๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:13:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2ค่ายยางรถยนต์ แบนยางพาราอีสาน  (อ่าน 3877 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 02:40:25 PM »

กรรมการบริหารบริษัท ศรีตรัง แอโกรอินดัสทรี เปิดเผยว่า ล่าสุดได้รับการยืนยันจากบริษัทมิชลิน
และบริสโตน 2 ค่ายยางล้อรถยนต์ระดับโลก ประกาศไม่รับซื้อผลผลิตยางพาราในพื้นที่ภาคอีสาน
ของไทย และตัดสินใจพับแผนก่อสร้างโรงงานมูลค่ากว่า 2,000 ล้านบาทในภาคอีสาน หลังพบว่า
กว่าร้อยละ80 ของพื้นที่ มีการใช้ 'กรดซัลฟิวริก' ใส่ในน้ำยาง เพื่อให้น้ำยางเซทตัวเร็ว ซึ่งการกระทำ
ดังกล่าวส่งผลต่อเนื่องถึงคุณภาพและอายุการใช้งานของยางล้อรถยนต์สั้นลง นอกจากนี้กรดดังกล่าว
ยังส่งผลกระทบต่ออายุต้นยาง จากเดิมที่มีอายุการกรีดนาน 30 ปี เหลือแค่ 15 ปีเท่านั้น
ทั้งนี้ จะมีการเข้าหารือกับคณะอนุกรรมาธิการการเกษตร เพื่อหาแนวทางแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างเร่งด่วน

http://morning-news.bectero.com/economy/31-Aug-2016/86258

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 02:51:21 PM »

ยางแท่ง TTR กลิ่นเหม็นฉึ่งนี่น่าจะใช่ นี่แหละหนาคนเราหาลูกค้าได้แต่ไม่รักษาไว้
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 03:51:34 PM »

3 ปี ที่แล้วกลับไปเยี่ยม พ่อ-แม่
     ที่ โพนพิสัย  เห็นมากับตาเลย ครับ
     หยอด กรด อย่างว่า ทุ้กสวน ขนาดหน้าแล้ง
     แล้งแทบเป็น แทบตาย ยังพากันเดินหยอด กรด ชนิดนี้   บู่

ผม ถามคนรู้จัก ว่า หน้าแล้งแท้ๆทำไมต้องหยอด
     น้ำกรด แบบนี้ เอาเวลาเดินหยอด น้ำกรด ไปทำ
     อย่างอื่น ดีไหม   ได้รับคำตอบ  ว่า ยางน้ำหนักดี
     สีขาวสวย  ไม่มีกลิ่น เหม็น  พะนะ     คิก คิก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 04:58:52 PM »

เรื่องนี้ต้องถึงศรีปราช..
น้าซับช่วยจุดธูปเรียกให้แกมาแหลงตี๊!..
แถวบ้านผมถ้าเป็นโบ๋ทำขี้ยาง..
จะใช้กรดแบบในข่าวนี่เกือบทั้งเพเหมือนกัน..
เพราะราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง..
....
มิน่าล่ะ..
สาว่ายางรถยนต์รุ่นหลังๆนี่..
ดอกหมดไว!..
....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 07:02:45 PM »

ในฐานะคนในพื้นที่ตรงนี้หน่วยงานราชการต้องไปไล่บี้กับผู้ผลิตน้ำกรดเอาครับ คือมันมีกรดหยอดยางขายชาวบ้านก็ซื้อมาใช้ครับ กรดซัลฟิวริกผมเข้าใจว่าเป็นกรดแบตอันนั้นเขาไม่ใช้หรอกครับ แต่มีคนหัวใสเอาไปปนกันขาย ผมเคยคุยกับพี่ที่มีสวนยางแกก็ยืนยันว่าใช้กรดหยอดยางเลย ร้านค้าเขาก็มีกรด2ชนิดกรดแบตกับกรดหยอดยางครับ
ให้ชาวบ้านไปดูเขาดูไม่ออกหรอก ผมก็ดูไม่ออกได้แต่อ่านข้างขวดเอา

เรื่องนี้มันมีข่าวมาตั้งแต่ปีที่แล้ว เขาเคยเตือนมาก่อน แกไม่ยากถ้าจริงจัง นอกจากไล่บี้ผู้ผลิต ก็ต้องให้ความรู้เกษตรกรด้วย
tap206_รักในหลวง
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 07:54:57 PM »

โรงงานผลิตน้ำกรดมีไม่กี่จ้าว....ที่ครองตลาดใหญ่แถวอิสานน่าจะเจ้าเดียว
มูลค่าต่อปี....น่าจะเป็นร้อยล้าน....แก้ไม่ยากนะผมว่า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 05:37:49 AM »

ไปตามกรรม

ตลาดเสียหาย  ราคาไม่ดีไม่พอ แถมขายไม่ได้เนี่ยสิ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 05:38:41 AM »

....
มิน่าล่ะ..
ดอกหมดไว!..
.... 

เนื้อยางดีๆ นิ่มก็หมดไวนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 07:06:29 AM »

....
มิน่าล่ะ..
ดอกหมดไว!..
.... 

เนื้อยางดีๆ นิ่มก็หมดไวนะครับ Grin Grin Grin

สองสิ่งที่สวนทางกัน เกาะ กับ ทน อยู่ที่ผู้ผลิตจะผสมยางออกมาในทางไหน สารยืดหยุ่น และ Filler (เขม่าดำ carbon black) สองอย่างรวมกันก็ 9x % ของเนื้อแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 08:21:53 AM »

จริงๆ มันมีอีกอย่างคือพวกกรีดยางกลางวันนี่แหละ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 11:58:12 AM »

จริงๆ มันมีอีกอย่างคือพวกกรีดยางกลางวันนี่แหละ

ล่อเป้าเกินไปแล้ว....ตาลุงคนนี้

ไหน ? ยังไง กรีดยางกลางวันคุณภาพของยางเป็นยังไงลองว่ามาดูซิ...?

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 12:00:51 PM »

เดี๊ยะ....!!

ยายบ๊าบอยู่ไหนนิ มาช่วยกันรุมอีตาอสุรินทราหูนี่หน่อย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 12:27:01 PM »

เดี๊ยะ....!!

ยายบ๊าบอยู่ไหนนิ มาช่วยกันรุมอีตาอสุรินทราหูนี่หน่อย

55555  พี่แพนด้า   แพ้ทาง  " ของดำ "  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง   " ราหู  อมจันทร์  "  แก้ง่ายนิ๊ดเดียว  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ต้องส่ง  " คลิ๊ป โป๊ "   ล่อ   ราหูไม่มา งอแง  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2016, 12:30:05 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 12:38:04 PM »

น้าซับช่วยจุดธูปเรียกให้แกมาแหลงตี๊!..
จะใช้กรดแบบในข่าวนี่เกือบทั้งเพเหมือนกัน..
เพราะราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง..
....
มิน่าล่ะ..
ดอกหมดไว!..
....

ไม่มีดอกมากกว่าครับ 0% สิบเดือนที่บีควิกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 12:43:09 PM »

....
มิน่าล่ะ..
ดอกหมดไว!..
....

ไม่มีดอกมากกว่าครับ 0% สิบเดือนที่บีควิกครับ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์