๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:34:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอกันตัวเองเกือบคุมอารมณ์ไม่อยู่ กับข้าราชการปาก  (อ่าน 5364 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 02:00:18 PM »

ที่ผมคิดตอนนี้คือถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานก่อนกันมันดิ้นหลุด แล้วดำเนินการร้องเรียนบวกกับเผยแพร่ทางโซเชี่ยลครับ

เลี้ยงไว้ดูเล่นแทนหมาดีกว่าครับ
ข้าราชการแบบนี้ใกล้จะสูญพันธุ์แล้ว
เรื่องเมื่อวานคงทำอะไรเค้าไม่ได้ครับท่านเพราะไม่มีหลักฐานแน่นหนาบุ่มบ่ามทำอะไรลงไปคงไม่ดี แต่ต่อไปก็คงต้องเตรียมการให้เหมาะสมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 03:08:34 PM »

ท่านแปมีความอดทนสูงมากนับถือครับ วันข้างหน้าอาจเกิดผลดีกับท่านแปก็ได้นะครับ ทำความคุ้นเคยเอาไว้ครับ เขาไม่เรียกรับสินบนก็ถือว่าเป็นข้าราชการที่ดีแล้วครับ. ผมเคยอาละวาดกับเรื่องแบบนี้มาแล้ว ไม่เกิดผลดีกับผมเลย. กลายเป็นฝ่ายผิด คนอื่นมองว่ารุนแรง เสียทั้งภาพลักษณ์และการงาน ได้แต่ความสะใจ แต่เจ้าหน้าที่เกลียดทั้งอำเภอ.  ความอดทนดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 03:16:12 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 12:04:44 AM »

ใจเย็นๆครับ...

ผมก็มีอาจารย์บางท่านที่พูดคำพูดแบบนี้จนติดปาก...

ต้องดูที่เจตนาและการกระทำครับ...

อย่างอาจารย์ของผมท่านปล่อยสัตว์เลื้อยคลานออกมาท่วมห้องผ่าตัดเลย...

แต่จบเคสก็ไม่อะไร...

บางทีผมผ่าตัดเครียดๆก็มีหลุดคำพูดสมัยพ่อขุนออกมากับผู้ช่วยบ้างเหมือนกัน... คิก คิก
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 09:30:48 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ คงต้องห่างๆเค้าไว้ละครับโดนแบบนี้ไม่ค่อยไหวเท่าไหร่ครับ ยิ่งโดนให้เป็นสัตว์ศักดิ์สิทธิ์นี่ยิ่งไม่ไหวครับ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 10:30:30 AM »

ใจเย็นๆครับ...

ผมก็มีอาจารย์บางท่านที่พูดคำพูดแบบนี้จนติดปาก...

ต้องดูที่เจตนาและการกระทำครับ...

อย่างอาจารย์ของผมท่านปล่อยสัตว์เลื้อยคลานออกมาท่วมห้องผ่าตัดเลย...

แต่จบเคสก็ไม่อะไร...

บางทีผมผ่าตัดเครียดๆก็มีหลุดคำพูดสมัยพ่อขุนออกมากับผู้ช่วยบ้างเหมือนกัน... คิก คิก

ผมเคยเรียน ปตอ.
ครูที่สอน ใช้คำว่า หมุนไอ้ห่านั่น โยกไอ้เหี้ยนี่  สรุปว่าปืนทั้งแท่น มีแต่ชิ้นส่วนสมัยกรุงสุโขทัยทั้งนั้น
kratingtone1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 10:45:25 AM »

