๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:10:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งข้อหาแบบนี้ถูกต้องแล้วหรือครับ มันเจตนาฆ่าให้ตายเลยนะครับ  (อ่าน 8034 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 10:15:01 AM »

ที่แม่สอดก็เมื่อไม่กี่วันมานี่วัยรุ่นอายุ๑๗ถูกเพื่อนฆ่าชิงรถมอไซค์กับโทรศัพย์มือถือสภาพศพถูกทุบด้วยหินจนหน้าเละหมดเห็นแล้วน่าอนาถใจ เพื่อนกันแท้ๆยังทำกันลง เป็นเพราะคนสมัยนี้ใจคอโหดเหี้ยมอำมหิตขึ้นหรือจะเป็นเพราะการลงโทษไม่รุนแรงฆ่าคนตายติดคุกก็ทำตัวดีๆไม่กี่ปีก็ได้ออกเลยทำให้คนไม่กลัวเกรงที่จะทำผิดกฏหมาย ผมอยากรู้จริงๆว่าประเทศอื่นเค้ามีการลดโทษให้นักโทษคดีอาญากันเหมือนอย่างประเทศไทยไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 11:29:37 AM »

ที่แม่สอดก็เมื่อไม่กี่วันมานี่วัยรุ่นอายุ๑๗ถูกเพื่อนฆ่าชิงรถมอไซค์กับโทรศัพย์มือถือสภาพศพถูกทุบด้วยหินจนหน้าเละหมดเห็นแล้วน่าอนาถใจ เพื่อนกันแท้ๆยังทำกันลง เป็นเพราะคนสมัยนี้ใจคอโหดเหี้ยมอำมหิตขึ้นหรือจะเป็นเพราะการลงโทษไม่รุนแรงฆ่าคนตายติดคุกก็ทำตัวดีๆไม่กี่ปีก็ได้ออกเลยทำให้คนไม่กลัวเกรงที่จะทำผิดกฏหมาย ผมอยากรู้จริงๆว่าประเทศอื่นเค้ามีการลดโทษให้นักโทษคดีอาญากันเหมือนอย่างประเทศไทยไหมครับ

มีทุกประเทศครับ
ปัจจัยในประเทศไทยที่ลดโทษมากกว่าประเทศอื่น มาจากเรือนจำไม่พอขังนักโทษ   เกินมาตรฐานไปมากกว่า 600%  จึงขาดความมั่นคง
มาตรการลดโทษ เป็นการป้องกันนักโทษแหกคุกวิธีหนึ่งที่ได้ผล
เพิ่มโทษก็ไม่ใช่ทางแก้  เพราะผู้กระทำผิดในความผิดไตร่ตรอง ไม่คิดว่าตนเองจะถูกจับได้
แต่ระบบพักโทษของเรา ก็ยังคงเป็นระบบที่พิจารณากันอยู่ภายในเรือนจำเอง  ไม่เปิดรับกรรมการพิจารณาจากภาคประชาสังคม รวมทั้งไม่เปิดโอกาสให้ตำรวจที่ทำคดี เข้าไปร่วมให้ความเห็นด้วย

ลองฟังความเห็นชูวิทย์ จากมุมมองคนที่เคยติดคุกดูบ้างก็ดีครับ https://www.youtube.com/watch?v=2sLFVYsO-Mo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2017, 11:39:24 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 12:24:57 PM »

ขอบคูณครับท่านผู้การ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 01:09:40 PM »

ลดโทษให้นักโทษ  ถ้าประชาชนคนธรรมดา ขอพกพา อวป แบบ conceal carry ได้ไหมครับ โดนจ้วงเอาอย่างนี้ไม่มีโอกาศต่อสู้เลย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 01:42:11 PM »

ลดโทษให้นักโทษ  ถ้าประชาชนคนธรรมดา ขอพกพา อวป แบบ conceal carry ได้ไหมครับ โดนจ้วงเอาอย่างนี้ไม่มีโอกาศต่อสู้เลย

ในเมื่อไม่มีโอกาสต่อสู้ แล้วยังจะแถมปืนที่ conceal carry ให้มันไปอีกหรือครับ
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 02:38:02 PM »

ครับผู้การผมก็ยังไม่แน่ใจระยะที่จะใช้ปืนป้องกันตัว ระยะประชิดขนาดที่น้องเขาโดน ถึงจะเป็นลูกโม่ก็ตาม ไม่น่าทันกับมีดถ้าไม่ได้รับการฝึกมาอย่างดี กลายเป็นของแถมให้โจรไปอีก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 05:22:58 PM »

