๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:31:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักไม่แน่ใจในอานุภาพกระสุนเสียแล้วนะครับ ใช้ปืน .357 ทั้งคู่เลย  (อ่าน 6680 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 10:51:47 AM »

ขอบคุณครับพี่ซับฯ รอข่าวต่อไปนะครับ .357 ถ้าไม่เข้าท่าอย่างไรคงต้องเปลี่ยน คงต้องหา .40 s&w มาไว้ในคอกอีกสักตัวแล้วครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 01:18:36 AM »

แนะนำตัวนี้เลยครับ ถ้าลุงเสี่ยไม่มั่นใจ.357  คิก คิก

http://www.amazingpal.tv/military/shooting-50-caliber-sw-uspsa-match/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 09:42:34 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/00IvKx6gGeA" target="_blank">https://www.youtube.com/v/00IvKx6gGeA</a>

ใช้ตัวนี้ก็ดี

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 08:04:08 AM »

ตอนนี้ผมใช้ลูกโม่ .357 สองนิ้วติดตัวประจำ

ไม่เคยกังวลอานุภาพของกระสุน ถึงขนาดจะซื้อขนาดอื่นมาใช้แทนเลย 

กังวลอยู่เรื่องเดียวคือ อย่าได้เกิดอะไรให้ต้องใช้เลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 01:08:14 PM »

ตอนนี้ผมใช้ลูกโม่ .357 สองนิ้วติดตัวประจำ

ไม่เคยกังวลอานุภาพของกระสุน ถึงขนาดจะซื้อขนาดอื่นมาใช้แทนเลย 

กังวลอยู่เรื่องเดียวคือ อย่าได้เกิดอะไรให้ต้องใช้เลย

ขอบคุณครับพี่มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  ไหว้ ขนาดคนที่มีปืนหลายขนาด มีทั้งออโต-ลูกโม่ ยังมั่นใจ.357ทำให้ผมมั่นใจขึ้นมากครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 04:12:56 PM »

ขอบคุณครับพี่มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  ไหว้ ขนาดคนที่มีปืนหลายขนาด มีทั้งออโต-ลูกโม่ ยังมั่นใจ.357ทำให้ผมมั่นใจขึ้นมากครับ

.357 ยิงในร้านปิดด้วยกระจก  ผมห่วงหูผมจะบอดมากกว่าคนโดนจะไม่หยุดอีกครับ  5 5 5

ดูจากนาทีที่ 5 นะครับ
https://www.youtube.com/watch?v=1MMdaOPH__0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2016, 04:27:41 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 01:10:51 PM »

ขอบคุณครับพี่มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  ไหว้ ขนาดคนที่มีปืนหลายขนาด มีทั้งออโต-ลูกโม่ ยังมั่นใจ.357ทำให้ผมมั่นใจขึ้นมากครับ

ไปชุปมาหรือเปล่าครับ เงาซะ สิ้นปีเงินปั้นผลสหกรณ์ออกอยากทำแบบนี้ด้วย Grin เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 04:34:02 PM »

ไปชุปมาหรือเปล่าครับ เงาซะ สิ้นปีเงินปั้นผลสหกรณ์ออกอยากทำแบบนี้ด้วย Grin เยี่ยม
[/quote]

ขัดวีนอลแค่ครั้งเดียวครับอาจารย์ แต่ผมใช้ซองหนังแท้ฝึกชักซอง และก็ผมฝึกยกปืนล๊อคข้อ -ฝึกเหนี่ยวแห้ง-ฝึกเปิดโม่ยิงไปบรรจุไปบ่อย...จับบ่อยๆก็เงาครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 11:42:17 AM »

อยู่บ้าน ใส่ เรฯ 125 เกรน JHP.
เดินทางติดรถ ใส่ วินฯ 158 เกรน JHP.

S&W M.19-3  4" ครับพี่ตุ่น

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 03:16:35 PM »

อยู่บ้าน ใส่ เรฯ 125 เกรน JHP.
เดินทางติดรถ ใส่ วินฯ 158 เกรน JHP.

S&W M.19-3  4" ครับพี่ตุ่น

เพิ่มด้ามเลเซอร์อีกสักอย่างครับ น้องอรรถ เอาของคลิมสันแทรซเลย ของผมกลางวันไม่ค่อยแจ่มแต่กลางคืนพออาศัยครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์