโอนเปลี่ยน ให้  เขารับปาก
                 ทั้งผัว ทั้งเมีย แบบ นี้  แต่ ผมสังเกตดูด้วย สัณชาตญาณ

บ้านผมอยู่นี้   ที่ซุกหัวนอนทุกวันนี้ เป็นของเขา  ผมก็พอจะเดาได้ว่า มันเกิดอะไรขึ้น
                 50 ฝน 50 หนาว ชีวิตตกทุกข์ได้ยาก ผ่านความลำบากมามากแล้ว   ไม่เสียเสียดายแล้วละ ครับ
               ในสวนที่ยังเหลืออยู่อีกเล็กน้อย  พอเลี้ยงชีพ  ...... ใครจะว่าผม โง่ ก็ช่าง
               ชีวิตแลกด้วย ชีวิต ฆ่า คนขี้โกงหน้าด้าน อัปรีย์ มันคงไม่บาป มากนัก หรอก ครับ    เศร้า    ไหว้

มีวิธีเดียวที่บอกคือไปคุยกับธนาคารที่เขาจำนองใว้
ขอเปลี่ยนโฉนดโดยเรายอมออกค่าใช้จ่ายหมดครับ

5555  วิธีของน้าจอย  " แห้ว " ค่ะ 5555

มูลค่า  " หลักประกัน  ลดลง "   ธนาคารเซย์โน นะคะ 555

ถึงแม้ว่าครู่กรณี  ยอมโอนคืนก็ตาม  เพราะแปลงนึงมีสิ่งปลูกสร้าง  อีกแปลงนึงที่ดินว่างเปล่า ค่ะ

ทางออกเรื่องนี้คือ   " ศาล " สถานเดียว  ฟ้อง บล๊อคไว้ก่อน ห้าหกปี ค่ะ

เพราะอะไร   ฝั่งโน้นซื้อที่  สาม สี่ ห้า แสน  แต่วางธนาคาร ล้านนึง  เพราะมีสิ่งปลูกสร้างค่ะ

ทางออกสุดท้าย หาข้อมูล  ค้างธนาคารเท่าไหร่  ใกล้เคียงราคาขายมั้ย ค่ะ

55555   ซื้อคืน  ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:25:21 AM »

จุดธูปไปแล้วแว่วๆว่ากำลังใหว้ครูอยู่ ขำก๊าก

55555  หารูไม่เจอค่ะ  ลืมพาสเวิรด์  5555

สงสัยมีหลายรู 5555
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 10:29:53 AM »

จุดธูปไปแล้วแว่วๆว่ากำลังใหว้ครูอยู่ ขำก๊าก

55555  หารูไม่เจอค่ะ  ลืมพาสเวิรด์  5555

สงสัยมีหลายรู 5555

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 10:34:46 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 23, 2017, 11:07:56 AM »

กราบ ขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้กำลังใจ
        และให้คำแนะนำ ครับ    ......   ไหว้

ลป นายสำราญ เป็นคน  เรียนมาสูง เคร่งศาสนา ละหมาด
        วัน ละ 5 เวลา ไม่เคยขาด  ถ้าเคส นี้ นายสำราญ โกง
        ไม่รักษาคำพูด ที่ให้ไว้กับผม  แสดงว่า ศาสนา ความรู้สูง
         มันไม่ได้ช่วย อะไรได้เลย จริงๆ   รู้ ทั้ง รู้
         อยู่แก่ใจ ว่า ดินแปลง ที่ตัวเองซื้อนั้น อยู่ตรงใหน         เศร้า

อีกอย่างหนึ่ง ธนาคาร ก็ รู้ ครับว่า เป็นที่ดิน ผิดแปลง
             เจ้าหน้าที่คนที่มาสำรวจหลักมุดโฉนดกับผม ครั้งก่อน
              ท่านก็ แนะนำ ว่า ให้ไปคุยกับคู่กรณี  ขอโอนเปลี่ยน
           ถ้านาย สำราญไม่ ตุกติก ทางธนาคารก็ไม่มีปัญหา อะไร
            แล้วเจ้าหน้าที่ธนาคาร ท่านนั้น  ก็เขียนรายงานหลายอย่าง
           เพื่อส่งให้หน่วย กลาง     ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 11:50:36 AM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์