๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 10:59:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้โซน่าร์หาปลาแบบพกพาบ้างครับ ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 7025 ครั้ง)
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 01:16:31 PM »

ถ้างั้นเราก็เอามัดติดปลายไม้แล้วหันส่ายไปมาหาที่อยู่ปลาเอาก็ได้ใช่ไหมครับ

ได้ครับพี่ จะได้ระยะจากหัวส่งสัญญาณไปถึงปลาครับ ส่วนความลึกน้ำที่แสดงในจอจะเพี้ยนไป โดยลึกกว่าความเป็นจริง หรือไม่ก็ไม่ปรากฎเลยเพราะระยะทางแนวเฉียงเกิน 35 เมตร (ตามสเปคของซาวเดอร์) ในกรณีนี้ก็จะเชื่อถือความลึกไม่ได้นะครับ
แต่ถ้าพี่จุ่มหัวส่ง ลงเป็นมุม 90 องศา ก็จะได้ความลึกน้ำแท้จริงครับ ยกเว้นน้ำความลึกเกินกว่า 35 ม. สัญญาณส่งลงไปไม่ถึงพื้นท้องน้ำ
นึกภาพไฟฉายล่ะครับพี่ เมื่อเราส่องไฟฉาย บีมสัญญาณของซาวเดอร์เปรียบเทียบคล้ายกับแสงสว่างจากกระบอกไฟฉายล่ะครับ
ติงแต่ว่าซาวเดอร์รุ่นนี้กำลังส่งต่ำนะครับ ใช้ถ่าน AAA ได้ระยะแค่ 35 เมตรเอง แต่คงอาจจะเหมาะในน้ำจืดมากกว่าน้ำทะเลนะครับ
พี่ๆท่านอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 01:25:44 PM »

ถ้างั้นเราก็เอามัดติดปลายไม้แล้วหันส่ายไปมาหาที่อยู่ปลาเอาก็ได้ใช่ไหมครับ

ได้ครับพี่ จะได้ระยะจากหัวส่งสัญญาณไปถึงปลาครับ ส่วนความลึกน้ำที่แสดงในจอจะเพี้ยนไป โดยลึกกว่าความเป็นจริง หรือไม่ก็ไม่ปรากฎเลยเพราะระยะทางแนวเฉียงเกิน 35 เมตร (ตามสเปคของซาวเดอร์) ในกรณีนี้ก็จะเชื่อถือความลึกไม่ได้นะครับ
แต่ถ้าพี่จุ่มหัวส่ง ลงเป็นมุม 90 องศา ก็จะได้ความลึกน้ำแท้จริงครับ ยกเว้นน้ำความลึกเกินกว่า 35 ม. สัญญาณส่งลงไปไม่ถึงพื้นท้องน้ำ
นึกภาพไฟฉายล่ะครับพี่ เมื่อเราส่องไฟฉาย บีมสัญญาณของซาวเดอร์เปรียบเทียบคล้ายกับแสงสว่างจากกระบอกไฟฉายล่ะครับ
ติงแต่ว่าซาวเดอร์รุ่นนี้กำลังส่งต่ำนะครับ ใช้ถ่าน AAA ได้ระยะแค่ 35 เมตรเอง แต่คงอาจจะเหมาะในน้ำจืดมากกว่าน้ำทะเลนะครับ
พี่ๆท่านอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ ระยะ๓๕เมตรเหลือเฟือแล้วครับเพราะผมจะใช้กับแม่น้ำลึกสุดก็ไม่เกิน ๕-๖เมตรครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 03:18:23 PM »

ถ้างั้นเราก็เอามัดติดปลายไม้

แล้วหันส่ายไปมา  หาที่อยู่ปลาเอาก็ได้ใช่ไหมครับ

55555   น้าแป  อย่าลืมใส่  " ระหัสไปรษณีย์ " ด้วยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
งอน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 08:46:05 PM »

เล่นยากเอาไฟช๊อตเหมือนเดิมเถอะครับน้าแป

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 09:30:20 PM »

เล่นยากเอาไฟช๊อตเหมือนเดิมเถอะครับน้าแป
น้าตี๋หาคุกให้สะแล้ว ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 09:41:43 PM »

