เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2017, 10:25:22 PM *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันยิงปืน ชิงถ้วย พล.ท. ปิยวัฒน์ นาควานิช แม่ทัพภาคที่4 วันที่4,5 กุมภาพันธ์ 2560  (อ่าน 964 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member
****

คะแนน 278
ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 5849



« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 08:29:53 AM »

       การแข่งขันยิงปืน ชิงถ้วย พล.ท. ปิยวัฒน์ นาควานิช แม่ทัพภาคที่4
                               วันที่เสาร์ที่ 4 และอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2560
ณ สนามยิงปืนค่ายอิงคยุทธบริหาร ต.บ่อทอง อ.หนองจิก จ.ปัตตานี
จัดโดย หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่47

01.ปืนสั้นชาวบ้าน 7 เมตร รวมปืน (มือใหม่).     3 รางวัล
02.ปืนสั้นชาวบ้าน 7 เมตร (มือข้าราชการ).        3 รางวัล
03.ปืนสั้นชาวบ้าน 7 เมตร (สุภาพสตรี).            3 รางวัล
04.ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร รวมปืน (มือใหม่).   5 รางวัล
05.ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตร 9 มม ลำกล้องไม่เกิน 4.02 นิ้ว 3 รางวัล
06.ปืนสั้นชาวบ้าน 10 เมตรออโตเมติก (มือทั่วไป).    3 รางวัล
07.ปืนสั้นชาวบ้าน. 10 เมตร รีวอลเวอร์ (มือทั่วไป).   3 รางวัล
08.ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร 9มม ลำกล้องไม่เกิน 4.75 นิ้ว. 3 รางวัล
09.ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร รวมปืน (มือทั่วไป)    3 รางวัล
10.ปืนสั้นชาวบ้าน 15 เมตร รวมปืน (อาวุโส 50ปีขึ้นไป )     3 รางวัล
11.ปืนสั้นชาวบ้าน. 25 เมตร รวมปืน (มือโปร)    3 รางวัล
12.ปืนยาวท่ายืน   25 เมตร .22  (มือทั่วไป)   3 รางวัล
13.ปืนสั้นสปีดอีเว้นท์ รวมปืน ศูนย์เปิด (มือทั่วไป)   3 รางวัล
14.ปืนลูกซองสปีดออโต้ ศูนย์เปิด (มือทั่วไป)    3 รางวัล
15.ปืนลูกซองสปีดปั้ม  รวมปืน (มือทั่วไป)  3 รางวัล
16.ปืนสั้นIPSC Standard (สุภาพสตรี)   3 รางวัล
17.ปืนสั้นIPSC Standard U/C (มือใหม่)  3 รางวัล
18.ปืนสั้นIPSC Standard B/A (มือทั่วไป)    3 รางวัล
19.ปืนสั้นIPSC Standard M/Gm (มือโปร)  3 รางวัล
20.ปืนสั้นIPSC Production U/C (มือใหม่)   3 รางวัล
21.ปืนสั้นIPSC Production B/A (มือทั่วไป)   3 รางวัล
22.ปืนสั้นIPSC Production M/Gm (มือโปร)   3 รางวัล
23.ปืนสั้นIPSC Open U/C/B (มือทั่วไป) 3 รางวัล
24.ปืนสั้นIPSC Open  A/M/Gm (มือโปร)  3 รางวัล
25.ปืนสั้นIPSC Classic (รวมมือ)  3 รางวัล
26.ปืนสั้นIPSC Revolver (รวมมือ) 3 รางวัล
27.ปืนสั้นตัดเสาไม้  รวมปืน (รวมมือ)  ชิงเงินสด 3 รางวัล

***ท๊อปกัน 6,000บาท60ชุดยิง ท๊อปกันเป็นปลอกกระสุนปืนใหญ่ขนาด105 มม.
***นำคูปองมาแลกยิง IPSC ได้ 3 ครั้งในดิวิชั่นเดียวกัน. สำหรับ ipsc ลงทำการแข่งขันได้ ทั้ง 2 วัน
***สำหรับท่านที่สนับสนุน ท๊อปกัน ลุ้นจับทองคำ จำนวน 3 เส้น
***ท๊อปกันสามารถนำมาแรกชุดยิงและปืนอื่นได้ทุกประเภท (ให้สิทธิ์เฉพาะผู้จอง1ท่านที่จะทำการแข่งขันเท่านั้น)
### สนใจติดต่อผู้จัด
น้องเปา 086-0382298
จ่าเสก.  0815985851
พี่หนุ่ม.  0816703777

