๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:42:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ  (อ่าน 3414 ครั้ง)
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 12:52:20 PM »

มาสวัสดีรอบสองครับ รอบแรกสามปีที่แล้ว
ได้รับคำตอบ ได้รับความรู้เกี่ยวกับปืนพกเป็นอย่างดีครับ ขอขอบคุณบอร์ดอีกครั้งครับ
แต่ก็ไม่ได้ซื้อปืนสวัสดิการแต่อย่างใด เพราะตอนนั้นคิดว่าไปเข้าสนามยิงปืนใช้ปืนใช้ลูกของสนามยิงก็น่าจะเพียงพอ โดยได้สมัครสมาชิกสนามยิงปืนที่อยู่ในโรงเรียนตำรวจขอนแก่น ถนนมิตรภาพ ตรงกันข้ามกับมหาวิทยาลัยขอนแก่น และสมัครสมาชิกบอร์ด ชมรมยิงปืนรณยุทธภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
แต่ก็ไม่ได้ไปยิงแม้แต่นัดเดียว  Embarrassed

มาคราวนี้ลาออกจากราชการเป็นผู้รับบำนาญ  ได้สามเดือนแล้ว ไม่มีอะไรทำหวลคิดถึงสนามยิงปืน น่าจะไปเสียเงินซักเดือนละพันบาท น่าจะดี
แต่ดันอยากได้ปืน  อ้าวคราวนี้น่าจะยากซะแล้ว ตอนนั้นไม่ยอมซื้อจะมาซื้อตอนนี้ ราคาปืนสั้นแปดถึงเก้าหมื่น โอ บำนาญก็นิดเดียว

รบกวนสอบถามหน่ยอบครับ ประชาชนธรรมดา ขอปืนยากไหมครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 01:50:54 PM »

ข้าราชการบำนาญ ถ้าขอปืนสั้น ขนาด .22, .38 หรือ 9 ม.ม. ปืนยาว .22 หรือ ลูกซอง น่าจะพอได้ไม่ยากนะครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 03:42:08 PM »

ผมว่าชาวบ้านกับ ขรก.การขอก็เงื่อนไขเดียวกันครับพี่
เพียงแต่การกรอกข้อมูล ขรก.จะได้เปรียบกว่า
เพราะราชการเป็นคนออกแบบฟอร์ม จึงคิดแบบราชการ
และ ขรก.หาผู้รับรองความประพฤติง่ายกว่าชาวบ้าน
เพราะมีพรรคพวก น้องๆที่ยังรับราชการรับรองให้ได้

ถ้าเป็น อ.เมืองขอนแก่น ลองขึ้นไปอำเภอติดต่อดูครับ
ผมก็ ขรก.บำนาญ ก็ขอได้ปกติครับพี่
ก็ไม่เห็นว่าแตกต่างจากตอนที่รับราชการเท่าไหร่
ยิ่งไม่เคยมีปืน ก็ไม่น่าจะติดเงื่อนไขอะไรครับ

narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 07:19:42 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ผมอายุ 54 ปีนะครับ ผมน่าจะเป็นน้อง  กิ๊วก๊าว  ลาออกเนื่องจากสุขภาพครับ หูตึง ตาฟาง ตาต้อลม 
ตาต้อลมนี่อาการหนักครับ ขับรถตอนกลางคืนไม่ได้เลย เห็นไฟเป็นหลายดวง ๆ ใหญ่ๆ สาดเต็มถนน กลางวันต้องใส่แว่นตาดำแสงแดดจ้า

สองอาการนี้เป็นปัญหากับการยิงปืนไหมครับ

ปืนสั้น 9mm เซมิออโต้  น่าจะยิงได้อยู่นะครับ ระยะเป้าไม่ไกล ไกลเกินก็ไม่ยิง

ซื้อปืนมายิงเป้ากระดาษครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 09:55:56 AM »

เห็นศูนย์เห็นเป้าก็โอเคแล้วครับไม่ได้ไปแข่งกับใคร เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 11:39:03 AM »

เดี๋ยวนี้ผมมองศูนย์ไม่ค่อยชัดไปชัดที่เป้า
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 04:09:26 PM »

เห็นศูนย์เห็นเป้าก็โอเคแล้วครับไม่ได้ไปแข่งกับใคร เยี่ยม
ขอบคุณครับ
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 06:27:28 PM »

เดี๋ยวนี้ผมมองศูนย์ไม่ค่อยชัดไปชัดที่เป้า

ต้องยิงเป้าแบบลืมตาสองข้าง กะเอา น่าจะได้อยู่นะครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 06:30:06 PM »

ผมพอเริ่มอายุ
สูงขึ้นก็เจอปัญหาเรื่องสายตายาว
พยายามเอาให้ไม่หลุดวงดำและรูปขวดก็โอ เคแล้วครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 06:33:05 PM »

นั่งดูคลิปยูทิ้วเก่า ไปเห็นตอนที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติจัดสวัสดิการโครงการปืนให้ตำรวจ แสนกว่านาย ปืนซิกซาวเออร์ P320 กระบอกละสองหมื่นปลายๆ
ไม่ทราบว่าโครงการนี้ผ่านไหมครับ ตำรวจได้รับปืนหรือยัง
ถ้าได้ราคานี้ผมดีใจกับตำรวจด้วยครับ

ปืนตะกูล glock ทำให้ผมมอง glock ในแง่ดีมากๆ เลย เดิมไม่เคยมองเลย มองแต่ CZ 75 ปืนเหล็ก
ระดับตำรวจแห่งชาติพิจารณาแล้วว่าดี ผมว่าก็มีคนพิจารณาแทนแล้ว ไม่ต้องไปเปิดสเปค ซึ่งก็ดูสเปคไม่รู้เรื่องอยู่ดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 08:38:21 PM »

นั่งดูคลิปยูทิ้วเก่า ไปเห็นตอนที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติจัดสวัสดิการโครงการปืนให้ตำรวจ แสนกว่านาย ปืนซิกซาวเออร์ P320 กระบอกละสองหมื่นปลายๆ
ไม่ทราบว่าโครงการนี้ผ่านไหมครับ ตำรวจได้รับปืนหรือยัง
ถ้าได้ราคานี้ผมดีใจกับตำรวจด้วยครับ

ปืนตะกูล glock ทำให้ผมมอง glock ในแง่ดีมากๆ เลย เดิมไม่เคยมองเลย มองแต่ CZ 75 ปืนเหล็ก
ระดับตำรวจแห่งชาติพิจารณาแล้วว่าดี ผมว่าก็มีคนพิจารณาแทนแล้ว ไม่ต้องไปเปิดสเปค ซึ่งก็ดูสเปคไม่รู้เรื่องอยู่ดี

ไปหาลองจับ ลองยิง ดูก่อนพี่  Grin

narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 06:27:24 PM »

บอร์ดเราเข้ายากแฮะ ทั้งวันพึ่งเข้ามาได้นี่แหละ
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 06:30:35 PM »

แน่นอนครับ ถ้ามีเงินนะครับ ต้องไปจับไปลอง ไปตะลุยย่านขายปืนทุกร้านครับ โอกาสมีไม่บ่อย กับเงินแสน
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 07:25:16 PM »

แน่นอนครับ ถ้ามีเงินนะครับ ต้องไปจับไปลอง ไปตะลุยย่านขายปืนทุกร้านครับ โอกาสมีไม่บ่อย กับเงินแสน

ถ้าเคืองก็ขอโทษครับพี่

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 04:59:25 PM »

น่ากลัวมากครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์