๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:38:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเลื่อน vs คานเหวี่ยง  (อ่าน 22933 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 05:26:21 PM »

ลูกกรดคานเหวี่ยงมีเกรดเดียว ปานกลางค่อนข้างสูง ราคาน่าจะแถว ๆ ห้าหมื่น ไกหนัก นกสับแรง ยิงไม่ค่อยแม่น  แต่ยิงสนุก  ติดกล้องได้ แต่ติดแล้วน่าเกลียด

ลูกกรดแบบลูกเลื่อน  ยิงแม่น มีหลายเกรด ตั้งแต่ปืนรัสเซีย ปืนฟิลิปปินส์ กระบอกละหมื่นกว่าบาท ขึ้นไปจนถึงปืนแข่งขัน ราคาเป็นแสน
นึกว่าไม่มีลูกกรดรัสเซียเข้ามาแล้วซะอีกครับ ต๊อชเอย อิซแมชเอย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 10:25:16 PM »

ผมชอบคานเหวียงมาก ผมถนัดซ้ายยิงคานเหวียงได้ไม่ขัดเลย แต่ก็ไม่มีซักกระบอก คิก คิก

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 11:18:28 PM »

ผมชอบคานเหวียงมาก ผมถนัดซ้ายยิงคานเหวียงได้ไม่ขัดเลย แต่ก็ไม่มีซักกระบอก คิก คิก

ผมว่า ปืนคานเหวี่ยงออกแบบมาให้ใช้ได้ถนัดสำหรับคนที่ถนัดทั้งซ้ายและขวา ไม่มีได้เปรียบเสียเปรียบกันเลย ทั้งการยิง การบรรจุกระสุน
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 12:29:27 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น. จริงๆแล้วมันเป็นโจทย์ของเพื่อนผมน่ะครับ เจ้าตัวมีบ้านที่ห่างไกลชุมชน มีแม่แก่ๆ1 คนเมีย1ลูกเล็กๆ1 วัวอีกราว30 ตัว แต่อาวุธร้ายแรงที่สุดในบ้านตอนนี้ก็คือ เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายไหล่มั้งครับ และตอนหลังก็มีข่าวลักขโมยและจี้ปล้นมากขึ้น ขนาดวัวยังมาชำแหละกันข้างคอกเอาไปเลย เจ้าตัวกลัวว่าหากเกิดเหตุจะไม่ใช่แค่ชีวิตวัวอย่างเดียวจะมีชีวิตเจ้าของบ้านด้วยซิครับ เจ้าตัวมีงบราว 30000 หมื่นกว่าๆ อยากได้ลูกซองสักกระบอก. แต่ผมเสนอให้ลองมอง.22 น่าจะใช้ได้เอนกประสงค์กว่า กระสุนถูกกว่า ยิงได้บ่อยกว่า เอาไว้หากับข้าวได้ด้วย. ด้วยจำนวนเงินที่พอๆกันครับ ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 02:29:30 PM »

ซื้อกระบอกแรกไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนเหมาะกว่า
ถ้าจะมีกระบอกเดียวก็ไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนหรือกึ่งออโตฯ ดีกว่า แล้วแต่งาน

เอาเข้าจริง...ถามไปอย่างนั้นแหละครับ  น้อยคนที่จะซื้อปืนด้วยเหตุผล

ต้อง ยิ้มทิ้งท้าย วันตรุษจีน คิก คิก คิก คิก

ผมคนที่ไม่เคยมี Rifle .๒๒  ทั้งที่เป็น เคย ขอ ป.๓ ได้มาคู่กับ เดี่ยวลูกซอง ๕ นัด
พออยากจะมี Rifle .๒๒ กึ่งออโต ก็พ้นวัย ซะแล้ว จึงต้อง พึ่งพา แต่ คานเหวี่ยง Marlin 1894 CS .357 .  คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 04:04:11 PM »

