๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:08:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครูแพะหรือครูแกะ  (อ่าน 40533 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:22:02 AM »

ปี2557 มีคนจากอุบลขับรถเก๋งมาชนมอเตอร์ไซย์ เป็นแม่ครัวที่บ้านผมเอง ขาหัก รถทั้งสองคันถูกเอาไปเก็บที่โรงพัก รถเก๋งกระจกมองข้างแตก. กระจกประตูซ้ายแตก ตอนชนญาติคนเจ็บบอกคนชนมีกลิ่น เหล้า. แต่ไม่มีการวัดแอลกอฮอล์  วันรุ่งขึ้นผมไปโรงพักติดตามเรื่องคดี  มันอ้างว่ารถไม่มีพรบ. ไม่มีอะไรเลย ไม่รับผิดชอบอะไร ไม่มีเงิน ยืมรถคนอื่นมา. ไอ้ร้อยเวรไม่พูดหอกอะไรเลย นั่งเฉยๆ ขอดูสำนวนแม่งก็ไม่ให้ดู บอกแต่ว่ามอร์ไซย์ผิดอย่างเดียวผมว่ามันชักแปลกแล้ว   ทำไมมันเสียงดังกว่าคนปกติทั่วไป วันต่อมาผมไปโรงพักอีกรอบ มันกลับอุบลไปแล้ว ร้อยเวรนัดเจอกันวันหลัง. ผมแปลกใจเลยไปถามตำรวจคนอื่น เขาบอกว่ามันเป็นตำรวจ ตอนชนกันมันจัดการถ่ายรูปเอง จัดการเรื่องสำนวนเอง ผมเลยยอมแพ้บอกร้อยเวรว่า ขอรถมอร์ไซย์คืนเหอะ จะไปซ่อมเอง คนเจ็บจะรักษาเอง คุณไม่ต้องทำเหียกอะไรหรอก ถึงคนเจ็บตายก็จะไม่เอาเรื่อง โมโหมากด่าไปคำหนึ่ง หมาไม่กินเลือดหมาจริงๆเนาะ. 

เป็นตาสูนนำเนาะอาวมนตรี ตำรวจอุบลฯไปชนอยู่สกลฯ เล่นกลเฮ็ดถ่ายฮูปเฮ็ดสำนวนเข้าข้างเจ้าของ ส่งตำรวจสกลฯเสยเลย
มันกะแย่ยุ เป็นแป๋งได้เต๋ข่วนตับกันแท้...อิอิ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:34:58 AM »

แม่นครับลุงแป๋ง ผมเจ็บใจหลาย บัดแรกอยากสิเอาเรื่องมันหื้อเถิงศาล ทนายบอกได้บ่ทอเสีย เอาเวลาไปหาอยากหากินสิดีกว่า ยอมอีหลีครับลุงแป๋ง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:44:59 AM »

ถือเสียว่าฟาดเคราะห์เนาะครับ บ้านเมืองเฮาบ่มีความยุติธรรมเขาจั่งได้ตั้งกระทรวงตั้งศาลยุติธรรมขึ้นมา ปานนั้นกะยังยากยุ
ภายในปีนี้หลานสาวผมจะไปรับปริญญาอยู่ม.ราชภัฎสกลฯ จะไปลองชิมไก่ย่างสาวพริตตี้ยุครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 08:35:26 AM »

ถือเสียว่าฟาดเคราะห์เนาะครับ บ้านเมืองเฮาบ่มีความยุติธรรมเขาจั่งได้ตั้งกระทรวงตั้งศาลยุติธรรมขึ้นมา ปานนั้นกะยังยากยุ
ภายในปีนี้หลานสาวผมจะไปรับปริญญาอยู่ม.ราชภัฎสกลฯ จะไปลองชิมไก่ย่างสาวพริตตี้ยุครับ
ขอเซิญครับลุง กินแต่ไก่อย่างเดียวพอเด้อ. อย่าใช้ความหล่ออ่อยสาวไปนำหละ  จ่งไว้เอิ้นแขกมาเที่ยวสกล อิๆๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 08:45:39 AM »

บ่มีปัญญาเลี้ยงเขาดอกครับ ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:23:48 PM »

http://www.matichon.co.th/news/448914

ศาลยกฟ้องไม่ผิด แพะปล้นรถขนเงิน
ติดคุกฟรี 1 ปี 8 เดือน ซัด ตร.แถลงข่าวเสียหาย

ศาลอุทธรณ์ยกฟ้อง 1 ในผู้ต้องหาคดีปล้นรถขนเงินแซมโก้หน้าห้างโลตัส หนองข้างคอก

เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ นายชนพล รัฏฐาปกรณ์ ชื่นต้น ทนายความของนายธนะชัย ยานู หรือโน้ต 1 ในผู้ต้องหา
ที่ตำรวจได้ตั้งข้อหาร่วมกันปล้นรถขนเงินบริษัทแซมโก้ ขณะพนักงานขนเงินกำลังจะนำเงินใส่เข้าตู้เอทีเอ็มธนาคารไทยพาณิชย์
หน้าห้างโลตัสเอ็กซ์เพรส ต.หนองข้างคอก อ.เมือง จ.ชลบุรี เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2557 ได้เงินสดไปทั้งสิ้น 6,731,200 บาท

