๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:37:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกิดที่อำเภอยะหริ่ง จังหวัดปัตตานี  (อ่าน 10149 ครั้ง)
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 10:12:42 PM »

ตามมาอ่านเอาใจช่วยพี่จอย เคยทำ ป๔กรุงเทพฯ ตัวจริงหายเหลือแต่สำเนา ต้องพาแม่ที่เป็นผู้จัดการมรดกไปปิดห้องคุยเป็นชั่วโมง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 08:31:55 AM »

ตามมาอ่านเอาใจช่วยพี่จอย เคยทำ ป๔กรุงเทพฯ ตัวจริงหายเหลือแต่สำเนา ต้องพาแม่ที่เป็นผู้จัดการมรดกไปปิดห้องคุยเป็นชั่วโมง
ต่อไปทำธุรกรรมกับราชการสงสัยต้องติดทนายไปด้วย ยิ้มีเลศนัย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 09:42:55 AM »

ต่อไปทำธุรกรรมกับราชการสงสัยต้องติดทนายไปด้วย ยิ้มีเลศนัย
หอบเสื่อ ที่หนอนหมอนมุ้งเครื่องครัว ข้าวสารอาหารแห้งไปด้วย...เพราะต้องใช้เวลาหลายวัน

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 07:32:06 AM »

อ้าว...ทิดเป้าทำไมเอาเรื่องจริงมาพูดเล่น ฟ้องซะดีมั้ย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 08:36:49 AM »

ไม่รู้ ผมเชียร์ให้ลุงจอยฟ้องเลยครับ

ฟ้องครูอังคณาเหรอ ขำก๊าก

ถ้าผมอยู่ใกล้ๆลุงจอยนะ ผมจะรีบเร่งงานให้เลยครับ

เริ่มจากไปแจ้งความให้ตำรวจดำเนินคดีว่าลุงจอยมีปืนไม่มีอนุญาตในตรอบครองก่อนเลยครับ รับรองเรื่องเดินเร็วแน่นอนครับ ไม่ต้องถึงมือครูอังคณาครับ

อย่าลืมประเด็นนี้นะลุงจอย ปืนไม่มี ป.๔ คือปืนไม่มีทะเบียนนะ ให้ไวๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 10:53:09 AM »

ไม่รู้ ผมเชียร์ให้ลุงจอยฟ้องเลยครับ

ถ้าผมอยู่ใกล้ๆลุงจอยนะ ผมจะรีบเร่งงานให้เลยครับ

เริ่มจากไปแจ้งความให้ตำรวจดำเนินคดีว่าลุงจอยมีปืนไม่มีอนุญาตในตรอบครองก่อนเลยครับ รับรองเรื่องเดินเร็วแน่นอนครับ ไม่ต้องถึงมือครูอังคณาครับ

อย่าลืมประเด็นนี้นะลุงจอย ปืนไม่มี ป.๔ คือปืนไม่มีทะเบียนนะ ให้ไวๆครับ

ปืนมรดก
ถ้าเป็นทายาทโดยตรง แล้วไม่ได้ถูกจับระหว่างใช้งานจะไม่ใช่ข้อหาปืนผิดมือครับ  แต่เป็นเรื่องไม่แจ้งในเวลาที่กำหนด
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 03:39:39 PM »

คือปืนกระบอกนี้รับโอนมาเป็นชื่อคุณแม่เรียบร้อยแล้วครับ แต่ทำใบป.4หาย จะไปขอคัดใบใหม่แต่ ปลัดอำเภอไม่ยอมครับ Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 05:50:21 PM »

ปืนมรดก
ถ้าเป็นทายาทโดยตรง แล้วไม่ได้ถูกจับระหว่างใช้งานจะไม่ใช่ข้อหาปืนผิดมือครับ  แต่เป็นเรื่องไม่แจ้งในเวลาที่กำหนด

ขอบคุณครับผู้การ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 06:36:46 PM »

คือปืนกระบอกนี้รับโอนมาเป็นชื่อคุณแม่เรียบร้อยแล้วครับ แต่ทำใบป.4หาย จะไปขอคัดใบใหม่แต่ ปลัดอำเภอไม่ยอมครับ Grin

ลุงจอยต้องทำใจนะ เราต้องอดทนครับ

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 09:00:27 PM »

ปรึกษาท่านผู้การเรื่องปกครองเลยครับน้าจอย เด้งปลัดเลยมั้ยอิอิ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 06:44:14 PM »

ปรึกษาท่านผู้การเรื่องปกครองเลยครับน้าจอย เด้งปลัดเลยมั้ยอิอิ
รอผมเป็นนาย ก จะย้ายให้หมด ส่งไปอยู่อำนาจฯให้หมด ขำก๊าก

คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 06:53:25 PM »

ขออนุญาตกระทู้พี่จอย สอบถามแตกประเด็นครับ ผมจะรับโอนปืนจากแม่ซึ่งป.4ออกจากอ.เมือง นครศรีฯ ปัจจุปันแม่ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ตรังด้วยกันกับผมแต่ไม่ได้แจ้งย้ายปืน ผมติดต่อท้องที่เพื่อขอป.3รับโอน ปลัดแจ้งว่าต้องไปแจ้งย้ายปืนมาให้ตรงภูมิลำเนาใหม่ของแม่ก่อน จึงจะดำเนินการได้ ??
ผมขอป3 อ.เมืองจันทบุรีและอำเภออื่นๆ  จากป4 ที่ออกจาก กรมการปกครอง  โดยที่เจ้าของป4 ก็ย้ายชื่อมา อ.เมืองจันทบุรีแล้วเช่นกัน แต่ไม่ได้ย้ายปืนมา ก็ตัดได้ปกตินะครับตัดมาเป็นสิบกระบอกแล้ว...วันนี้ก็เพิ่งได้รับใบตัดมาอีกฉบับที่ทางกรมส่งมาให้ที่บ้าน

อยู่อย่างพอเพียง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 07:41:47 PM »

ปลัดมันคงงี่เง่าครับน้าเปิ้ล ขำก๊าก

คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 08:09:47 PM »

ปลัดมันคงงี่เง่าครับน้าเปิ้ล ขำก๊าก
ดูแล้วน่าจะเป็นแบบนั้นครับ

อยู่อย่างพอเพียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 08:33:34 PM »

ขอสักบอกสิครับน้าคนตัวเขียว...คิดถึงจุงเบย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์