ซื้อกระบอกแรกไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนเหมาะกว่า
ถ้าจะมีกระบอกเดียวก็ไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนหรือกึ่งออโตฯ ดีกว่า แล้วแต่งาน

เอาเข้าจริง...ถามไปอย่างนั้นแหละครับ  น้อยคนที่จะซื้อปืนด้วยเหตุผล

ต้อง ยิ้มทิ้งท้าย วันตรุษจีน คิก คิก คิก คิก

ผมคนที่ไม่เคยมี Rifle .๒๒  ทั้งที่เป็น เคย ขอ ป.๓ ได้มาคู่กับ เดี่ยวลูกซอง ๕ นัด
พออยากจะมี Rifle .๒๒ กึ่งออโต ก็พ้นวัย ซะแล้ว จึงต้อง พึ่งพา แต่ คานเหวี่ยง Marlin 1894 CS .357 .  คิก คิก

ผมไม่เคยรู้ว่าเขามีเพดานอายุสำหรับซื้อปืนนะครับพี่ ...อิ อิ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 06:39:57 PM »

พี่ฐาโดนแบบอ้อมๆ ขำก๊าก

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 07:31:58 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น. จริงๆแล้วมันเป็นโจทย์ของเพื่อนผมน่ะครับ เจ้าตัวมีบ้านที่ห่างไกลชุมชน มีแม่แก่ๆ1 คนเมีย1ลูกเล็กๆ1 วัวอีกราว30 ตัว แต่อาวุธร้ายแรงที่สุดในบ้านตอนนี้ก็คือ เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายไหล่มั้งครับ และตอนหลังก็มีข่าวลักขโมยและจี้ปล้นมากขึ้น ขนาดวัวยังมาชำแหละกันข้างคอกเอาไปเลย เจ้าตัวกลัวว่าหากเกิดเหตุจะไม่ใช่แค่ชีวิตวัวอย่างเดียวจะมีชีวิตเจ้าของบ้านด้วยซิครับ เจ้าตัวมีงบราว 30000 หมื่นกว่าๆ อยากได้ลูกซองสักกระบอก. แต่ผมเสนอให้ลองมอง.22 น่าจะใช้ได้เอนกประสงค์กว่า กระสุนถูกกว่า ยิงได้บ่อยกว่า เอาไว้หากับข้าวได้ด้วย. ด้วยจำนวนเงินที่พอๆกันครับ ขอบคุณครับ

ลูกกรดคานเหวี่ยง เห็นมีแต่ Marlin ที่เคยเข้ามานานแล้ว เดี๋ยวนี้ ไม่รู้ว่าจะมีเข้ามาหรือเปล่า และราคาจะขยับไปถึงไหน งบ 30,000 ไม่ทราบจะพอหรือเปล่าครับ แต่พูดถึงการยิง คานเหวี่ยง ยืนยิงมันมากครับ แต่ถ้าต้องนอนยิงหรือพาดแท่นที่ไม่สูงจากพื้น จะติดขัดตอนโยกคานเหวี่ยง ที่ต้องยกปืนให้สูงขึ้นพ้นพื้น
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 07:57:39 PM »

