๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:54:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz 75 compact shadow line vs glock 19 สำหรับ IDPA  (อ่าน 2176 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2016, 06:55:09 PM »

สวัสดีครับ ผมใช้ cz shadow แข่งไอพี   ตอนนี้ผมกำลังหาปืนลงแข่ง IDPA รุ่น ccp  แต่ลังเลอยู่สองรุ่นตามหัวข้อครับ
มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2016, 07:00:59 PM โดย J » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 09:24:32 AM »

cz กับ glock คู่กัดตลอดกาล กินกันไม่ลง ผมว่า จัดมาทั้งคู่เลยครับ แล้วคำตอบเป็นอย่างไร ช่วยแจ้งสมาชิกด้วยครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 09:05:43 PM »

ฝีมือระดับลงแข่ง น่าจะมีข้อมูลอยู่แล้ว....ไม่กล้าแนะนำ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ถ้ามี CZ อยู่แล้ว  ก็ลอง Glock ซิครับ

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 09:13:27 AM »

ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับที่กรุณาออกความเห็น ผมไปลองกล็อก17 ของเพื่อน(จริงๆก็เคยลองกล็อกเป็นสิบครั้งแล้ว) แต่งไกน่าจะต่ำกว่าสามปอนด์ คมดีครับ แต่ผมก็ยังไม่ค่อยชอบกับระบบลั่นไกแบบนี้ ลองถามราคาปืนใหม่กับร้านค้าบอกมาแปดหมื่นกลางๆ จะหาซีแซดมาลองก็ไม่มี สรุปเลยไปขุดHK P2000 ของเก่ามาเปลี่ยนศูนย์เปลี่ยนสปริงใหม่ คงพอไหวครับเพราะลงกับปืนคอมแพคด้วยกัน ( กระบอกนี้ผมเคยเอาลงแข่งมินิเมื่อหกปีก่อน เสียเปรียบมาก เจอทั้งกล็อก17,ชาโด,เอสทีไอ) เอามาลองยิงใหม่แรกๆ ปัญหาเยอะแยะเพราะผ่านไปหกปี ผมกริปปืนไม่เหมือนกับสมัยก่อน  มีข้อน่าสนใจนิดนึงคือสมัยก่อนผมจะเปลี่ยนด้านหลังกริปเป็นเบอร์เล็กสุด(s)เพราะคิดว่ายิ่งด้ามเล็กจะจับได้ถนัด แน่น และพลิกมาปลดแมกเร็ว พอมาตอนนี้จับแล้วรู้สึกมือล้นปืนไปหมด อุ้งมือซ้ายไปกดคันล็อกสไลด์ จนสไลด์ไม่ค้าง พอเปลี่ยนด้านหลังเป็นเบอร์ใหญ่(L)กลับดีขึ้นมากมีที่ให้ซ้ายกริปดีขึ้น   เผื่อเพื่อนๆท่านใดใช้ปืนคอมแพคแบบเปลี่ยนหลังด้าม(กล็อกเจนสี่มั้งครับ)ได้ ลองเปลี่ยนเป็นเบอร์ใหญ่ๆดูบ้างครับ อาจจะรู้สึกดีขึ้นเวลากริปปืน Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2016, 10:18:49 AM โดย J » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์