๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:42:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเกิดอุบัติเหตุ ไม่ได้เกิดจากการไม่พกใบขับขี่  (อ่าน 2790 ครั้ง)
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 02:09:28 PM »

การเกิดอุบัติเหตุ ไม่ได้เกิดจากการไม่พกใบขับขี่

กม.ใหม่  ลืมพกใบขับขี่ ปรับ 10000  จริงหรือ แล้ว มอไซค์จน ๆ จะทำไง    http://bk.upyim.com/11284/

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 03:57:45 PM »

ต้นไม่ดี ปลายจะออกมาดีเป็นไปได้ยาก
ความจนไม่ใช่เหตุอ้างการไม่รับโทษตามกฏหมาย ตรรกะของคนไทยจำพวกหนึ่ง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 04:00:59 PM »

ต้นไม่ดี ปลายจะออกมาดีเคป็นไปได้ยาก
ความจนไม่ใช่เหตุอ้างการไม่รับโทษตามกฏหมาย ตรรกะของคนไทยจำพวกหนึ่ง
เห็นด้วยครับพี่ เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 05:10:34 PM »

เกิดคนจน ๆ ลืมบัตร ขับมอไซค์ออกมาเจอด่าน   หัวเราะร่าน้ำตาริน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 10:52:55 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 05:52:48 PM »

ต้นไม่ดี ปลายจะออกมาดีเป็นไปได้ยาก
คนจนคนรวยต้องรับโทษตามกฏหมาย แต่แค่ลืมพกใบขับขี่ปรับเป็นหมื่นนี่มันก็เกินไปครับ คนรวยๆอาจจะไม่สนแต่คนจนจะเดือดร้อนจนเกินไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 06:12:45 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 06:06:22 PM »

ผมมองว่าโทษปรับเกินกว่าเหตุ ไม่เกี่ยวว่าจนหรือรวยครับ แล้วการที่ค่าปรับมีส่วนในการแบ่งให้จนท.มันดูไม่สมควรด้วย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 06:20:06 PM »

ผมมองว่าโทษปรับเกินกว่าเหตุ ไม่เกี่ยวว่าจนหรือรวยครับ

แล้วการที่ค่าปรับมีส่วนในการแบ่งให้จนท.มันดูไม่สมควรด้วย

5555 เอออ ยายก็มองว่า  " บทบัญญัติ ของกฎหมาย  รุนแรง ไม่เหมาะสม หรือสัมพันธ์ กับ การกระทำผิด " อ่ะ ฮา 55555

แค่  " ไม่ได้นำเอาสาร ที่แสดงถึง  ได้รับอนุญาต ให้ขับขียานยนต์ ไปในทางสาธารณะ " แค่เนี๊ยะ อ่ะ ฮา

มันเป็นคนละเรื่อง  คนละราว กับ  " ไม่มี ใบอนุญาต "  ไอ้เหตุนี้คือ มีผลกระทบต่อส่วนรวม หรือ สังคม อ่ะ ฮา

ยกเหตุ  อีกกรณี  " คือ แจกเอกสาร รณรงค์   หรือ ไม่รณรงค์ ประชามติ  " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

อะไรวะ  " ประกันตัวศาล  แสนห้า สองแสน "  อ่ะ ฮา 5555

แสนห้า หรือ สองแสน  " ประกันตัวเท่าคดี ฆ่าคนตาย " เลย อ่ะ ฮา

เออ อย่างกรณี  " พก พาอาวุธปืน ไปในเขตเมือง หรือ ทางสาธารณะ " เนี่ยะ ฮา

ประกัน  " แปดหมื่น "  ปืนมีทะเบียน  เป็นเจ้าของ ไม่ได้ยิงใคร เนี่ยะนะ ฮา

ไปถึงศาล  " รับสารภาพ "  ปรับ  ห้าร้อย หรือ พันเดียว แค่นั้น อ่ะ ฮา

ถ้าไม่มีสตางค์ประกัน  ต้องไปเช่า ใช้บริการ นายประกัน หน้าศาล อีก อ่ะ ฮา

ค่าอิสระภาพ    " หนึ่งหมื่น  ถึง หมื่นห้า "  กลับมานอนบ้าน อ่ะ ฮา

555555 " ห้าพันคนจน  กับ ห้าล้านเศรษฐี "  ไม่เหมือนกันหรอกอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 06:25:56 PM »

เห็นทีต้องเขียนติดหน้ากระจกรถยนต์ไว้แล้วล่ะ กันลืม ทำบ่อยๆเดี๋ยวก็จำได้เองแหละ เป็นอุปกรณ์ประจำรถอีกอย่างที่ขาดไม่ได้เด็ดขาด
แต่หากเป็นพี่น้องชาวไร่ ชาวนา ที่อยู่ตามหมู่บ้านต่างๆ ขี่จักรยานยนต์มาซื้อของในอำเภอ แล้วโดนจับเรื่องใบขับขี่ ปรับมากขนาด10,000 บาท ผมว่าไม่นานเกิดเรื่องอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 06:33:32 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 06:51:16 PM »

มันจะเป็นช่องทางให้เกิดการรับสินบนด้วยแหละ คิดดู เอาใบเสร็จหมื่นนึง ไม่เอาใบเสร็จเรียกซักสามร้อยห้าร้อยใครจะโง่เอาใบเสร็จให้เมียตบกะบาล ผมคนนึงละที่จะยอมจ่ายสินบน เพื่อที่จะได้ไม่ต้องเสียเงินหมื่น เอ..หรือว่าคนบางคนก็คิดเหมือนผม  ไม่ได้ว่าไอ้คนต้นคิดที่จะปรับเป็นหมื่นนะผมว่าใครบางคน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 07:59:31 PM »

