๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:35:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูแพะหรือครูแกะ  (อ่าน 40524 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 09:38:02 AM »

ฟ้องกันไม่จบไม่สิ้นแน่โยมเป้า... ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 09:50:55 AM »

เขาสุ่มเรียกตัวมาเหมือนถูกกักบริเวณเลย
มีที่พักอาหารครบไม่ติดต่อโลกภายนอก

55555  ตอนนี้มีกฎหมาย  " คุ้มครอง พยาน " แล้วค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:01:28 AM »

ขืนศาลไทยใช้ระบบลูกขุน (Jury)
แล้วไปฟ้องร้องมีเรื่องกับพวกลูกท่านหลานเธอหรือมหาเศรษฐีหมื่นล้าน
ไม่โดนซื้อยกคอกเลยหรือยาย

55555  ระบบศาลยุติธรรมไทย  ใช้  "  สอง สาม สาม " ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าโดน  ตั้งแต่ศาลล่าง  โอกาส  ที่เหลือ น้อยลง  นะคะ

เพราะอะไร  ตั้งแต่ต้นน้ำชง   โยนใส่มือ  กลางน้ำ  " คำฟ้อง " กลางน้ำ แน่นเอี๊ยด ค่ะ

ส่วนระบบลูกขุน  มันเป็นการ  " คัดเลือก ตามคุณสมบัติ " ในเวทีใหญ่

ไม่มีใคร  กล้าแหกคอก  แหกมติ  " ดำน้ำ "  เพราะมีคนจ้อง  มีคนมอง

ระบบลูกขุน  ในภาพรวม  ภาพใหญ่  น่าจะดีกว่าระบบ  " ปัจจุบัน " 

เพราะ  " มุมมอง  กว้างกว่า เยอะกว่า  มีโอกาสแสวงหา หลักฐานมากกว่า "

ระบบลูกขุน   ดีต่อสังคม  โดยระบบ  " ให้ประโยนช์  ในภาพรวม  ภาพใหญ่ มากกว่า "

ไอ้เรื่องถ้าต้องไปรบ  กับเศรษฐีหมื่นล้าน  อย่าไปกลัวเล้ย  ค่ะ

มีจำนวนน้อย  แค่  1 %  ไม่ถึงด้วยซ้ำ  เจตนาของกฎหมายต้องปกป้อง คนหมู่มาก ค่ะ

5555  อย่างกรณี  " กระทิงแดง " นั่นแหละเป็นตัวอย่าง  ความแหลกเหลว ของการใช้กฎหมาย ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:10:10 AM »

เจอลูกขุนมีอคติก็จบเห่ เคยดูหนังเรื่องหนึ่ง ทำจากชีวิตจริง เด็กชายนายนึงถูกคนร้ายยิงตาย และ คนร้ายใช้ปืนญี่ห้อ X.... ทางแม่จึงฟ้อง

เรียกค่าเสียหายจาก บริษัท X... โดยฟ้องว่า ถ็าไม่มี บริษัท X... ลูกชายก็ไม่โดนยิงตาย คณะลูกขุนเห็นด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ดีที่ไม่มีคนอื่นเอาคดีนี้เป็นตัวอย่าง ฟ้องยัน โตโยต้า,ซูซูกิ,ฮอนด้า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเยอะครับพี่ คดีลักษณะนี้ เช่นเจ้าของรถบ้านขับไปพอตั้งความเร็วด้วยครูสคอนโทรลแล้ว ลุกจากเบาะคนขับไปไหนไม่รู้ แล้วรถเกิดอุบัติเหตุ ไม่ตาย มาฟ้องผู้ผลิตว่าไม่เขียนไว้ในคู่มือ ชนะคดีครับ

ดังนั้นจึงเห็นว่าพอมีอะไรเป็นปัญหาสักนิด รถที่เมกาจะเรียกคืนทันทีป้องกันการถูกฟ้องครับ

บ้านเราฟ้องผู้ผลิตก็รอกันจนตายไปหลายรุ่นครับ จึงจะมีคำพิพากษา เช่น ชาวบ้านแม่เมาะฟ้องการไฟฟ้าฝ่ายผลิตเป็นต้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:21:11 AM »

จะแพะหรือแกะ ระบบยุติธรรมของไทยก็ต้องมัวหมองอีกแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 11:28:22 AM »

ระบบลูกขุนตัดสินมีกี่ประเทศใช้อะยาย
ระบบตั้งข้อหาหรือฟ้องร้องผมไม่ชอบระบบกล่าวหาของไทยอะพวกตั้งข้อหาไว้ก่อนสืบทีหลัง
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 12:02:41 PM »

สงสารแต่คนที่ไม่ได้ทำผิดแล้วไม่มีเงินประกันตัว. กว่าจะพิสูจน์ได้ติดคุกจนเสียสติ.
Hero Member

« ตอบ #142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 08:03:49 PM »

http://news.voicetv.co.th/thailand/458499.html

ไม่พบรอยปะผุ-ซ่อมสีรถครูจอมทรัพย์

ผลการตรวจสอบรถกระบะของนางจอมทรัพย์   ไม่พบร่องรอยปะผุ หรือซ่อมสีเพิ่ม เช่นเดียวกับผลการตรวจป้ายทะเบียนรถ
ไม่พบร่องรอยการซ่อมแซม ทั้งตัวอักษร และสีเขียวที่ใช้บนป้ายนั้นเป็นโลหะเนื้อสีเดิม 

