๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:18:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นโยบายหาเสียงเลือกตั้งของผู้สมัครนายกสภาทนายความ  (อ่าน 4121 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 12:26:14 PM »

เห็นในเวปนี้มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เป็นทนายความหลายคน และเป็นที่ทราบผลการเลือกตั้งไปแล้ว... อาจจะพอมีหวังในการยื่นขอใบอนุญาตพกพาอาวุธปืนทั่วราชอาณาจักรกันแล้วนะครับ   Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 02:24:52 PM »

เมื่อก่อนพนักงานธนาคาร ระดับสมุห์บัญชีขึ้นไป มีใบพกพา เดี๋ยวนี้ไม่รู้ยังมีอีกหรือปล่าว Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 02:42:08 PM »

ถ้าเป็นแค่นโยบายโดยส่วนตัวผม100% ผมไม่เชื่อครับ
อะไรที่ีมีการเลือกตั้งเข้ามาเกี่ยวข้องนโยบายหรูดูดี สุดท้ายทำไม่ได้อย่างที่พูด

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 02:44:11 PM »

ถ้าเป็นแค่นโยบายโดยส่วนตัวผม100% ผมไม่เชื่อครับ
อะไรที่ีมีการเลือกตั้งเข้ามาเกี่ยวข้องนโยบายหรูดูดี สุดท้ายทำไม่ได้อย่างที่พูด
ถ้าเลือกผมๆจะยกระดับคุณภาพคนชราให้สูงขึ้น คิก คิก

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 04:43:54 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ  เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

"DON'T TREAD ON ME"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 04:51:30 PM »

สมาชิกสภาทนายความ ฯ ก็มีสิทธิซื้อ อวป.สวัสดิการอยู่แล้วนิ..ผมจำได้
skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 05:00:59 PM »

สมาชิกสภาทนายความ ฯ ก็มีสิทธิซื้อ อวป.สวัสดิการอยู่แล้วนิ..ผมจำได้
มีสิทธิซื้อสวัสดิการ  แต่ไม่ใช่ทุกคนจะสามารถมีใบพกพาได้ อย่างข้อหาเสียงของผู้สมัคร

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 05:42:20 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ  เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

สภาทนายความ เป็นองค์กรวิชาชีพเดียวที่สมาชิกได้สิทธิซื้อปืนสวัสดิการ
ถือว่าดูแลและจัดหาประโยชน์ให้สมาชิกได้ดี....กว่าองค์กรวิชาชีพอื่น
และอาจผลักดันให้สามารถพกพาอาวุธได้ เช่นเดียวกับพนักงานขนเงินที่พกปืนได้โดยไม่ต้องขอป.๑๒

ส่วนของผู้พิพากษาและอัยการ ผมไม่ค่อยเห็นท่านใดไปขอ
จำเป็นก็พก ตามเงื่อนไขของกฎหมาย....มีความจำเป็นและเร่งด่วนเป็นเหตุผลได้เสมอ จะไปซุกใต้ปีกใครทำไมกัน
ส่วนในสภาวะที่มีความคุกคาม ก็มัก เรียก/ขอ การดูแลจากตร.ท้องที่ เป็นคราวๆไป ไม่เปลืองตัว
skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 05:58:21 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ  เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

สภาทนายความ เป็นองค์กรวิชาชีพเดียวที่สมาชิกได้สิทธิซื้อปืนสวัสดิการ
ถือว่าดูแลและจัดหาประโยชน์ให้สมาชิกได้ดี....กว่าองค์กรวิชาชีพอื่น
และอาจผลักดันให้สามารถพกพาอาวุธได้ เช่นเดียวกับพนักงานขนเงินที่พกปืนได้โดยไม่ต้องขอป.๑๒

