๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:57:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "จุดจบนักเลง(กระจอก)บนท้องถนน ขับรถปาดหน้าชักปืนยิงเลย"  (อ่าน 5558 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 10:27:55 AM »

ตามไปแบบนั้น  50-50 เลยล่ะครับ  หากยิงกัน...อ้างป้องกันลำบาก  กล้องที่บันทึก จะกลายเป็นหลักฐานมัดตัวเอง  คือมีภาพ  มีหลักฐาน  ภัยไกลตัว  หยุดได้แล้ว  ขับตามไปเหมือนยั่วยุ คล้ายๆสมัครใจวิวาท...มึงแน่ลงมา  ทำนองนั้นครับ  คุก50/50 เลนครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 11:32:33 AM »

ตามไปแบบนั้น  50-50 เลยล่ะครับ  หากยิงกัน...อ้างป้องกันลำบาก  กล้องที่บันทึก จะกลายเป็นหลักฐานมัดตัวเอง  คือมีภาพ  มีหลักฐาน  ภัยไกลตัว  หยุดได้แล้ว  ขับตามไปเหมือนยั่วยุ คล้ายๆสมัครใจวิวาท...มึงแน่ลงมา  ทำนองนั้นครับ  คุก50/50 เลนครับ
ต้องอ่านที่ท่านyutthakarn บอกใว้ข้างล่างครับ Grin
อย่างกรณีนี้เหตุการณ์เฉพาะหน้าจบแล้ว แต่เราตามไปยิงแบบนี้ผิดมั้ยครับท่านฯ ไหว้

ถ้าตามไปแล้วยิงเลย ผิดแน่นอนครับ แต่ถ้าตามไปเพื่อจะแจ้งตำรวจให้ดำเนินคดี แล้วถูกยิงอีก เรายิงเพื่อป้องกัน อย่างนี้ ไม่ผิดครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2016, 10:12:18 PM »

.22 โทษน้อยเหมือนกระสุนไหมหนอ Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 09:40:05 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=J0CuDTUJnJw
ที่ไม่เป็นข่าวเจอประจำจากพรรคพวกที่บ้านอยู่ไกลๆคนละภาคกับที่ทำงานกลับบ้านเยี่ยมบ้านทุกๆสิ้นเดือนเจอเหตุการณ์เหมือนในคลิปแล้วมาปรึกษาอย่างได้ปืนต้องทำยังไง ผมถามว่าจะเอาปืนไปทำอะไร มันก็บอกว่าเจอคนที่ขับรถระหว่างทางกลับบ้านหรือไปโน้นมานี้เอาปืนขู่มัน(คงไปทำอะไรให้เคืองเวลาขับคู่กันมาอย่างในคลิป) ผมเลยบอกว่าปล่อยคนพวกนั้นไป เดี่ยวมันเจอคนที่มีปืนและใจถึง รับรองมันได้ไปเกิดใหม่ แค่ติดกล้องหน้ารถพอ เกิดเหตุแล้วแชร์ตามโลกออนไลน์ รับรองคนที่ทำแบบนั้นงานเข้าแน่นอน Grin ขอบคุณเจ้าของคลิป //คนเล่นปืนที่เคารพกฎหมายอย่างเราๆท่านๆพลอยถูกมองไม่ดีเพิ่มขึ้นมาอีก ยิ่งสังคมบ้านเราเหมือนเพื่อนสมาชิกไปขอมีอาวุธปืนที่อำเภอแล้วนายอำเภอบอกว่า "อย่ามีเลยของพวกนี้ เพราะสิ่งนี้จะนำความเดือดร้อนมาให้" คงจะจริงอย่างความเชื่ออย่างนั้น มีกรณีเพื่อนของเพื่อน พ่อเป็นตำรวจแล้วเสียชีวิต หลังจากจัดการมรดกของพ่อเสร็จแล้วเหลืออาวุธปืน ให้พี่น้องคนไหนก็ไม่มีใครเอา ญาติฝ่ายพ่อก็ไม่เอา สุดท้ายมันเอาไปโยนทิ้งลงแม่น้ำชี แล้วไปแจ้งหายกับทางอำเภอเพื่อจะตัดปืนกระบอกดังกล่าวออกจากสารบ(ไม่รู้จริงหรือเท็จ เดี่ยวงานเลี้ยงรุ่นเดือนหน้าจะถามมันอีกที ถ้าไม่จริงจะหาพรรคพวกทางนี้ช่วยซื้อต่อให้) Grin

ชักปืนยิงรถผู้คุม  จบคดีติดคุกไปคงซวย   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 10:22:00 AM »

ชักปืนยิงรถผู้คุม  จบคดีติดคุกไปคงซวย   คิก คิก

คงไม่เป็นไร ติดคุกไปคงเจอผู้คุม เพื่อนผู้คุม ลูกน้องผู้คุม รออยู่ คงจะฝากนักโทษเก่าช่วยดูแลอำนวยความสะดวกให้เท่านั้นเอง   คิก คิก
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 01:57:42 PM »

Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 07:49:10 PM »

มีทนายเก่งๆๆๆ  ไม่น่าติดครับ ถ้าไม่เห็นร่องรอยกระสุน ยิ้มีเลศนัย  ผมพูดแค่ประเด็นนี้นะครับ....ไม่ได้ส่งเสริมว่าคนที่ยิงเหมาะสม...จริงๆๆถ้าในกล้องตัวคนขับรถตามก็ต้องถูกดำเนินคดี พกพา/นำพาเหมือนกันฯ  ปล.ตามความจริง ตอนสอบสวนก็ไม่น่าหลุด เพราะแกก็บอกเองว่าศักยภาพเหนือกว่า คิก คิก  ถ้าเอาคลิปเป็นหลักฐานก็น่าจะพลอยโดนด้วย ยกเว้นมี   ป.12
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2016, 07:56:32 PM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2016, 11:00:55 PM »

ค้นปืนเจอในกระเป๋าผู้หญิง จะโดนด้วยไหมน่าเป็นห่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 03:30:00 PM »

มีทนายเก่งๆๆๆ  ไม่น่าติดครับ ถ้าไม่เห็นร่องรอยกระสุน ยิ้มีเลศนัย  ผมพูดแค่ประเด็นนี้นะครับ....ไม่ได้ส่งเสริมว่าคนที่ยิงเหมาะสม...จริงๆๆถ้าในกล้องตัวคนขับรถตามก็ต้องถูกดำเนินคดี พกพา/นำพาเหมือนกันฯ  ปล.ตามความจริง ตอนสอบสวนก็ไม่น่าหลุด เพราะแกก็บอกเองว่าศักยภาพเหนือกว่า คิก คิก  ถ้าเอาคลิปเป็นหลักฐานก็น่าจะพลอยโดนด้วย ยกเว้นมี   ป.12

ตรวจค้นเจออาวุธปืนที่ผู้ต้องหา ถึงไม่มีร่องรอยกระสุนก็ไม่รอดความผิด   ส่วนตัวคนขับตามไม่โดนตรวจค้นไม่น่าจะถูกดำเนินคดี ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 03:37:41 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 03:33:58 PM »

มีอาวุธปืนของผู้อื่นซึ่งได้รับใบอนุญาตให้มีและใช้ไว้ในครอบครอง  ส่วนใหญ่ถ้ารับสารภาพจำคุก 3 เดือน

แต่ถ้า มีอาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนโดยไม่ได้รับอนุญาตฯ  ส่วนใหญ่ถ้ารับสารภาพจำคุก 6-9 เดือน

คดีนี้ใช้อาวุธปืนยิงออกไปด้วย  โทษคงเกิน   Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์