ถ้าไม่รวมเรื่องประสิทธิภาพ Grin

ชอบคานเหวี่ยงเพราะมันคลาสสิกมากครับ Grin

และชอบท่าสลัดกระสุนลูกเลื่อนของระพิน ไพรวัลย์ครับ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 12:13:04 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น. จริงๆแล้วมันเป็นโจทย์ของเพื่อนผมน่ะครับ เจ้าตัวมีบ้านที่ห่างไกลชุมชน มีแม่แก่ๆ1 คนเมีย1ลูกเล็กๆ1 วัวอีกราว30 ตัว แต่อาวุธร้ายแรงที่สุดในบ้านตอนนี้ก็คือ เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายไหล่มั้งครับ และตอนหลัจงก็มีข่าวลักขโมยและจี้ปล้นมากขึ้น ขนาดวัวยังมาชำแหละกันข้างคอกเอาไปเลย เจ้าตัวกลัวว่าหากเกิดเหตุจะไม่ใช่แค่ชีวิตวัวอย่างเดียวจะมีชีวิตเจ้าของบ้านด้วยซิครับ เจ้าตัวมีงบราว 30000 หมื่นกว่าๆ อยากได้ลูกซองสักกระบอก. แต่ผมเสนอให้ลองมอง.22 น่าจะใช้ได้เอนกประสงค์กว่า กระสุนถูกกว่า ยิงได้บ่อยกว่า เอาไว้หากับข้าวได้ด้วย. ด้วยจำนวนเงินที่พอๆกันครับ ขอบคุณครับ

โจทย์อย่างนี้ ผมเลือกลูกซองครับ...

ถ้าเอาปั๊มแอ็คชั่นก็เลือก เรมิงตัน 870...

ถ้าเอากึ่งอัตโนมัติก็ฮัทซาน...
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 07:40:07 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความเห็น. จริงๆแล้วมันเป็นโจทย์ของเพื่อนผมน่ะครับ เจ้าตัวมีบ้านที่ห่างไกลชุมชน มีแม่แก่ๆ1 คนเมีย1ลูกเล็กๆ1 วัวอีกราว30 ตัว แต่อาวุธร้ายแรงที่สุดในบ้านตอนนี้ก็คือ เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายไหล่มั้งครับ และตอนหลัจงก็มีข่าวลักขโมยและจี้ปล้นมากขึ้น ขนาดวัวยังมาชำแหละกันข้างคอกเอาไปเลย เจ้าตัวกลัวว่าหากเกิดเหตุจะไม่ใช่แค่ชีวิตวัวอย่างเดียวจะมีชีวิตเจ้าของบ้านด้วยซิครับ เจ้าตัวมีงบราว 30000 หมื่นกว่าๆ อยากได้ลูกซองสักกระบอก. แต่ผมเสนอให้ลองมอง.22 น่าจะใช้ได้เอนกประสงค์กว่า กระสุนถูกกว่า ยิงได้บ่อยกว่า เอาไว้หากับข้าวได้ด้วย. ด้วยจำนวนเงินที่พอๆกันครับ ขอบคุณครับ

โจทย์อย่างนี้ ผมเลือกลูกซองครับ...

ถ้าเอาปั๊มแอ็คชั่นก็เลือก เรมิงตัน 870...

ถ้าเอากึ่งอัตโนมัติก็ฮัทซาน...
.22 อานุภาพมันน้อยไปใช่ไหมครับพี่ ขอบคุณครับ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 09:23:01 AM »

.22 อานุภาพมันน้อยไปใช่ไหมครับพี่ ขอบคุณครับ
ลองดูนี่นะครับ  ยิงที่ 300 หลา

https://www.youtube.com/watch?v=-DzLQGv-w5M
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 09:26:06 AM »

หรือนี่ จากปืนสั้น vs SPAM

https://www.youtube.com/watch?v=vLblbXfzhFc
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 02:31:09 PM »

ลูกกรดไม่ใช่เรื่องอานุภาพมั

ลูกซองน่าจะได้ผลทางจิตวิทยามากกว่าลูกกรดครับ แต่การซ้อมมือยิงเป้า ลูกกรดประหยัดกว่าถ้าไม่ยิงติดลมแล้วเงินหมดไม่รู้ตัวครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 02:45:12 PM »

หรือนี่ จากปืนสั้น vs SPAM

https://www.youtube.com/watch?v=vLblbXfzhFc

ยิงกระป๋อง Spam แบบยังไม่เปิดเสียด้วย
ผมชอบ Spam classic ทำกินง่าย ๆ ยีให้ละเอียด บีบมะนาว เติมหอมหัวใหญ่ พริกนิดหน่อย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์