กติกาการแข่งขัน ปืนสั้นชาวบ้านและสปีดอีเว้นท์
1.ปืนสั้นประเภทมือใหม่ (รวมปืน) ระยะ 7และ 10 เมตร
1.1-ปืนรีวอลเวอร์ ขนาด.38หรือขนาด.357 ปืนออโตเมติก ขนาด.40 .45 หรือ 9มม
1.2-เวลายิง 2 นาที กระสุน 10นัด บรรจุครั้งละ5นัด คิดคะแนน 5 ชุดยิงขึ้นไปคะแนนเต็ม 500 คะแนน
1.3-ห้ามติดกล้องช่วยเล็ง ห้ามใช้ด้ามแข่งขันระบบสากลหรือด้ามหุ้มสันมือ อนุญาตให้เจาะพ๊อท ติดคอมพ์และใส่เวทได้
1.4-ค่าสมัครชุดยิงทุกประเภท ชุดละ100 บาท ซื้อ 10 ชุด แถม 1 ชุด (ไม่จำกัดชุดยิง)
1.5-มือใหม่ คือผู้ที่ไม่เคยได้อันดับที่1 รายการใดๆมาก่อน
1.6-ประเภทสปีด คิดคะแนน 3 ชุดยิงที่ดีที่สุด
2.ปืนสั้นมือทั่วไปและมือโปร(รวมปืน) ระยะ15เมตร
2.1-รายการที่05-08 มีการจำกัดความยาวลำกล้อง ไม่เกิน 4.75 นิ้ว
3.กติกาการแข่งขัน ปืนสั้นรณยุทธ (IPSC)
3.1-กำหนดการยิง จำนวน7 สนาม ค่าสมัคร 2,000บาท
3.1-อิงคลาสจากสมาคมในแต่ละดิวิชั่น นักกีฬาสามารถลงสมัครแข่งขันได้มากกว่า 1 ดิวิชั่น ลงแข่งได้ทั้ง2วัน
พิเศษ...
-7 เมตร มือข้าราชการ ยิง100 คะแนนเต็ม ติดต่อกัน 10 ใบรับเงินสด 2,000บาท
-10 เมตร มือใหม่ ยิง100 คะแนนเต็ม ติดต่อกัน 10 ใบรับเงินสด 2,000 บาท
-15 เมตร ทุกประเภท ยิง 100 คะแนนเต็มติดต่อกัน 5 ใบ รับเงินสด 2,500 บาท
-25 เมตร ปืนสั้น ยิง 100 คะแนนเต็ม 1 ใบ รับเงินสด 3,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2017, 11:30:52 PM โดย neunang-นิ้วนาง » บันทึกการเข้า

logo maker" border="0
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member
****

คะแนน 278
ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 5849



« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 11:35:06 PM »

รายชื่อผู้สนับสนุน รางวัล Topgun
1.คุณ เจริญ แก้วมาก.  สนามยิงปืนอิงคยุทธบริหาร
2.คุณ ธนกฤต จำปาทอง  สนามยิงปืนอิงคยุทธบริหาร
3.คุณ ประวิทย์ พนาคุปต์
4.คุณ ผาด บรรจุสุวรรณ์
5.คุณ ชวลิต กระจ่างศิริศิลป์ สงขลา
6.คุณ วสันต์ ช่วยชุมชาติ ศาลาแปด
7.คุณ เฉลิม รัตนาดากุล นครศรีฯ
8.คุณ อานนท์ ทองมาก ทีม Space Gunner
9.พันตรี เอื้อ แคะจู. ค่ายเทพสตรีศรีสนุทร
10.ด.ต.วิโรจน์ จินดาวงศ์  ค่ายศรีนครินทรา ทุ่งสง
11.คุณ ศรุต ธรรมเจริญ  ทีม Space Gunner
12.คุณ โกวิท ดวงละออ ลพบุรี
13.พ.อ.อ.อนุศักดิ์  ศักดาวัชรานนท์
14.คุณ  อรรถพงษ์ พรหมจินดา ยะลา
15.คุณ หรินทร์  ประพันธ์ พังงา
16. นาวาตรี สมเกียรติ์ แก้วแหวน
17.คุณ ธนยศ ศรีทอง  
18.คุณ ปิติพงษ์ บูรพาขจรพงษ์ สนามยิงปืนตำรวจปัตตานี
19.คุณ พรหมสรัช สินธุบดี
20.ส.อ.เชษฐมาศ ทิพย์พินิจ
21.ร.ต.อ.พิรยุทธ ห่อเพ็ชร สนามยิงปืนตำรวจปัตตานี
22.จ.ส.ต วัชระ ทองทรง
23.ด.ช. ญาณวุฒิ เสนดำ สนามยิงปืนหาดใหญ่
24.คุณ ณัฐพงศ์ สุทธากาศ สนามยิงปืนพังงา
25.คุณ เชาวพล ศิริเจริญ ทีมศาลาแปด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2017, 10:23:52 PM โดย neunang-นิ้วนาง » บันทึกการเข้า