ร่มหรือไม้เท้าดีกว่ามั้ง สว.อย่างผมคงไม่มีใครว่าใช้วิชาดาบไทยประยุกต์เอา
เช้าๆแถวบ้านมี สว. ท่านหนึ่งเดินออกกำลังพร้อมเหล็ก 7 เดินไปสักระยะพัทลมไปพลาง
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 01:18:32 PM »

นักโทษคดียาเสพติด มากเกินไป
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 02:39:47 PM »

อย่างเราๆ ในเวบปืน คงไม่มีใครมาชิงอะไรหรอกครับ รังสีอำมหิตมันออก Grin
แต่กับเด็กวัยรุ่น สาวโรงงาน คงต้องระวังตัวกันหน่อย ไปไหนมาไหนต้องหูไวตาไว หนีให้เร็ว
เมื่อ2-3เดือนก่อน ลูกสาวคนรู้จัก ออกกะดึกจากโรงงาน ถูกถีบรถมอเตอร์ไซค์ล้ม จะเอามอเตอร์ไซค์
มันดึงกุญแจออก แล้ววิ่งหนีอย่างเร็ว รอดไปได้ครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 11:00:41 AM »

นักโทษคดียาเสพติด มากเกินไป

นักโทษคดียาเสพติดกับข่มขืน มีข้อจำกัดในการอภัยโทษอยู่ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 12:17:08 PM »

ฆ่าชิงทรัพย์ โทษ คือประหารชีวิต รับสารภาพ จำคุกตลอดชีวิต  เป็นไปตามกฎหมาย
เมื่อคดีถึงที่สุดแล้ว วันเวลาที่จำคุก ที่ลดลงไป จะขึ้นอยู่กับ การพิจารณาของ กรมราชทัณฑ์

พฤติการณ์ ชิงทรัพย์-ปล้นทรัพย์ คนร้าย จะมีและใช้อาวุธ.. เจ้าทรัพย์ มีสิทธิ์ ตาม ป.อาญา ม.๖๘
ยิงมันได้ก่อน โดยไม่ต้องรอสวน เป็นก๊อกที่สอง เพื่อยับยั้ง ไม่ให้มันทำอันตราย ท่านได้ ยิงให้เดี้ยงได้ทุกตัว
ถ้ายังไม่เดี้ยงงและยังจะทำอันตรายได้อีก ซ้ำให้เดี้ยง ได้ครับ   

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 03:49:36 PM »

ต้องโทษแอพเปิ้ลที่ออกแบบไอโฟนมาโดนใจชนทุกชั้น.........เหลือเกิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 04:46:14 PM »

ฆ่าชิงทรัพย์ โทษ คือประหารชีวิต รับสารภาพ จำคุกตลอดชีวิต  เป็นไปตามกฎหมาย
เมื่อคดีถึงที่สุดแล้ว วันเวลาที่จำคุก ที่ลดลงไป จะขึ้นอยู่กับ การพิจารณาของ กรมราชทัณฑ์

พฤติการณ์ ชิงทรัพย์-ปล้นทรัพย์ คนร้าย จะมีและใช้อาวุธ.. เจ้าทรัพย์ มีสิทธิ์ ตาม ป.อาญา ม.๖๘
ยิงมันได้ก่อน โดยไม่ต้องรอสวน เป็นก๊อกที่สอง เพื่อยับยั้ง ไม่ให้มันทำอันตราย ท่านได้ ยิงให้เดี้ยงได้ทุกตัว
ถ้ายังไม่เดี้ยงงและยังจะทำอันตรายได้อีก ซ้ำให้เดี้ยง ได้ครับ   

ขอบคุณครับพี่ Road นี่ถ้าผมเป็นท่านผู้พิพากษาผมคงจะคับข้องใจอย่างมาก กว่าจะสอบได้ต้องเก่งต้องขยัน  พอท่านตัดสินว่าไอ้นี่สมควรตายสมควรประหาร ปรากฏว่า แป๊บๆไอ้นี่ออกมาเดินปร๋อซะงั้น

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 08:52:54 AM »

ยิงมันได้ก่อน โดยไม่ต้องรอสวน
เป็นก๊อกที่สอง เพื่อยับยั้ง ไม่ให้มันทำอันตราย ท่านได้ ยิงให้เดี้ยงได้ทุกตัว
แต่พออ่านข่าว เจ้าทรัพย์โดนตั้งข้อหาฆ่าคนตายตลอด คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2017, 09:46:17 AM »

นอนขาก่ายหน้าผากมานานหลายปีผมถึงได้กระจ่างว่า"สังคมไทยเราปกป้องแต่คนเลวๆ"

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์