๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:07:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูทับเบิก  (อ่าน 19221 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 09:06:06 AM »

ทำไงดี แก้ไงดีครับ เรื่องมันหมักหมมมานาน

55555  เรื่องนี้  " หลิ่ม  " ม่ะอยากยุ่ง อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:10:41 AM »

บายดีมั้ยยาย เชียงรายน้ำเยอะแบ่งมาอิสานบ้างจิ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:23:31 AM »

บายดีมั้ยยาย เชียงรายน้ำเยอะแบ่งมาอิสานบ้างจิ

5555  ฉ่ำเลยอ่ะลุง  เป็นครึ่งเดือนแล้ว  ฮา 55555

เมื่อคืน  " หัวพายุ "   มาจากลาว  มีลมมีฝน  เชียงรายตกหนัก อ่ะ ฮา 5555

ตอนนี้  " ฟ้ามืด "  เย็นๆ ดึกๆ  คงโดนเต็มๆ อ่ะ ฮา 55555

5555   ลุงแป๋ง ว่างเมื่อไหร่  มาดื่ม  นอนดูพายุ กันอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 05:42:35 PM »

ประหารเจ้าหน้าที่ของรัฐฯทุกลำดับชั้นที่มีส่วนเกี่ยวข้อง
และหาตัวคนที่ได้ชื่อว่านายทุนรายใหญ่ให้เจอครับ
แต่ก็ยากนะครับ ผมก็เพ้อไปงั้นแหละครับ

ถ้าทำได้ ไทยคงไม่มีคอรัปชั่นอีกต่อไป Grin Grin Grin โหดมากครับเพ่ 55555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 08:00:06 PM »

5555  ฉ่ำเลยอ่ะลุง  เป็นครึ่งเดือนแล้ว  ฮา 55555

เมื่อคืน  " หัวพายุ "   มาจากลาว  มีลมมีฝน  เชียงรายตกหนัก อ่ะ ฮา 5555

ตอนนี้  " ฟ้ามืด "  เย็นๆ ดึกๆ  คงโดนเต็มๆ อ่ะ ฮา 55555

5555   ลุงแป๋ง ว่างเมื่อไหร่  มาดื่ม  นอนดูพายุ กันอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ปีหน้ามีโปรแกรมไปเที่ยวเหนือจะแวะหายายคนแรกครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 08:04:53 PM »

ประหารเจ้าหน้าที่ของรัฐฯทุกลำดับชั้นที่มีส่วนเกี่ยวข้อง
และหาตัวคนที่ได้ชื่อว่านายทุนรายใหญ่ให้เจอครับ
แต่ก็ยากนะครับ ผมก็เพ้อไปงั้นแหละครับ

ถ้าทำได้ ไทยคงไม่มีคอรัปชั่นอีกต่อไป Grin Grin Grin โหดมากครับเพ่ 55555

ผมก็เพ้อไปงั้นแหละครับน้าคาร์ ผมเคยช่วยงานปราบพวกค้าไม้พะยูงทำไปทำมาตัวใหญ่อ้วน ตัวเล็กผอมเลยเลิก แถวชายแดนเขมรเจ้าหน้าที่รัฐทั้งนั้นเปิดจีพีเอสแจ้งพิกัดไม้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 11:16:31 PM »

งั้นไปรุกเพิ่มดีไหม  เดี๋ยวก็ให้เช่าเองแหละ  ฮา

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 07:02:58 AM »

ปีหน้ามีโปรแกรมไปเที่ยวเหนือจะแวะหายายคนแรกครับ
นี่ก็ใจง่ายเหลือเกิน เค้าแค่เชิญเป็นพิธี แน่จริงส่งค่าเครื่องมาแล้ว ขำก๊าก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 09:00:53 AM »

ผมเคยช่วยงานปราบพวกค้าไม้พะยูงทำไปทำมาตัวใหญ่อ้วน ตัวเล็กผอมเลยเลิก แถวชายแดนเขมรเจ้าหน้าที่รัฐทั้งนั้นเปิดจีพีเอสแจ้งพิกัดไม้

งั้นไป Grin Grin Grin ครับพี่

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 09:14:33 AM »

หากรัฐฯคิดจะทำแบบนี้ ทำไมปล่อยปละละเลยมาถึงขนาดนี้ วันก่อนไป วังน้ำเขียว คุยกับชาวบ้านว่าตั้งรกรากมาเป็น สิบๆปี ไม่

เห็นมีใครมาว่า แถม มีหน่วยงานรัฐ มาอำนวยความสะดวก ตั้งเป็น อบต. เป็นเทศบาล ขอเลขที่ ปลูกสร้างอาคารได้ มีระบบไฟฟ้า-

ประปา พร้อม แบบนี้น่าฟ้องศาลปกครอง ข้อหาสนับสนุนให้ทำความผิดด้วย เศร้า

กรณีนี้  คงไม่ใช่ปล่อยปละละเลย  ร้านแรกที่ไปรื้อ   กรมป่าไม้ดำเนินคดีมาตั้งแต่ตั้งยังเป็นร้านอาหาร  ศาลชั้นต้นมีคำพิพากษามาตั้งแต่ พ.ศ.2554  แต่ผู้ประกอบการอุทธรณ์คำพิพากษา  แล้วยังก่อสร้างเป็นโรงแรมเพิ่มเติมขึ้นอีก  ศาลอุทธรณ์พิพากษายืนตามศาลชั้นต้นใน พ.ศ.2556  ก็ยังไม่ออกไปโดยดี ทำให้ทางกรมป่าไม้ต้องขอหมายบังคับคดี  และยังต้องขอความร่วมมือกับฝ่ายปกครอง ตำรวจ ทหาร  เพื่อเข้ามารื้อถอน  ถึงได้ดูเหมือนกับผู้ว่า ฯ เป็นเจ้าของเรื่อง  ทั้ง ๆ ที่เป็นเรื่องของป่าไม้
ปัจจุบัน   ยังใช้การต่อสู้ทางการเมือง  สร้างข่าวบิดเบือนว่าทางราชการจะขับไล่ทั้งหมด   ทั้ง ๆ ที่ตามแผนจะรื้อถอน 13 ราย  ตามที่ศาลมีคำพิพากษาเด็ดขาดแล้ว
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:31:16 PM »

