๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:53:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องเงินประกันชีวิตครับ  (อ่าน 2630 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 07:02:16 PM »

พอได้เงินเมียจะเอาหมดแล้วจะมาขอเลิกอีก ท่านก็ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว ถ้าเป็นผมจะไม่สนใจเลยครับ
ครับ ลึกๆในใจอยากได้ค่าสินใหมครับ เขา ( ภรรยา )จะได้มีทุนทำอะไรบ้าง กลัวเขากับลูกลำบาก

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 07:22:03 PM »

ปัญหามันติดที่ว่าประกันขอประวัติผู้ป่วย ในใบประวัติผู้ป่วยจาก รพ.แพทย์ระบุว่าเป็นมะเร็งท่อน้ำดี พ่อไม่ขออยู่โรงพยาบาลเราจึงเอามารักษาตามมีตามเกิดที่บ้านต่อ จนมะเร็งมันลามไปถึงกระดูกสันหลัง จนท่านเสียชีวิต พี่ชายภรรยาไปแจ้งตาย ในใบมรณะบัตรระบุว่าเสียชีวิตเพราะมะเร็งกระดูก ประวัติผู้ป่วยแพทย์ระบุเป็นมะเร็งท่อน้ำดี ในใบมรณะบัตรระบุเสียชีวิตเพราะมะเร็งกระดูก ประกันบอกว่าข้อมูลขัดแย้งกัน พาลจะมีปัญหาเรื่องค่าสินใหมครับ ตอนนี้ประกันบอกแค่ว่ากำลังพิจารณาค่าสินใหมว่าจะจ่ายรึไม่จ่าย เพราะข้อมูลขัดแย้งกันครับ
ตัวแทนระยำหมา เหตุการตายเพราะมะเร็งเหมือนกัน  ติดต่อบริษัทใหญ่โดยตรงดีกว่าครับ ปัญหาส่วนมากอยู่กับตัวแทน  ตัวแทนชั่วๆบางรายบดบังเอาเงินกับผู้รับผลประโยชน๋ก็มี  แต่เรื่องผู้รับผลประโยชน์ตามกฏหมายเป็นภรรยาคุณครับ คุณต้องคุยกับภรรยาเอง ช่วงที่ผมมีหนี้สินมากๆ ทำประกันไว้เยอะ จากไม่รู้ข้อมูล ผมมุ่งมั่นหาความรู้เรื่องประกัน จนเข้าใจดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 08:19:32 PM »

ปัญหามันติดที่ว่าประกันขอประวัติผู้ป่วย ในใบประวัติผู้ป่วยจาก รพ.แพทย์ระบุว่าเป็นมะเร็งท่อน้ำดี

พ่อไม่ขออยู่โรงพยาบาลเราจึงเอามารักษาตามมีตามเกิดที่บ้านต่อ
จนมะเร็งมันลามไปถึงกระดูกสันหลัง จนท่านเสียชีวิต

พี่ชายภรรยาไปแจ้งตาย ในใบมรณะบัตรระบุว่าเสียชีวิตเพราะมะเร็งกระดูก

ประวัติผู้ป่วยแพทย์ระบุเป็นมะเร็งท่อน้ำดี ในใบมรณะบัตรระบุเสียชีวิตเพราะมะเร็งกระดูก

ประกันบอกว่าข้อมูลขัดแย้งกัน พาลจะมีปัญหาเรื่องค่าสินใหมครับ

ตอนนี้ประกันบอกแค่ว่ากำลังพิจารณาค่าสินใหมว่าจะจ่ายรึไม่จ่าย เพราะข้อมูลขัดแย้งกันครับ

ตัวแทนระยำหมา เหตุการตายเพราะมะเร็งเหมือนกัน  ติดต่อบริษัทใหญ่โดยตรงดีกว่าครับ

ปัญหาส่วนมากอยู่กับตัวแทน  ตัวแทนชั่วๆบางรายบดบังเอาเงินกับผู้รับผลประโยชน๋ก็มี 

แต่เรื่องผู้รับผลประโยชน์ตามกฏหมายเป็นภรรยาคุณครับ คุณต้องคุยกับภรรยาเอง

ช่วงที่ผมมีหนี้สินมากๆ ทำประกันไว้เยอะ จากไม่รู้ข้อมูล ผมมุ่งมั่นหาความรู้เรื่องประกัน จนเข้าใจดี

55555   ประกัน  ส้นเกือก  " ไม่ต้องตอบ  ไม่ต้องถาม  ซักคำ " อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กรณีของพี่ zx9  จาก  " มะเร็งท่อน้ำดี  ติดเชื้อกลายเป็น มะเร็งกระดูกไขสันหลัง "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา 555