โดยผู้เข้าร่วมการปล้นเงินในครั้งนั้นมีนายเจริญ เทพวงศ์ เป็นหัวหน้าซึ่งอยู่ระหว่างการหลบหนีการจับกุมของตำรวจ พร้อมพวกอีก 3 คน
โดยมีการระบุว่านายธนะชัยเป็นคนแต่งกายขายสลากกินแบ่งรัฐบาล และทำขาเป๋ดูต้นทาง

หลังจากถูกจับกุมตำรวจได้ทำสำนวนให้อัยการสั่งฟ้อง เมื่อวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2559 ศาลชั้นต้นได้พิพากษาให้ยกฟ้อง
และให้คุมขังไว้ช่วงระหว่างการอุทธรณ์ ต่อมาศาลชั้นอุทธรณ์ได้อ่านคำพิพากษาให้ยืนตามศาลชั้นต้น

และถือว่าคดีสิ้นสุดไม่สามารถฎีกาได้ และปล่อยตัวนายธนะชัย
จึงได้ออกมาแถลงข่าวเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ของนายธนะชัยที่ไม่ได้ร่วมการปล้นรถขนเงิน

นายชนพล รัฏฐาปกรณ์ กล่าวว่า การออกมาแถลงข่าวกับสื่อมวลชนนั้น เพื่อต้องการให้สังคมเห็นว่านายธนะชัยไม่ได้กระทำผิดจริง
และเป็นผู้บริสุทธิ์ ขณะที่ถูกจับกุมตำรวจได้แถลงข่าวสร้างความเสียหายอย่างมากมาย
และอยากให้ตำรวจออกมาแถลงข่าวถึงความบริสุทธิ์เช่นกัน ช่วงนี้ที่ตัวนายธนะชัยยังไม่ออกมาพบกับสื่อมวลชน
เพราะต้องเตรียมความพร้อมทั้งร่างกายและจิตใจ เพราะถูกจำคุกฟรีมานานถึง 1 ปี 8 เดือน
แต่หลังจากสุขภาพจิตดีแล้ว จะออกมาพบกับสื่อมวลชนอีกครั้งหนึ่ง และพร้อมที่จะเล่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นในขณะถูกจับกุม

“ช่วงแรกนายธนะชัยเกือบจะให้คำรับสารภาพแล้ว เพราะมีผู้แนะนำว่าติดคุกไม่กี่ปีก็ออกมาแล้ว
ประกอบการต่อสู้กับตำรวจ และขบวนการยุติธรรมคงยาก ช่วงที่ถูกจับกุมอยู่ในชั้นสอบสวนยังต้องขอร้องให้ส่งไปเรือนจำ
เพราะญาติไม่สามารถเยี่ยมได้ จนกระทั่งผมได้เข้าไปพบและบอกให้สู้เพราะไม่ได้กระทำผิด
จึงได้ต่อสู้คดีตลอดมา จนกระทั่งศาลมีคำพิพากษาให้ยกฟ้อง จึงได้ออกมาเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับนายธนะชัย
เพราะช่วงที่ถูกจับกุม ขาดโอกาสการสอบเข้ารับราชการไปรษณีย์ไทย” นายชนพล รัฏฐาปกรณ์ กล่าว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:45:44 PM »

5555  ช่วงปีใหม่ ได้ดูภาพยนต์  เรืื่อง  " A few good men "  ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูแล้วเกิด  " ว๊าบ " เออใช่  ใช้ได้โว้ย  ทำมัยหนังดีๆ มีน้อย

5555  ดูเสร็จ  แล้วค่อยโม้ ต่อค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ดูจบหรือยังคะ  เม้าท์มอย ต่อดีกว่า 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:48:58 PM »

โจรตัวจริงยังจับไม่ได้สักท่านเลยครับ. ขอแสดงความนับถือครับท่าน อย่าลืมตั้งโต๊ะแถลงข่าวอีกรอบนะท่าน. ว่าจับผิดคนและยังจับใครไม่ได้. ขอเสียงดังๆกล้าๆหน่อยนะครับ. ไม่เสียหน้าหรอก. ผมขอหัวเราะเยาะพวกทำคดีจะเสียมารยาทมั้ยครับป๋าจอย (เดี๋ยวตำรวจน้อยใจเลิกทำงานกันหมดประเทศล่ะยุ่งแน่แท้) ป๋าจอยเตรียมตั้งหน่วยงานใหม่ได้เลย ตั้งแบทแมนเป็นหัวหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 08:59:43 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:56:30 PM »

