๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ75compact ใส่guide lod stainlass  (อ่าน 1611 ครั้ง)
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 12:51:54 PM »

ผมพึ่งเปลี่ยน guide lod ปืน CZ75 compact ของผม มาเป็นstainlass ของเดิมเป็นพลาสติกดูไม่ค่อยแข็งแรงครับ  อยากจะสอบถามพี่ๆที่เคยใช้ว่ามีข้อดีข้อเสียกับตัวปืนอย่างไรครับ
PaiJew
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 10:22:25 PM »

อุปทานหรือปล่าวไม่รู้ เปลี่ยนแล้วแม่นกว่าเดิม แถมกลุ่มกระสุนค่อนข้างดี
ไม่แตก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2016, 07:28:10 AM »

CZ 75 compact รุ่นแรกๆใส่ไกรอดสเตนเลสมาให้ครับ รุ่นหลังๆลดต้นทุนใส่พลาสติคมาให้เฉย

ใส่ไปเถอะครับ ไม่มีผลเสียอะไร ทนกว่าพลาสติคอีก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 03:21:27 PM »

ตอนแรกผมเปลี่ยนเป็นสเตนเลส แต่มาดู เห็นว่า ไกด์ร็อดทำหน้าที่แค่ประคองสปริงลำเลื่อน  รู้สึกว่าพลาสติกจะยืดหนุ่นให้ตัวได้เวลาถอดประกอบจะง่ายกว่า และน้ำหนักจะเบากว่าด้วย เลยเปลี่ยนกลับมาใช้พลาสติกของเดิมครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์