๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:45:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คมแฝก อาวุธคู่มือชายไทยโบราณ  (อ่าน 2883 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:07:08 PM »

ด้ามนี้ ผมโชคดีเป็นผู้ได้รับของขวัญปีใหม่จากช่างเคน สุดยอดฝีมือช่างทำพานท้ายของเมืองไทยครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:55:13 PM »

สะสมไว้เล่าให้หลานเหลนฟังครับ ลูกชายผมได้จากเกจิดังลงอักขระสวยงาน...คมแฝกในตำนาน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 01:24:15 AM »

โดนแแถวทัดดอกไม้ ได้ไปเกิดใหม่แน่นอน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 09:36:21 AM »

ขนมเปียกปูน  คมจริงอะไรจริง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 04:33:34 PM »

กว้าง ยาว เท่าไรครับ ใช้ไม้อะไรทำน้ำหนักเท่าไรครับ มีสูตรจำเพาะหรือไม่ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 04:46:47 PM »

ด้านเหลี่ยมต้องไสให้คม แต่ที่เห็นของทำใหม่มักป้านทู่

เคยถามคุณพ่อ บอกว่านักเลงสมัยก่อน จะดูถูกคมแฝก เพราะทำให้เจ็บมากและไปตายบ้าน และที่ดูถูกว่าต่ำสุด คือมีดและปืน
เขาเล่นกันแค่อายไม่หมายเอาชีวิต จากมุมของนักเลงตะพด

คมแฝก นักเลงจีนชอบ  กะทุบให้ไปตายบ้าน

ดูเป็นศิลปะ ก็ต้องยอมรับคนรุ่นเก่า ที่มีความปราณีบ้าง พลิกด้านป้านตบสั่งสอนแค่เบาๆ

ที่ร้ายก็มีคือเอาเหล็กที่เป็นเหลี่ยมฝังด้านคม นึกถาพเหมือนฟุตเหล็กแต่เพิ่มน้ำหนะกขนาดค้อนเข้าไป

....ตามล่า...อีตอแหล
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 09:20:30 AM »

ด้านเหลี่ยมต้องไสให้คม แต่ที่เห็นของทำใหม่มักป้านทู่

เคยถามคุณพ่อ บอกว่านักเลงสมัยก่อน จะดูถูกคมแฝก เพราะทำให้เจ็บมากและไปตายบ้าน และที่ดูถูกว่าต่ำสุด คือมีดและปืน
เขาเล่นกันแค่อายไม่หมายเอาชีวิต จากมุมของนักเลงตะพด

คมแฝก นักเลงจีนชอบ  กะทุบให้ไปตายบ้าน

ดูเป็นศิลปะ ก็ต้องยอมรับคนรุ่นเก่า ที่มีความปราณีบ้าง พลิกด้านป้านตบสั่งสอนแค่เบาๆ

ที่ร้ายก็มีคือเอาเหล็กที่เป็นเหลี่ยมฝังด้านคม นึกถาพเหมือนฟุตเหล็กแต่เพิ่มน้ำหนะกขนาดค้อนเข้าไป

กำลังจะถามว่าทำไมไม่พกดาบเสียเลย ได้คำตอบก่อน แฮ่ๆ  ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 03:10:21 PM »

กว้าง ยาว เท่าไรครับ ใช้ไม้อะไรทำน้ำหนักเท่าไรครับ มีสูตรจำเพาะหรือไม่ครับ

ที่วัดเฉพาะความยาว 65 ซ.ม.ครับ ไม้ตะแบกลายเสือ เรื่องสูตรจำเพาะไม่ทราบครับ เพราะช่างทำมาสำหรับเป็นของขวัญปีใหม่ครับ และผมโชคดีเป็นผู้ได้รับครบ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 03:54:19 PM »

ไม้ที่ถือว่าเป็นสุดยอดของเครื่องกีฬาคือไม้คริกเก็ตครับ
เพราะลูกคริกเก็ตแข็งมาก  ถ้าเอาไม้เบสบอลไปตี ไม้เบสบอลจะแตกทันที
การทำไม้คริกเก็ต  ต้องมีการบ่มไม้ ลงน้ำมัน แล้วเอาค้อนทุบ แล้วลงน้ำมัน เอาเข้าเครื่องรีดด้วยล้อเหล็กอีกหลายครั้งเพื่อให้หน้าไม้แกร่งจริง ๆ  ด้ามจับก็เป็นไม้พิเศษ ทำจากไม้อีกชนิดหนึ่งเพื่อลดการสะท้านแขน
แต่คริกเก็ต ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เพราะอเมริกันไม่นิยม เนื่องจากการแข่งแต่ละคู่ยืดยาวหลายวัน หาสปอนเซอร์ยาก
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 11:09:16 AM »

ผมก็คิดว่าไม้เบสบอลจะแข็งกว่าแต่กลายเป็นไม้คริกเก็ต ถ้าได้ไม้คริกเก็ตเก่าๆมาทำน่าจะแข็งแรงเอาเรื่องอยู่ เคยเห็นตามร้านขายของมือสองจากเมืองนอก มาปนๆกับไม้เบสบอลไม้golf
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 03:24:56 AM »

นับถือครับ  ไหว้
 นอกจากพ่อผมสอนว่า -อย่ารังแกคน พ่อยังสอนว่า- อย่าใช้อาวุธ ต่อยเตะสู้กันไปสิ ม้งไม้ก็หวดมันไปสิ  เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: [1]
  พิมพ์