๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:17:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเปรียบเทียบ PT845 กับFNP45  (อ่าน 1575 ครั้ง)
22zkm
ผมรักพ่อฮะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

อย่าให้ปืนทำร้ายผู้บริสุทธิ์

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 11:25:51 AM »

มีความแตกต่างด้านการใช้งาน เป็นอย่างไรบ้างครับ
เนื่องจาก FNP45  ลำกล้องยาวกว่า 0.75นิ้ว
และจุกระสุนมากกว่า3นัด มิติปืนน่าจะใหญ่กว่านิดหน่อย
ในใจเล็ง845ครับ..แต่เจอFNPมีลังเลนิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2016, 11:06:30 AM โดย 22zkm » บันทึกการเข้า
Cajun
การเป็น Minority ไม่สนุกเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 05:19:51 PM »

ไม่มีเทารัส ครับ แต่มี FNP 45 เลยเปรียบเทียบไม่ได้
เฉพาะ FNP 45 รูปร่างค่อนข้างใหญ่  ยิงดีครับ แต่ต้องใช้ลูกจริงเท่านั้น หรือ ลูกซ้อม LRN ของรอยัลจึงจะยิงผ่าน ลูกซ้อมแบบอื่น ๆ ไม่ผ่าน
ซองพกนอก พอหาได้จากร้านเอ้าดอร์ไทยแลนด์ ส่วนแม๊กอันที่สาม สี่ หรือ ห้า ผมต้องสั่งจากเว็บเพื่อนบ้านที่ห้องขายอุปกรณ์ส่วนควบ ส่วนใหญ่ มาแป๊บเดียวก็หมด (แสดงว่ามีคนใช้เยอะพอสมควร)
การหาข้อมูลจาก ตปท ไม่ค่อยเจอ เคยเห็น KB อยู่ครั้งนึง แต่เป็นตัวแทคติคอล
ส่วนเทารัส ใน ตปท เคยเห็นมีคนบ่นเรื่อง แม๊กปริ เมื่ออัดลูกเต็มๆ ในปัจจะบันเทารัสอาจจะแก้ปัญหาแล้วก็ได้
อ้อ ในเทารัส 24/7 เนื้อเหล็กส่วนรังเพลิงดูเหมือนว่าจะบาง แต่ เทารัสอาจจะคำนวณเผื่อการรับแรงด้นได้เพียงพออยูแล้ว

ลองหากระทู้ FNP 45 ทั้งในเว็บนี้ และเว็บเพื่อนบ้านดูครับ มีมากมายอยู่นะครับ   
22zkm
ผมรักพ่อฮะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 09:14:26 PM »

ไม่มีเทารัส ครับ แต่มี FNP 45 เลยเปรียบเทียบไม่ได้
เฉพาะ FNP 45 รูปร่างค่อนข้างใหญ่  ยิงดีครับ แต่ต้องใช้ลูกจริงเท่านั้น หรือ ลูกซ้อม LRN ของรอยัลจึงจะยิงผ่าน ลูกซ้อมแบบอื่น ๆ ไม่ผ่าน
ซองพกนอก พอหาได้จากร้านเอ้าดอร์ไทยแลนด์ ส่วนแม๊กอันที่สาม สี่ หรือ ห้า ผมต้องสั่งจากเว็บเพื่อนบ้านที่ห้องขายอุปกรณ์ส่วนควบ ส่วนใหญ่ มาแป๊บเดียวก็หมด (แสดงว่ามีคนใช้เยอะพอสมควร)
การหาข้อมูลจาก ตปท ไม่ค่อยเจอ เคยเห็น KB อยู่ครั้งนึง แต่เป็นตัวแทคติคอล
ส่วนเทารัส ใน ตปท เคยเห็นมีคนบ่นเรื่อง แม๊กปริ เมื่ออัดลูกเต็มๆ ในปัจจะบันเทารัสอาจจะแก้ปัญหาแล้วก็ได้
อ้อ ในเทารัส 24/7 เนื้อเหล็กส่วนรังเพลิงดูเหมือนว่าจะบาง แต่ เทารัสอาจจะคำนวณเผื่อการรับแรงด้นได้เพียงพออยูแล้ว

ลองหากระทู้ FNP 45 ทั้งในเว็บนี้ และเว็บเพื่อนบ้านดูครับ มีมากมายอยู่นะครับ   

ขอบคุณครับ หลงรัก หลงรัก
22zkm
ผมรักพ่อฮะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 09:19:55 PM »

เทารัสผมมองว่าบางกระบอกที่ดูจาก เวป ตปท.  คุณภาพการเก็บงาน การฉีดโพลีเมอร์ เก็บงานไม่ค่อยเรียบร้าย(บางกระบอก) ถ้าเลือกเทารัสคงต้อง ดูละเอียดนิดนึง
แต่fnp45. คงเนี๊ยบกว่าด้านการเก็บงาน.
ปล.ตอนนี้กำลังยื่นขอป.3ละครับ ตอนนี้เก็บข้อมูลทั้งสองยี่ห้อครับ ตกใจ ตกใจ
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 09:28:38 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
หน้า: [1]
  พิมพ์