๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:53:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอความกรุณาปรึกษาช่วยเหลือ ด้วย ครับ  (อ่าน 14144 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 10:15:31 PM »

แนะนำอีกอย่าง ถ้าจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่าย หากไม่เกินมูลค่าบ้าน ยอมจ่ายให้จบๆครับ เราเสียเปรียบเต็มๆ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 10:23:22 PM »

รบกวน สอบถาม อีกสักหน่อย ครับ

ถ้าสมมุติ ว่า นายสำราญไม่ยอมไกล่เกลี่ย

ไม่ยอมโอน เปลี่ยนให้ จริงๆ คือ ต้องการที่

จะโกง ผม แบบ แน่นอนแล้ว ละว่า งั้นเถอะ   ผมสามารถ

ที่ จะฟ้อง เพิกถอน การโอน การถือครองกรรมสิทธิ์  ได้ไหม ?  ครับ   ไหว้

ประเด็นนี้ ต้องดูก่อนครับว่า
ตอนเราสร้างบ้าน ได้มีการขออนุญาตปลูกสร้างหรือปล่าว
และใครเป็นคนยื่นแบบและขอเลขที่บ้าน

ถ้าทำถูกขั้นตอน เราเป็นผู้ขอและเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ในสิ่งปลูกสร้าง
ถ้ามีการฟ้องร้องกัน ที่ดินอาจตกเป็นของเขา แต่สิ่ง

ปลูกสร้างเรารื้อถอนได้ครับ

55555  เรื่องที่น้าจอยเขียน  คือเรื่องที่ต้อง  " นำสืบ " ตอนขึ้นศาล อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องของพี่คนบ้านนอก  ยายมองไม่มี  " ประเด็น " อะไร ซับซ้อน เลยอ่ะ ฮา 55555

เดินไปศาลไหน   " ปิดประตูแพ้ "    มีแต่ชนะฝ่ายเดียวเลยอ่ะ ฮา 5555

ที่ยายเขียนค้าง   เรื่อง  " วิชามาร " โอนยังงัย ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม เนี่ยะอ่ะ ฮา

ถ้าทั้งสองฝ่าย  ต้องการกลับคืนสู่สถานะเดิม  คือ " ครอบครอง  แปลงที่ถูกต้องตามเจตนา "   อ่ะ ฮา

555555  ฟ้อง  " ครอบครอง ปรปักษ์ " ให้ศาลมีคำสั่ง  อ่ะจิ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 12:05:36 AM »

รบกวน สอบถาม อีกสักหน่อย ครับ

ถ้าสมมุติ ว่า นายสำราญไม่ยอมไกล่เกลี่ย

ไม่ยอมโอน เปลี่ยนให้ จริงๆ คือ ต้องการที่

จะโกง ผม แบบ แน่นอนแล้ว ละว่า งั้นเถอะ   ผมสามารถ

ที่ จะฟ้อง เพิกถอน การโอน การถือครองกรรมสิทธิ์  ได้ไหม ?  ครับ   ไหว้

ประเด็นนี้ ต้องดูก่อนครับว่า
ตอนเราสร้างบ้าน ได้มีการขออนุญาตปลูกสร้างหรือปล่าว
และใครเป็นคนยื่นแบบและขอเลขที่บ้าน

ถ้าทำถูกขั้นตอน เราเป็นผู้ขอและเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ในสิ่งปลูกสร้าง
ถ้ามีการฟ้องร้องกัน ที่ดินอาจตกเป็นของเขา แต่สิ่ง

55555  เรื่องที่น้าจอยเขียน  คือเรื่องที่ต้อง  " นำสืบ " ตอนขึ้นศาล อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องของพี่คนบ้านนอก  ยายมองไม่มี  " ประเด็น " อะไร ซับซ้อน เลยอ่ะ ฮา 55555

เดินไปศาลไหน   " ปิดประตูแพ้ "    มีแต่ชนะฝ่ายเดียวเลยอ่ะ ฮา 5555

ที่ยายเขียนค้าง   เรื่อง  " วิชามาร " โอนยังงัย ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม เนี่ยะอ่ะ ฮา