5555555  เครื่อง  " Emirates crash " ขณะร่อนลงที่ดูใบ เมื่อตอนเย็นวัน นี้   อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="https://www.youtube.com/v/9dTvaEbgglc" target="_blank">https://www.youtube.com/v/9dTvaEbgglc</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 08:03:33 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 09:21:30 PM »

บอกก่อนนะครับผมไม่ได้อ่านหรอกกฏหมายนั่นนะเพราะว่าผมพกใบขับขี่ตลอดเวลา(มันอยู่ในกระเป๋าตังส์)
แต่คิดว่าอัตราค่าปรับน่าจะเป็นอัตราโทษปรับสูงสุดไม่เกิน 10,000 บาท มากกว่าครับ
คนทำถูกต้องไม่ต้องกลัวกฏหมายนี้ครับ รวยหรือจนก็ไม่ต้องกลัว
ใครโดนปรับ 10,000 บาท เพราะลืมใบขับขี่จริงๆ นี่ดังข้ามคืนแน่
แต่ถ้าไม่มีใบขับขี่แล้วขับรถอันตราย แว้น ซิ่ง เมา บ้า ฯ ทำให้ผู้ร่วมทางเกิดอันตรายนี่ผมว่าน้อยไป

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:04:19 AM »

ผมมีรถคันเดียว ขี่คนเดียว เหน็บไว้ที่กระบังแดด ไม่ลืมแน่ๆ
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:40:38 AM »

ผมว่า การได้รับอนุญาตให้ขับขี่ กับการแสดงใบอนุญาตขับขี่ให้เจ้าหน้าที่เห็น มันเป็นคนละเรื่องกันนะครับ
เจ้าหน้าที่ของรัฐ ควรจะ"เข้าถึง"ฐานข้อมูลของรัฐได้เอง โดยไม่ต้องให้ประชาชนลำบากนะครับ
ค่าใช้จ่าย ค่าธรรมเนียมต่างๆในการทำใบขับขี่ บัตรประชาชน ประชาชนก็จ่ายอยู่แล้วนี่ครับ
จะมาหาเรื่องให้เกิด"ส่วย"กันอีกทำไม
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:27:41 AM »

บอกก่อนนะครับผมไม่ได้อ่านหรอกกฏหมายนั่นนะ  เพราะว่าผมพกใบขับขี่ตลอดเวลา(มันอยู่ในกระเป๋าตังส์)

แต่คิดว่าอัตราค่าปรับน่าจะเป็นอัตราโทษ  ปรับสูงสุดไม่เกิน 10,000 บาท มากกว่าครับ

คนทำถูกต้องไม่ต้องกลัวกฏหมายนี้ครับ   รวยหรือจนก็ไม่ต้องกลัว

ใครโดนปรับ 10,000 บาท เพราะลืมใบขับขี่จริงๆ นี่ดังข้ามคืนแน่

แต่ถ้าไม่มีใบขับขี่แล้วขับรถอันตราย

แว้น ซิ่ง เมา บ้า ฯ ทำให้ผู้ร่วมทางเกิดอันตรายนี่ผมว่าน้อยไป

555555  แหมพี่อารักษ์  ถ้าไปปรับไอ้แว๊นซ์  ไอ้ซ่า  " หมื่นนึง " เหมาะสม แล้วอ่ะ ฮา 5555

" พลเมืองดี " อย่างยาย  โดนเท่ากัน  ไม่ไหว อ่ะ ฮา 55555

จะบีบ  จะอัด  จะกัด  ไอ้พวก  " กากสังคม "  ก็อย่าเอา พลเมืองดี ไปเกี่ยวสิจ๊ะ ทูนหัว อ่ะ ฮา

ไอ้คำจำกัดความว่า  พลเมืองดี  คนจน ไม่ค่อยกล้า  " ทำผิดกฎหมาย " หรอกอ่ะ ฮา 5555

ไม่เหมือน  " ผู้ดี มีทรัพย์ มีสตางค์ "  จ้างทนายสู้   มันกลัวที่ไหน  อ่ะ ฮา

ไอ้ปรับ  สูงสุด   " หนึ่งหมื่น " เนี่ยะ  วัยรุ่นเซง  อ่ะ ฮา 5555

เผลอไปโดน  " ดุ้นพินิจ "  มองหน้า ไม่ถูกหูถูกตา  มันล่อเต็มเหนี่ยว อ่ะ ฮา 5555

5555  แหม เรื่อง  " ดุ้น " ต้องเก็บไว้บ้าน  ให้เมียบริหารปาก อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:35:08 AM »

5555  ไอ้เรื่อง  " ค่าปรับ หนึ่งหมื่น "  ยายเห็นว่า  เกินกว่าความผิดที่กระทำ อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วถ้าเกิด   " ผู้ขับขี่  "  หวั่นไหว  หรือ กลัวค่าปรับ  มันไม่ยอมจอด  ให้ตรวจ ให้จับ ล่ะ อ่ะ ฮา

มันขับหนี  ตำรวจก็คงคิด สันนิษฐานว่า  " มึงขนยา " แน่ๆ   ตามไปดัก ตามไปยิง อ่ะ ฮา

55555  ไอ้คนขับหนี  " คางเหลือง " ตามละม่อม ไปหาระเบียบ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์