๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:06:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเกิดอุบัติเหตุ ไม่ได้เกิดจากการไม่พกใบขับขี่  (อ่าน 2792 ครั้ง)
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:41:42 AM »

จริงอยู่ตามกม.เราต้องพกใบขับขี่  แต่คนเราบางครั้งก็มีลืมมีพลาดได้  แค่ไม่พกปรับเป็นหมื่นมันเกินกว่าเหตุไปไหม  ออก กม.แบบเอาสะใจกู  แบบนี้ไม่ไหวหรอกครับ

"DON'T TREAD ON ME"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:43:56 AM »

5555   เอออ  แล้วอีกกรณี คือ "  สเปย์ พริกไท "    พริกไท  ไม่มี  ยอ ยักษ์  นะเว้ย ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หากมีไว้ในครอบครอง  " ปรับ หนึ่งแสน "    แม่งขวดละ  สามร้อย ห้าร้อย ปรับหนึ่งแสน  เนี่ยะ ฮา

เฮ้ย  กรณีนี้  ยายกลับ  "  เห็นคว..ย ด้วน "  เห็นควรด้วย อ่ะ ฮา 55555

55555  ช่วยคิดหน่อย  ทำมัยยาย  " เห็นด้วย "  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:49:30 AM »

ยายบ๊าบ : สเปย์ พริกไท ปรับแสน  ทำไมยายถึงเห็นด้วย
ผม : (ยกมือตอบ)เพราะยายบ๊ายจมูกโต  หากโดนสเปย์พริกไทย  อาจเข้าขั้นบาดเจ็บสาหัสได้ก๊าบบบบ เศร้า

"DON'T TREAD ON ME"
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 12:13:53 PM »

ยายบ๊าบ : สเปย์ พริกไท ปรับแสน  ทำไมยายถึงเห็นด้วย
ผม : (ยกมือตอบ)เพราะยายบ๊ายจมูกโต  หากโดนสเปย์พริกไทย  อาจเข้าขั้นบาดเจ็บสาหัสได้ก๊าบบบบ เศร้า

55555  เอออ  เรื่อง  " จมูกโต  "  ก็มีส่วน อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลาคัน  ยายใช้  " สากกะเบือ "  ทิ่มเข้าไป   แล้ว หมุน หมุน อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้กรณี  สเปรย์ พริกไท  วัตถุประสงค์  ต้องการบังคับใช้  กับ  " ทรชน คนร้าย  " อ่ะ ฮา 5555

หากทรชน คนร้าย  "  มี และ นำไปใช้   " ประกอบ อาชญากรรม  มันเป็นภัยอันตราย  ต่อสุจริตชน มากมาย อ่ะ ฮา 5555

เจตนา  กฎหมาย จะล่อ  " ไอ้เทา  ไอ้ด่าง " มากกว่า ลงโทษ คนดี อ่ะ ฮา 555

แล้ว  " สุจริตชน คนดี "  ไม่มีโอกาส ป้องกันตัวเอง  เลยเร๊อะ อ่ะ ฮา 5555

ยายบอก  " ป้องกัน หรือ ช่วยเหลือ ตัวเอง " ไม่ทันร๊อกส์ อ่ะ ฮา

โน่น  สุจริตชน  คนดี ต้องโน่น  " ปุ ปุ  เปรี้ยง เปรี้ยง " อ่ะ ฮา 55555

55555  จะไปเสียสตางค์ทำมัน  " แสน นึงส์ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 12:21:16 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 12:20:41 PM »

55555  อ้าว  ทีนี้ลอง  " เปรียบเทียบ " ดู อ่ะจิ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่พก  " ใบอนุญาต ขับขี่ "  ปรับหมื่น  มันเหมาะที่ไหน ล่ะ อ่ะ ฮา

มันแค่เป็นเรื่อง  หลงลืม  ไม่มีผลกระทบต่อส่วนรวม  หรืออันตราย  สังคม ใช่มั้ย  อ่ะ ฮา

เออออ ถ้าไม่มี  " ใบขับขี่ "  อย่างนี้  มีผลกระทบต่อส่วนรวม อ่ะ ฮา

กรณีไม่พกใบขับขี่  ก็ปรับแค่  "สามร้อย ห้าร้อย " พอแล้ว อ่ะ ฮา 55555

ถ้ามันอ้าง  ถ้ามันบอก  " กูมีเงินจ่าย "  โดนสองสามครั้ง  ไม่หลาบ ไม่จำ อ่ะ ฮา

ส่งศาล  ก็ปรับอีกนั่นแหละ เพราะเป็นคดีลุหโทษ  แต่มีประวัติ  อ่ะ ฮา

55555  ส่งไป  " คุมประพฤฒิ  และ ทำงานสาธารณะ " ให้มันอาย   อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 03:11:06 AM »

ผมว่าเป็นข่าวลวง   เพราะใกล้วันประชามติ   

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 08:41:55 PM »

ผมว่าเป็นข่าวลวง   เพราะใกล้วันประชามติ   
ผมว่าไม่เกี่ยวกันครับข่าวนี้ผมเห็นแพร่ในเนตนานแล้วน่าจะต้นปีได้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 02:15:33 AM »

ผมว่าไม่เกี่ยวกันครับข่าวนี้ผมเห็นแพร่ในเนตนานแล้วน่าจะต้นปีได้

ต้นปีก็ใกล้วันประชามติครับ  ^^ 

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์