๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:31:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูแพะหรือครูแกะ  (อ่าน 40514 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 06:46:49 PM »

มีเรื่องวัวของกลางหาย ที่ระยอง
กรณีของกลางเป็นสัตว์มีชีวิตจะต้องเก็บรักษาอย่างไรครับ   
นับว่าเป็นภาระกับตำรวจเหมือนกันนะนี่

5555  กรณีของกลางเป็น  " สัตว์ สี่เท้า บริโภคได้ "  สตช. ก็มีหลักเกณฑ์ ค่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่ง " เขียงเนื้อ "   ในตลาด  ฝากบัง ดูแล  ค่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555   เราต้องลูบ  เราต้องลูบ  ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:44:26 AM »

ยายอย่าทำเล่นไปนะครับ เมื่อหลายปีก่อน ตำรวจตั้งด่านจับยาเสพติด ได้แต่เฉพาะของกลาง แต่คนร้ายหายไปกับความมืด(คนบ้าอะไรชื่อความ

มืด)หลังจากนั้นทางเจ้าหน้าที่นำของกลางไปเก็บที่สถานีตำรวจ วันรุ่งขึ้นมาตรวจของกลางอีกที กลายเป็นยางมะตอย,มะขามเปียก สะงั้น

แสดงว่าคนร้ายต้องมีอาคม เปลี่ยนของกลางได้::007::

Hero Member

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:23:08 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/1eHYz9Mm4Zo" target="_blank">https://www.youtube.com/v/1eHYz9Mm4Zo</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:52:58 AM »

ยายอย่าทำเล่นไปนะครับ เมื่อหลายปีก่อน ตำรวจตั้งด่านจับยาเสพติด ได้แต่เฉพาะของกลาง

แต่คนร้ายหายไปกับความมืด(คนบ้าอะไรชื่อความมืด)

หลังจากนั้นทางเจ้าหน้าที่นำของกลางไปเก็บที่สถานีตำรวจ

วันรุ่งขึ้นมาตรวจของกลางอีกที กลายเป็นยางมะตอย,มะขามเปียก สะงั้น

แสดงว่าคนร้ายต้องมีอาคม เปลี่ยนของกลางได้::007::

55555  เห็นมั้ย  น้าจอย  มี  " ทรรศนะคติ  ไม่ดี "  ต่ออาชีพ ค่ะ

ไอ้ตอนจับ  ตอนเห็น  เป็นเวลา  " กลางคืน ข้างแรม "  ค่ะ

ไอ้ยางมะตอย  ยางมะตูม  มะขามป้อม มะขามเปียก  เหมือนกันแหละค่ะ

5555  ท่าน ผบ. สตช. เพิ่งถาม  "  มีตำรวจ  ไว้ทำมัย " ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:53:45 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/P4A2rIRsuzA" target="_blank">https://www.youtube.com/v/P4A2rIRsuzA</a>

หัว...ฆรวย

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:40:11 AM »

เดือนที่แล้วข่าวจับไก่ชนที่ภาคเหนือ ขังของกลางรวมกัน Grin Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:58:01 AM »

ตำรวจก็เล่นเพลินไปเลย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 04:45:58 PM »

ตอนเด็กไฟไหม้อาคารเก็บของกลาง(กัญชา)...ไทยมุงก็มุงไป ขำไป... นักดับเพลิงก็ดับไฟไปขำไป...เพื่อนที่บ้านอยู่ในรั้วเดียวกันกับอาคารนั้นบอกว่า ...ถ้าของกลางยังครบไฟคงไม่ไหม้ ถ้าไหม้ก็คงได้หัวเราะกันทั้งจังหวัดแหละ

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:25:08 PM »

มีข่าวว่าคดีแทงเด็กหญิงที่ระนอง อาจมีแพะอีก 4 แพะ นะยาย ลุงแป๋งอย่าเฟ่าวเก็บสาดเด้อครับ หากับแก้มตุนไว้หลายๆ อาจสิได้เบิ่งอีกดนเติบคับพักนี้แพะหลุดคอกหลายขนาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:27:20 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:34:30 PM »

ตอนเด็กไฟไหม้อาคารเก็บของกลาง(กัญชา)...ไทยมุงก็มุงไป ขำไป... นักดับเพลิงก็ดับไฟไปขำไป...เพื่อนที่บ้านอยู่ในรั้วเดียวกันกับอาคารนั้นบอกว่า ...ถ้าของกลางยังครบไฟคงไม่ไหม้ ถ้าไหม้ก็คงได้หัวเราะกันทั้งจังหวัดแหละ

น้าเป้ายังอยู่เย้ๆๆๆ...ดีใจจัง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:43:24 AM »

