๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:14:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อผู้ตายบุกยิงผู้ต้องหา บนสำนักงานอัยการทุ่งสง  (อ่าน 4769 ครั้ง)
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 02:53:12 PM »

สถานที่เกิดเหตุ เป็นสำนักงานอัยการ .  และจักเป็นอุทธาหรณ์ แบบกระชากใจ
ไม่ว่าผลคดีในการตายของบุตรสาว จะเป็นประการใด

แต่ผลที่ตามมา อาจไม่มีลูกเขยคนใด จะกล้ากระทำเลว กับภรรยาของตัวเอง
โดยไม่คิดถึง หัวอกคนเป็นพ่อตา.. เท่ากับเป็นการปราม ไม่ให้เกิดความสูญเสียตามมาด้วยครับ 
ไหว้

"DON'T TREAD ON ME"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 08:33:20 PM »

55555   ยายกลับมองว่า  ได้ไม่คุ้มเสีย เป็นเรื่อง  " หุนหัน พลันแล่น " สะใจมากกว่า อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ผลกระทบที่ตามมา  "  ออกราชการ  และ ติดคุก "  ห้าปี สิบปี หมดอนาคต อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

555555 เป็นตำรวจแท้ๆ  " ช่องทาง หรือ วิธี  เอาคืน  " เยอะแยะ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

( ไม่ได้ตอบแบบ  สะใจโก๋ นะ  ทำแบบนี้  ไม่เกิดประโยชน์ )
เค้าอาจทำไม่เป็นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 09:14:38 AM »

ผมมองว่าหมวดคงหมดศัทรธากับระบบยุติธรรม เลยขอลิขิตกรรมด้วยตนเองครับ

อีกมุมที่อยากให้มองคือการรักษาความปลอดภัยบนสำนักงานอัยการทำไมถึงมีเหตุแบบนี้เกิดขึ้นได้ ผู้ยิงเป็นตำรวจพกพาอาวุธได้ แต่การรักษาความปลอดภัยสถานที่ราชการสำคัญๆควรเข้มงวดกว่านี้ ไม่งั้นอีกไม่นานคงได้มีข่าวพาดหัว อัยการบ้าง ศาลบ้าง โดนกราดยิงในสถานที่ทำงานของตัวเองครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Deknoi
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 09:40:47 AM »

ไม่รู้ใครจะคิดเหมือนผมมั๊ยนะ  เพราะ
ภาพที่เกิดเราเห็น  แต่ที่เราไม่เห็นและไม่รู้คือ การพูดคุยระหว่างพ่อตากะลูกเขยที่เกิดหลังจากลูกสาวหมวดเสียชีวิตว่าพูดคุยอะไรกัน รวมทั้งลักษณะของอุบัติเหตุที่เป็นต้นเหตุให้ลูกสาวของหมวดเสียชีวิต  ส่วนตัวลึกๆ เชื่อว่าคงไม่ธรรมดา ไม่งั้นคนที่มีอายุขนาดนี้คงไม่ตัดสินใจทำเหตุการแบบในคลิป  แต่ไม่ว่าเรื่องนี้จะจบอย่างไร ผมเข้าใจหัวอกคยเป็นพ่อครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 11:23:10 AM »

เอาตรงๆ คนแถบนั้นตาต่อตา ฟันต่อฟัน คนใต้คำว่า"ยิงหั๊ว..ทุ่ม"  คือแบบว่าแถบนั้นควันปืนไม่เคยจางหาย 

ถ้าเอาโซน นครฯ พัทลุง สงขลา สุราษ(น้อยกว่า3อันดับแรก) ถือว่าแดนนักเลงเรยทีเดียว  ตกใจหน้าซีด
ห้วงอายุ 17-18

พี่กำลังสุดสายบู๊เลย 

ไปพักร้อนตามถิ่นเพื่อนพ่อ เชียงใหม่ ชัยนาท ชัยภูมิ  พัทยา
ได้รู้จักเพื่อนมาก พัทยานี่คนใต้พี่มีเพื่อนมากที่สุด