ถ้าทั้งสองฝ่าย  ต้องการกลับคืนสู่สถานะเดิม  คือ " ครอบครอง  แปลงที่ถูกต้องตามเจตนา "   อ่ะ ฮา

555555  ฟ้อง  " ครอบครอง ปรปักษ์ " ให้ศาลมีคำสั่ง  อ่ะจิ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วถ้าเกิดฝั่งโน้นเอาโฉนดไปขายฝากแล้วละยาย ทำไงดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 09:22:20 AM »

แล้วถ้าเกิดฝั่งโน้นเอาโฉนดไปขายฝากแล้วละยาย ทำไงดีครับ

5555   ก็เป็น  " โมฆะ  หรือ  โมฆียะ "  นั่นแหละ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 11:51:15 AM »

เอกสารแบบยื่นคำขอ ก่อสร้าง

แผนผังแสดงแนวเขต ตัวบ้านที่นายช่างสำรวจให้

แปลนบ้าน ที่ผม ออกแบบเอง และให้น้องเทคนิคเขียน

โฉนด เดิมๆ ตั้งแต่ยังไม่ได้แบ่งแยก   ครับ     ไหว้

ลป  ค่า ยื่นคำขอก่อสร้าง แม่ยายโทรมาบอกว่า อบต เขาจะเอา 6,000 -
ตอนนั้นผมอยู่ที่ ทำงาน ตกใจมาก ผม บอกว่า รอ ผมขึ้นฝั่งก่อนได้ไหมจะไปจ่ายให้เอง
หลังจากนั้น ราวๆ 1 อาทิตย์ เจ้าหน้าที่ อบต ก็มาหา แม่ยายอีก บอกว่า ขอ 4,000 -
ก็ได้ ผมก็ตอบ แบบเดิม รอ ผมขึ้น จากเกาะ ก่อน เจ้าหน้าที่ กลับไปอีกรอบ
และ มาอีก ครั้งที่ 3 คราว นี้ บอกเอาแค่ 2,000 - แม่ยายไม่โทรบอก แก่จ่ายเอง
สิ้นเดือน ผม กลับมาบ้าน ขอดูใบเสร็จรับเงิน ที่ทาง อบต ออกให้   ยอดสุทธิ 600 - ครับ
เสีย ดาย ผมพึ่ง ทิ้งไป เมื่อ อาทิตย์ที่ แล้ว      เศร้า     ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2016, 12:40:09 PM โดย ฅนบ้านนอก » บันทึกการเข้า

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ฅนบ้านนอก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 11:59:25 AM »

5555   ก็เป็น  " โมฆะ  หรือ  โมฆียะ "  นั่นแหละ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จารย์ ร่า ถ้าสมมุติ นายสำราญขายฝาก จริงๆ เขา โมฆะ  หรือ  ผม โมฆะ ครับ
                     ผม ยิ่งนอน ไม่หลับ ยุ อะ ครับ     Shocked     บู่     ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ฅนบ้านนอก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 12:11:21 PM »

ประเด็นนี้ ต้องดูก่อนครับว่า ตอนเราสร้างบ้าน
 ได้มีการขออนุญาตปลูกสร้างหรือปล่าว
ถ้าทำถูกขั้นตอน เราเป็นผู้ขอและเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์
ในสิ่งปลูกสร้าง ถ้ามีการฟ้องร้องกัน ที่ดินอาจตกเป็นของเขา แต่สิ่ง

ให้พ่อตา เป็นคนยื่นคำขอถูกต้องทุกอย่าง ครับ  จารย์ จอย
                       เป็นการขอสร้างแทนบ้าน หลังเก่าของพ่อตา ที่เป็น ขนำ  เซแล้ว
                       เซอีก  จะพังแหล่ มิแหล่ ครับ    เศร้า

Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 12:29:11 PM »