ส่วนของผู้พิพากษาและอัยการ ผมไม่ค่อยเห็นท่านใดไปขอ
จำเป็นก็พก ตามเงื่อนไขของกฎหมาย....มีความจำเป็นและเร่งด่วนเป็นเหตุผลได้เสมอ จะไปซุกใต้ปีกใครทำไมกัน
ส่วนในสภาวะที่มีความคุกคาม ก็มัก เรียก/ขอ การดูแลจากตร.ท้องที่ เป็นคราวๆไป ไม่เปลืองตัว

ขอบคุณสำหรับ ความรู้ใหม่เลยครับท่านธำรงค์  หมายความว่าถ้าเป็นทนายความ สามารถพกพาอาวุธปืนได้ ด้วยการผลักดันของสภาทนายความหรือครับ ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 06:03:48 PM »

เขาไม่ได้บอกว่า "จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน" นี่ครับ  แค่บอกว่าจะสนับสนุนให้ทนายความมีใบอนุญาต ฯ  แค่นั้น

และผมเชื่อว่าทำได้ไม่ยากด้วย แค่ยกตัวอย่าง คำสั่งหัวหน้าคณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ที่ ๘/๒๕๔๙ ลงวันที่ ๒๐ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๔๙ ก็น่าจะสำเร็จไปครึ่งหนึ่งแล้ว  ขนาดเป็นพนักงานรับส่งเงิน ยังพกปืนได้โดยไม่ต้องมีใบอนุญาต
skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 06:07:11 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ  เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

เขาไม่ได้บอกว่า "จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน" นี่ครับ  แค่บอกว่าจะสนับสนุนให้ทนายความมีใบอนุญาต ฯ  แค่นั้น

และผมเชื่อว่าทำได้ไม่ยากด้วย แค่ยกตัวอย่าง คำสั่งหัวหน้าคณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ที่ ๘/๒๕๔๙ ลงวันที่ ๒๐ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๔๙ ก็น่าจะสำเร็จไปครึ่งหนึ่งแล้ว  ขนาดเป็นพนักงานรับส่งเงิน ยังพกปืนได้โดยไม่ต้องมีใบอนุญาต
รับทราบครับท่านผู้การ  ต้องขออภัยด้วย  ผมอ่านไม่ขาดเอง ไหว้  ไม่ได้มีเจตนาล่วงเกินใครแต่อย่างใดครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 06:14:35 PM »

ถ้าเลือกผมๆจะยกระดับคุณภาพคนชราให้สูงขึ้น คิก คิก

มีคุณสมบัติเหรอครับ ยกระดับคุณภาพตัวเองยามเมื่อถึงวันเสาร์-อาทิตย์ก่อนดีมั้ยคริ คริ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 06:24:09 PM »

เพื่อนที่เป็นทนายก็เห็นพูดถึงเรื่องนี้ครับ แต่รู้สึกมีคนอยากให้ชาวต่างชาติว่าความได้ด้วย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 06:49:28 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ 
เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

เขาไม่ได้บอกว่า "จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน" นี่ครับ 
แค่บอกว่าจะสนับสนุนให้ทนายความมีใบอนุญาต ฯ  แค่นั้น

และผมเชื่อว่าทำได้ไม่ยากด้วย 

แค่ยกตัวอย่าง คำสั่งหัวหน้าคณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
ที่ ๘/๒๕๔๙ ลงวันที่ ๒๐ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๔๙ ก็น่าจะสำเร็จไปครึ่งหนึ่งแล้ว 
ขนาดเป็นพนักงานรับส่งเงิน ยังพกปืนได้โดยไม่ต้องมีใบอนุญาต

555555  ยายเห็นด้วยกับพี่สุพินท์  อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สภาทนายความ  จะเอาเหตุอะไรไป  " ต่อรอง หรือ ผลักดัน "  คณะลุงสมชาย หรือ มหาดไทย อ่ะ ฮา 5555

การเลือกตั้งครั้งนี้  โดน  " ฟรีส "  มาแล้วไม่ใช่เหรอ  จำไม่ได้กี่เดือน อ่ะ ฮา 5555

