๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:00:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนายติดคุกมั้ย  (อ่าน 4543 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 08:57:42 PM »

ข้อหาใหญ่ พยายามฆ่าแน่นอนครับ อาจพ่วงด้วยพาอาวุธปืนติดตัวโดยไม่ได้รับอนุญาตถ้าไม่มีใบพก ยังไงน่าจะมี ป.4 ถ้าข้อเท็จจริงในสำนวนเป็นตามที่ข่าวเสนอ น่าจะมี รับลดกึ่ง แต่เหตุบรรเทาโทษอื่นยังไม่เห็น อันนี้ คิดเล่นๆ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ที่น่าสนใจ คือ เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนมีปืน ว่าไม่ควรจะใช้ปืนในเรื่องอย่างนี้ อย่างที่ท่่านกูรูทั้งหลายให้ความเห็นว่า ไม่นิยมความรุนแรงหรือใช้กำลังนั่นหละครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 08:59:13 PM »

ขอบคุณความรู้ในข้อกฎหมายครับลุงยุทธการ  ไหว้  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 07:41:01 AM »

น่าเสียดายคนที่เรียนรู้เกี่ยวกับกฎหมายและเลี้ยงชีพโดยกฎหมายกลับต้องมาทำผิดกฎหมายแบบนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 11:42:05 AM »

น่าเสียดายคนที่เรียนรู้เกี่ยวกับกฎหมายและเลี้ยงชีพโดยกฎหมาย
กลับต้องมาทำผิดกฎหมายแบบนี้

55555  ยายสุดแสนฮา  มองเป็น  " ความเขลา "  ระดับ สูงสุดเชียว อ่ะ ฮา 555

หน้ามืด  ตามัว  "  แย่ง สินค้ามือสอง "   สินค้ามีตำหนิ  แล้วใช้อาวุธปืน เป็นส่วนประกอบ อ่ะ ฮา

พอๆกับเคยฮา  เรื่อง  " ทนายแก่ "  เอาเลเซ่อร์ พ้อยเตอร์  ไปส่องรถคันอื่น   อ่ะ ฮา

ส่องเสร็จ   ก็เอา    " บีบีกัน "  ควักโชว์ นั่นแหละ อ่ะ ฮา

พอตำรวจ  " สกัดจับ "  เฮ้ย  เลเซ่อร์  กับปืนปลอม  ไม่ผิดกฎหมาย เว้ย ฮา

แล้วยิ่งฮาหนัก ตอน  "  แถลงศาล หน้าบังลังค์ "  เรื่องปืนเถื่อน  ฮา

" ผม  รับสารภาพ  "  อ่ะคร๊าบบบบ  โชว์โง่  ชนิดสมบรูณ์แบบ  ฮา

55555  สถานะ  " ตั๋วทนาย " ง่อนแง่น  เพราะผิดจรรยาบรรณทนายความ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 07:37:25 AM »

คำว่า"จรรยาบรรณ"ก็แค่อ่านออกเขียนได้สะกดเป็นยาย ไม่ว่าอาชีพไหนเขาไม่ใส่ใจความหมายของคำๆนี้หรอก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 12:01:09 AM »

ดูแล้ว น่าจะไม่พ้นโทษจำคุก
เรียนถามผู้รู้ กรณีนี้หากเป็นปืนมีทะเบียน เมื่อคดีสิ้นสุดลงปืนจะไปทางใหนครับ คืนเจ้าของหรือยึดเข้าหลวง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 10:32:09 AM »

หน้ามืด  ตามัว  "  แย่ง สินค้ามือสอง "   สินค้ามีตำหนิ  แล้วใช้อาวุธปืน เป็นส่วนประกอบ อ่ะ ฮา

เออนะพักนี้มีเรื่องแย่ง Used item ถึงกับฆ่ากันหลายคดีแล้ว ของใหม่ป้ายแดงยังมีอีกเยอะไม่ไปหาใหม่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 10:36:20 AM »

เออนะพักนี้มีเรื่องแย่ง Used item ถึงกับฆ่ากันหลายคดีแล้ว ของใหม่ป้ายแดงยังมีอีกเยอะไม่ไปหาใหม่

แต่เวร แต่กรรมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์