ถ้าสมมุติ นายสำราญขายฝาก จริงๆ เขา โมฆะ  หรือ  ผม โมฆะ ครับ

55555  ฝั่งโน้น อ่ะจิ ตัวทรัพย์  มันคลาดเคลื่อน " เรื่อง กรรมสิทธิ์  "  ตั้งแต่แรก อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทางออกของเรื่องนี้คือ  " ฟ้องบังคับ "  โอนแปลงให้ถูกต้อง  อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก

เตรียมหาทนาย   " ร่างฟ้อง "  เอกสาร  ทุกชิ้น ทุกอัน เก็บ อย่าทิ้ง อ่ะ ฮา  55555

55555   เวลาไปหาทนาย   " ดูหน้า  ให้ทะลุหัวใจ "  ด้วยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 08:48:50 PM »

เรื่องทั้งหมดนี้ ไปปรึกษาทนายใกล้บ้านคุณแต่แรกน่าจะได้ทางออกที่เหมาะสม  ผู้ที่ร่ำเรียนมาเขาย่อมมีแนวทางตามครรลองของกฏหมาย  คนที่ไม่ได้เรียนมาก้อคิดมโนไปเองแบบคนไมมีครูบาอาจารย์ เอาสนุกไปวันๆ
เวลาสอบข้อเท็จจริง  ทนายจะมองหาประเด็นข้อต่อสู้อันเป็นคุณแก่ลูกความเอง  ขอให้คุณโชคดี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ฅนบ้านนอก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:08:12 PM »

ไหว้   ขอบพระคุณ ทุกๆท่าน
        ที่ให้คำแนะนำ ให้คำปรึกษา  ครับ  ณ ตอนนี้
        ผมกำลังพยายามทุกวิถีทางที่จะ ไกล่เกลี่ย กับคู่กรณีอยู่

เป็นคนหาเช้ากินค่ำ  ถ้า ขึ้นโรงขึ้นศาล ผมคง
        ไม่มีเวลาทำมาหากินแน่ๆ  อะไรที่เขาเรียกร้องมา
        ถ้าไม่เหลือบ่าฝ่าแรง ผม ก็จะยอมให้ แต่ ถ้าหนักเกินไป
        โหดเกินไป  ก็จำเป็นที่จะต้องสู้  ...... 

เพราะคน ซื้อก็รู้อยู่เต็ม อก ว่า ที่ดินแปลงใหน
        ที่ทำสัญญา ซื้อ -  ขาย กัน แบบถูกต้อง เจ้าหน้าที่
        ที่มาทำรางวัดให้ ก็มาจาก สำนักงานที่ดินจังหวัด  ครับ
        จะเข้าจังหวัดอีกรอบ เพื่อสอบถามเจ้าหน้าที่ ที่มาทำรางวัด
        ให้ในปีนั้น เผื่อจะพอ มีท่านใด จำได้บ้าง  ครับ    เศร้า

Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 08:11:29 PM »

55555   ยายฮา  " ทนายแก่  "  หน้าโบราณ  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ้าของกระทู้  เขาถาม  " บอร์ด เปิด "  ถามคนรู้  หาทางออก  อ่ะ ฮา 55555

ทนายแก่บอก  ไล่ไปโน่น  " ไปหาทนาย "   อ่ะ ฮา

ทนายเนี่ยะ  ตอนเรียนนิติ  มันมีตั้งแต่  " เกรด  สอง  สองครี่ง สาม สามกว่าๆ  และ สี่ " อ่ะ ฮา

พอคนรู้  เขาชี้ประเด็น  เจอทางออก  บอกทางสว่าง ว่าต้องใช้บริการ แล้วแหละ อ่ะ ฮา

ไอ้ทนายแก่  " โลกสวย " กูบอกมึงแล้ว  ไปใช้บริการทนาย  เรื่องจะจบไปตั้งแต่มะโว้ ฮา 5555

55555  แก่  แล้ว  " โลกสวย "  เนี่ยะ  ทำปุ๋ย อย่างเดียวอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 08:17:11 PM »