ถ้าอ้างเหตุว่า   " โดยอาชีพ "  มีึความเสี่ยง  แล้วครู แล้วเจ้าหน้าที่ของรัฐ ในถิ่นทุรกันดารล่ะ อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  " ใบอนุญาตให้พก  พาอาวุธไปในเขตเมือง  "  กฎหมายเขาก็เปิดช่องให้  ขออนุญาตได้ไม่ใช่เหรอ อ่ะ ฮา

ถ้าอ้างว่าเสี่ยง  อ้างว่าอันตราย  ต้องย้อนกลับไปดู  " วัตรปฎิบัติ " ของคนพูด อ่ะ ฮา

คดีที่ขึ้นไปศาล  ถ้ามี  หรือ ใช้  " จรรยาบรรณ ทนายความ "  ไม่มีอะไรเสี่ยงร๊อกส์ อ่ะ ฮา

ก็ว่ากันตามเกมส์  ครรลองของกฎหมาย  ถูกผิดว่ากันตรงนั้น อ่ะ ฮา

55555  เรื่องนี้   ยายว่า  " วืด " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 09:59:16 PM »

จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน ผมไม่เชื่อว่าท่านนายกสภาทนายความสามารถผลักดันเรื่องให้เกิดขึ้นได้จริงครับ 
เว้นแต่เป็น จนท.ของรัฐ  อย่างอัยการ ผู้พิพากษา ถึงจะดูมีน้ำหนักหน่อยในการให้ใบอนุญาติ

เขาไม่ได้บอกว่า "จะทำให้ทนายพกปืนได้ทุกคน" นี่ครับ 
แค่บอกว่าจะสนับสนุนให้ทนายความมีใบอนุญาต ฯ  แค่นั้น

และผมเชื่อว่าทำได้ไม่ยากด้วย 

แค่ยกตัวอย่าง คำสั่งหัวหน้าคณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
ที่ ๘/๒๕๔๙ ลงวันที่ ๒๐ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๔๙ ก็น่าจะสำเร็จไปครึ่งหนึ่งแล้ว 
ขนาดเป็นพนักงานรับส่งเงิน ยังพกปืนได้โดยไม่ต้องมีใบอนุญาต

555555  ยายเห็นด้วยกับพี่สุพินท์  อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สภาทนายความ  จะเอาเหตุอะไรไป  " ต่อรอง หรือ ผลักดัน "  คณะลุงสมชาย หรือ มหาดไทย อ่ะ ฮา 5555

การเลือกตั้งครั้งนี้  โดน  " ฟรีส "  มาแล้วไม่ใช่เหรอ  จำไม่ได้กี่เดือน อ่ะ ฮา 5555

ถ้าอ้างเหตุว่า   " โดยอาชีพ "  มีึความเสี่ยง  แล้วครู แล้วเจ้าหน้าที่ของรัฐ ในถิ่นทุรกันดารล่ะ อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  " ใบอนุญาตให้พก  พาอาวุธไปในเขตเมือง  "  กฎหมายเขาก็เปิดช่องให้  ขออนุญาตได้ไม่ใช่เหรอ อ่ะ ฮา

ถ้าอ้างว่าเสี่ยง  อ้างว่าอันตราย  ต้องย้อนกลับไปดู  " วัตรปฎิบัติ " ของคนพูด อ่ะ ฮา

คดีที่ขึ้นไปศาล  ถ้ามี  หรือ ใช้  " จรรยาบรรณ ทนายความ "  ไม่มีอะไรเสี่ยงร๊อกส์ อ่ะ ฮา

ก็ว่ากันตามเกมส์  ครรลองของกฎหมาย  ถูกผิดว่ากันตรงนั้น อ่ะ ฮา

55555  เรื่องนี้   ยายว่า  " วืด " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยี่ยม    ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์