๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:49:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้อาร์มธงชาติไทยติดเสื้อ  (อ่าน 10276 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 06:16:53 PM »

บอกเขาผมจะแจ้งความเอาผิดท่านดีไหม ลองไปดูข้อกฎหมายเกี่ยวกับธงชาติดูไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 10:03:35 PM »

ตามรูปนี้แหละครับที่เป็นเรื่อง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 10:10:29 PM »

เคสนี้เป็นงานสุดท้ายที่ผมทำในฐานะผู้ช่วยฝ่ายรักษาความสงบ หลังจากโดนด่าบวกกับหลายสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นในการทำงาน ก็เลยมาพิจารณาตัวเองว่าเราคงไม่เหมาะที่จะอยู่ในสังคมแบบนี้ ขืนอยู่ต่อก็คงได้ฆ่าน้องฟ้องนายขายเพื่อนอีก เลยลาออกเรียบร้อยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 09:41:20 AM »

เคสนี้เป็นงานสุดท้ายที่ผมทำในฐานะผู้ช่วยฝ่ายรักษาความสงบ
หลังจากโดนด่าบวกกับหลายสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นในการทำงาน
ก็เลยมาพิจารณาตัวเองว่าเราคงไม่เหมาะที่จะอยู่ในสังคมแบบนี้
ขืนอยู่ต่อก็คงได้ฆ่าน้องฟ้องนายขายเพื่อนอีก เลยลาออกเรียบร้อยครับ

555555  น้าแป   " ช่าง บิดา มารดา " มันบ้างก็ได้ อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าไปมอง " กะพี้  "  ให้เพ่งแต่แก่น  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมืองนี้ ประเทศนี้  เหลืออะไรให้ " ชาวบ้าน " มั่ง อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตื่นเช้ามา  มีแต่ " คนดี " สอนโน่น สอนนี่  เต็มหน้าจอ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ฟังไอ้   " ไมค์ทองคำ "  แล้วอยากจะอ๊วก อ่ะ ฮา 5555 คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

http://www.matichon.co.th/news/189160

อันนี้ไม่เกี่ยวไมค์ทองคำ

เป็นรายงานการประชุม เวทีเศรษฐกิจโลก จัดอันดับการศึกษาไทยรั้งท้ายอาเซียน ปี 2012 -2013

Ranking  หรือ  การจัดคลาส  ปัจจุบัน เหมือนเดิม  คือ  " บ๊วย "  ไม่ยอมขยับ อ่ะ ฮา

เอออ  แปลกว่ะ   " คนดี  เต็มบ้านเต็มเมือง " แต่ทำมัยไม่เจริญซะที อ่ะ ฮา 

World Economic Forum (WEF) - The Global Cometitiveness Report 2012-2013

uploadimage

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 10:00:42 AM »

เพื่อนผมมันว่า สังคมตอแหลอย่าไปอยู่รับใช้มันเลย

Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 10:07:10 AM »

เพื่อนผมมันว่า สังคมตอแหลอย่าไปอยู่รับใช้มันเลย

5555  น้าแปยังไม่รู้สันดาน  ของพวกมา  " ปราบโกง " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนโน้นโกง  คนนี้ก็โกง  พวกมึงโกง  แต่  "  อย่าชี้มาทางกู "   อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผี  เปรต  ตัวไหน  " ดลใจ "  ให้เห็นดี เห็นชอบ นะ อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไทยแลนด์  โดน  " แช่แข็ง "  ฉิบหายนาน อีกหลายปี อ่ะครัช ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   อยู่ชายแดน  หาเหล้า หาเบียร์  ไม่ติดอากร  " กรอกปาก "  ไม่ต้องรักชาติ ร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 10:08:09 AM »

คนดีจริงๆแหละ สมัยทักษิณเป็นนายกชาวบ้านเดือดร้อนยื่นเรื่องร้องเรียนได้ สมัยนี้นะรึ หึหึหึ พวกผู้ปกครองทั้งหลายกลัวนายกจนหัวหด พวกผมได้เข้าไปต้อนรับท่านนายกพร้อมคำสั่งจากเจ้านายของผมว่าห้ามพูดห้ามถามฟังอย่างเดียวแล้วชาวบ้านจะพึ่งใครได้

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 12:40:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับพี่แป เหมือนงานตรงนี้ต้องอยู่ตรงกลางระหว่างชาวบ้านกับทางราชการเลย

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 12:45:27 PM »

ภาษาวัยรุ่นเรียกว่าอยู่ยาก เป็นโรงเรียนของใครพี่แป กศน รึเปล่าครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 01:04:23 PM »

เคสนี้เป็นงานสุดท้ายที่ผมทำในฐานะผู้ช่วยฝ่ายรักษาความสงบ หลังจากโดนด่าบวกกับหลายสิ่งที่ได้รู้ได้เห็นในการทำงาน ก็เลยมาพิจารณาตัวเองว่าเราคงไม่เหมาะที่จะอยู่ในสังคมแบบนี้ ขืนอยู่ต่อก็คงได้ฆ่าน้องฟ้องนายขายเพื่อนอีก เลยลาออกเรียบร้อยครับ

ทำใจครับ Grin Grin Grin ทำได้แค่ไหนเราเอาแค่นั้น ดีแล้วครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 01:14:28 PM »