55555  ยายเล่าให้ฟัง  ถ้ามีเรื่อง  อย่าไปหา  " ทนายหน้าโง่ " อ่ะ ฮา 5555

มันหลอกแดก  " ค่าวิชาชีพ  "  แสน ครึ่งแสน  ไม่รับประกันผลงาน ด้วยอ่ะ ฮา 555

ยายเคยมีคดีแพ่ง   " ฟ้องคัดค้านการขาย "  คดีนึงในต่างจังหวัด อ่ะ ฮา

สืบพยานกันสองปี    ศาลเพิ่งบอก  เฮ้ย  "  ฟ้องผิดศาล " อ่ะ ฮา

ทนายหน้าโง่   มันบอก  " ขายที่นี่  ฟ้องที่นี่ แหละ " อ่ะ ฮา

เฮ้ยคดี  ล้มละลาย  เจ้าพนักงานบังคับคดี  คือ  ผู้มีอำนาจเต็ม แต่ผู้เดียว อ่ะ ฮา

ถ้าจะฟ้อง  จะแย้ง  เรื่องที่เกี่ยวในคดี  ต้องโน่น " ศาลล้มละลายกลาง " อ่ะ ฮา

พอไปถึง  ศาลล้มละลายกลาง  มันโง่อีก  ไม่รู้จัก คดี  " สล. " อ่ะ ฮา5555

55555  ทนาย  " หน้าหอ  หน้าหม้อ " มันไม่ได้เก่ง ไปทุกเรื่องเหมือนทนาย โลกสวยร๊อกส์ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 08:19:56 PM »

55555  คดีที่เกิดในต่างจังหวัด  มองซ้าย - ขวา ให้ดี อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทนายชั่ว  ตั้งโต๊ะ  " รับสตางค์ " สองฝ่าย  อ่ะ  ฮา

หลักการจ้างทนาย  ต้องสืบ  ต้องถามแนวคิดก่อน  เฮ้ย คดีอย่างนี้ ทำงัยดี อ่ะ ฮา

555  ถ้าไปเจอ    " สองเกลอ "  เพื่อนกัน  จบเห่ เบยยย  กันซูเอี๋ย กันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 08:24:26 PM »

5555  ยายนี่แหละ  " สู้ " ค่าตัว  ทนายหน้าหอ  มาเยอะ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คดีนึง  เคยจ้าง  " กรรมการสภาทนายความ  ฝ่ายให้ความรู้ทางกฎหมาย "  มาทำคดีแพ่งให้ อ่ะ ฮา 55

เฮ้ยยย  ตอนคุย  ตอนจ้าง  ก็เข้าใจ  มันแจ๋วแหว  ฝีมือผุดๆ  ท้ายสุดแห้ว อ่ะ ฮา 5555

คดีแพ่ง  คดีอาญา  " ทนาย " ไม่ได้เก่ง  รู้ไปทุกเรื่อง หรอก อ่ะ ฮา

ถ้ามีเรื่องคดีแพ่ง  โน่น  ไปหาผู้เชี่ยวชาญแพ่ง  ถ้าอาญา  ไปหา ผู้เชี่ยวชาญอาญา อ่ะ ฮา

55555  ไอ้พวก  " ทนาย ฉับฉ่าย "   จ้างมันแล้ว  เสียทั้งเงิน  เสียทั้งของ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 08:28:41 PM »

5555  มีตั๋วทนายแล้ว  " เท่ห์ " มั้ย  เท่ห์คร๊าบ  ถ้าเรียนมาด้วยกัน  โง่ที่สุดในรุ่น อ่ะ คร๊าบ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

อาชีพทนายความ  ถ้ามีจรรยาบรรณ   มันก็ดี มีประโยชน์ต่อคนจน คนยาก  คนด้อยโอกาส อ่ะ ฮา 555

แต่ถ้ามึงเป็นแบบ   "  ตัวโกง "  ในสามก๊ก  ท้ายสุด  อนาคตมืดมน อ่ะ ฮา

5555  โดนร้อง  " มารยาท ทนายความ " แก็กเดียว  กลายเป็นมอไซค์รับจ้างแล้วอ่ะ ฮา่ 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์