บ้านอาจารย์ผมที่ วังน้ำเขียว เนื้อที่ 1 ไร่ มีบ้าน 1 หลัง อยู่ใกล้ๆ อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง ใกล้หน่วยงานราชการหลายแหห่ง บ้าน

รอบๆ มีจดหมาย(คล้ายใบปลิว) ให้ไปเซ็นรับทราบข้อกล่าวหา ข้อหาบุกรุกแผ้วถางป่า(ตอนซื้อเป็นไร่ข้าวโพด) หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:55:34 PM »

บ้านอาจารย์ผมที่ วังน้ำเขียว เนื้อที่ 1 ไร่ มีบ้าน 1 หลัง อยู่ใกล้ๆ อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง ใกล้หน่วยงานราชการหลายแหห่ง บ้าน

รอบๆ มีจดหมาย(คล้ายใบปลิว) ให้ไปเซ็นรับทราบข้อกล่าวหา ข้อหาบุกรุกแผ้วถางป่า(ตอนซื้อเป็นไร่ข้าวโพด) หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวรกรรม  ถ้าเจออย่างนี้เครียดเลย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 01:39:57 PM »

หากรัฐฯคิดจะทำแบบนี้ ทำไมปล่อยปละละเลยมาถึงขนาดนี้ วันก่อนไป วังน้ำเขียว คุยกับชาวบ้านว่าตั้งรกรากมาเป็น สิบๆปี ไม่

เห็นมีใครมาว่า แถม มีหน่วยงานรัฐ มาอำนวยความสะดวก ตั้งเป็น อบต. เป็นเทศบาล ขอเลขที่ ปลูกสร้างอาคารได้ มีระบบไฟฟ้า-

ประปา พร้อม แบบนี้น่าฟ้องศาลปกครอง ข้อหาสนับสนุนให้ทำความผิดด้วย เศร้า

กรณีนี้  คงไม่ใช่ปล่อยปละละเลย  ร้านแรกที่ไปรื้อ   กรมป่าไม้ดำเนินคดีมาตั้งแต่ตั้งยังเป็นร้านอาหาร  ศาลชั้นต้นมีคำพิพากษามาตั้งแต่ พ.ศ.2554  แต่ผู้ประกอบการอุทธรณ์คำพิพากษา  แล้วยังก่อสร้างเป็นโรงแรมเพิ่มเติมขึ้นอีก  ศาลอุทธรณ์พิพากษายืนตามศาลชั้นต้นใน พ.ศ.2556  ก็ยังไม่ออกไปโดยดี ทำให้ทางกรมป่าไม้ต้องขอหมายบังคับคดี  และยังต้องขอความร่วมมือกับฝ่ายปกครอง ตำรวจ ทหาร  เพื่อเข้ามารื้อถอน  ถึงได้ดูเหมือนกับผู้ว่า ฯ เป็นเจ้าของเรื่อง  ทั้ง ๆ ที่เป็นเรื่องของป่าไม้
ปัจจุบัน   ยังใช้การต่อสู้ทางการเมือง  สร้างข่าวบิดเบือนว่าทางราชการจะขับไล่ทั้งหมด   ทั้ง ๆ ที่ตามแผนจะรื้อถอน 13 ราย  ตามที่ศาลมีคำพิพากษาเด็ดขาดแล้ว

ไหว้  ขอบคุณข้อมูลครับท่านผู้การสุพินท์   

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 09:20:06 AM »

เวรกรรม  ถ้าเจออย่างนี้เครียดเลย

ต้องดูด้วยว่า อยู่โดยมีเอกสารอะไรหรือเปล่า  รวมทั้งลักษณะการอยู่อาศัย ว่าเหมาะสมกับสิทธิตามเอกสารหรือไม่
มีญาติไปทำไร่ปลูกหญ้าที่วังน้ำเขียว  เป็นที่เสียภาษี ภ.บ.ท.5  แล้วซื้อวัสดุก่อสร้างมากองไว้ใหญ่พอสมควร  ก็มี จนท.เข้ามาเตือน แนะนำแบบนุ่มนวลดี  จบลงที่ชั้นล่างด้านนอกเทปูนธรรมดา  แต่ห้องภายในถึงได้ปูกระเบื้อง  ชั้นสองเป็นไม้ ไม่ทาสีภายนอก ทาสีหรือติดวอลเปเปอร์เฉพาะภายใน  หลังคาสังกะสีลูกฟูก  คอยล์ร้อนแอร์ก็ทำคอกไม้ระแนงกั้น ไม่ให้มองเห็นว่าหรูหราเกินสมควร ถือโอกาสทำราวตากผ้าแบบมีลมร้อนเป่าไปในตัว  อยู่มายี่สิบกว่าปี ไม่มีใครไปวุ่นวาย 
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 12:10:47 PM »

ขอบพระคุณครับท่านผู้การฯ จะแนะนำเขาให้ทำดูครับ ไหว้

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์