๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:03:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสมัยทวด ต้องทำอย่างไรจึงจะโอนมาได้ครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 11:09:57 AM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆสมาชิกทุกคนครับ

น้องที่ทำงานคนหนึ่งเข้ามาปรึกษาว่า มีปืนโคลท์เก้า มม. กระบอกหนึ่ง เป็นของทวด ( ปู่ของแม่ ) ที่อยู่ที่บ้านเขา มีเอกสารถูกต้อง ทวดเสียไปแล้ว ลูกๆของทวดก็เสียหมดแล้ว เขาเก็บปืนไว้ มีเอกสาร  หากเราจะโอนมาให้ถูกต้องเป็นชื่อเราเอง จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 07:17:03 PM »

รวบรวมรายชื่อทายาทที่มีสิทธิรับมรดกเจ้าของปืนทั้งหมด (รวมทั้งผู้รับมรดกแทนที่ด้วย) ทำหนังสือแจ้งไม่ขัดข้อง แนบสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน แล้วขอให้กำนันหรือผู้ใหญ่บ้านช่วยเซ็นชื่อเป็นพยาน ถือไปอำเภอ อันนี้ยกแรก  ยังมีภาค 2 ภาค 3
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2016, 10:31:36 PM »

รวบรวมรายชื่อทายาทที่มีสิทธิรับมรดกเจ้าของปืนทั้งหมด (รวมทั้งผู้รับมรดกแทนที่ด้วย) ทำหนังสือแจ้งไม่ขัดข้อง แนบสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน แล้วขอให้กำนันหรือผู้ใหญ่บ้านช่วยเซ็นชื่อเป็นพยาน ถือไปอำเภอ อันนี้ยกแรก  ยังมีภาค 2 ภาค 3

ขอบคุณครับผู้การ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 09:06:30 AM »

ช่วยตอบจากประสบการณ์นะครับ

เรื่องยาวมาก เดินทางไปอำเภอหลายครั้งมาก คุยกับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน จนเบื่อ
ได้ ป.4 มานี่ รู้สึกราวกับถูกหวย ไม่นับค่าใช้จ่ายนะครับ
ถ้าไม่รักไม่ชอบกระบอกนี้จริงๆละก็ ผมว่าลืมๆไปเถอะ เก็บไว้ชื่นชมในฐานะวัตถุโบราณก็พอครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 04:45:49 PM »

ช่วยตอบจากประสบการณ์นะครับ

เรื่องยาวมาก เดินทางไปอำเภอหลายครั้งมาก คุยกับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน จนเบื่อ
ได้ ป.4 มานี่ รู้สึกราวกับถูกหวย ไม่นับค่าใช้จ่ายนะครับ
ถ้าไม่รักไม่ชอบกระบอกนี้จริงๆละก็ ผมว่าลืมๆไปเถอะ เก็บไว้ชื่นชมในฐานะวัตถุโบราณก็พอครับ

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะไปบอกน้องเขาครับ

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2016, 12:33:35 AM »

เพื่อนที่ทำงานพ่อเขาอายุแปดสิบกว่าแล้ว อยากจะขายปืนสั้นอิธาก้าขนาด.๔๕ แต่ทำใบ ป๔ หายหาไม่เจออยากได้แต่ไม่อยากตามเรื่องเลยปฎิเสธไปเสียดายเหมือนกัน
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 11:09:57 PM »

เพื่อนที่ทำงานพ่อเขาอายุแปดสิบกว่าแล้ว อยากจะขายปืนสั้นอิธาก้าขนาด.๔๕ แต่ทำใบ ป๔ หายหาไม่เจออยากได้แต่ไม่อยากตามเรื่องเลยปฎิเสธไปเสียดายเหมือนกัน

เเจ้งความเอกสารหาย ขออกป๔.เเทนฉบับเดิมที่หาย เพิดเฉยไม่ออกให้ร้องศูนย์ดำรงค์ธรรมประจำจังหวัด

อันดับเเรก ขอออกป๔.เเทนฉบับเดิมที่หายก่อน เรื่่องขายค่อยว่ากันอีกที

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 04:37:35 PM »

ไหว้
 เพื่อนที่ทำงานพ่อเขาอายุแปดสิบกว่าแล้ว อยากจะขายปืนสั้นอิธาก้าขนาด.๔๕ แต่ทำใบ ป๔ หายหาไม่เจออยากได้แต่ไม่อยากตามเรื่องเลยปฎิเสธไปเสียดายเหมือนกัน.  จะไปหยอดคนขายเขาอีกทีให้ตามเรื่องให้ผมเคยบอกเขาไปแบบนี้ เหมือนกัน เขาเป็นคนไม่เล่นปืนออก ธรรมมะธรรมโม ไม่รู้จะมีกะจิตกะใจจะขายรึเปล่า

เเจ้งความเอกสารหาย ขออกป๔.เเทนฉบับเดิมที่หาย เพิดเฉยไม่ออกให้ร้องศูนย์ดำรงค์ธรรมประจำจังหวัด

อันดับเเรก ขอออกป๔.เเทนฉบับเดิมที่หายก่อน เรื่่องขายค่อยว่ากันอีกที
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 09:41:29 PM »

ไปอำเภอใหวมั้ยครับ ขอคัดสำเนาใหม่ พอได้โอนเลย Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์