น้าเป้ายังอยู่เย้ๆๆๆ...ดีใจจัง
ยังห่าวยุด่องๆ.....เตะปี๊บ เตะถัง200ลิตร มื่อละ 5-6 ใบ พุ่นตั๊วพ่อใหย่

Hero Member

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 08:43:14 PM »

http://www.matichon.co.th/news/457219

ศาลยุติธรรมสรุปสืบพยานใหม่”ครูจอมทรัพย์”แล้ว6ปาก เลื่อนเบิกความ3ปากพรุ่งนี้เช้า

เมื่อเวลา 19.30 น. วันที่ 8 กุมภาพันธ์ นายสืบพงษ์ ศรีพงษ์กุล โฆษกศาลยุติธรรม เปิดเผยว่า จากการที่ศาลจังหวัดนครพนม
คดีหมายเลขดาที่ รฟ.1/2558 คดีหมายเลขแดงที่ รฟ.2/2558

ระหว่าง นางจอมทรัพย์ แสนเมืองโคตร ผู้ร้องขอ พนักงานอัยการจังหวัดนครพนม ผู้คัดค้าน

หรือที่รู้จักกันทั่วไปในนาม “คดีครูแพะ” ซึ่งศาลอุทธรณ์ภาค 4 มีคำสั่งให้รับคำร้องในการรื้อฟื้นคดีอาญาขึ้นพิจารณาใหม่
ศาลจังหวัดนครพนมนัดสืบพยานในวันนี้ ถึงวันที่ 10 กุมภาพันธ์ นั้น ในวันนี้ เวลา 10.00น. หลังจากที่คู่ความพร้อม
ผู้พิพากษาออกนั่งพิจารณาแล้วเริ่มสืบพยานฝ่ายผู้ร้องขอ โดยในช่วงเช้าสามารถสืบพยานผู้ร้องขอได้ 2 ปาก
คือ นางจอมทรัพย์ ผู้ร้องขอ นายประพัฒน์ แสนเมืองโคตร เป็นผู้ซื้อและครอบครองรถต่อจากผู้ร้องขอ
จากนั้นในเวลา 13.30 น. จึงเริ่มสืบพยานผู้ร้องขอต่ออีก 4 ปากคือ นายชาติชาย โทสินธิติ หัวหน้าคณะตรวจสอบข้อเท็จจริง
ของกระทรวงยุติธรรม นายไพบูลย์ ช่วงทอง ผู้เชี่ยวชาญจากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ตรวจสอบป้ายทะเบียนรถ

นายเดชา นุชนารถ เจ้าพนักงานกรมการขนส่งทางบก ผู้ตรวจสอบแผ่นป้ายทะเบียนรถ
และนายขจร อัจจิมาจิรัฐิติกาล ผู้เชี่ยวชาญจากบริษัทโตโยต้ามอเตอร์(ประเทศไทย) จำกัด

จนถึงเวลา 18.30 น. จึงเลื่อนไปสืบพยานผู้ร้องที่เหลืออีก 3 ปากคือ นายทักศิล ไขสีดา เจ้าของรั้วลวดหนาม
นางทัศนีย์ หาญพยัคฆ์ ประจักษ์พยาน และนางทองเรศ วงศ์ศรีชา ผู้ที่นั่งซ้อนท้ายรถจักรยานยนต์ ของนางทัศนีย์ในวันที่7กุมภาพันธ์ช่วงเช้า

โฆษกศาลยุติธรรม กล่าวต่อว่า ในวันที่9กุมภาพันธ์ หลังจากสืบพยานผู้ร้องขอเสร็จในช่วงเช้าแล้ว
จะมีการสืบพยานผู้คัดค้านต่อในช่วงบ่าย และวันที่ 10 กุมภาพันธ์ คาดว่าน่าจะดำเนินกระบวนพิจารณาได้แล้วเสร็จ
ตามที่ศาลกำหนดไว้ หลังจากนั้น องค์คณะผู้พิพากษาจะทำความเห็น เพื่อส่งสำนวนให้ศาลฎีกาพิจารณาเพื่อพิพากษาต่อไป

หัว...ฆรวย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:11:42 PM »

เพื่อความฮาเท่านั้น หุหุ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 03:57:47 PM »

ไม่ว่าคดีนี้จะจบอย่างไรก็เป็นเรื่องที่ดี...ระบบต่างๆอาจจะถูกทบทวน คนรักษากฎจะได้ทำหน้าที่ด้วยความระมัดระวัง ตรงไปตรงมา คดน้อยลง...คนอยู่ใต้กฎก็ได้ได้ความรู้ของกฎบางข้อ...

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 10:38:31 AM »

ถ้าเป็นจริงตามปากคำพยานฝ่ายตำรวจ ครูจอมทรัพย์ อาการหนักแน่ คิก คิก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์