คือตอนนั้นเป็นคนนิ่งๆ ใบ้เอาความ
 เพื่อนๆ เลยรักรุ่นพี่เอ็นดู

แต่ตอนลงไปอยู่ ท่าฉาง พุนพิน เมือง สมุย นี่ไปถิ่นใต้แท้เลย

ก็อยู่ได้ มีอะไรก็นิ่ง ก็รู้ความคนนะ

อยู่ได้เพื่อนเยอะ บางคนรุ่นพี่ เขาก็เรียกเราเพื่อน

อยู่พัทยา กับ สุราษฯ สนุกที่สุด ครับน้องเบิ้ม
คนใต้แท้ๆ รักใครรักจริง นักเลงจริง

คำใหนคำนั้น รักเพื่อนออกนอกหน้า
เคลียร์ปัญหา ยอมรับผิดถูก

ไม่ยุ่งกับใคร แต่ใครอย่ามายุ่ง

เสียงดังฟังชัด พูดตรงจริงใจ

สมัยพี่เมื่อ เกือบท30 ปีก่อนนะ

** พิมมือถือจอเล็กๆ มิดชิด***

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:05:38 AM »

แกคงคิดมาดีแล้ว  ยิงเสร็จก็ไม่หนี  ไม่ขัดขืนการจับกุม พร้อมรับบทลงโทษทางกม. 
คนใต้ ที่ใจนักเลงจริงๆ คือ ดีมาดีไป แรงมาแรงไป แต่ไม่ใช่ทุกคนจะนักเลงจริงแบบนี้

นักเลงรุ่นเก่าครับ สายพันธุ์หายาก
เดี๋ยวนี้นักเลงแต่ในนาม สันดานอันธพาลเยอะ
ทำผิดแล้ววิ่งเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่
แล้วบ้านเราวิธีนี้มันได้ผลเสียด้วย ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:07:42 AM »

จำไม่ได้ว่าเป็นจังหวัดอะไร คุ้นว่าน่าจะเป็น นครศรีธรรมราช ล้างแค้นกันไปล้างแค้นกันมา ตกลงลูกชายหมดบ้านกันทั้งสองฝ่าย ทางผู้หลัก

ผู้ใหญ่ต้องมาช่วยกันเจรจา จนยอมยุติศึก เยี่ยม

ที่ อ.ไชยา จ.สุราษฎร์ธานี

สุดท้ายได้หลวงพ่อท้วมวัดศรีสุวรรณ อ.ท่าชนะ จ.สุราษฎร์ เคลียร์ให้จบแบบให้เลิกแล้วต่อกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:28:37 PM »

ไม่สนับสนุนให้ใช้ความรุนแรงหรือศาลเตี้ยนะครับ. ผมไม่มีลูกสาวมีแต่ลูกชาย ไม่เคยจ้างคนเลี้ยงผมเลี้ยงเองตั้งแต่แบเบาะ ถ้ามีใครมาฆาตกรรมลูกผม ตอบไม่ได้เหมือนกันครับว่าจะใช้หลักธรรม เวรระงับด้วยการไม่จองเวรได้หรือเปล่า  ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 09:13:01 PM »

จำไม่ได้ว่าเป็นจังหวัดอะไร คุ้นว่าน่าจะเป็น นครศรีธรรมราช ล้างแค้นกันไปล้างแค้นกันมา ตกลงลูกชายหมดบ้านกันทั้งสองฝ่าย ทางผู้หลัก

ผู้ใหญ่ต้องมาช่วยกันเจรจา จนยอมยุติศึก เยี่ยม

สุดท้ายได้หลวงพ่อท้วมวัดศรีสุวรรณ อ.ท่าชนะ จ.สุราษฎร์ เคลียร์ให้จบแบบให้เลิกแล้วต่อกัน
ไม่นั้นตาซับคงไม่โตมาถึงขนาดนี้ คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 09:33:33 PM »

ไม่นั้นตาซับคงไม่โตมาถึงขนาดนี้ คิก คิก

5555  สงสัย  อพยพ  " หนีภัย " ตั้งแต่เสียงปืน   ดังนัดแรก แล้วอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 10:40:04 PM »

เมื่อก่อนตระกูลดังแถว นรา ปัตตานี ถีงกับย้ายครอบครัวมาอยู่กทม.ก็มีมาแล้ว เล่นยิงกันเองซะนี่
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 09:21:04 PM »

ศาลจังหวัด นครศรีถ้าผมจำไม่ผิด ตำรวจสามารถพกปืนเข้าไปได้ครับ (แต่ไม่เคยเห็นตำรวจนอกเครื่องแบบพกพา) แต่ถ้า เป็นศาลจังหวัดของเกาะสมุย  ผมเห็นแต่ซองปืนเปล่าข้างเอวครับ ผมสังเกตเอาเองช่วงนั้นไปบ่อยฮ่าๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์