๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 11:12:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องรองเท้าครับ-รองเท้ากีฬาหนาๆนุ่มๆสำหรับคนเข่าเจ็บ  (อ่าน 2761 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 12:36:39 PM »

ตามหัวข้อครับ คือตอนนี้เริ่มแก่ครับ เข่าก็เจ็บ น้ำหนักก็เยอะ ผมตีแบดฯไม่ไหวแล้ว
เลยเน้นเดินถ้าวิ่งก็วิ่งได้แค่เหยาะๆ
แต่เดิมใช้ไนกี้แอร์รุ่นก่อนบอกตามตรงไม่ประทับใจเลยครับครั้นแรกนึกว่านุ่มๆที่ไหนได้แน่นออกจะแข็ง
มีเพื่อนแนะนำว่าให้ใช้ Pan Nero กรณีเดินมากกว่าวิ่งเพราะทั้งหนาทั้งนุม
แต่ผมติว่าไม่ดังกลัวซื้อมาแล้วผิดหวังครับ  ขอคำแนะนำท่านสมาชิกครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 04:09:09 PM »

เคยอยู่โรงงานทำ RB มาก่อนจะมีสำหรับเดินอย่างเดียวนะ Fitness Walker ไม่รู่ว่ายังจะมีอยู่หรือเปล่า
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 04:37:40 PM »

ขอบคุณครับพี่ยุทธ ไหว้ เดี๋ยวผมจะไปดู่ที่เซ็นทรัลสักที  รีบอคฟิตเนสวอคเกอร์  นะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 05:27:58 PM »

เดินเรื่อยๆเหนี่อยก็พักดีกว่าครับท่านนายกฯ อยู่เชียงใหม่เดินดูสาวๆเพลินดีออก รองเท้าผมชอบเดียโดร่า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 05:34:55 PM »

55555เขาให้เดินเร็วๆเดินไปนับลมหายใจไปครับพี่แป๋ง แล้วจะดีต่อปอดและหัวใจ จะได้อยู่กินเหล้านานๆ ปล.ผมอยู่ลำปาง สาวลำปางนี่เน้นคุณภาพไร้สิ่งปรุงแต่งใดๆนะครับพี่

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 06:45:05 PM »

รองเท้าวิ่งเลยครับ  แนะนำ ASIC  ผมซื้อมาคู่ละ 5,000 บาท   ถ้าอุ้งเท้าโค้งใช้รุ่น nimbus  ถ้าแบนใช้รุ่น Kayano
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 10:15:45 PM »

ขอบคุณครับพี่ยุทธ ไหว้ เดี๋ยวผมจะไปดู่ที่เซ็นทรัลสักที  รีบอคฟิตเนสวอคเกอร์  นะครับ

ไม่แน่ใจว่าตลาดไทยมีไหมแต่เห็นที่ e-bay มีลองค้นดูก่อนคู่ละ 65 เหรียญ คงต้องหามาสักคู่เหมือนกัน
ผมใช้ RB เพราะโรงงานให้โอกาศพิสูจน์ความสามารถจนเติบโตมีปัญญามายิงปืนและงานอดิเรกอื่นๆ พูดง่ายๆว่าเป็นจุดสตาร์ทของชีวิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 01:40:26 PM »

รองเท้าวิ่งเลยครับ  แนะนำ ASIC  ผมซื้อมาคู่ละ 5,000 บาท   ถ้าอุ้งเท้าโค้งใช้รุ่น nimbus  ถ้าแบนใช้รุ่น Kayano

ขอบคุณมากๆครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2016, 04:00:18 PM »

55555เขาให้เดินเร็วๆเดินไปนับลมหายใจไปครับพี่แป๋ง แล้วจะดีต่อปอดและหัวใจ จะได้อยู่กินเหล้านานๆ ปล.ผมอยู่ลำปาง สาวลำปางนี่เน้นคุณภาพไร้สิ่งปรุงแต่งใดๆนะครับพี่

อ้าว...เห็นน้าจอยบอกท่านนายกเปิดร้านทองอยู่เชียงใหม่
ให้ข้อมูลผิดตลอดตาคนนี้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2016, 07:04:47 PM »

เมื่อก่อนใช้ไนกี้ แล้วเจ็บส้นเท้า ตอนหลังเลยเปลี่ยนมาเป็นอะดีดาสครับ ชอบสโลแกนครับ

ADIDAS = All Day I dream about sex.

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:26:15 AM »

เมื่อก่อนใช้ไนกี้ แล้วเจ็บส้นเท้า ตอนหลังเลยเปลี่ยนมาเป็นอะดีดาสครับ ชอบสโลแกนครับ

ADIDAS = All Day I dream about sex.

อดิดาสก็ของดีเยอะนะครับทำของมาหลายเกรด ตัวboost นิ่มดีครับเสียแต่แน่นไปหน่อย....ขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:28:44 AM »

ไม่แน่ใจว่าตลาดไทยมีไหมแต่เห็นที่ e-bay มีลองค้นดูก่อนคู่ละ 65 เหรียญ คงต้องหามาสักคู่เหมือนกัน
ผมใช้ RB เพราะโรงงานให้โอกาศพิสูจน์ความสามารถจนเติบโตมีปัญญามายิงปืนและงานอดิเรกอื่นๆ พูดง่ายๆว่าเป็นจุดสตาร์ทของชีวิต

สุดท้ายจบที่ รีบอค จริงๆ ขอบคุณครับพี่ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 11:17:05 AM »

ผมลองมาหมดทั้งร้านครับตั้งแต่ 4900ลงมา สเคชเชอร์ 6900 ไม่ได้ลองครับ
ส่วนใหญ่ออกแบบมาให้เบาเท้า วิ่งเร็ว ประหยัดแรง บางแบบนิ้มนิ่ม แต่ใส่เดินรู้สึกเหยียบแน่นๆ พอกระโดดก็แน่นๆแข็งๆเจ็บเข่าด้วย
แต่ตัวนี้หนักกว่าชาวบ้านเขา แต่นุ่มกว่ามากฝีมือก็เรียบร้อยดี ราคาแค่ 1800+
รองเท้าอย่างส้วมอย่าง ต้องเลือกที่ถูกต้องจริงๆกับร่างกายเรา

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 10:09:00 PM »

โอเคเลย เมื่อก่อนรุ่นก่อนๆต้นทุนหน้าโรงงานห้าร้อยนิดๆ พื้นไฟลอนขาวๆนั้่นคู่ละร้อยกว่า Shoe material ราคาแพงครับ ส่วนด้ายนั่น V-lon ของ Saha Union ครองตลาดอยู่ครับ ฝ้ายชั้นดี
หน้า: [1]
  พิมพ์