ไอ้หนึ่งจ่าย  แต่สอง ยกเว้น  หรือ  ยกเป็นเหตุไม่จ่าย เนี่ยะอ่ะ ฮา 55555

แค่ในช่อง "  สาเหตุการตาย   ในมรณะบัตร ที่แพทย์ลงนาม  "  อ่ะ ฮา 555

ไอ้หนึ่งจ่าย  สองโอ้เอ้  พูดแบบเอาบุญ  เอาคุณ  "  จ่ายก็ได้ ไม่จ่ายก็ได้ " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ลองเอา  " กรมธรรม์ " มาบอกหน่อยว่าเป็นชนิดไหน ประเภทใด อ่ะ ฮา

เบื้องต้น  ยายเคาะ  " ประกัน ยี่สิบปี  คุ้มครองทุกโรค " อ่ะ ฮา 555

5555  เอากรมธรรม์ มาบอกก่อน เดี๋ยวยาย  " ชี้โพรง " ให้อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 06:13:40 AM »

รบกวนปรึกษาครับ พอดีผมทำประกันชีวิตให้พ่อภรรยา แต่ไมได้จดทะเบียนสมรสกับภรรยา และไม่มีบุตรด้วยกัน  ปัจจุบันพ่อภรรยาเสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง ประกันกำลังตั้งเรื่องจ่ายค่าสินใหมอยู่ เงินไม่มากครับ ประมาณ 300,000.- แต่ถ้าได้มามันก็มีค่ามีประโยชน์กับคนที่ไม่ค่อยจะมีอย่างผมมากมาย ปัญหามันเกิดตรงที่ผมเป็นคนจ่ายเงินประกันมาตลอด  เจ้าหน้าที่ประกันก็ทราบว่าผมเป็นคนจ่าย แต่ผู้รับผลประโยชน์เป็นชื่อภรรยา เพราะตอนทำผมทำงานอยู่กรุงเทพ ภรรยากับเจ้าที่เขาทำกันที่ต่างจังหวัดผมเป็นคนโอนเงินค่าประกันให้  หลังพ่อภรรยาเสียชีวิต  ภรรรยาบอกว่าถ้าได้เงินประกันมาแล้วผมไม่มีสิทธิในเงินจำนวนนี้ เพราะมีชื่อเขาเป็นผู้รับผลประโยชน์  และขอแยกทางกับผมครับ เรื่องแบบนี้มีทางแก้ไขบ้างรึเปล่าครับ เพราะส่วนตัวเราช่วยทางบ้านภรรยาใว้มาก หมดค่างานศพไปเกือบแสนบาท ผมก็ไปกู้เขามาจัดงานให้ก่อน หวังว่าได้เงินส่วนนี้ไปคืนเขา แต่เรื่องออกมาเป็บแบบนี้ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไรครับ   มีทางแก้ไขอย่างไรบ้างรึเปล่าครับ  ส่วนเรื่องแยกทางกันผมไม่ว่าครับเป็นสิทธิของเขาจะตัดสินใจ

พอได้เงินเมียจะเอาหมดแล้วจะมาขอเลิกอีก ท่านก็ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว ถ้าเป็นผมจะไม่สนใจเลยครับ
ครับ ลึกๆในใจอยากได้ค่าสินใหมครับ เขา ( ภรรยา )จะได้มีทุนทำอะไรบ้าง กลัวเขากับลูกลำบาก

อ่านมาสองประโยคเหมือนจะขัด ๆ กัน แต่เดาว่าเขามีลูกแล้วอาจเกิดจากสามีเก่าหรือใหม่ พูดกันตรง ๆ ตอนนี้เขามีทางไปแล้วเขาไม่ต้องการท่าน ต่างคนต่างทำบุญร่วมกันมาเท่านี้ ไม่มีลูกด้วยกัน ไม่มีพันธะสัญญาต่อกันแล้ว ก็เดินออกมา เรื่องประกัน ตามสัญญา เขาไม่ดูว่าใครจ่ายเงิน เขาดูว่าใครทำประกัน ใครรับประโยชน์ ตายตามเงื่อนไขก็จ่าย ตามนั้น ปกติประกันจะไม่ค่อยเบี้ยว ที่เบี้ยว เพราะคนทำประกันเจตนาปกปิดข้อเท็จจริง ให้ถ้อยแถลงอันเป็นเท็จ เป็นเหตุให้ประกันบอกเลิกสัญญาได้  ขอให้โชคดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์