โจรตัวจริงยังจับไม่ได้สักท่านเลยครับ.
ขอแสดงความนับถือครับท่าน อย่าลืมตั้งโต๊ะแถลงข่าวอีกรอบนะท่าน.
ว่าจับผิดคนและยังจับใครไม่ได้. ขอเสียงดังๆกล้าๆหน่อยนะครับ.
ไม่เสียหน้าหรอก. ขอหัวเราะเยาะจะเสียมารยาทมั้ยครับป๋าจอย

555 ป๋าจอย  เล่น " ฝั่งชนะ "  ค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหมมั้ยคะ   กระบวนการยุติธรรม  ของไทย 55555

ต้นน้ำ  จับ สอบสวน  ส่งกลางน้ำ  ขึ้นตะแลงแกง  555 ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ถ้ารับสารภาพ  " ติดคอก " แน่ๆ ค่ะ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:59:36 PM »

5555  ช่วงปีใหม่ ได้ดูภาพยนต์  เรืื่อง  " A few good men "  ค่ะ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูแล้วเกิด  " ว๊าบ " เออใช่  ใช้ได้โว้ย  ทำมัยหนังดีๆ มีน้อย

5555  ดูเสร็จ  แล้วค่อยโม้ ต่อค่ะ 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ดูจบหรือยังคะ  เม้าท์มอย ต่อดีกว่า 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 สิ่งที่อยากจะเขียนคือ  " ถ้า ส่งครู  ไปขึ้นศาล ระบบลูกขุน "  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผล จะเป็นอย่างไร  ออกหัว  ออกก้อย  รอดไม่รอด  หลุดหรือไม่หลุด

เพราะระบบลูกขุน  ใช้  " มติ "  สิบกว่าคน  ที่มานั่งฟังการไต่สวน  สืบพยาน

555  ส่วนระบบยุติธรรมของไทย ใช้  " ระบบ กล่าวหา " โดยเจ้าหน้าที่รัฐ 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:56:12 PM »

ขืนศาลไทยใช้ระบบลูกขุน (Jury) แล้วไปฟ้องร้องมีเรื่องกับพวกลูกท่านหลานเธอหรือมหาเศรษฐีหมื่นล้าน ไม่โดนซื้อยกคอกเลยหรือยาย

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 06:47:28 AM »

ขืนศาลไทยใช้ระบบลูกขุน (Jury) แล้วไปฟ้องร้องมีเรื่องกับพวกลูกท่านหลานเธอหรือมหาเศรษฐีหมื่นล้าน ไม่โดนซื้อยกคอกเลยหรือยาย

ปัญหาคือคนแย่งกันเป็นลูกขุนกันบานครับ  ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 08:30:31 AM »

เขาสุ่มเรียกตัวมาเหมือนถูกกักบริเวณเลยมีที่พักอาหารครบไม่ติดต่อโลกภายนอก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 08:33:52 AM »

เจอลูกขุนมีอคติก็จบเห่ เคยดูหนังเรื่องหนึ่ง ทำจากชีวิตจริง เด็กชายนายนึงถูกคนร้ายยิงตาย และ คนร้ายใช้ปืนญี่ห้อ X.... ทางแม่จึงฟ้อง

เรียกค่าเสียหายจาก บริษัท X... โดยฟ้องว่า ถ็าไม่มี บริษัท X... ลูกชายก็ไม่โดนยิงตาย คณะลูกขุนเห็นด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ดีที่ไม่มีคนอื่นเอาคดีนี้เป็นตัวอย่าง ฟ้องยัน โตโยต้า,ซูซูกิ,ฮอนด้า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 09:08:51 AM »

เจอลูกขุนมีอคติก็จบเห่ เคยดูหนังเรื่องหนึ่ง ทำจากชีวิตจริง เด็กชายนายนึงถูกคนร้ายยิงตาย และ คนร้ายใช้ปืนญี่ห้อ X.... ทางแม่จึงฟ้อง

เรียกค่าเสียหายจาก บริษัท X... โดยฟ้องว่า ถ็าไม่มี บริษัท X... ลูกชายก็ไม่โดนยิงตาย คณะลูกขุนเห็นด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ดีที่ไม่มีคนอื่นเอาคดีนี้เป็นตัวอย่าง ฟ้องยัน โตโยต้า,ซูซูกิ,ฮอนด้า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โตต้า ซูกิ ฮอนแด้ ก็ฟ้องช้าง ลีโอต่อ...ถ้าไม่ขี่ช้าง ลีโอก่อนขับ ก็ไม่มีอุบัติเหตุ

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์