๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:35:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "อยากได้กระสุนลูกปรายขนาด.38"  (อ่าน 5710 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 09:30:40 AM »

ช่วงนี้หน้าฝน บ้านพักอยู่ติดป่าที่ยังอุดมสมบูรณ์พอสมควร แถมหลังบ้านมีคลอง กบเขียดเพียบ และเป็นอาหารอย่างดีของงู วันไหนซวยหน่อยเขียดกระโดดเข้ามาในบ้านและงูก็ตามมากินเขียดถึงในบ้าน โชคดีก็เป็นงูไม่มีพิษ แต่นี้ไม่ใช่ ทั้งงูเห่า กระปะ แมวเซา เขียวหางไม้ เพียบ ท่านใดพอรู้ร้านที่หลังวังขายกระสุนขนาดดังกล่าวรบกวนชี้เป้าหน่อยครับ หรือท่านใดมี ขอแบ่งซัก 5-7 นัดก็ยังดี ถ้ามีพอแบ่งได้รบกวนติดต่อหลังไมค์ ขอบคุณครับ Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 11:57:11 AM »

กระสุนปล่อยตัวนักกีฬา... เอามาแกะกระดาษออก... ยัดลูกปรายปืนแก๊ปลงไป... ปิดด้วยเทียนไข... พอใช้ได้ครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 12:21:12 PM »

ขอบคุณมากครับ เย็นนี้ต้องลองทำดู แต่คงเป็นลูกหัวตะกั่วธรรมดา(Lead Round Nose) เดี่ยวบ่ายนี้ให้เพื่อนทางสาขาเครื่องกลช่วยเอาเครื่องมือดึงหัวกระสุนออก ลองทำดูซัก4-5นัดพอ Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 11:57:28 PM »

ขอบคุณมากครับ เย็นนี้ต้องลองทำดู แต่คงเป็นลูกหัวตะกั่วธรรมดา(Lead Round Nose) เดี่ยวบ่ายนี้ให้เพื่อนทางสาขาเครื่องกลช่วยเอาเครื่องมือดึงหัวกระสุนออก ลองทำดูซัก4-5นัดพอ Grin ไหว้

ไม่ได้ผลครับ  ลูกปรายจะถูกเหวี่ยงตามเกลียวลำกล้อง  2 เมตรก็กระจายหายไปหมด
แคปซูลใส่ลูกปราย มันเล็กกว่าลำกล้องปืน ได้รับผลจากเกลียวลำกล้องน้อยกว่ากันมาก  ผมเคยมีแคปซูลเปล่า ๆ ของ Speer ขนาด.44 กับ.38 วางทิ้งไว้ในห้องทำงาน  พรุ่งนี้จะลองโทรไปถามน้อง ๆ ว่าโยนทิ้งไปหรือยัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 07:58:30 AM »

ขอบคุณท่านอาจารย์สุพินท์มากๆครับสำหรับแนะนำ งั้นที่ทำตามท่าน"JUNGLE"แนะนำก่อนหน้า คงต้องแกะเทียนไขที่หยดอัดเม็ดตะกั่วออกก่อน ว่าจะเอากระกาษทิชชู่ห่อลูกปรายทีละเม็ดค่อยยัดลงใหม่//ดินปืนลูกหัวตะกั่วรู้สึกว่าจะเยอะไปหน่อย ผมเลยเทออก ไม่รู้จะมีผลอะไรหมครับ นอกจากแรงขับลดลงไปเล็กน้อย Grin ไหว้

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 09:56:21 AM »

กระสุนลูกปราย .38 นัดละเกือบสองร้อย ยิงงูไม่ค่อยได้ผลครับ ต้องลูกปรายขนาด .44 ขึ้นไป ผมเคยลองทำเล่น ตั้งแต่ขนาด 9 มม .38 .45

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 10:42:13 AM »

แล้วจะหาลูกปรายตะกั๋วเม็ดจิ๋ว(เท่าเม็ดยาอมยินตัน)แบบนั้นได้จากไหน ? ..หรือแกะจากกระสุนลูกซอง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 12:26:25 PM »

ผมว่ายิงงูด้วยกระสุนลูกปรายไม่เวอร์ค เสียดายตัง เอาไม้เขี่ยๆไล่เขาก็ไปแล้วครับ ยิงแล้วเขายังม้วนต้วนกระเสือกกระสนอยู่อีกนาน น่าเวทนา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 12:48:13 PM »

ผมว่ายิงงูด้วยกระสุนลูกปรายไม่เวอร์ค เสียดายตัง เอาไม้เขี่ยๆไล่เขาก็ไปแล้วครับ ยิงแล้วเขายังม้วนต้วนกระเสือกกระสนอยู่อีกนาน น่าเวทนา

ปกติก็ทำแบบนั้นละครับ  ยิงเฉพาะงูเห่าใหญ่ ๆ หรือจงอาง  กลัวจะกัดหมาเรา
บ้านที่ประเวศ  เคยมีจงอางเข้ามาบ้านข้าง ๆ  เจ้าของบ้านโทรแจ้งตำรวจ ๆ กับมูลนิธิเข้ามาดู  ดันถูกงูไล่ ถอยออกมาแทบไม่ทัน
ผมก็เลยถือลูกซองแฝดเดินเข้าไป  ตำรวจรีบหลีกทาง  บอกว่าพี่ ๆ ช่วยหน่อยครับ  เจอลูกปรายเบอร์ 3 จากลำกล้อง Mod นัดเดียว คอเกือบขาด  และเม็ดลูกปรายก็ไม่ทำความเสียหายบริเวณรอบ ๆ ให้มองเห็น

