๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:30:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อเมริกาเดือด ซุ่มยิงตำรวจสหรัฐตายหลายนาย  (อ่าน 11015 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 11:10:29 AM »

เรื่องการเตรียมพร้อม ผิวสีอะไรเราก็เตรียมพร้อมสูงสุดอยู่แล้ว
ลูกปินไม่ว่าใครผิวสีอะไรยิง ถ้าโดนเรา ผลก็ออกมาเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับพี่กระจ่างขึ้นเยอะ  ผมก็คิดอยู่แต่แรกว่ามันคงไม่ใช่ racism
ผมเคยอ่าน Massad Ayoob เห็นเน้นระเบียบการเข้าจับกุม-ตรวจค้น
มือต้องวางบนพวงมาลัยให้เห็นชัด คนโดนยิงคงจะยึกยักอะไรสักอย่าง

โดนปกติ คนอเมริกาชอบใส่เสื้อแจ๊คเก็ตคลุม เพราะอากาศหนาว
ตอนที่ในคลิปบอกกำลังล้วงเอาไอดีให้ดู
ผมว่าช่วงนี้แหละ ที่เจ้าหน้าที่คิดว่าจะล้วงปืน เลยหมี่เรื่อง(ภาษาใต้) คิก คิก

จะล้วงอะไรจริงๆรู้อยู่ว่ามือต้องวางบนพวงมาลัย
น่าจะคุยกันให้รู้เรื่องว่าจะหยิบให้นะ นี่มันไม่ใช่ case แรกที่เกิดขึ้น

นักเรียนไทยที่ US เขาก็สอนกันเป็นทอดๆเรื่องนี้
ว่าถ้าเจอตำรวจจับให้จอดรถต้องเอามือวางให้เห็นชัดเจน

5555  ถ้าเป็นจานโฉมชาย   แกก็จะบอก  " เบี่ยงตัว สี่สิบห้า องศา " บังเสากลาง อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มือขวา  วาง  หรือ จับ บริเวณด้ามปืน  ซึ่งจิตแพทย์วิจัยแล้ว  ว่าโอกาสเสี่ยงน้อย อ่ะ ฮา

ตั้งแต่  " เอามือล้วงจับด้าม  ยกขึ้นมายิง "  ใช้เวลาแค่  หนึ่ง หรือ สองวินาที แค่นั้น อ่ะ ฮา

หากเป้าหมาย  " ขัดขืน "  ต้องใช้เวลา หกวินาที ขึ้นไป ต้องปลด เซฟตี้เบล้ท์  ก่อน อ่ะ ฮา

ปลดเสร็จ  ต้องเบี่ยงขวา  เอียงตัว เกือบ  " ครึ่งรอบวง "   หันมายิง อ่ะ ฮา

5555   ก่อนยิงต้องบอกสิทธิ์  ตะโกนดังๆว่า  "  This is a book "  อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2016, 03:57:20 PM »

ผมไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ แต่ก็ต้องเสียเพื่อนร่วมรุ่น (จบจาก Dallas Police Academy รุ่นเดียวกัน) ไปหนึ่งคน เดี๋ยววันพุธนี้ก็ต้องไปงานศพเพื่อน ได้อ่านกระทู้นี้แล้วได้ความรู้ครับ ทำให้ผมทราบว่าชาวปืนที่เมืองไทยมีความคิดกับเรื่องนี้อย่างไร

เห็นชื่อแล้วสันนิษฐานว่าพี่อยู่ที่ดัลลัส ขอให้ปลอดภัยและเหตุการณ์คลี่คลายไปในทางที่ดีโดยเร็วนะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 09:09:59 AM »