วันเสาร์ที่แล้วผมโดนทหารยื่นปากใส่เหมือนกันครับ ตรงด่านลำนางรอง จ.บุรีรัมย์-เขากักรถไว้ยาวเหยียดเลย มีตำรวจคอยขอดูใบอนุญาตแล้วก็ค่อยๆปล่อยรถออกไป ขณะที่รถผมขยับเข้าใกล้ตำรวจที่ตรวจใบอนุญาตบังเอิญมี จนท.แต่งชุดลายพรางเดินตรงเข้ามาแล้วเคาะฝากระโปรงรถผมแล้วตะโกนถามว่าไม่รู้หรือไง ด่านตรวจทำไมไม่ดับไฟไม่ลดกระจกนี่แสดงว่าไม่ได้สอบใบขับขี่-เราก็ใจร้อนเกินไปหรือเปล่าแต่ก็ฉุนตั้งแต่เห็นเขาเดินตวาดรถคันอื่นๆแล้วแหละ-สุดท้ายจนท.คนนั้นตะคอกใส่อีกว่า ไหนใบขับขี่ มีมั้ย-เราก็เลยสวนไปว่า ก็รู้ว่าไม่มีแล้วจะถามหาทำไม?แล้วขึ้นกระจกเคลื่อนรถตามคันหน้าออกไป- โชดดีที่ตำรวจคนที่ตรวจใบขับขี่โบกมือให้ผ่าน-สงสัยได้ยินตอบโต้กันกับเจ้าชุดลายพรางมั้ง-แต่อย่างไรก็ใจเย็นๆน่ะดีที่สุด  อดทน  อดกลั้นให้ได้ดีกว่าครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 01:21:29 PM »

ยิ้มีเลศนัย

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2016, 08:50:11 PM »

ผมมองขำๆครับ  คงเป็น"กันเอง" มากไปนิด  เพราะดูบริบทไปแล้วไม่มีอะไรมาก ไม่มีท่าทีข่มขู่คุกคาม

....ตามล่า...อีตอแหล
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 08:26:00 PM »

คงไม่กันเองหรอกครับ ชื่อผมเค้ายังไม่รู้จักเดินสวนกันยังไม่เคยทักครับ แต่ฟังหลายๆคนว่าเค้าเป็นคนพูดแบบนี้แหละ คิดว่าคงเป็นนิสัยครับ ถ้าวันนั้นมีท่าทีคุกคามผม ผมคงสวนละครับคงเย็นไม่ไหวครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 10:37:24 AM »

คงไม่กันเองหรอกครับ ชื่อผมเค้ายังไม่รู้จักเดินสวนกันยังไม่เคยทักครับ แต่ฟังหลายๆคนว่าเค้าเป็นคนพูดแบบนี้แหละ คิดว่าคงเป็นนิสัยครับ ถ้าวันนั้นมีท่าทีคุกคามผม ผมคงสวนละครับคงเย็นไม่ไหวครับ

ตรงนี้อยู่ที่ตัวคุณเอง
ในสายตาผม ก็แค่คนสบถเรื่อยเปื่อย
มองสาระอย่างที่หมอรุทว่า  ถ้าเนื้อหามันข่มขู่ คุกคาม รีดไถ ก็ว่าไปอีกอย่าง

....ตามล่า...อีตอแหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 11:11:54 AM »

ผ่านไปแล้ว โชคดีแล้วครับ Grin Grin Grin แปลว่าสติดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 08:48:42 AM »

เมื่อวาน  ผมก็เจอ พนักงานระดับสูง  บริษัทเอกชนแต่เหมือนเค้าสบถกับตัวเอง  ผมก็พูดดีๆๆ  สักพักชักเยอะ  เลยต้องปราม  เพราะเราไม่ใช่ลูกน้องเค้า  เค้าก็เริ่มรู้ตัวครับ   คนแบบนี้ถามตรงๆๆเลย  ว่าสนิทกันหรอ  เอาตรงนั้นเลยจะได้จบครับไม่ต้องอัดคลิปหรอกครับ....พูดเพราะๆๆครับ  ให้ผมปิดบริษัท  คุณไปลาออกจากราชการก่อนดีไหม...หรือจะให้ผมช่วยทำเรื่องให้ครับ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2017, 12:57:50 PM »

ผมเจอบ่อยกับลูกค้า เพราะงานที่ทำเป็นงานที่ต้องไปบริการให้กับลูกค้าที่หน้างาน ลูกค้าหลายคนมีนิสัยพูดสบถอย่างนั้น ก็เลยถามไปว่าพูดกับใคร ว่าใคร หากมีโอกาสเหมาะๆก็จะเตือนเขาไปตรงๆว่า ไม่ใช่ว่าทุกคนจะทนฟังที่คุณพูดแบบนั้นได้นะ เขาก็เพลาๆลง เลี่ยงที่จะไม่พูดต่อหน้าผมครับ หากเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงไม่พูดเล่นกับลูกค้าลักษณะแบบนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์