๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:21:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอความกรุณาปรึกษาช่วยเหลือ ด้วย ครับ  (อ่าน 14139 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 10:07:06 PM »

มาติดตามป้าbabara.นะครับ น่าสนใจเรื่องจนท.ที่ดินไม่ทำตามหมายบังคับคดี
....จั่งซี้จะเป็นการละเมิดอำนาจศาลไม๊น้ออออ....  ยิ้มีเลศนัย

5555 ตอนเดินออกจากที่ดิน มันยังแยง อีก  " มีอะไรมั้ยครับ ท่าน "  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายรีบตอบ  " ไม่มีแล้วคร๊าบ  "  ทำได้แค่หัวเราะ   แหะ แหะ  แบบคนป่วยลำคออักเสบ อ่ะ ฮา 55555

55555  นี่แหละ  " อำนาจ ทำให้มัวเมา หลงตน "  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:35:44 AM »

คุยกับคู่กรณี เสร็จเรียบร้อยไปแล้ว ครับ
      ในวันอาทิตย์ ที่ผ่านมา นี้เองโดย (9/10/59 )
      ศูนย์ดำรงธรรม จังหวัด เป็นตัวกลาง
      ประสานงานให้ ในการพูดคุยไกล่เกลี่ย  ได้
       ผลสรุป ออกมา ว่า......

1 คู่กรณี ยินยอม โอนเปลี่ยน โฉนดให้ แต่....
      มีข้อแม้ ว่า  ต้องมีเงินไปปิด ธนาคารก่อน
      (คู่กรณีเอาไปจำนอง )

2  ขอขายคืนกลับให้ ในราคา เท่าเดิม
       คือ 1 ล้านบาท ถ้วน (ซื้อไว้ 8 ปี ที่แล้ว)
       จาก นาย เลาะ สมัยที่ยังโอนไม่ได้

และ เมื่อใดที่ผมสามารถ ขายดินแปลงนี้
      ได้เร็ว  หรือว่าคู่กรณี สามารถขายได้
      ก็จะ คืนแปลงที่ พ่อตาโอนผิด ได้เร็วเท่านั้น
      "" ผมเจอไฟท์บังคับ ต้องหาคนมาซื้อที่ดินแล้ว หรือ เนี่ย ""    เศร้า

ลป  นายสำราญ บอก ว่า ที่ดินแปลงที่โอนผิด นี้
       เขาเอาไปทำสินเชื่อ  O D  ไว้ กับ ธนชาต
        รบกวน ทุกท่าน ครับ ผมไม่รู้เรื่องกับธุรกิจ ไม่เคย ทำสินเชื่อ
       สูงสุด ก็ แค่นิดๆหน่อยๆ กับ ธกส  โอดี มันคืออะไร
       อันตรายไหม ?   มาก น้อย แค่ ใหน  ขอบคุณ ครับ    ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:03:14 AM »

อ่านข้างบนแล้วงงครับ ในเมื่อศูนย์ดำรงธรรมช่วยไกล่เกลี่ย น่าจะไปจบกันที่สำนักงานที่ดินแล้ว ถ้ายอมตามข้อ 1. ทำไมต้องขายคืนเราอีก

แถมต้องไปปิดแบงค์ให้อีก อ๋อย

ฅนบ้านนอก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 02:27:53 PM »

ค่อนข้างที่จะไม่อยากยอม คืนให้ ครับ จารย์ จอย
       เขา บอก ว่า โฉนด มันติดจำนองอยู่
       ถ้าเอา ออกมามันลำบาก หลายขั้นตอน เขา ว่า งั้น

ต้องขาย แปลงเลขที่ 51 (ที่เขาซื้อถูกต้อง)  ให้ได้ก่อน
       นายสำราญบอก ว่า จะเอาไป ปิดธนาคาร
       แล้วถึงจะเอา แปลงเลขที่ 265 ที่โอนผิด ออกมา
       โอนเปลี่ยน ให้ คืน  เขาบอก ว่า ทำได้แค่ นี้แหละ
       เจ้าหน้าที่ ศูนย์ ก็เลยทำหนัง เป็นหลักฐานไว้ ให้คนละ แผ่น ครับ   เศร้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:14:33 PM »

งานนี้ท่าจะจบยาก เหลือวิธีเดียวคือคุยกับแบงค์ ขอเปลี่ยนหลักทรัพย์ แล้วเราเป็นผู้ออกค่าดำเนินการ แบงค์ยอมอยู่แล้วครับ Grin

ฅนบ้านนอก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 09:12:42 AM »

เขารับปาก ว่า จะรักษา
     โฉนด แปลงที่โอนผิด
     เอาไว้ให้ จนกว่า
     จะขายแปลงที่ ซื้อ - ขาย กันแบบ
     ถูกต้องได้  ว่า ง้ัน ครับ

แต่..... ถ้า สมมุติ ว่า อยู่ดีๆ วันใดวันหนึ่ง
      มีคนแปลกหน้า ที่ไม่รู้จักมาก่อน  มาบอก ว่า ที่ดินแปลง
      นี้ พร้อมบ้านหลัง นี้ เขา ซื้อเอาไว้แล้ว มาไล่
      ผม ออกจากบ้านของตัวเองที่เคยซุกหัวนอน
      มานานเกือบ20ปี ที่สร้างมันขึ้นมา ด้วย
      น้ำพัก น้ำแรง จากการเก็บหอมรอมริบ ถึงแม้มัน
       จะราคา แค่ 4 ซ้า 5 แสน ก็ตามทีเถอะ
      แต่มันก็มากเหลือเกินสำหรับคนบ้านๆ อย่างผม ละ
      ที่นี้ ก็สุดแล้วแต่ เวร กรรมอะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด  ครับ   .......   เศร้า    ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 02:50:16 PM »

ไม่แน่ใจว่ามุขนี้เล่นได้หรือปล่าว ลองปรึกษาทนายฯดู ฟ้องศาลแจ้งครอบครองปรปักษ์มันสะเลย คิก คิก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์