ตกใจหน้าซีด

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 10:05:30 AM »

ฮิฮิฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 09:09:49 PM »

สั่งมีสาย ระยะตรวจจับน้ำลึก100เมตร ไปแล้วครับ เป้าหมายต่อไปเครื่องตรวจหาโลหะท่าจะดี เผื่อหาเจอสมบัติในดิน อิอิอิ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 09:26:41 PM »

สั่งมีสาย ระยะตรวจจับน้ำลึก100เมตร ไปแล้วครับ
เป้าหมายต่อไปเครื่องตรวจหาโลหะท่าจะดี
เผื่อหาเจอสมบัติในดิน อิอิอิ

55555  ยายเดาว่า   น้าแป  " แห้ว " ครอบงำ ความคิด อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลงทุนขนาด  ซื้อ  "  โซน่าร์  "  จุ่มน้ำ  กะว่าจะหาปลา อ่ะ ฮา 55555

ไอ้ริมเมย  มันมีปลา  เยอะขนาดไหน  เท่าทะเล  หรือ เปล่า อ่ะ ฮา

เรือประมง  เขาต้องวิ่งออกไป  นอกน่านน้ำ  มุดไปเพื่อนบ้าน  จึงเจอปลา อ่ะ ฮา

อย่่าไปเสียสตางค์  ซื้อไอ้เครื่องมือ  ควานหาปลาเล้ย  อ่ะ ฮา 555

ยายแนะนำ  ซื้อ  " ผ้าเจ็ดสี เจ็ดศอก "  ดีกว่า อ่ะ ฮา

5555   ผูกคอ   " เดินวน ในตลาด "   ได้สตางค์มากกว่าปลา อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 10:17:34 PM »

555  ยายคิดสองคืน  ตั้งแต่เห็น น้าแปเขียนอ่ะ 555

โซน่าร์  หลักการมันทำงานยังงัย  เครืองถ่ายภาพ เหรอ

หรือเป็นเครื่องส่งสัญญาน  สะท้อนความถี่ อ่ะ

ภาพที่แสดงในจอ  มันบอกแค่ไหน  ฝูงปลา ใช่มั่ย

แล้วการนำมาใช้  ส่อง ปลาทีละตัว ยายว่าไม่เห็น อ่ะ

555  ถ้าเห็น ต้องใส่ผงฟู  ชุบแป้งทอด อ่ะ 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 01:48:52 PM »

555  ยายคิดสองคืน  ตั้งแต่เห็น น้าแปเขียนอ่ะ 555

โซน่าร์  หลักการมันทำงานยังงัย  เครืองถ่ายภาพ เหรอ

หรือเป็นเครื่องส่งสัญญาน  สะท้อนความถี่ อ่ะ

ภาพที่แสดงในจอ  มันบอกแค่ไหน  ฝูงปลา ใช่มั่ย

แล้วการนำมาใช้  ส่อง ปลาทีละตัว ยายว่าไม่เห็น อ่ะ

555  ถ้าเห็น ต้องใส่ผงฟู  ชุบแป้งทอด อ่ะ 5555

ตัวเดียวก็จับได้นะยาย จุดประสงค์หลักหาปลา จุดประสงค์รอง หาคนจมน้ำ  รถมอไซค์ที่โดนขโมยซ่อนในน้ำเมยครับ ปล. เดี๋ยวยายบอกว่ารถจมน้ำดูคราบน้ำมันก็ได้ น้ำมันไหลเชี่ยวครับกว่าคราบมันจะขึ้นก็นู้นนนแหละไกล

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 08:22:24 AM »

น้าแปทำรีวิวให้ดูหน่อยนะครับ อยากรู้ว่าจะเวิร์คขนาดไหน  Grin
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 09:42:19 AM »

น้าแปทำรีวิวให้ดูหน่อยนะครับ อยากรู้ว่าจะเวิร์คขนาดไหน  Grin
๗วันแล้วของยังมาไม่ถึงเลยครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 06:02:27 PM »

เยี่ยมรอชมรีวิวครับน้าแปฯ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 07:07:03 PM »

รอของมาถึงครับจะรีวิวดูครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์