ทุกวันนี้ปืนที่หัวนอน  เป็น S&W Governor นัดแรกเป็น.410 ลูกปรายเบอร์ 1 นัดที่สอง OO Buck (.410 มีแค่ 3 เม็ด) 3-4 เป็น.45 ออโต  นัดที่ 5-6 เป็น.45 ลองโคลท์ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 01:08:28 PM »

เรื่องจริงในที่ทำงานผม อาจารย์รุ่นพี่สมัยเมื่อ14-15ปีที่แล้ว(ตอนนี้เกษียณแล้ว) งูเห่าเข้าบ้านแล้วพ่นพิษใส่หมาที่เห่าจนเกือบตาบอด(แกล้างทันโดยเอาหอมแดงโขลกแล้วใส่ที่ฉีดน้ำรีดผ้า พ่นที่ตาสุนัข) เข้ามาแล้วซุกที่ใต้บันได ด้วยความตกใจทำอะไรถูก แกก็ขวาลูกซองมอสเบิร์กประจำบ้านโป้งเข้าให้ แตกตื่นกันทั้งบางถึงขนาดข้างบ้านแจ้งตำรวจนึกว่าแกฆาตกรรมเมีย เพราะช่วงงูเลื้อยเข้าบ้าน เมียแกตกใจแล้วกรีดร้อง นึกว่าทะเลาะกัน สุดท้ายจบแบบ Happy Ending งูเห่าที่เป็นเป้าก็ถูกเผาแล้วสับๆเอามาผัดกับพริกแกงป่าแสนตุ้ง ใส่หยี่หร่าเยอะๆเป็นกับแกล้มมื้อเย็นวันนั้นซะเลย Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 10:11:13 AM »

เคยถามร้าน หมู่เธอ นะว่ามีแต่แพง
ผมใช้ .22 win ห้วจีบ นี่เหลืออีกไม่กี่นัดเก็บไว้มากกว่า 20 ปียังยิงได้ความจริงใช้กำคอปืนแล้วยื่นปากกระบอกไปจ่อหัวด้วยลูกหัวดำก็ได้แต่คุณต้องมีสมาธิอย่างแรงและเข้าใจ
พฤติกรรมของเจ้าพวกตัวยาวนี่ ลูกปราย .22 จะยิงให้ได้ผลก็ต้องจัดระยะให้เม็ดมันครอบคลุมทั้งตัวคือก็เข้าใกล้นั่นเองสมัยเด็กบ้านชายทุ่งบิดาใช้ ฉมวกแทงปลาครับแน่นอนที่สุด เห่า สามเหลี่ยม เขียวตัวใหญ่เสร็จหมด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 10:53:33 AM »

วิธีป้องกันงูเข้าบริเวณบ้านที่ได้ผลดีที่สุดที่ผมเคยลองมาคือ... อวนจับปลาครับ... เก่าๆ ก็ได้... กางไว้แบบหย่อนๆ งูเล็กงูใหญ่ผ่านเข้าไปติดหมด...
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 12:43:19 PM »

ผมยังไม่เคยใช้ปืนกับงูเลยครับ กลัวมันกระเด้งกลับเข้าหน้า  ส่วนใหญ่จะใช้ไม้ยาวๆกระแทกหลังให้เคลื่อนที่ไม่ได้ก่อน  แล้วค่อยตีให้ตายเอาครับ  แต่ถ้าเจองูตัวใหญ่ๆ อย่างงูเหลือมหรืองูหลามผมจะแจ้งกู้ภัยครับ    ส่วนวิธีป้องกัน  ไม่ทราบเหมือนกันครับ  ที่บ้านจะใช้การบูนโรยหน้าประตูห้องชั้นล่างเอาครับ  กันแมลงเข้าห้องได้แต่ไม่รู้กันงูได้หรือเปล่าครับ  ตอนนี้หน้าฝนค่อนข้างชุกชุมเลยครับ  ระวังกันไว้ก็ดีครับ  ไหว้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 10:33:05 AM »

วิธีป้องกันงูเข้าบริเวณบ้านที่ได้ผลดีที่สุดที่ผมเคยลองมาคือ... อวนจับปลาครับ... เก่าๆ ก็ได้... กางไว้แบบหย่อนๆ งูเล็กงูใหญ่ผ่านเข้าไปติดหมด...

สุดยอดครับ ดีต่อระบบนิเวศน์ติดแล้วไม่ตายนำไปปล่อยที่อื่นได้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 04:37:10 PM »

ปกติก็ทำแบบนั้นละครับ  ยิงเฉพาะงูเห่าใหญ่ ๆ หรือจงอาง  กลัวจะกัดหมาเรา
บ้านที่ประเวศ  เคยมีจงอางเข้ามาบ้านข้าง ๆ  เจ้าของบ้านโทรแจ้งตำรวจ ๆ กับมูลนิธิเข้ามาดู  ดันถูกงูไล่ ถอยออกมาแทบไม่ทัน
ผมก็เลยถือลูกซองแฝดเดินเข้าไป  ตำรวจรีบหลีกทาง  บอกว่าพี่ ๆ ช่วยหน่อยครับ  เจอลูกปรายเบอร์ 3 จากลำกล้อง Mod นัดเดียว คอเกือบขาด  และเม็ดลูกปรายก็ไม่ทำความเสียหายบริเวณรอบ ๆ ให้มองเห็น

ทุกวันนี้ปืนที่หัวนอน  เป็น S&W Governor นัดแรกเป็น.410 ลูกปรายเบอร์ 1 นัดที่สอง OO Buck (.410 มีแค่ 3 เม็ด) 3-4 เป็น.45 ออโต  นัดที่ 5-6 เป็น.45 ลองโคลท์
ปืนวิเศษกระบอกเดียวมีหลายขนาด คิก คิก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์