ภาษาวัยรุ่นเรียกว่าอยู่ยาก เป็นโรงเรียนของใครพี่แป กศน รึเปล่าครับ
ของพวกngo ฝรั่งร่วมกับngoพม่าเปิดเพื่อให้เด็กพม่ามาเรียนกันครับ เปิดกันหลายที่ใหญ่บ้างเล็กบ้าง แต่ตอนนี้ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 01:18:19 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับพี่แป เหมือนงานตรงนี้ต้องอยู่ตรงกลางระหว่างชาวบ้านกับทางราชการเลย
ครับ ต้องอยู่ตรงกลางคอยดูแลทุกข์ ตามหน้าทีของฝ่ายปกครองครับ

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 07:40:47 PM »

ตามรูปนี้แหละครับที่เป็นเรื่อง

555555  ภาพนี้  ดูเหมือนกระแสลมตี พัดลงมาตอนพายุ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  " ธงชาติ  "  ยายอยากแสดงความเห็น  บางแห่ง  เห็นแล้ว ทุเรศ มากมาย อ่ะ ฮา 555  คิก คิก

ชักขึ้น  แต่ไม่ยอมเอาลง  ปล่อย  "  คาเติ่ง บนเสา "  จนสีซีด บางทีก็ขาดวิ่น อ่ะ ฮา 5555   เยี่ยม เยี่ยม

5555 มองไกลๆ  เหมือนผ้าขี้ริ้ว  จากที่เคยชื่นชม  ยายแอบ  " ด่าในใจ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 07:48:16 PM »

คนดีจริงๆแหละ สมัยทักษิณเป็นนายกชาวบ้านเดือดร้อนยื่นเรื่องร้องเรียนได้

สมัยนี้นะรึ หึหึหึ พวกผู้ปกครองทั้งหลายกลัวนายกจนหัวหด

พวกผมได้เข้าไปต้อนรับท่านนายกพร้อมคำสั่งจากเจ้านายของผมว่า

ห้ามพูดห้ามถามฟังอย่างเดียวแล้วชาวบ้านจะพึ่งใครได้

55555   พี่แปเริ่ม  " ตาสว่าง  " เห็นมั้ย ๆ  ข้อเปรียบเทียบ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ผู้นำ "  ที่เราเดินเข้าคูหา  กาบัตร " เลือกด้วยมือของเรา "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555 แลบลิ้น แลบลิ้น

ถ้ามันชั่ว  ถ้ามันเลว  เรา  " ด่าได้  เสนอแนะได้  "  มึงโกงมาก  กูก็ไล่มึงกลับบ้าน อ่ะ ฮา5555 ยี๊ ยี๊

ผู้นำ   " ในระบอบประชาธิปไตย "  จิ๊กหัวด่าได้  หมิ่นได้  ดูถูกได้สารพัด  อ่ะ ฮา 5555 คิก คิก คิก คิก

ถ้าเอาเรื่องไม่จริงมาด่า  อย่างดี มันก็  " ฟ้อง หมิ่นประมาท "  มันไม่สั่งอุ้ม  เอาไปปรับทัศนคติ อ่ะ ฮา แบร่ แบร่ แบร่

5555  ฟ้องทีรัย  " ศาลคุ้มครอง คนด่า "  ยกฟ้องทุกที  บอกว่า  ติชมโดยสุจริต อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 07:49:04 PM »

คนดีจริงๆแหละ สมัยทักษิณเป็นนายกชาวบ้านเดือดร้อนยื่นเรื่องร้องเรียนได้

สมัยนี้นะรึ หึหึหึ พวกผู้ปกครองทั้งหลายกลัวนายกจนหัวหด

พวกผมได้เข้าไปต้อนรับท่านนายกพร้อมคำสั่งจากเจ้านายของผมว่า

ห้ามพูดห้ามถามฟังอย่างเดียวแล้วชาวบ้านจะพึ่งใครได้

55555   พี่แปเริ่ม  " ตาสว่าง  " เห็นมั้ย ๆ  ข้อเปรียบเทียบ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ผู้นำ "  ที่เราเดินเข้าคูหา  กาบัตร " เลือกด้วยมือของเรา "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 55555 แลบลิ้น แลบลิ้น

ถ้ามันชั่ว  ถ้ามันเลว  เรา  " ด่าได้  เสนอแนะได้  "  มึงโกงมาก  กูก็ไล่มึงกลับบ้าน อ่ะ ฮา5555 ยี๊ ยี๊

ผู้นำ   " ในระบอบประชาธิปไตย "  จิ๊กหัวด่าได้  หมิ่นได้  ดูถูกได้สารพัด  อ่ะ ฮา 5555 คิก คิก คิก คิก

ถ้าเอาเรื่องไม่จริงมาด่า  อย่างดี มันก็  " ฟ้อง หมิ่นประมาท "  มันไม่สั่งอุ้ม  เอาไปปรับทัศนคติ อ่ะ ฮา แบร่ แบร่ แบร่

5555  ฟ้องทีรัย  " ศาลคุ้มครอง คนด่า "  ยกฟ้องทุกที  บอกว่า  ติชมโดยสุจริต อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ครั้งต่อไป  " ท่านผู้นำตู่ " ไปแม่สอด   พี่แปจัดการเลย  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์