๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:36:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาและคำแนะนำครับเกี่ยวกับการโดนระงับไอดีในเกมส์ออนไลน์  (อ่าน 1365 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 09:38:36 AM »

ใครที่พอจะมีความรู้เกี่ยวกับข้อกฎหมายเรื่องทำนองแบบนี้บ้างครับว่าควรจะทำอย่างไรได้บ้างครับ  https://www.youtube.com/watch?v=wUhw38zJ2tw&feature=youtu.be  จากลิ๊งค์ที่วางไว้ให้เป็นคลิปที่ทางทีมงานของผู้ให้บริการเกมออนไลน์ได้นำมาแสดงให้ดูและกล่าวหาว่าผู้เล่นคนในคลิปนั้นใช้โปรแกรมช่วยเล่น(โปร) คือ โปรมอง จุดที่เขาแจ้งแบนทีแรกคือนาทีที่ 2:25 กับ 19:15 แต่ถามไปครั้งที่สองเขาตอบว่าจุดนาที่ที่2.25 ไม่ได้แจ้งแบนแต่เป็นแค่นาทีที่19.15 พอผมตอบประเด็นที่เขาสงสัยได้ก็มีอีกคนมาตั้งประเด็นนาทีที่19.50อีกผมก็อธิบายไปตามข้อเท็จจริงแต่ทางทีมงานของเขาไม่รับฟังเหตุผล ซึ่งผมคิดว่าเขากระทำเกินกว่าเหตุโดยที่ไม่ได้มีการตรวจสอบโดยละเอียดถี่ถ้วนไม่มีระบบตรวจสอบที่ชัดเจนมีแค่คลิปและข้อกล่าวหาที่ตั้งสมมุติฐานว่าต้องเป็นแบบนี้มากกว่าแบบนั้นมากกว่าแล้วก็ตัดบทสรุปคือผมโดนแบนเพราะมีหลักฐานเป็นคลิปมาแสดงแล้ว เขายังกล่าวอีกว่าถ้าผู้เล่นมีหลักฐานเป็นคลิปมายืนยันก็ให้นำมาแสดงแย้งได้ผมว่ามันก็เกินไปหน่อยครับแต่นี่คือเบื้องต้น กรณีแบบนี้ผมควรทำอย่างไรร้องเรียนไปที่ทางบริษัทแล้วเรื่องก็เงียบหายเกมส์ผมเองก็เติมเงินไปเยอะพอสมควรแต่พอคิดจะระงับไอดีก็ระงับเอาดื้อๆโดยไม่มีการสอบถามหรือว่ามีหลักฐานที่เพียงพอเลย ขอคำแนะนำเพื่อนๆสมาชิกที่พอมีความรู้หรือว่าช่องทางในการร้องเรียนไปได้ที่ไหนบ้างครับ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 06:35:45 AM »

น่าจะถามที่ พันทิพจะได้คำตอบเร็วกว่าที่นี่ครับ ผมว่าเกินครึ่งในนี้ไม่ได้เล่นและไม่มีความรู้เรื่องเกมส์ออนไลน์ครับฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 10:45:23 AM »

นานเล่นทีแล้วก็เล่นแบบฟรีด้วยครับไม่ได้เติมเงิน ปกติถ้าต้นสังกัดนิ่งเฉยก็จบตรงนั้นเลยไม่รู้ว่ามีช่องทางอื่นมั้ยเหมือนกัน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 08:23:04 PM »

มาเล่นนี้ดีกว่าครับฟรี Grin
https://www.youtube.com/watch?v=qdzeA1hXYys

หน้า: [1]
  พิมพ์