5555  ถ้าเป็นจานโฉมชาย   แกก็จะบอก  " เบี่ยงตัว สี่สิบห้า องศา " บังเสากลาง อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มือขวา  วาง  หรือ จับ บริเวณด้ามปืน  ซึ่งจิตแพทย์วิจัยแล้ว  ว่าโอกาสเสี่ยงน้อย อ่ะ ฮา
ตั้งแต่  " เอามือล้วงจับด้าม  ยกขึ้นมายิง "  ใช้เวลาแค่  หนึ่ง หรือ สองวินาที แค่นั้น อ่ะ ฮา
หากเป้าหมาย  " ขัดขืน "  ต้องใช้เวลา หกวินาที ขึ้นไป ต้องปลด เซฟตี้เบล้ท์  ก่อน อ่ะ ฮา
ปลดเสร็จ  ต้องเบี่ยงขวา  เอียงตัว เกือบ  " ครึ่งรอบวง "   หันมายิง อ่ะ ฮา
5555   ก่อนยิงต้องบอกสิทธิ์  ตะโกนดังๆว่า  "  This is a book "  อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายนี่จริงๆเลย Grin Grin Grin พี่สมชายเขาไม่เข้ามานานแล้วยังไม่ยอมปล่อยเขาอีก

คิดถึงเขาล่ะซี้ 55555555 love love

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 10:02:20 AM »

ยายนี่จริงๆเลย Grin Grin Grin

พี่สมชายเขาไม่เข้ามานานแล้วยังไม่ยอมปล่อยเขาอีก

คิดถึงเขาล่ะซี้ 55555555 love love

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 10:35:59 PM »

มีการยิง ตำรวจ อเม ตายเพิ่มอีก ครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 12:07:21 AM »

แว่วๆว่าตร.ตายอีก3คน  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 05:26:15 AM »

RIP

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 09:22:36 AM »

ถ้าไม่รีบเอาตำรวจคนแรกขึ้นศาลไวๆคงยาว
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 11:20:49 AM »

ตกใจ   คนยิงตำรวจรอบใหม่ตาย3เจ็บ3 เป็นอดีตนาวิกฯ ผ่านสงครามอิรัคมาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2016, 12:44:47 PM โดย บูรพา - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 11:29:18 AM »

ตกใจ   คนยิงตำรวจรอบใหม่ตาย3เจ็บ3 เป็นอดีตนาวิกฯ ผ่านสงครามอิรัคมาแล้ว

มันสะท้อนอะไรกลับมารึเปล่า การไปรุกรานคนอื่นเขา

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 08:36:30 PM »

ตกใจ   คนยิงตำรวจรอบใหม่ตาย3เจ็บ3 เป็นอดีตนาวิกฯ ผ่านสงครามอิรัคมาแล้ว

มันสะท้อนอะไรกลับมารึเปล่า การไปรุกรานคนอื่นเขา
ผมคิดว่ามันเป็นการตอบโต้เอาคืนตำรวจที่ปืนไวเกินไปครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 09:14:37 PM »

ข้อเท็จจริงยังไม่ได้ไต่สวนก็ลงมือใช้ศาลเตี้ยตัดสินด้วยอคติส่วนตน มองว่าเป็นเรื่องวรรณะในสังคมที่สั่งสมกันมาจนถึงจะใกล้ฟางเส้นสุดท้ายแลวครับ ถ้าแก้ไม่ได้น่าจะลุกลามไปใหญ่
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 02:00:18 AM »

ที่เยอรมันหนุ่มวัย17 เชื้อสายอัฟกานิสถาน ก่อเหตุแทงคนบนรถไฟ บาดเจ็บสาหัส5ราย มีนทท.ชาวฮ่องกงรวมอยู่ด้วย  หลังเกิดเหตุจนท.เยอรมันยิงผู้ก่อเหตุเสียชีวิตในทีเกิดเหตุ  หลังเกิดเหตุค้นบ้านผู้ก่อเหตุพบธงISIS และวีดีโอคลิปถือมีดประกาศก่อนลงมือ  Tongue 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 08:36:06 AM »

ตำรวจที่่เสียชีวิต ก็ผิวสีเหมือนกัน มันจะคล้ายๆทางใต้เราหรือปปล่าว ใช้วิกฤตเป็นโอกาส คิก คิก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 01:49:56 PM »

มั่วจนไม่รู้ว่าเพราะเหตุใด ถือโอกาศไปในตัว

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์