๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:56:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อ  (อ่าน 10309 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 01:49:13 PM »

ขอสอบถามครับว่า การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อบริเวณ แขนเสื้อ เป็นอาร์มรูปสี่เหลี่ยมตามสัดส่วน สามารถทำได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 03:36:20 PM »

ขอสอบถามครับว่า การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อบริเวณ แขนเสื้อ
เป็นอาร์มรูปสี่เหลี่ยมตามสัดส่วน สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

5555  อาจารย์ สีอำพัน  ถานอย่างนี้  " หมดรูป " เลยอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตราเครื่องหมายธงชาติ  ถ้านำไปใช้ในบริเวณ  หรือ พื้นที่  ที่เหมาะ ที่ควร  เป็นการเชิดชู อ่ะ ฮา 555  คิก คิก คิก คิก

แต่ไอ้ที่ไม่ไหว  ก็พวก  " สลิ่ม "  มันเอาไปคาด  ผูกคอหมา  เอาไปตัดกางเกง ทำกระโปรง  เอาไปทำรองเท้า อ่ะ ฮา 55  ยี๊ ยี๊ ยี๊

55555  แปลกแฮะ  ไอ้พวกนี้  กลายเป็น  " คนดี รักชาติ " ได้งัย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 03:47:08 PM »

ขอสอบถามครับว่า การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อบริเวณ แขนเสื้อ
เป็นอาร์มรูปสี่เหลี่ยมตามสัดส่วน สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

5555  อาจารย์ สีอำพัน  ถานอย่างนี้  " หมดรูป " เลยอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตราเครื่องหมายธงชาติ  ถ้านำไปใช้ในบริเวณ  หรือ พื้นที่  ที่เหมาะ ที่ควร  เป็นการเชิดชู อ่ะ ฮา 555  คิก คิก คิก คิก

แต่ไอ้ที่ไม่ไหว  ก็พวก  " สลิ่ม "  มันเอาไปคาด  ผูกคอหมา  เอาไปตัดกางเกง ทำกระโปรง  เอาไปทำรองเท้า อ่ะ ฮา 55  ยี๊ ยี๊ ยี๊

55555  แปลกแฮะ  ไอ้พวกนี้  กลายเป็น  " คนดี รักชาติ " ได้งัย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ความเป็นจริงคือ  ประเทศไทย มี  " พรบ. ธงชาติ " ใช้อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่ก๊วนการเมือง  บางสี  บางกลุ่ม  นำ  " เครื่องหมาย ธงชาติ "  ไปใช้แบบไม่เหมาะสม ไม่ควร อ่ะ ฮา 555

แต่ก็แปลก  อีกนั่นแหละ  " คนดี "  คนมีหน้าที่ เงียบกริ๊บ ไม่หือ ไม่อือ  ไม่สน อ่ะ ฮา 5555

ถ้าเป็น  " พวกเดียวกัน "  กู  หรี่ตา  ข้างเดียว  มองไปทางอื่น แกล้งไม่เห็นอีกต่ะหาก อ่ะ ฮา 5555

ในต่างประเทศ  อั่งม้อ มันไม่ค่อยถือสา  มันไม่ค่อยสน เรื่อง " กระพี้ " พวกนี้ อ่ะ ฮา 5555

5555  มันบอก  " ชาติ คือประชาชน "  คนเสียภาษี  ต่างหาก อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 03:53:20 PM »

ขอสอบถามครับว่า การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อบริเวณ แขนเสื้อ เป็นอาร์มรูปสี่เหลี่ยมตามสัดส่วน สามารถทำได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ทำได้ครับ  แต่ห้ามใส่ข้อความ หรือภาพในภาพธง  และต้องปฏิบัติด้วยความเคารพ

ศึกษาได้จาก พระราชบัญญัติธง พ.ศ.๒๕๒๒   (ประกาศในราชกิจจานุเบกษา ฉบับพิเศษ หน้า ๑ เล่ม ๙๖ ตอนที่ ๖๗ วันที่ ๓๐ เมษายน พ.ศ. ๒๕๒๒)

มาตรา ๕๓ ผู้ใดกระทำการอย่างหนึ่งอย่างใดต่อธงตามมาตรา ๕ หรือมาตรา ๖ ดังต่อไปนี้
      (๑) ประดิษฐ์รูป ตัวอักษร ตัวเลข หรือเครื่องหมายอื่นใดในผืนธง รูปจำลองของธง หรือในแถบสีธงนอกจากที่กำหนดไว้ในพระราชบัญญัตินี้หรือกฎหมายอื่น
      (๒) ใช้ ชัก หรือแสดงธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงอันมีลักษณะตาม (๑)
      (๓) ใช้ ชัก หรือแสดงธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงไว้ ณ ที่หรือโดยวิธีอันไม่สมควร
      (๔) ประดิษฐ์ธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงไว้ ณ ที่หรือสิ่งใด ๆ โดยไม่สมควร
      (๕) แสดงหรือใช้สิ่งใด ๆ ที่มีรูปธง รูปจำลองของธง หรือมีแถบสีธงอันมีลักษณะตาม (๔) โดยไม่สมควร
    ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
    มาตรา ๕๔ ผู้ใดกระทำการใด ๆ อันมีลักษณะเป็นการเหยียดหยามต่อธง รูปจำลองของธง หรือแถบสีธงที่ได้บัญญัติกำหนดลักษณะไว้ในพระราชบัญญัตินี้ หรือตามที่กำหนดในกฎกระทรวงซึ่งออกตามพระราชบัญญัตินี้ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหกเดือน หรือปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