เจ้าหน้าที่กระทรวงยุติธรรม นำรถกระบะโตโยต้า ไมตี้เอ๊กซ์ หมายเลขทะเบียน บค 56 สีน้ำตาลทอง 
ของนางจอมทรัพย์ แสนเมืองโคตร ขึ้นรถบรรทุก เพื่อ ส่งไปยัง บริษัทโตโยต้า สำนักงานใหญ่ อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ
 เพื่อดูว่าเคยมีการถูกชนมาก่อนหรือไม่  พร้อมตรวจสอบเม็ดสีบริเวณกระจังหน้ารถซึ่งตำรวจระบุว่ามีการเฉี่ยวชนเกิดขึ้น

ทั้งนี้ ผลการตรวจสอบรถกระบะของนางจอมทรัพย์ ไม่พบร่องรอยปะผุ หรือซ่อมสีเพิ่มแต่อย่างใด 
พบเพียงสีบริเวณกันชนหน้า มีเนื้อสีบางตามสภาพรถเท่านั้น

นอกจากนี้ การตรวจแผ่นป้ายทะเบียนบค 56 สกลนคร  ได้รับการยืนยันจาก คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี 
ว่าป้ายทะเบียนไม่เคยมีการซ่อมแซม  ซึ่งตรงกับกรมการขนส่งทางบก ที่ยืนยันว่าเป็นแผ่นป้ายทะเบียนแท้ ไม่มีการแจ้งเปลี่ยน
และไม่เคยมีการซ่อมแซมทะเบียน เพราะไม่พบความผิดปกติของเนื้อโลหะ และหากมีการเฉี่ยวชนหรือดัดแปลงน่าจะมีจุดสังเกตบ้าง
แต่ป้ายที่นำมาให้ตรวจสอบนั้นพบว่าตัวอักษร หรือสีเขียวที่ปรากฎบนแผ่นป้ายเป็นตัวเดิมจึงเป็นไปไม่ได้ที่จะผ่านการเฉี่ยวชน

ขณะที่ พันตำรวจเอก ดุษฎี อารยวุฒิ รองปลัดกระทรวงยุติธรรม จะเชิญคณะทำงานของสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
ประชุมร่วมกันที่กระทรวงยุติธรรม วันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์นี้  เพื่อเตรียมพร้อมก่อนจะนำเอกสารหลักฐานทั้งหมด
ไปต่อสู้ในชั้นศาล   วันที่ 8 กุมภาพันธ์ นี้ 

หัว...ฆรวย

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:01:18 PM »

คดีเบ็นซ สายหมอบละพี่ เป็นแพะด้วยรึเปล่า
Hero Member

« ตอบ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:52:48 PM »

คดีเบ็นซ สายหมอบละพี่ เป็นแพะด้วยรึเปล่า

5555  แกะ ชัดๆ  เป็น  " เนทเวิรค์  " ค่ะ 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้หนุ่มนี่  ประเมินว่า  " หมดอนาคต " เชียว  ค่ะ

แค่เรื่อง  ชี้แจงที่มาของ ทรัพย์  อันมากมาย เกินกว่าธุรกิจ ธรรมดาจะพึงมี ค่ะ

วิธีเชคธุรกรรมการเงิน  ง่ายมาก  โน่น  ไปดู  ประวัติ   " การเสียภาษี เงินได้ " ค่ะ

5555  ไม่เจอยาเสพติด  ก็โดนคดี  " ร่วมกันฟอกเงิน " ค่ะ  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:57:27 PM »

เห็นด้วยครับยาย เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 04:23:15 PM »

ดีนะครับ คดีแพะๆนี้ไม่เกิดขึ้นที่โรงพักเกาะสมุย ไม่งั้นต่างชาติหมดศัทรธาระบบยุติธรรมไทยแน่นอนครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 04:45:23 PM »

ดีนะครับ คดีแพะๆนี้ไม่เกิดขึ้นที่โรงพักเกาะสมุย ไม่งั้นต่างชาติหมดศัทรธาระบบยุติธรรมไทยแน่นอนครับ
ผมมองว่าประชากรที่นั่นเข้มแข็งเกินกว่าตำรวจจะทำอะไรได้ง่ายๆ. หากจะทำหาเอาต่างด้าวมารับง่ายกว่า   ส่วนเรื่องคดีครูจอมทรัพย์ ตอนนี้พนักงานสอบสวนที่ทำคดีโดนด่า ว่า ทำไมมึฺมไม่ทุบแผ่นป้ายทะเบียนก่อนส่งพิสูจน์วะ พลาดเลยเห็นมั้ย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 08:33:01 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 07:42:19 PM »

ดีนะครับ คดีแพะๆนี้ไม่เกิดขึ้นที่โรงพักเกาะสมุย
ไม่งั้นต่างชาติหมดศัทรธาระบบยุติธรรมไทยแน่นอนครับ

ผมมองว่าประชากรที่นั่นเข้มแข็งเกินกว่าตำรวจจะทำอะไรได้ง่ายๆ.
หากจะทำหาเอาต่างด้าวมารับง่ายกว่า   

ส่วนเรื่องคดีครูจอมทรัพย์ ตอนนี้พนักงานสอบสวนที่ทำคดีโดนด่า
 ว่า ทำไมมึฺ :ไม่ทุบแผ่นป้ายทะเบียนก่อนส่งพิสูจน์วะ

พลาดเลยเห็นมั้ย คิก คิก

555555  หนาวมั้ยคะ   " เรามาปราบโกง " ค่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 11:47:52 AM »

มีเรื่องวัวของกลางหาย ที่ระยอง กรณีของกลางเป็นสัตว์มีชีวิตจะต้องเก็บรักษาอย่างไรครับ   นับว่าเป็นภาระกับตำรวจเหมือนกันนะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 02:50:48 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์