logo maker" border="0
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member
****

คะแนน 278
ออฟไลน์

เพศ: ชาย
กระทู้: 5849



« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2017, 08:44:07 PM »

ลงชื่อสคอทจร้า
เริ่มยิง IPSC เสาร์ที่ 4 ตั้งแต่เวลา 11:00
และ อาทิตย์ที่ 5 ตั้งแต่เวลา 8:30 ยิงได้ทั้งสองวันครับ
สำหรับท่านที่ต้องการลงหลายปืน
SQ1 ทีมศาลา8
1.วสันต์ ช่วยชุมชาติ Pro B
2.ประพน. รักศรี Rev
3.
4.
5.อโนชา เกียรติ์ไพบูลย์ Open
6.สุรชัย เกียรติ์ไพบูลย์ Std
7.
8.
9.
10


SQ2 สุไหงโกลก
1.พุทธา ธรรมบำรุง Pro B
2.เจริญศักดิ์ พิมาพันธ์ศรี Open C s
3.กิตติพงษ์ ภิระบรรณ์ Pro M
4. ทวีสิน บูรพนาวิบูลย์ Pro
5.นพดล แก้วประภาสิทธิ์ STD
6.ตรัยเทพ กาญจนาพงศาเวท
7.นิธิพัฒน์ ปั้นบูลย์ STD
8.เบญจมินทร์ เลาะเม๊าะ STD
9.ประเทือง กันทาฝั้น Classic
10.วิษณุ ชุติมาชโลธร Classic


SQ3.
1.ปิติพงศ์ บูรพาขจรพงษ์ Pro B
2.เศกสรร อินทรัตน์ Std M
3.ธนกฤต จำปาทอง Rev
4.ชลวิทย์ ปา.          Rev
5.ชาคริต เดือนเด่นฟ้า Rev
6.โพธ สวยสุวรรณ Std B
7.บัณฑิต ประเสริฐคงแก้ว Pro B
8.พรเทพ คำสุวรรณ Open B
9.สุรักษ์ สุทธิเวธานนท์ Pro U
10.ทินกฤต เกลี้ยงประไพ Pro C J
11.ผองพัฒ กรีพร้อม Classic

SQ 4
1.เชฐมาศ ทิพย์พินิจ Pro C
2.ธนยศ ศรีทอง classic
3.นิติกร หนูสมแก้ว Pro C
4.ฤทธิเดช ทิพย์รักษ์  Classic
5.ธีรธาร สุชินธร Std Gm
6.ชาติชาย น้อยดอนไพร Pro M
7.พรหมสุรัช สินธุบดี Std U
8.หรินทร์ ประพันธ์ Pro B J
9.ณัฐพงศ์ สุทธากาศ Pro B s
10.คณินทร์ สุชินธร Open A

SQ 5 ทีมซุ้มเฉลิมศรี
1.ธีรศักดิ์ ศรีนอ
2.อดิศักดิ์ แมะบ้าน
3.กฤษฎา กันตนานุวงศ์
4.ธีรณัฐ นิตยวิมล
5.วีรพัทย์ แสนเกื้อ
6.ไมตรี สันตยากุล Pro C
7.เศกสรร อินทรัตน์ Std
8.ณัชชา นิธิเตชโสภณ Std L
9.จิร ณัทพงษ์ Open C

SQ6 ทีมนราธิวาส
1.อรีฟ อีลา Open Gm
2.
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.

SQ.7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 03:10:07 PM โดย neunang-นิ้วนาง » บันทึกการเข้า

logo maker" border="0
หน้า: [1]
  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.18 | SMF © 2011, Simple Machines Valid XHTML 1.0! Valid CSS!
หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.037 วินาที กับ 21 คำสั่ง