Shoot first !
Ask question later.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 04:01:52 PM »

ขอบคุณครับ 

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 05:52:29 PM »

เฮ้อ เพิ่งโดนด่าว่าเป็นคนฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน ก็เพราะเรื่องของธงชาตินี่แหละ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 07:16:36 PM »

55555   ชีวิตดี้ดี  เรามา  " ปราบโกง " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

free screen capture software

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 11:24:33 PM »

เฮ้อ เพิ่งโดนด่าว่าเป็นคนฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน ก็เพราะเรื่องของธงชาตินี่แหละ

ตอนนี้เป็นธรรมเนียมที่ปฎิบัติกันหมดยุคสงครามแล้วก็มารบกันเอง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 10:22:41 AM »

มันต้องอย่างนี้ใช่ไหมยาย

ที่ถูกที่ควรมันต้องอย่างนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 10:24:21 AM »

ตอนนี้เป็นธรรมเนียมที่ปฎิบัติกันหมดยุคสงครามแล้วก็มารบกันเอง
ว่างจัด ก็ทำกันไปครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 10:42:56 AM »

มันต้องอย่างนี้ใช่ไหมยาย

ที่ถูกที่ควรมันต้องอย่างนี้

555555   พวก  " แดงเทียม "  มาปราบโกง อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 01:20:11 PM »

ขออัญเชิญพระบรมราโชวาท มาเพื่อเป็สิริมงคล แก่คนดีที่พ้นน้ำแล้วทุกคน

“....ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คนทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้...”

(พระบรมราโชวาทในพิธีเปิดงานชุมนุมลูกเสือแห่งชาติ ครั้งที่ 6 ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี วันที่ 11 ธันวาคม 2512)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 07:01:58 PM »

ขออัญเชิญพระบรมราโชวาท มาเพื่อเป็สิริมงคล แก่คนดีที่พ้นน้ำแล้วทุกคน

“....ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครจะทำให้คนทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้...”

(พระบรมราโชวาทในพิธีเปิดงานชุมนุมลูกเสือแห่งชาติ ครั้งที่ 6 ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี วันที่ 11 ธันวาคม 2512)

ไหว้
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 03:16:08 PM »

พี่แป โดนเรื่องอะไรมาครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 06:03:09 PM »

พี่แป โดนเรื่องอะไรมาครับ
มีโรงเรียนของพวกngoที่เปิดเพื่อรับเด็กชาวพม่าตามแนวชายแดน เชือกผูกธงชาติที่เสาธงขาดทำให้ธงตกลงมาพาดบนรั้วของโรงเรียนผมไปพบเข้าด้วยความที่โรงเรียนไม่ได้อยู่ในพื้นที่รับผิดชอบของผมๆก็เลยแจ้งไปในไลน์กลุ่มของฝ่ายปกครองครั้งแรกที่แจ้งไม่ได้ใครสนใจรวมทั้งผู้ใหญ่บ้านของพื้นที่นั้นด้วย ผ่านไปอีกเจ็ดวันผมก็ยังเห็นว่าธงชาติที่พาดอยู่บนรั้วก็ยังอยู่ที่เดิม เลยแจ้งเข้าไปอีกที พร้อมว่าในไลน์กลุ่มว่า โรงเรียนไม่มีการเคารพธงชาติหรืออย่างไร ไม่ว่าจะเป็นโรงเรียนใครถ้าตั้งบนแผ่นดินไทยก็ต้องมีการเคารพธงชาติไทย ทางปลัดอำเภอเลยถามผมว่ารร. ตั้งอยู่ที่ไหน แล้วสั่งให้ผู้ใหญ่บ้านเจ้าของพื้นที่เข้าตรวจสอบร่วมกับอส. และให้ผมไปด้วย ในวันที่เข้าตรวจสอบก็มีแต่ผมกับอส.แค่สองคน ผู้ใหญ่บ้านเจ้าของพื้นที่ก็ไม่มาและไม่มีตัวแทนมาร่วม แต่มาโวยทีหลังว่าผมไม่ไว้หน้า ผญบ.ผมก็ว่าผมว่าเป็นคนฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์